[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

thanktn

Xe tăng
Sao lại ghi thông tin cha/mẹ lên CMND làm mục đích gì nhỉ? Các cháu mồ côi nhìn thấy mục đó trống thì sẽ nghĩ thế nào? :(

raymon

Xe hơi
Làm bằng chất liệu này nhẻt ví 1 time là dễ bị nứt rồi gãy lắm, đứng lên ngồi xuống nhiều mà :(

TONGIA

Xe lừa
Đeo cổ. ai cho nhét ví?

quangtayho

Xe container
Bác QTH cho em hỏi có cách nào xin cấp số đẹp cho CMT 12 số chưa?
Nghe nói bây giờ đã có bác đ.ký số CMT đẹp rồi đấy.
Hôm 1/4 chả thấy cụ đăng ký gì cả. Nhiều cụ bên thớt cho tặng đăng ký toàn 8, 9 với 6 đấy. Có mợ chơi toàn 3, 12 số 3 :)) =))

Làm bằng chất liệu này nhẻt ví 1 time là dễ bị nứt rồi gãy lắm, đứng lên ngồi xuống nhiều mà :(
Nõ như cái thẻ tín dụng ấy cụ à. Cụ nào dùng thẻ tín dụng nhét ví rồi thì phát biểu cảm tưởng xem thế nào

bảo châu

Xe điện
Hôm 1/4 chả thấy cụ đăng ký gì cả. Nhiều cụ bên thớt cho tặng đăng ký toàn 8, 9 với 6 đấy. Có mợ chơi toàn 3, 12 số 3 :)) =))

Nõ như cái thẻ tín dụng ấy cụ à. Cụ nào dùng thẻ tín dụng nhét ví rồi thì phát biểu cảm tưởng xem thế nào
Không biết chất lượng như nào hả cụ, thẻ công chức của cháu size cũng bằng credit card, ngày thì đeo, tối để trong ví, có từ để quẹt, thế mà sau 2-3 năm dùng mà ảnh bị mờ và cũ lắm, cụ ợ.

Mẫu mới hiện đại hơn, nhưng thue tục chuyển đổi giấy tờ hơi mất công

quangtayho

Xe container
Không biết chất lượng như nào hả cụ, thẻ công chức của cháu size cũng bằng credit card, ngày thì đeo, tối để trong ví, có từ để quẹt, thế mà sau 2-3 năm dùng mà ảnh bị mờ và cũ lắm, cụ ợ.
Cái này chắc không dùng nhiều như cái thẻ quẹt của cụ nên chắc cũng được dài hơn. Hôm trước bọn em có mài xuống dàn gạch (gạch bóng nhưng đi giày dép) mà cũng bị xước ít lắm.

Wakeup

Xe điện
Tiếc quá, đành phải đợi đến 1/4 năm sau để xin số đẹp vậy :P

khoavq

Xe điện
Hôm nay mới đọc được cái thớt nài. Cảm ơn Cụ QTH nhiều nhiều. Đã vote cụ roài ạ.

Cụ cho cháu nhờ dịch vụ của cụ phát nhể. Cháu ở Vũ Trọng Phụng/Thanh Xuân, vừa muốn đổi lại cái CMND cũ (1999) vừa muốn làm cái mới luôn có được không cụ?

Ngoài ra, cháu nhờ cụ làm luôn cho bố cháu, mẹ cháu, vợ cháu, em trai cháu luôn. Hết bao nhiêu cũng OK.

Điện thoại của cháu: 0983.111.773. Cụ nhắn tin hoặc trả lời trong thread này hoặc PM hoặc bất kỳ điều gì để cháu biết thông tin trả lời của cụ nhé. Cháu cảm ơn cụ ạ. ;))

3_banh

Xe điện
Cụ QTH cho em hỏi cái, CMT cũ của em cấp năm 2004 nên chắc ko phải đổi cái cũ này vì hạn còn dài, còn cái mới thì chắc cuối tháng 4 mới làm? em ra xxx phường xin cái đơn xác nhận mất MCT từ giờ luôn được ko? hay chờ đến sát ngày chính thức hãy làm, vì thực ra em toàn nhờ người nhà ra xxx phường lấy xác nhận, em chả đi bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

quyetchua

Xe hơi
Hôm nay em mới đọc thớt của kụ.
Hay quá. Khi nào làm CMT mới e xin nhờ kụ giúp
Tks kụ trước.:P

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ Quang cho e hỏi món số CMT mới này chắc họ cũng cấp theo thứ tự chứ ko pải nhảy số ngẫu nhiên đâu cụ nhỉ, nhớ hồi cách đây 14-15 năm e với ông anh cùng đi làm CMT, e vào trc nên số của e nhỏ hơn ô anh 1 số !

quangtayho

Xe container
Hôm nay mới đọc được cái thớt nài. Cảm ơn Cụ QTH nhiều nhiều. Đã vote cụ roài ạ.

Cụ cho cháu nhờ dịch vụ của cụ phát nhể. Cháu ở Vũ Trọng Phụng/Thanh Xuân, vừa muốn đổi lại cái CMND cũ (1999) vừa muốn làm cái mới luôn có được không cụ?

Ngoài ra, cháu nhờ cụ làm luôn cho bố cháu, mẹ cháu, vợ cháu, em trai cháu luôn.

Điện thoại của cháu: 0983.111.773. Cụ nhắn tin hoặc trả lời trong thread này hoặc PM hoặc bất kỳ điều gì để cháu biết thông tin trả lời của cụ nhé. Cháu cảm ơn cụ ạ. ;))
Trường hợp của cụ phải ra CAQ Thanh Xuân roài. Mà chỉ đổi được cái 9 số thôi. Cái 12 số (mẫu mới) thì TX chưa được làm đâu cụ ạ

Cụ QTH cho em hỏi cái, CMT cũ của em cấp năm 2004 nên chắc ko phải đổi cái cũ này vì hạn còn dài, còn cái mới thì chắc cuối tháng 4 mới làm? em ra xxx phường xin cái đơn xác nhận mất MCT từ giờ luôn được ko? hay chờ đến sát ngày chính thức hãy làm, vì thực ra em toàn nhờ người nhà ra xxx phường lấy xác nhận, em chả đi bao giờ.
Nên lấy xác nhận trong vòng 2 tuần là tối đa cụ ạ.

Cụ Quang cho e hỏi món số CMT mới này chắc họ cũng cấp theo thứ tự chứ ko pải nhảy số ngẫu nhiên đâu cụ nhỉ, nhớ hồi cách đây 14-15 năm e với ông anh cùng đi làm CMT, e vào trc nên số của e nhỏ hơn ô anh 1 số !
Loại 12 số bây nhờ là số nhẩy ngẫu nhiên vì máy nó ép số vào. Trước lấy theo số thứ tự vì là thủ công.

hihodu

Xe tăng
Em vừa mới bị mất CMT tối qua xong về gặp ngay cụ,mừng quá. Cụ cho em hỏi là huyện Từ liêm đã triển khai mới chưa ạ? CMT cũ của em làm mới từ 2009,bây giờ cần những thủ tục nào để cấp lại? Em cảm ơn cụ nhiều.

quangtayho

Xe container
Em vừa mới bị mất CMT tối qua xong về gặp ngay cụ,mừng quá. Cụ cho em hỏi là huyện Từ liêm đã triển khai mới chưa ạ? CMT cũ của em làm mới từ 2009,bây giờ cần những thủ tục nào để cấp lại? Em cảm ơn cụ nhiều.
Từ Liêm cũng triển khai cấp 12 số cùng với Tây Hồ cụ à. Nếu cụ mất CM (loại 9 số) thì cụ nên khẩn trương xin cấp lại cái 9 số ngay đi. Khi triển khai cấp 12 số thì cụ có muốn làm lại cái 9 số cũng chả được đâu.
Thủ tục: cỤ vào trang 1 theo đường link tải cái mẫu đơn về (nhớ in 2 mặt nhé), dán ảnh rồi ra CA xã hoặc CA thị trấn xin xác nhận và đóng dáu giáp lai. Mang đơn và hộ khẩu bản chính ra CA huyện TL để làm.

HoaDai

Xe buýt
Cụ cho em hỏi với . Em chuyển HK đến Quận Hoàng mai năm 2009, mọi giấy tờ nhà đất, ngân hàng đều đăng ký CMT cũ ở tỉnh, giờ em làm CMT mới (theo HK mới) thì thế nào ợ ? Ý em là thủ tục làm cái CMT mới và nó có vấn đề gì về các giấy tờ liên quan không ạ ? cám ơn cụ nhiều !

quangtayho

Xe container
Cụ cho em hỏi với . Em chuyển HK đến Quận Hoàng mai năm 2009, mọi giấy tờ nhà đất, ngân hàng đều đăng ký CMT cũ ở tỉnh, giờ em làm CMT mới (theo HK mới) thì thế nào ợ ? Ý em là thủ tục làm cái CMT mới và nó có vấn đề gì về các giấy tờ liên quan không ạ ? cám ơn cụ nhiều !
Vấn đề cụ hỏi em đã nêu ở trang 1 rồi nhé. Quan trọng nhất là cụ phải giữ được cái CMND cũa của tỉnh. Khi nào cấp cái mới thì mang cả 2 cái đi đính chính.