[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Gia_Khanh

Xe điện
chỉ cần nộp hs vào quận trc 29/12 là ổn cụ nhỉ, lấy Cmt thì tháng sau cũng ko sao pải ko cụ

Mèo Mun

Xe hơi
Anh quanhtayho cho e hỏi. Từ ngày 29 em ra quận thanh xuân là cũng dc làm cái cmt 12 số rồi hả anh, hay vẫn phải lên ND

limara

Xe hơi
Em thấy bảo cmnd mới bỏ mục họ tên phụ huynh rồi phải jhoong các cụ

quangtayho

Xe container
Bỏ từ 5/11 rồi cụ nhá. CỤ dọc mấy trang trên là rõ mà.

Chỉnh sửa cuối:

123...zo!

Xe tải
Cụ Quang cho em hỏi: Em ở Quận Hoàn Kiếm,khi nào sẽ đuọc cấp CMT 12 số.Nếu đến lúc ấy em mới làm giấy báo mất CMT và đi làm cái mới 12 số cũng đuọc chứ?
P/S: sao các bác ấy không in luôn số cũ vào CMT mới cho tiện nhỉ,in vào khoảng lẽ ra là tên cha mẹ ấy.Mất có 1 dòng,chứ cần đến số cũ phải đi xin chứng nhận của cơ quan CA thì phiền phức quá,lại dùng được có 1 lần.

quangtayho

Xe container
Cụ Quang cho em hỏi: Em ở Quận Hoàn Kiếm,khi nào sẽ đuọc cấp CMT 12 số.Nếu đến lúc ấy em mới làm giấy báo mất CMT và đi làm cái mới 12 số cũng đuọc chứ?
P/S: sao các bác ấy không in luôn số cũ vào CMT mới cho tiện nhỉ,in vào khoảng lẽ ra là tên cha mẹ ấy.Mất có 1 dòng,chứ cần đến số cũ phải đi xin chứng nhận của cơ quan CA thì phiền phức quá,lại dùng được có 1 lần.
Cụ ở quận HK thì thích làm cái 12 số chỉ việc đến 90 ND. Hoặc chờ khi nào triển khai đồng loạt làm cũng được.
Cái đỏ: Điều này không phải là không nghĩ ra, bon em là người trực tiếp mới thấy nó bất khả thi: Với những người nhiều số CMND thì ghi số nào ? Những người ở tính khác về HN thì xác minh số CMND làm sao ? Hơn nữa Chính Phủ cũng đã có quyết định về cái số CMND này rồi, có điều là các ngành khác ko chịu làm theo thôi. Nó như kiểu là cụ đi nhờ lối đi của hàng xóm nhưng đường bẩn đi bẩn giầy cụ lại đòi hàng xóm phải làm đường cho sạch để cụ đi nhờ. Các ngành khác dùng số CMND của ngành CA để tăng tính bảo mật và an toàn cho hồ sơ của họ, nay đổi số CMND các ngành ấy lại đòi ngành CA phải xác nhận, phải chứng minh 2 số CMND ấy là của 1 người :))

thienhaopm

Xe hơi
Website
Facebook.com
Em cũng chuẩn bị đổi cmt

123...zo!

Xe tải
Cụ ở quận HK thì thích làm cái 12 số chỉ việc đến 90 ND. Hoặc chờ khi nào triển khai đồng loạt làm cũng được.
Cái đỏ: Điều này không phải là không nghĩ ra, bon em là người trực tiếp mới thấy nó bất khả thi: Với những người nhiều số CMND thì ghi số nào ? Những người ở tính khác về HN thì xác minh số CMND làm sao ? Hơn nữa Chính Phủ cũng đã có quyết định về cái số CMND này rồi, có điều là các ngành khác ko chịu làm theo thôi. Nó như kiểu là cụ đi nhờ lối đi của hàng xóm nhưng đường bẩn đi bẩn giầy cụ lại đòi hàng xóm phải làm đường cho sạch để cụ đi nhờ. Các ngành khác dùng số CMND của ngành CA để tăng tính bảo mật và an toàn cho hồ sơ của họ, nay đổi số CMND các ngành ấy lại đòi ngành CA phải xác nhận, phải chứng minh 2 số CMND ấy là của 1 người :))
Ý cụ là các ngành khác phải tự cập nhật số CMT mới của khách hàng?Đó là nghĩa vụ của họ?
Được vậy thì tốt quá.
Nhưng cụ Thiếu Tướng CA vừa trả lời "nếu cần...công dân có thể đến CA F xin giấy chứng nhận..." làm em lúng túng quá

quangtayho

Xe container
Ý cụ là các ngành khác phải tự cập nhật số CMT mới của khách hàng?Đó là nghĩa vụ của họ?
Được vậy thì tốt quá.
Nhưng cụ Thiếu Tướng CA vừa trả lời "nếu cần...công dân có thể đến CA F xin giấy chứng nhận..." làm em lúng túng quá
ĐÚng thế, thậm chí như ngành thuế thì vô lý đến múc: nhân viên nhập dữ liệu vào nhầm số CMND của khách, đến khi phát hiện bị trùng số CMND với người khác lại bắt khách hàng lấy xác nhận của công an là: ông (bà) chỉ có số CMND này .... trong khi việc làm công văn đè nghị công an xác minh là nhiệm vụ của họ.
Quá chuẩn rồi còn gì cụ. Chính cái đơn xin cấp CMND cũng có phần ghi số CMND cũ đấy. CA phường xác nhận là chuẩn đét.

Gia_Khanh

Xe điện
E nghĩ sau này CA sẽ cấp cho dân 1 cái Giấy chứng nhận là ông này có CMT 9 số như thế này, kẹp thêm bản photo đằng sau nữa là đủ. Nhưng thực tế trên này nhiều cụ đi các nơi đính chính cũng đã bị hành, thậm chỉ nhiều nơi còn nhất quyết y/c phải xì cái CMT cũ ra mới đc !

scorpions8784

Xe tải
Dear Cụ @Quangtayho:
Em vẫn dùng CMTND 9 số, giờ em có phải lên CA phường xin xác nhận để đổi lên 12 số không ạ? Hay cứ mang giấy xác nhận + CMT 9 số lên 90 Nguyễn Du là được đổi mới ạ?
Em xin bác luôn giấy xác nhận: scorpions8784@gmail.com
Cảm ơn Cụ nhiều ạ!
(Cụ đã trả lời nhiều Anh Em khác tương tự rồi nhưng hơn 200 trang em chưa tìm ra được, Mong cụ trả lời lại giúp em nhé)

quangtayho

Xe container
Dear Cụ @Quangtayho:
Em vẫn dùng CMTND 9 số, giờ em có phải lên CA phường xin xác nhận để đổi lên 12 số không ạ? Hay cứ mang giấy xác nhận + CMT 9 số lên 90 Nguyễn Du là được đổi mới ạ?
Em xin bác luôn giấy xác nhận: scorpions8784@gmail.com
Cảm ơn Cụ nhiều ạ!
(Cụ đã trả lời nhiều Anh Em khác tương tự rồi nhưng hơn 200 trang em chưa tìm ra được, Mong cụ trả lời lại giúp em nhé)
Nếu cái CMND 9 số cũ của cụ không bị: Ép dẻo, ép lụa, không bị bong hoặc rách, không bị mờ ảnh hoặc mờ số thì cụ chỉ việc mang cái CMND 9 số (bản chính + bản phto) và hộ khẩu đến 90 ND để được cấp cái 12 số thôi. Chỉ phải xác nhận của CAP trong các trường hợp sau:
- Bị mất CMND cũ.
- CMND và hộ khẩu có sai lệch về: Họ, tên, đệm, về ngày tháng năm sinh, về nguyên quán.
- CMND cũ bị rách nát, bong tróc, không còn nguyên hình
- CMND cũ bị mờ ảnh hoặc mờ số.
- CMND cũ bị ép dẻo hoặc ép lụa.

ngocvietcode

Xe tải
Số em đen rồi, sáng nay em lên CA quận Cầu giấy làm lại CMT, nhưng vì CMT trước của em là của Hà Tây nên phải chờ cs2 xác minh, hẹn đến 9/1 mới làm tiếp. Chắc em không giữ được cái 9 số rồi =((.

quangtayho

Xe container
Số em đen rồi, sáng nay em lên CA quận Cầu giấy làm lại CMT, nhưng vì CMT trước của em là của Hà Tây nên phải chờ cs2 xác minh, hẹn đến 9/1 mới làm tiếp. Chắc em không giữ được cái 9 số rồi =((.
Nhiều khả năng Cụ vẫn được giữ cái 9 số, thậm chí vẫn là số cũ của Hà Tây cấp cơ (đầu số 111 hoặc 112)

Gia_Khanh

Xe điện
Thường thì cái 9 số pải cấp đc tầm bao nhiêu lâu thì ra Ng Du họ nhìn vào thấy đủ lâu để cấp cho cái 12 số hở cụ !

ngocvietcode

Xe tải
<p>&lt;p&gt;
Nhiều khả năng Cụ vẫn được giữ cái 9 số, thậm chí vẫn là số cũ của Hà Tây cấp cơ (đầu số 111 hoặc 112)
ô thế ạ. Cám ơn cụ nhé, cụ chả bảo em sớm làm em buồn từ sáng đến giờ. Cmt của em đầu 111.</p>

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Thường thì cái 9 số pải cấp đc tầm bao nhiêu lâu thì ra Ng Du họ nhìn vào thấy đủ lâu để cấp cho cái 12 số hở cụ !
Thường thì CMND 9 số phải cũ, hoặc hết giá trị sử dụng thì họ mới cho đổi. Nhưng OF thì khác nhá :)) Có tay trong nên chắc cũng không khó khăn lắm đâu.

Gia_Khanh

Xe điện
Thường thì CMND 9 số phải cũ, hoặc hết giá trị sử dụng thì họ mới cho đổi. Nhưng OF thì khác nhá :)) Có tay trong nên chắc cũng không khó khăn lắm đâu.
Hic, cụ bẩu cái 9 số pải hết hạn hoặc cũ thế thì cái của iem mới cấp t6/2010 có hơn 2 năm giờ mang ra Ng Du có khi họ ko cho đổi cũng nên (ko tính có tay trong cụ nhá)

quangtayho

Xe container
Hic, cụ bẩu cái 9 số pải hết hạn hoặc cũ thế thì cái của iem mới cấp t6/2010 có hơn 2 năm giờ mang ra Ng Du có khi họ ko cho đổi cũng nên (ko tính có tay trong cụ nhá)
:)):)):)) Ặc ặc ...... EM tưởng của cụ mới làm được vài ngày hoặc vài tuần. Chứ 2 năm thì vô tư đi cụ ơi. CỤ cứ cầm theo CM cũ và hộ khẩu nghenh ngang đến 90 ND làm nhá :))