Chúng ta hãy mang tình thân ái để "Sưởi Ấm Pa Ủ 2013"

Nhà cháu chẳng biết thông báo vào thớt nào? Thôi thì cứ đăng vào thớt này để BĐH nắm được :
Như đã hẹn,sáng nay nhà cháu đã ra NH để chuyển số tiền ủng hộ theo phát động của diễn đàn. Nhà cháu chuyển tới TK của cụ Nguyễn hoàng Cường có TK của NH Techcombank. Đây là giấy chuyển tiền của nhà cháu:

Nếu cụ Cường nhận được rồi thì xin cụ thông báo để nhà cháu biết. Còn chưa nhận được cũng xin báo lại để cháu lại qua NH nơi cháu chuyển xem sao?
Xin cảm ơn BĐH đã phát động một CT mang đậm tính nhân văn này và xin chúc BĐH có một sức khỏe dồi dào!
Thay mặt BĐH cũng như con trẻ Pa Ủ cám ơn tấm lòng của bác. Còn BDH sẽ tổng kết, báo cáo vào các buổi tối, đường link bên dưới là thớt cập nhật, báo cáo tài chính. bác quá bộ qua bên đấy xem số tiền mình chuyển tới chưa bác nhé!

http://www.otofun.net/threads/575137-bao-cao-tai-chinh-chuong-trinh-suoi-am-pa-u-2013

Leila

Xe buýt
Mấy hôm trước là sinh nhật F1 nhà em, em thấy nó có một ít tiền được mọi người cho, suốt ngày mở ra đếm:D. Để lát nữa đi làm về em xui nó đóng góp 1 chút ủng hộ các em bé vùng cao. Vừa làm được 1 việc ý nghĩa cho cộng đồng, vừa cho nó 1 bài giáo dục công dân:). Xui nó ngày mai tự ra ngân hàng nộp tiền vào Quỹ từ thiện cho nó thích:)

Mấy hôm trước là sinh nhật F1 nhà em, em thấy nó có một ít tiền được mọi người cho, suốt ngày mở ra đếm:D. Để lát nữa đi làm về em xui nó đóng góp 1 chút ủng hộ các em bé vùng cao. Vừa làm được 1 việc ý nghĩa cho cộng đồng, vừa cho nó 1 bài giáo dục công dân:). Xui nó ngày mai tự ra ngân hàng nộp tiền vào Quỹ từ thiện cho nó thích:)
Cám ơn mợ nhiều nhiều :x

AirSupply

Xe buýt
Cảm ơn bạn nhiều, mai mình sẽ qua! Giá mà bạn làm nhiều cái ATM của các Bank thì anh/em chỉ cần Ipay cái là xong, tình cảm chẳng nhạt chút nào :D
Hôm nọ hứa mà không qua được ngại quá, hôm nay alo cho bạn chuyển tiền đến tài khoản 111 2003 2047 014 Techcombank - Chi nhánh Big C của Nguyễn Hoàng Cường rồi đấy ạ!

phamduong

Xe đạp
Tôi đã từng công tác tại một nơi nhiều khó khăn như nơi này, rất ủng hộ chương trình.

Hôm nọ hứa mà không qua được ngại quá, hôm nay alo cho bạn chuyển tiền đến tài khoản 111 2003 2047 014 Techcombank - Chi nhánh Big C của Nguyễn Hoàng Cường rồi đấy ạ!
mình ủng hộ trương trình 1.000,000 vnd mình ghi nhầm đấy hj .người nộp tiền .Nguyễn xuân Tiến .sorry nhé
Cám ơn tấm lòng các bác vì con trẻ Pa Ủ, các bác sang thớt dưới ngó xem tài khoản nổi chưa nhé :)

http://www.otofun.net/threads/575137-bao-cao-tai-chinh-chuong-trinh-suoi-am-pa-u-2013

Hung Soa

Xe tải
Cụ Bụp ơi chiếc quạt tản Jip Lai em gửi vào dịp này đấu giá có được ko hay là chọn món khác vậy?

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Ơ kìa, mãi mới viết được máy chữ, chạy đâu rồi?

Bận quá, tranh thủ vào xem thấy chương trình các cụ làm cảm động quá. Cá nhân tôi cũng hay tham gia các chuơng trình tương tự, nhưng ở những nơi có điều kiện tốt hơn rẩt rất nhiều. Có lẽ mình chỉ xin ủng hộ (ko lấy logo), sẽ chuyển tiền. Chúc ace mạnh khỏe, mọi đièu tốt đẹp nhất để làm được nhiều chương trình, công việc có ích cho đồng bào, mang lại niềm vui cho những người bị thiệt thòi. Bụp còn đạp xe đều ko, anh giờ hết thời gian, tranh thủ tuần <1 lần, xe để không.

Vu Son

Xe tăng
em tiếc quá e mới bán thanh lý 2 tấn sách tham khảo cho học sinh từ 1>12 giá rẻ quá , e mà biết sớm thì e để lại mang đi cho các cháu và các em vùng cao thì hay quá , có lẽ sang năm sau e sẽ làm đk đièu này các bác à. số cầm chânn của e đây : 0942 68 62 68 , các cụ cần gì liên quan đến sách cũ giá rẻ e sẽ tim các mối rẻ nhất để cho các e có điều kiện dk đọc sách nhiều hơn
CT rất cần chuyện tranh, tập tô màu.... cho các cháu mầm non, bác xem có giúp được không nhé

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chào kụ mợ.
E vừa đi "phục hồi nhân phẩm" về- h mới được phục hồi quyền kông dân.
1. Tiền thì e ko thiếu- nhưng..... nhiều thì e ko có.
2. E có thể làm được mọi việc- nếu các cụ cầm chịch tin tưởng giao phó.
3. Xin đóng góp chút ý kiến- nếu ko phải xin bỏ quá.
Cái vụ đồng phục nghe hơi xa xỉ- thiếu thực tế- có thể đổi thành mục khác thiết thực hơn.
4. E dị ứng với cái vụ- đại diện tổ chức hoặc cá nhân ở trển- khi nhận sưởi ấm lại bẩu: Ơn Trời-ơn P..... sorry sorry.... ơn đ.ảng-ơn B.... em lại sai rồi.....
Phải ơn các Kụ Ọp...... thì bi nhiêu em cũng ủng hộ & tham gia......

Vu Son

Xe tăng
Chào kụ mợ.
E vừa đi "phục hồi nhân phẩm" về- h mới được phục hồi quyền kông dân.
1. Tiền thì e ko thiếu- nhưng..... nhiều thì e ko có.
2. E có thể làm được mọi việc- nếu các cụ cầm chịch tin tưởng giao phó.
3. Xin đóng góp chút ý kiến- nếu ko phải xin bỏ quá.

Cái vụ đồng phục nghe hơi xa xỉ- thiếu thực tế- có thể đổi thành mục khác thiết thực hơn.

4. E dị ứng với cái vụ- đại diện tổ chức hoặc cá nhân ở trển- khi nhận sưởi ấm lại bẩu: Ơn Trời-ơn P..... sorry sorry.... ơn đ.ảng-ơn B.... em lại sai rồi.....
Phải ơn các Kụ Ọp...... thì bi nhiêu em cũng ủng hộ & tham gia......
Cám ơn bác đã nhiệt tình tham gia và đóng góp, hy vọng sẽ được đồng hành cùng bác trong suốt chương trình. Các em học sinh trên đó rất thiếu thốn về quần áo, quần áo ấm do đó hỗ trợ cho mỗi em một bộ quần áo + 1 áo ấm là rất thiết thực, đối với trẻ em đã chia quà thì nên giống nhau ( về mẫu mã, về màu sắc) nếu không sẽ rất khó phân sử giống như nhà đông con, mà giống nhau thì coi đó là đồng phục.

Về vụ cám ơn.... cái đó không quan trọng mà quan trọng nhất là chúng ta giúp được gì cho các cháu. Vả lại khi làm chương trình bao giờ bọn em cũng thông báo đây là chương trình của diễn đàn otofun và giải thích rõ về diễn đàn rồi bác ạ.

Ocar

Xe đạp
Các Bác có sáng kiến thật ý nghĩa.
Em phục các bác

Fremde

Xe hơi
EM cũng ủng hộ chương trình 1tr đồng nhé! Và hy vọng có thể tham gia vào các khâu chuẩn bị cũng như có mặt trong chuyến đi cùng mọi người được.
Nhưng em hỏi nhỏ tí là các bác có thể đưa thêm 1 tài khoản của VCB được không ạ vì em thấy phần đông mọi người có tk của VCB đấy ạ :)

chinhdo

Xe máy
Vừa chuyển vào Tk Bác Cường 1tr.
Chúc các bác "Chân cứng đá mềm" hoàn thành suất sắc nhiệm vụ mà CT đề ra

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Góp ý tí các cụ nên để nhiều tài khoản của nhiều Ngân hàng cho a e tiện gởi. Có gì không phải mong các cụ bỏ quá cho
Cho em cái nội dung chuyển tiền từ Internet Banking Vietcombank với ạ em tìm mãi chả thấy ạ.
Chuyển qua Techcom cũng được nhưng mà lâu, em lại nóng ruột với lại vài lần chuyển khoản qua Techcom bị trả lại rồi nên em đâm ra không tín nhiệm Techcom nữa

Cảm ơn các cụ, các bác đã có chương trình đầy ý nghĩa ...

P/S: Nếu có các cụ cho em xin 1 cái Baner kích thước loanh quanh 160 x 260 (Rộng x cao) để em treo lên web của em cũng về Ô tô, khoảng 6000 lượt truy cập ngày để chung 1 tay làm truyền thông cho chương trình với ạ.

cuchuoichat

Xe đạp
Huong ung suoi am Pa U

Thưa các cụ, mợ.

Em là thành viên mới của OF, nhưng thỉnh thoảng cũng có tham gia đóng góp chút ít vào chương trình của bác Tuấn bên Cơm Có Thịt, bên Gánh Hàng Xén và cũng theo dõi các hoạt động của các bác qua các trang web và cũng để ý tới cách các bác bên đó mua sắm các vật dụng phục vụ cho các trẻ em vùng cao.

Em xin có một số ý kiến với các cụ chủ trì chương trình Pa Ủ (Đây chỉ là ý kiến riêng của em, nếu có gì sai sót hoặc thừa mong các cụ thông cảm bởi các cụ là người đã đi khảo sát thực tế Pa Ủ và là người hiểu rõ hơn ai hết về những thiếu thốn của Pa Ủ).

- Giờ đã sắp vào mùa đông, mà mùa đông trên vùng núi rất lạnh, nên chuyển kế hoạch mua sắm quần áo mùa đông, chăn ấm và chuyển lên trước vì theo kế hoạch của các cụ kéo dài tới đầu tháng 12 mới xong, lúc này đã giữa mùa đông rồi.

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
Tôi đã ứa nước mắt khi thấy đứa bé khoảng 2 tuổi đứng dựa cửa nhìn vào. Định bụng lát nữa rảnh tay sẽ chia quà cho nó, vậy mà lúc sau không biết nó chạy đi đằng nào mất rồi. Ân hận mãi. Lúc đó nhiệt độ ngoài trời ở Pa Cheo chỉ khoảng 7-8 độ C, mưa phùn lất phất. Tôi cởi áo khoác, chỉ mặc sơ mi và áo gi-lê len. Và tôi cảm thấy rằng, nếu không vận động liên tục, chỉ cần ngồi hay đứng yên 10-15 phút, tôi sẽ hóa thành kem.

Lần thứ ba trong ngày, tôi suýt trào nước mắt khi mặc áo len mới cho thằng bé này. Nó mặc một cái áo sơ mi rách, bên ngoài là cái áo khoác cũng rách. Tôi không thể cởi cái áo khoác được, vì nó không có cúc, không có khóa, mà được khâu chỉ hai mép áo. Hỏi cô giáo, cô bảo không cởi được đâu, chúng nó mặc thế cả mấy tháng mùa đông, vì chỉ có chừng đó áo thôi. Đành cắn môi, chọn cái áo len to nhất, mặc chùm ra ngoài áo khoác của nó.

Uploaded with ImageShack.us

- Đồng phục học sinh tiểu học: Bỏ đồng phục mùa hè thay bằng 01 áo khoác dày hoặc 01 áo len dày, vì theo em được biết mùa đông vùng cao rất khắc nghiệt, những em nhà nghèo thậm chí không có 1 cái áo khoác. Cho nên cần chú trọng vào mùa đông hơn.

- Quần áo ấm mầm non: Nên bổ sung áo rét loại dày vì theo em áo len và bộ đông xuân thì không ăn thua gì so với cái rét 7-80C.

- Dép nhựa: Các cụ cân đối nên chuyển sang ủng, vì mùa đông mưa phùn+ đường đất, rất khó đi dép.

Lời bình và hình ảnh tại website: trandangtuan.com, ganhhangxen.vn

Còn đóng góp em xin qua CLB +B

Chỉnh sửa cuối:
@ bác cuchuoichat. Cám ơn bác đã có những góp ý rất chân tình, về vấn đề làm từ thiện của OF có lẽ em cũng trình bày với bác cùng một số bác mới tham gia diễn đàn hiểu hơn.

Diến đàn OF cũng đã hơn 6 năm làm thiện nguyện và tôn chỉ của quỹ từ thiện OF " giờ đổi thành OF vì cộng đồng " sẽ chỉ làm thiện nguyện những nơi mà hầu như các tổ chức phi chính phủ cũng như các quỹ các đoàn thể không làm được ví dụ những nơi đó ( đường xá xa xôi, địa hình hiểm trở ) và sẽ tập trung vào con trẻ, vào vấn đề giáo dục ngoài ra BDH cùng thành viên sẽ tự khảo sát, tự làm, tự mang trực tiếp đến những nơi mình làm mà không thông qua bất cứ đoàn thể nào. Và trước khi làm bao giờ BDH cũng có những chuyến khảo sát thực tế, quay về họp bàn lên phương án những hạng mục nên làm. Đợt sưởi ấm Pa Ủ này cũng không tách rời tôn chỉ trên nên về mặt chuẩn bị hay lên dự trù cũng đã được bàn khá kỹ. Vậy các bác yên tâm những hạng mục gì cần ủng hộ như Admin diễn đàn nêu ở trang nhất thớt này đều được tính toán cực kỳ kỹ lưỡng.
Các bác có thể sang thớt dưới đọc về chuyến khảo sát vừa rồi!
http://www.otofun.net/threads/569333-pa-u-2013-chu-tich-di-khao-sat-xay-truong-of