[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chẳng ai nhiệt tình như bác Quang!Vote bác !

quangtayho

Xe container
Hôm trước em có hỏi cụ, em ở Từ Liêm cụ bảo phải ra công an Huyện.
Thời điểm này là phải làm theo mẫu mới chưa?
Nếu rồi thì có cách nào theo mẫu cũ không ạ?
Cám ơn cụ.
Ở TL hiện nay vẫn chưa triển khai đâu, cũng như Tây Hồ, đang chờ quyết dịnh của CATP. Bây giờ cụ đi làm thì vẫn đang cấp theo mẫu cũ. Khi đã cấp theo mẫu mới thì không có cách nào cấp lại theo mẫu cũ đâu

Anh Quang ơi Ba Đình triển khai mẫu mới chưa vậy anh:D
Đừng sốt ruột, cứ từ từ rồi nó nhừ :))

mecxibocu

Đi bộ
ô, thế lại đổi CMND hả các cụ, rắc rối phết nhở. E ở khu Hai Bà có được đổi ngay và luôn không nhỉ???

amunike

Xe tăng
Em ở Ba Đình chờ mẫu mới rồi làm cái, cái cũ khéo cũng gần 15 năm rồi

chuongbeo

Xe tải
Ở TL hiện nay vẫn chưa triển khai đâu, cũng như Tây Hồ, đang chờ quyết dịnh của CATP. Bây giờ cụ đi làm thì vẫn đang cấp theo mẫu cũ. Khi đã cấp theo mẫu mới thì không có cách nào cấp lại theo mẫu cũ đâu

Đừng sốt ruột, cứ từ từ rồi nó nhừ :))
Em vừa gọi điện cho cụ, chiều nay em lên làm phiền cụ nhé. Thực ra là làm cho Gấu ạ. Cảm ơn cụ!!!!

trungnc

Xe điện
Đã có chương trình làm mẫu mới chưa cụ Quang ơi,em chờ mỏi cả cổ roài :D

chuongbeo

Xe tải
Bọn em còn vẹo cả cổ cơ cụ ơi :))
Chào cụ Quang. Vừa nãy Gấu nhà em lên Nguyễn Du được cụ chỉ dẫn đã làm xong roài. Em loay hoay mãi mà không đỗ xe nổi nên không vào gặp cụ được! Kính cụ 1 ly, có điều kiện giao lưu cụ nhé! Tks cụ!

dangphuong

Xe buýt
Dạ em nhờ cụ quang 1 chút

Em đọc thớt của cụ từ hồi mới đầu , thấy cụ dặn là phải giữ cmt cũ cẩn thận vì giờ sẽ bị đổi số .
Thế mà hôm vừa rồi em lang thang thế nào rơi mất ví . KHổ nỗi ko nhớ nổi rơi ở đoạn nào :((
Đang tính phương án cuối cùng là đi làm lại cmt mới .
Cụ dạy dùm em xem là cần những giấy tờ gì với ạ .
Em đọc mấy chục page mà vẫn chưa thấy page nào nói cụ thể thủ tục cần những gì .

bổ sung , em ở từ liêm ạ . ( em vẫn cafe ngoài 70 Nguyễn du suốt :"> )
p/s : mẫu của cụ ở page 1 die rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Dạ em nhờ cụ quang 1 chút

Em đọc thớt của cụ từ hồi mới đầu , thấy cụ dặn là phải giữ cmt cũ cẩn thận vì giờ sẽ bị đổi số .
Thế mà hôm vừa rồi em lang thang thế nào rơi mất ví . KHổ nỗi ko nhớ nổi rơi ở đoạn nào :((
Đang tính phương án cuối cùng là đi làm lại cmt mới .
Cụ dạy dùm em xem là cần những giấy tờ gì với ạ .
Em đọc mấy chục page mà vẫn chưa thấy page nào nói cụ thể thủ tục cần những gì .

bổ sung , em ở từ liêm ạ . ( em vẫn cafe ngoài 70 Nguyễn du suốt :"> )
p/s : mẫu của cụ ở page 1 die rồi ạ
Cụ mất CMND thì đơn xin cấp CMND phải có ảnh + xác nhận của CA phường hoặc CA xã (nơi ĐK hộ khẩu). Cụ PM cho em cái đ/c Email, em chuyển cho cụ File của đơn. Hoặc cụ tiện dường qua em em đưa cho cụ cái mẫu. Cụ nên tiến hành nhanh vì Từ Liên cùng với Tây Hồ sắp làm mẫu mới rồi, không cấp lại mẫu cũ nữa đâu

dangphuong

Xe buýt
Cụ mất CMND thì đơn xin cấp CMND phải có ảnh + xác nhận của CA phường hoặc CA xã (nơi ĐK hộ khẩu). Cụ PM cho em cái đ/c Email, em chuyển cho cụ File của đơn. Hoặc cụ tiện dường qua em em đưa cho cụ cái mẫu. Cụ nên tiến hành nhanh vì Từ Liên cùng với Tây Hồ sắp làm mẫu mới rồi, không cấp lại mẫu cũ nữa đâu
Dạ cụ cứ mail hộ em cái mẫu
Mail của em : danganphuong2912@gmail.com
May quá hiện tại vẫn còn cấp mẫu cũ . Thế không biết khi nào Từ liêm làm luôn mẫu mới hả cụ .
Liệu em có thể làm cùng lúc 1 cái mới 1 cái cũ ko nhỉ ?
Cái cũ làm ở huyện còn cái mới làm ở ngoài Ng~ du .

tanc66

Xe tải
Chào Cụ, 14h thứ 4 tuần sau e nhờ Cụ đổi lại cái CMT cho Gấu nhà em nhá.

quangtayho

Xe container
Dạ cụ cứ mail hộ em cái mẫu
Mail của em : danganphuong2912@gmail.com
May quá hiện tại vẫn còn cấp mẫu cũ . Thế không biết khi nào Từ liêm làm luôn mẫu mới hả cụ .
Liệu em có thể làm cùng lúc 1 cái mới 1 cái cũ ko nhỉ ?
Cái cũ làm ở huyện còn cái mới làm ở ngoài Ng~ du .
Èo, cụ tham thế :D CỤ không làm được ở Nguyễn DU đâu. Em gửi Email cho cụ rồi đấy, cụ check mail nhá (tìm cả trong mục Spam nữa)

Chào Cụ, 14h thứ 4 tuần sau e nhờ Cụ đổi lại cái CMT cho Gấu nhà em nhá.
Oke ngay cụ nhá

Cụ Quang ơi em hỏi cụ tí, Cầu Giấy nhà em bao giờ cấp mẫu mới ạ ? Hôm rồi em đi làm lại vì mất ở Cầu Giấy, em làm ngày 26/05/2012 mà nhận được quả lịch hẹn nhận CMND tận ngày 14/06/2012, cụ cho em hỏi là ngày nhận lại của em muộn thế thì vẫn xài mẫu cũ hay mẫu mới hả cụ ? Đa tạ cụ nhiều.

quangtayho

Xe container
Cụ Quang ơi em hỏi cụ tí, Cầu Giấy nhà em bao giờ cấp mẫu mới ạ ? Hôm rồi em đi làm lại vì mất ở Cầu Giấy, em làm ngày 26/05/2012 mà nhận được quả lịch hẹn nhận CMND tận ngày 14/06/2012, cụ cho em hỏi là ngày nhận lại của em muộn thế thì vẫn xài mẫu cũ hay mẫu mới hả cụ ? Đa tạ cụ nhiều.
Vưỡn mẫu cũ cụ nhá. Làm ở quận thì hẹn 21 ngày là đúng quy định rồi, giá mà cụ ới em trước thì có thể "bảo kê" nhanh hơn. Chứ giờ thì chịu rồi :D

Vưỡn mẫu cũ cụ nhá. Làm ở quận thì hẹn 21 ngày là đúng quy định rồi, giá mà cụ ới em trước thì có thể "bảo kê" nhanh hơn. Chứ giờ thì chịu rồi :D
Đạ tạ tấm lòng của cụ, vodkaed :D. Em cũng không cần gấp nên em làm theo thủ tục bình thường cho nó nắm vững luật pháp he he.

Nếu vậy thì bao giờ ở Cầu Giấy mới áp dụng mẫu mới cụ nhỉ ? Để em chuẩn bị tinh thần đi làm tiếp :D

quangtayho

Xe container
Đạ tạ tấm lòng của cụ, vodkaed :D. Em cũng không cần gấp nên em làm theo thủ tục bình thường cho nó nắm vững luật pháp he he.

Nếu vậy thì bao giờ ở Cầu Giấy mới áp dụng mẫu mới cụ nhỉ ? Để em chuẩn bị tinh thần đi làm tiếp :D
Cái này cũng chưa nói chắc được cụ à.

dangphuong

Xe buýt
Èo, cụ tham thế :D CỤ không làm được ở Nguyễn DU đâu. Em gửi Email cho cụ rồi đấy, cụ check mail nhá (tìm cả trong mục Spam nữa)

Oke ngay cụ nhá
hè. thanks cụ quang nhiều nhé .
em cũng chỉ muốn đã tiện công làm làm luôn 2 cái . Đỡ tốn thời gian chạy đi chạy lại . Chứ chui vào cái cửa quan đấy là cứ xác định mất ít nhất buổi sáng :D