[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

thientamnt

Xe điện
Nếu CMND cũ không bị rách rời, không bị bong tróc, không bị nhòe ảnh hoặc mờ số thì chỉ cần mang CMND cũ và hộ khẩu (bản chính) là làm được
Em hỏi anh phát nữa với. Từ Liêm làm CMT vào thứ mấy anh nhể ? Biết chỉ em phát đi lại đỡ mất công. Cái huyện TL nổi tiếng củ chuối về hành là chính :((

quangtayho

Xe container
Em hỏi anh phát nữa với. Từ Liêm làm CMT vào thứ mấy anh nhể ? Biết chỉ em phát đi lại đỡ mất công. Cái huyện TL nổi tiếng củ chuối về hành là chính :((
TL làm CM vào các ngày trong tuần trừ thứ 6 và CN.
Sau đợt nghỉ 30/4, 1/5 em đi làm đi. Đến chỗ làm CMND gặp A. Hòa (tổ trưởng) bảo là em anh, mọi việc Oke luôn. Anh vừa gọi điện cho nó Order cho em trước khi viết comment này rồi.

mooncake11761

Đi bộ
Có cụ nào biết huyện Đông Anh làm CMND ngày nào không ạ? Em có đứa em muốn làm lại CMT. Cảm ơn các cụ!

lethanh8868

Xe buýt
thớt bổ ích quá khi có quangtayho

ruanhongqing800

Xe máy
Cụ Quangtayho làm ơn cho em hỏi trường hợp của em.

Chứng minh thư đầu tiên của em được cấp ở quê (tỉnh khác Hà Nội). Em dùng chứng minh thư này để làm một số giấy tờ. Sau đó em quên bỏ vào máy giặt và bị hỏng. Em đã làm lại chứng minh thư mới 9 số ở Cầu Giấy, Hà Nội. Bây giờ em muốn đi thay đổi số chứng minh thư ở các giấy tờ trước đây thì phải làm thế nào ạ?

Cảm ơn cụ rất nhiều.

quangtayho

Xe container
Cụ Quangtayho làm ơn cho em hỏi trường hợp của em.

Chứng minh thư đầu tiên của em được cấp ở quê (tỉnh khác Hà Nội). Em dùng chứng minh thư này để làm một số giấy tờ. Sau đó em quên bỏ vào máy giặt và bị hỏng. Em đã làm lại chứng minh thư mới 9 số ở Cầu Giấy, Hà Nội. Bây giờ em muốn đi thay đổi số chứng minh thư ở các giấy tờ trước đây thì phải làm thế nào ạ?

Cảm ơn cụ rất nhiều.
Trường hợp của cụ thì khoai rồi. Cái số CMND cũ của tỉnh khác thì chỉ có phòng hồ sơ (PC53) của tỉnh ấy mới xác nhận được thôi. Cụ cứ đến những nơi cần thay đổi số CMND trong giấy tờ xem người ta hướng dẫn thế nào. Nhưng em chắc răng họ sẽ bắt cụ lấy xác nhận của công an, mà CA HÀ Nội thì không thể xác nhận cái số CMND của tính khác đâu.

ruanhongqing800

Xe máy
Cảm ơn tư vấn của cụ. Em sắp tới phải đổi giấy phép lái xe B2 sang mẫu mới. Em sẽ ra hỏi xem họ yêu cầu như thế nào. Nếu cần xác nhận của công an có lẽ em phải về quê xin xác nhận của PC53.

quangtayho

Xe container
Cảm ơn tư vấn của cụ. Em sắp tới phải đổi giấy phép lái xe B2 sang mẫu mới. Em sẽ ra hỏi xem họ yêu cầu như thế nào. Nếu cần xác nhận của công an có lẽ em phải về quê xin xác nhận của PC53.
PC53 các tỉnh đều có bộ phận xác nhận tư pháp (dành cho mấy anh chị lấy khoai Tây và đi xuất kẩu lao động) cụ xin gặp và nêu nguyện vọng. Nếu ở HN thì em giúp cụ trong vòng 1 nốt nhạc.

thientamnt

Xe điện
Ối dồi ! Em cám ơn anh nhiều nhé:x. Hôm nào bắt đầu ngày làm việc, em lên đới, em sẽ alo anh nhá. Thanks anh nhiều !

MINA

Xe buýt
Bác quangtayho cho em hỏi:
CMT của em mới làm dược khoảng 5 năm(còn rất mới),hiện tại em không có ở VN-Không có tên trong sổ HK nữa.Vậy đổi CMT mới có được không và được thì phải làm thủ tục thế nào ạ?
CMT hiện tại,nếu không đổi mà vẫn sử dụng thì có bắt buộc đến thời điểm nào phải đổi không hay lưu hành song song hai loại?
Cảm ơn Bác nhiều!

quangtayho

Xe container
Bác quangtayho cho em hỏi:
CMT của em mới làm dược khoảng 5 năm(còn rất mới),hiện tại em không có ở VN-Không có tên trong sổ HK nữa.Vậy đổi CMT mới có được không và được thì phải làm thủ tục thế nào ạ?
CMT hiện tại,nếu không đổi mà vẫn sử dụng thì có bắt buộc đến thời điểm nào phải đổi không hay lưu hành song song hai loại?
Cảm ơn Bác nhiều!
* Trường hợp của cụ không thể làm được CMND vì 2 lý do:
- CỤ không ở VN, không lấy vân tay và ảnh của cụ được.
- CMND chỉ cấp cho công dân VN từ đủ 14 tuổi (Nghị định 05). Hiện tại không có gì để chứng minh cụ là công dân VN. CMND chỉ cấp cho công dân có dăng ký thường trú (có hộ khẩu). CỤ không có hộ khẩu thì không cấp được đâu.
* CMND hiện tại của cụ vẫn có giá trị 15 năm (kể từ ngày cấp).

quangtayho

Xe container

MINA

Xe buýt
* Trường hợp của cụ không thể làm được CMND vì 2 lý do:
- CỤ không ở VN, không lấy vân tay và ảnh của cụ được.
- CMND chỉ cấp cho công dân VN từ đủ 14 tuổi (Nghị định 05). Hiện tại không có gì để chứng minh cụ là công dân VN. CMND chỉ cấp cho công dân có dăng ký thường trú (có hộ khẩu). CỤ không có hộ khẩu thì không cấp được đâu.
* CMND hiện tại của cụ vẫn có giá trị 15 năm (kể từ ngày cấp).
Em cảm ơn Bác nhiều!
- Em vẫn về và có thể về để làm-đổi CMT được,nên vấn đề ảnh,lăn tay không vấn đề.
- Em vẫn là Công dân VN (định cư lâu dài ở NN) và vẫn mang Hô chiếu do VN cấp.
Vấn đề chỉ ở chỗ em không còn khẩu ở VN mà thôi(mà hình như bây giờ ai đi không còn bị cắt nữa)

asz

Xe hơi
em chào cụ quangtayho :D lâu lâu em mới lại vô :D hóa ra cmt làm thời kỳ đầu chuẩn bị thành đồ độc cụ nhỉ ^^

quangtayho

Xe container
Em cảm ơn Bác nhiều!
- Em vẫn về và có thể về để làm-đổi CMT được,nên vấn đề ảnh,lăn tay không vấn đề.
- Em vẫn là Công dân VN (định cư lâu dài ở NN) và vẫn mang Hô chiếu do VN cấp.
Vấn đề chỉ ở chỗ em không còn khẩu ở VN mà thôi(mà hình như bây giờ ai đi không còn bị cắt nữa)
Theo quy định thì vẫn cắt cụ cụ nhé. Chỉ có điều là chú CS khu vực đó quên hay nhớ thôi. Có trường hợp "quên" của 1 đ/t đi tù không cắt HK, đến khi nó trốn trại, trên trại về XM mới lòi ra > ăn kỷ luật ngay.

em chào cụ quangtayho :D lâu lâu em mới lại vô :D hóa ra cmt làm thời kỳ đầu chuẩn bị thành đồ độc cụ nhỉ ^^
Trên OF này còn có 6 cụ có đồ độc hơn nữa cơ, đó là CMND loại mới nhưng lại đóng dấu "bản mẫu".

Vietkid

Xe điện
Cụ Quang ơi em ở Cầu Giấy thì đã làm được CMT 12 số chưa ạ.