[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

ying_jun

Xe tăng
Bắt đầu từ 1/7/2012 này đã chính thức triển khai mẫu CMND mới.
Cụ cho em hỏi cái là ở 90 Nguyễn Du đã làm cho nhân dân chưa vậy?

quangtayho

Xe container
Bắt đầu từ 1/7/2012 này đã chính thức triển khai mẫu CMND mới.
Cụ cho em hỏi cái là ở 90 Nguyễn Du đã làm cho nhân dân chưa vậy?
Đấy là cấp trên chỉ thị vậy. Thực tế thì đường truyền cáp uang đấy nhưng vẫn còn trục trặc lắm. Chưa dám làm đại trà, sợ lúc đó mạng nó sập thì toi. Hiện bên nhà thầu đang phải hoàn thiện lại cơ sở hạ tầng. Ví dụ ở quận Tây Hồ bọn em hôm trước đang không toi luôn cái cục chuyển đổi tín hiệu.

Winstorm07

Xe container
Đấy là cấp trên chỉ thị vậy. Thực tế thì đường truyền cáp uang đấy nhưng vẫn còn trục trặc lắm. Chưa dám làm đại trà, sợ lúc đó mạng nó sập thì toi. Hiện bên nhà thầu đang phải hoàn thiện lại cơ sở hạ tầng. Ví dụ ở quận Tây Hồ bọn em hôm trước đang không toi luôn cái cục chuyển đổi tín hiệu.
Em vẫn đang hát bài "Đợi chờ là hạnh phúc" đấy bác Quang nhé :D

XACURA

Xe tải
Mẫu mới phải khai tên cả các cụ thân sinh vào nữa, có phải để cán bộ công an nhìn thấy con VIP thì né khẩn trương k hả cụ Quang :D

Aris

Xe đạp
Vậy Từ Liêm đã chính thức cấp mẫu mới chưa bác Quang ơi, hồi đầu tháng 6 em hỏi thấy họ biểu vẫn chưa triển khai được mà?

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Đợi mãi cái vụ này và bằng lái xe. Có bác nào đổi bằng lái xe mới chưa ạ?

quangtayho

Xe container
Vậy Từ Liêm đã chính thức cấp mẫu mới chưa bác Quang ơi, hồi đầu tháng 6 em hỏi thấy họ biểu vẫn chưa triển khai được mà?
Từ Liêm cũng triển khai cùng với Tây Hồ cụ à

Aris

Xe đạp
Chưa cụ à. Khi cấp mẫu mới thì không cấp mẫu cũ nữa.
Ui vậy là em lại phải chống tay chờ tiếp à, khi nào triển khai đc thì bác nhắc em phát nhé để em đi làm lun cho nóng hổi.
Định rót vodka mời bác mà hết hạn mức mất rồi :D

nhnghanh

Xe tải
Cụ Quang ơi, sáng mai em lên gặp cụ có được ko ạ. Em gọi mà máy cụ ngoài vùng phủ sóng..

nhnghanh

Xe tải
Khà khà, khứa đây òi :)) Nếu cụ bị mất CMND thật thì cứ mang quyển sổ HK lên, em làm và cho cụ nợ đơn (nợ thế nào thì sẽ nói cụ thể với cụ). Nếu cụ vẫn còn CM cũ thì cứ mang lên làm thủ tục đổi (CMND cũ và hộ khẩu) Khi trả CM mới em trả lại cụ cái CM cũ, thế được chưa ? Thời gian tiếp dân là sáng T5 và sáng T7, riêng với cụ và anh em OF có hộ khẩu Tây Hồ thì tất cả các ngày trong tuần (trừ CN) sáng chiều đều được. Tốt nhất là trước khi dén cụ alo cho em phát để em tiếp cụ, chứ không em lại lang tháng các phòng ban khác, cụ lên không gặp NV của em nó lại kông tiếp cụ đâu.
Của em chắc xong rồi, giấy hẹn cụ dặn chiều 5/7 nhưng e ko về kịp. Sáng mai e định lên sớm gặp cụ giao lưu tí

quangtayho

Xe container
Của em chắc xong rồi, giấy hẹn cụ dặn chiều 5/7 nhưng e ko về kịp. Sáng mai e định lên sớm gặp cụ giao lưu tí
Sáng mai mình họp. Chiều mai mới có mặt ở chỗ làm. Chiều mai đến lấy CM biết đâu lại được làm demo cái mẫu mới đấy. Ngày mai Tây Hồ được làm Demo 10 cái mà.(chọn trong số CBCS có hộ khẩu ở Quận để làm)

Tây Độc

Xe điện
Bác Quang ơi, thớt dài quá em đọc không hết. Bác cho em hỏi tí:

CMT của em tháng 8 hết hạn 15 năm, nhưng giờ xuống ngân hàng bị kêu rồi. Em muốn làm lại, bác giúp em được không? Em ở HBT. Chi phí và chuẩn bị thế nào bác cứ cho em biết. Nếu được thẻ nhựa nữa thì đỉnh cao. :D

Cảm ơn bác nhiều.

quangtayho

Xe container
Bác Quang ơi, thớt dài quá em đọc không hết. Bác cho em hỏi tí:

CMT của em tháng 8 hết hạn 15 năm, nhưng giờ xuống ngân hàng bị kêu rồi. Em muốn làm lại, bác giúp em được không? Em ở HBT. Chi phí và chuẩn bị thế nào bác cứ cho em biết. Nếu được thẻ nhựa nữa thì đỉnh cao. :D

Cảm ơn bác nhiều.
Thẻ nhựa thì cứ từ từ đã cụ. Cái CM cũ của cụ nên di đổi đê. Thủ tục: Hộ khẩu bản chính + CMND cũ + 12.000VND. Nếu thích tự chụp ảnh của mình cho đẹp trai hơn thì + 2 cái ảnh 3 x4 cm (phông màu gì cũng được, áo kiểu gì cũng chơi, nhưng nên mặc áo có cổ trông lịch sự hơn). Tầm 14h chiều T2, T4 hàng tuần cụ ra 90 ND rồi hú em theo số ĐT ở cữ ký, em đón cụ vào làm ngay :D.
Khi nào làm thẻ nhựa, em nghe ngóng tình hình rồi sẽ "hướng dẫn sử dụng" tiếp

namthanh1974

Xe hơi
Link mẫu đơn của cụ chủ thớt bị chết rồi..................

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hic, em ra Nguyễn Du làm, vẫn mẫu cũ cụ chủ ạ

Chỉnh sửa cuối:

nhnghanh

Xe tải
Sáng mai mình họp. Chiều mai mới có mặt ở chỗ làm. Chiều mai đến lấy CM biết đâu lại được làm demo cái mẫu mới đấy. Ngày mai Tây Hồ được làm Demo 10 cái mà.(chọn trong số CBCS có hộ khẩu ở Quận để làm)
Chán quá, đầu giờ chiều mai em lại lên đường mất rồi, hẹn cụ sang tuần vậy. Cám ơn cụ nhiều.