[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

quangtayho

Xe container
10 năm là mới hả cụ, năm ngoái vẫn là 15 năm mà.
Quên 10 năm là CMND mới (thẻ nhựa) còn CMND hiẹn tại vẫn là 15 năm. NHưng mà 15 năm thì nhan sắc tàn phai cùng năm tháng dễ không nhận ra lắm :))

Mis@ki

Xe tăng
Quên 10 năm là CMND mới (thẻ nhựa) còn CMND hiẹn tại vẫn là 15 năm. NHưng mà 15 năm thì nhan sắc tàn phai cùng năm tháng dễ không nhận ra lắm :))
CMT của em sau 15 năm còn nguyên nhá :)) mới hết hạn T7 năm ngoái, cố chờ để làm thẻ mởi :P Hôm nào ra báo mất để giữ lại CMT cũ làm kỷ niệm =))

quangtayho

Xe container
CMT của em sau 15 năm còn nguyên nhá :)) mới hết hạn T7 năm ngoái, cố chờ để làm thẻ mởi :P Hôm nào ra báo mất để giữ lại CMT cũ làm kỷ niệm =))
Ngay và luôn đi cụ ơi. Khi triển khai làm CM theo mẫu mới thì không cấp lại mẫu cũ đâu. Cụ cứ báo mất rồi làm cái nữa cho chắc ăn

N_V_L

Xe điện
Cụ Quan ơi cho em hỏi là dân nhà quê bon em đã có CM mới chưa cụ đê em về em làm lại phát, dù sao em cụng phải làm lại vì cái của em ép dẻo nên hem làm hộ chiếu được cụ ah.

qkace

Xe điện
Ngay và luôn đi cụ ơi. Khi triển khai làm CM theo mẫu mới thì không cấp lại mẫu cũ đâu. Cụ cứ báo mất rồi làm cái nữa cho chắc ăn
Em ở Đống Đa. Hôm trước Tết bị thất lạc cũng đang định đi làm lại CMT. Đằng nào em cũng phải đi làm lại vì cái cũ làm từ năm 1998 và cũng bị bong các mép rồi, thêm nữa địa chỉ trên hộ khẩu cũng đã thay đổi.

Bác cho em hỏi:

- Quân ĐĐ thì vẫn ra 90 ND ạ?

- Thủ tục cấp lại CMT mất bao lâu ạ?

- Bây giờ cấp mẫu mới chưa ạ (em thì không quan trong mẫu mới hay cũ mà chỉ cần CMT để nhớ ra em là ai thôi, sợ cứ nghĩ mình là thằng hàng xóm, thấy vợ nó lại cứ tưởng vợ mình mà xí xớn thì gay go).

inochi

Xe điện
Dự án này do Pháp tài trợ, ì ạch giờ đã thông rồi à, chậm so với kế hoạch gần 10 năm
Hy vọng sớm triển khai cho nó văn minh hơn, dễ quản lí hơn

malata

Xe buýt
CMND có giá trị sử dụng 10 năm cơ. Hộ khẩu cụ ở đâu thì làm ở đó :D
Cụ Quang cho em hỏi, hộ khẩu nhà em ở Hà Nội, nhưng gia đình em " Tha hương cầu thực" ở SG:P F1 nhà em sắp đến tuổi làm CMT vậy cháu sẽ ra HN làm hay làm ở SG cũng đc ạ.

quangtayho

Xe container
Cụ Quan ơi cho em hỏi là dân nhà quê bon em đã có CM mới chưa cụ đê em về em làm lại phát, dù sao em cụng phải làm lại vì cái của em ép dẻo nên hem làm hộ chiếu được cụ ah.
CMND theo mẫu mới thì chắc là chưa triển khai ở các tỉnh trong năm nay được cụ à. Cụ cấp đổi CMND cũ thì phải về quê hương (nơi ĐKHK) rồi

Em ở Đống Đa. Hôm trước Tết bị thất lạc cũng đang định đi làm lại CMT. Đằng nào em cũng phải đi làm lại vì cái cũ làm từ năm 1998 và cũng bị bong các mép rồi, thêm nữa địa chỉ trên hộ khẩu cũng đã thay đổi.

Bác cho em hỏi:

- Quân ĐĐ thì vẫn ra 90 ND ạ?

- Thủ tục cấp lại CMT mất bao lâu ạ?

- Bây giờ cấp mẫu mới chưa ạ (em thì không quan trong mẫu mới hay cũ mà chỉ cần CMT để nhớ ra em là ai thôi, sợ cứ nghĩ mình là thằng hàng xóm, thấy vợ nó lại cứ tưởng vợ mình mà xí xớn thì gay go).
Em trả lời cụ:
- Quận ĐĐ có thể làm tại 90 NDu được cụ ạ
- Thời gian cấp lại ở 90 ND hình như là 10 ngày hay 14 ngày gì đó. Nhanh hơn ở các quận 1 tuần và hơn các huyện 10 ngày.
- Mẫu mới thì quận đống Đa chưa triển khai đâu. Vẫn theo mẫu cũ thôi.

Cụ Quang cho em hỏi, hộ khẩu nhà em ở Hà Nội, nhưng gia đình em " Tha hương cầu thực" ở SG:P F1 nhà em sắp đến tuổi làm CMT vậy cháu sẽ ra HN làm hay làm ở SG cũng đc ạ.
.

Năm nay các cháu sinh năm 1998 là đến độ tuổi làm CMND nếu HK của cụ ở HN thì phải cho cháu nó ra HN để làm CMND rồi.

N_V_L

Xe điện
CMND theo mẫu mới thì chắc là chưa triển khai ở các tỉnh trong năm nay được cụ à. Cụ cấp đổi CMND cũ thì phải về quê hương (nơi ĐKHK) rồi

Vâng em cám ơn cụ ạ, em cứ tưởng là có mẫu mới ở khắm cả nước rồi chứ, còn làm lại thì em phải về quê Đất Tổ nhà em làm rồi cụ ah

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ Quang cho e hỏi ! E hộ khẩu Hà Nội ( ngoại thành ) , mới chuyển hộ khẩu về nội thành ( quận HK ) được gần 2 năm nay vậy có phải đổi CMT ND ko và khi đổi có bị thay đổi số ko ? Gấu nhà e hộ khẩu ngoại tỉnh chuyển khẩu về ngoại thành với e xong cùng chuyển về nội thành , cmt của gấu vẫn ngoại tỉnh vậy gấu sẽ làm lại cmt như thế nào . CẢm ơn cụ trước nhé !

longlanh1510

Xe tải
Thí điểm ở thủ đô trước, zậy bao h mới về tỉnh nhở...?!

quangtayho

Xe container
Cụ Quang cho e hỏi ! E hộ khẩu Hà Nội ( ngoại thành ) , mới chuyển hộ khẩu về nội thành ( quận HK ) được gần 2 năm nay vậy có phải đổi CMT ND ko và khi đổi có bị thay đổi số ko ? Gấu nhà e hộ khẩu ngoại tỉnh chuyển khẩu về ngoại thành với e xong cùng chuyển về nội thành , cmt của gấu vẫn ngoại tỉnh vậy gấu sẽ làm lại cmt như thế nào . CẢm ơn cụ trước nhé !
Của cụ thì nên đổi cho phù hợp với địa chỉ hiện tại trong sổ HK (tiện trong các giao dịch dân sự), khi cấp lại vẫn giữ nguyên số cũ (9 số). Trường hợp Gấu nhà cụ thì phải cấp mới CMND của HN, khi làm thủ tục cấp mới thì không nên đưa cái CMND cũ của tỉnh khác ra, nếu có hỏi thì cứ bảo là mất rồi. Khi cấp thì Gấu nhà cụ sẽ được cấp 9 số mới khác hoàn toàn với số CMND của tỉnh cũ. CHính vì vậy em mới khuyen cụ là bảo mất CMND tỉnh cũ. Sau này khi cần đính chính các giấy tờ có liên quan đến số CMND của tỉnh cũ thì đỡ phải xin xác nhận lằng nhằng.

Thí điểm ở thủ đô trước, zậy bao h mới về tỉnh nhở...?!
Thực ra làm thí điểm chỉ là để hoàn thiện quy trình cấp CMND sao cho nhanh gọn và thuận tiện. Khi đã có 1 quy trình hoàn chỉnh thì các tỉnh cũng sẽ tiến hành đồng loạt thôi.

babetnhe_no1

Xe buýt
chính vì nhiều bất cập kéo theo nên e cứ lần nữa mãi k dám đi làm lại chứng minh, vì cái cũ nát quá, quả ảnh thì trông như thị nở nữa.X_X

quangtayho

Xe container
Anh Quang ơi quận Ba Đình đã có mẫu chứng minh thư mới chưa vậy anh!
Chưa có đâu. Nhưng nếu Tây Hồ mà làm thì anh sẽ nghĩ cách để cho anh em có nhu cầu cũng làm được ở Tây Hồ (lách kẽ hở ấy mà :)) )

quangnt78

Xe tải
May quá cmt của em đang nhầu nát was