[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

quangtayho

Xe container
Aris nói:
Cụ Quang ơi, CA Từ Liêm vẫn đòi có đơn kèm xác nhận của CSKV đấy cụ ạ, CMT mẫu cũ của em mới làm xong đc vài tháng, vẫn còn mới cóng, muốn làm thêm một cái mẫu mới quá nhưng cứ nghĩ đến cảnh 3 ngày chầu trực xin đủ xác nhận vào mẫu đơn mà oải quá. Không biết cụ có cách nào giúp em không nhỉ?
Ô để em hỏi lại TLxem the nao. Ở Tây Hồ thủ ticj nhanh gọn vô cùng, hôm qua có 1 cụ đến lấy hộ khẩu xong nhìn thấy em thế la nhảy vào lam luôn. 10 phút ( tính cả thời gian khai tờ khai) là xong .... khi về em quên mất hỏi nick cua cụ ấy là gì

Gửi từ Nokia 1100 chip 8 lõi. Chạy HĐH chemgio V9.2

Aris

Xe đạp
em thấy rất là vô lý . vì ngay tờ đơn cũng đã ghi rõ nếu còn cmt cũ nguyên vẹn thì không phải xin xác nhận của ai cả rồi . vớ vẩn thật . sao bác ko chỉ vào cái chỗ ( note ) đó cho mấy anh trên huyện coi ạ .
Cảm ơn bác, thế mới oải chứ.

Ô để em hỏi lại TLxem the nao. Ở Tây Hồ thủ ticj nhanh gọn vô cùng, hôm qua có 1 cụ đến lấy hộ khẩu xong nhìn thấy em thế la nhảy vào lam luôn. 10 phút ( tính cả thời gian khai tờ khai) là xong .... khi về em quên mất hỏi nick cua cụ ấy là gì

Gửi từ Nokia 1100 chip 8 lõi. Chạy HĐH chemgio V9.2
Cảm ơn cụ, em chờ tin tốt lành từ cụ.

tmk1207

Xe tải
Cảm ơn bác, thế mới oải chứ.

Cụ đã xong hết chưa ? Hôm nay ông cậu em gọi điện lên hỏi dùm vụ năm sinh rồi . Sửa xong rồi ạ . Tự nhiên gọi em lên chỗ làm CMT . Chị lại trách khéo . Hôm qua chẳng coi kỹ gì cả . Giờ mất công chưa . Chị sửa rồi đó .... hê hê

quangtayho

Xe container
Chiều nay em hỏi cho cụ rồi. Do TL làm THU NHẬN GIÁN TIẾP nên tất cả trường hợp làm CMND (cấp mới, cấp đổi, cấp lại) đều phải có đơn dán ảnh có xác nhận của CAP (xã, thị trấn). Bọn em là THU NHẬN TRỰC TIẾP nên bỏ qua khâu này, thậm chí có hôm vắng người dân chả phải viết tờ khai mà bọn em chơi kiểu "hỏi - đáp" luôn, tức là người dân cầm số HK, bản po to CMND cũ ngồi "nói chuyện" với cán bộ 1 lúc xong đứng dậy ra về, đến ngày hẹn lấy CMND :))

dangphuong

Xe buýt
Chiều nay em hỏi cho cụ rồi. Do TL làm THU NHẬN GIÁN TIẾP nên tất cả trường hợp làm CMND (cấp mới, cấp đổi, cấp lại) đều phải có đơn dán ảnh có xác nhận của CAP (xã, thị trấn). Bọn em là THU NHẬN TRỰC TIẾP nên bỏ qua khâu này, thậm chí có hôm vắng người dân chả phải viết tờ khai mà bọn em chơi kiểu "hỏi - đáp" luôn, tức là người dân cầm số HK, bản po to CMND cũ ngồi "nói chuyện" với cán bộ 1 lúc xong đứng dậy ra về, đến ngày hẹn lấy CMND :))
cháu mong được tiện lợi như ngoài đấy quá :(
lúc sáng ngồi ngoài huyện . ĐC Hòa mà cụ bảo nhận hồ sơ rồi của cháu rồi viết nhận dạng .
Khổ , cái ảnh chụp của cháu nó để font trắng tối tối bẩn bẩn bị đ/c nhắc nhở . cháu sau lên cmt xấu lắm :((

ps : thấy mấy đ.c nói chuyện có nhắc đến cụ quang :))
chứng tỏ cụ nổi tiếng lắm đấy . Đâu cũng thấy có người nhà . hé hé

Tuanphim

Xe điện
http://amzer.net/Don_de_nghi_cap_CMND-1.doc

Cụ tải cái mẫu đơn này về (nhớ là in vào 2 mặt của tờ A4 nhé), dán cái ảnh rồi mang ra CAP xin xác nhận và đóng dấu giáp lai. Nếu cụ có HK ở 4 quận cũ thì đầu giờ chiều T2 hoặc chiều T4 cụ mang cái đơn ấy và hộ khẩu bản chính ra 90 NDu em phục vụ cụ :D

Các cụ nhớ là phải có hộ khẩu bản chính đấy vì chiều nay có 1 mợ và Gấu nhà em quên hộ khẩu phải quay về lấy rồi. Vừa bị Gấu kiểm điểm tội không hướng dẫn kỹ :((
A nhô cụ Quang ơi, em đao cái này về rồi làm theo như cụ hướng dẫn ạ. Mai em sẽ ra phường xin dấu và làm như chiều nay em a nhô cho cụ, nếu xong sớm em lên phiền cụ nhá, thanks cụ :)

quangtayho

Xe container
A nhô cụ Quang ơi, em đao cái này về rồi làm theo như cụ hướng dẫn ạ. Mai em sẽ ra phường xin dấu và làm như chiều nay em a nhô cho cụ, nếu xong sớm em lên phiền cụ nhá, thanks cụ :)
Oke cụ, cứ theo "phương án" và "kế hoạch" đã bàn cụ nhá :))

totorauxom

Xe điện
cụ Tay to ơi cho em hỏi quận cầu giấy thì bao giờ làm ạ???

08512

Xe điện
Em cám ơn cụ Quang nhé, hôm nọ em đi lấy đc CM mới rồi, xếp hàng mãi mới đến lượt lấy. Cơ nhưng mà em thấy CM mới này chất lượng in không đẹp bằng cái bằng lái xe mẫu mới, mọi thứ nó in đều hơi mờ, cái bằng lái xe nó in nét lắm

Aris

Xe đạp
:| Thế hả cụ? Vậy là nếu muốn làm thêm cái CMT mẫu mới em lại phải lọ mọ chầu trực xin các đồng chí CSKV xác nhận rồi, mới nghĩ đã thấy oải quá. Cụ có cao kiến gì giúp em được không?

manhtai264

Xe tải
Cụ Quang ơi, cái CMT in sai tên của cháu đã được chưa? số 027083000002 đó cụ...

hoangvoila

Xe tăng
tự nhiên nhớ ra topic này, thế cụ quang đã cho em được cái FB của cháu huyền chưa

quangtayho

Xe container
2 ngày hôm nay Database của TT bị chặn (chả biết vì sao) dữ liệu của bọn em chuyển lên không được, nên chắc của cụ cũng bị chậm roài.

quangtayho

Xe container
2 ngày hôm nay Database của TT bị chặn (chả biết vì sao) dữ liệu của bọn em chuyển lên không được, nên chắc của cụ cũng bị chậm roài.

manhtai264

Xe tải
Hhuhu, số e làm cái CMT lận đận làm sao ấy. :((

Mis@ki

Xe tăng
Cụ ơi, chiều mai e qua nhờ cụ đổi cho e cái CMT mẫu mới nhé. Hồi tháng 4 e có nhờ cụ đổi 1 cái 9 số hết hạn rồi :D. Khi ra chỉ cần mang CMT cũ với sổ hộ khẩu hả cụ? có cần khai trước tờ khai ko ợ?

quangtayho

Xe container
Cụ ơi, chiều mai e qua nhờ cụ đổi cho e cái CMT mẫu mới nhé. Hồi tháng 4 e có nhờ cụ đổi 1 cái 9 số hết hạn rồi :D. Khi ra chỉ cần mang CMT cũ với sổ hộ khẩu hả cụ? có cần khai trước tờ khai ko ợ?
Oke. cụ mang HK + CMND cũ + bản photo CMND cũ. Lệ phí = 0. Cứ đầu giờ chiều T2, T4 cụ ra 90 NDU nhé

xe thủng lốp

Xe container
Ngày xưa em cũng làm CMT ở nguyễn du nhưng nay đã chuyển khẩu đi nơi khác liệu có quay lại làm đc không cụ :P