[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Romeo_Beck

Xe hơi
CMND của em cũng hết hạn rồi mà ngại đi đổi quá. Số cũ thì đang đẹp giờ sang số mới không biết có đẹp được không :(

duyson_bacsy

Xe buýt

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Em vừa làm lại cmnd, vẫn theo mẫu cũ ạ

anhldit

Xe tải
Mẫu này in 1 hay 2 mặt vậy cụ. Cháu hỏi kỹ vậy để không làm sai mẫu quy định. Cụ thông cảm nhé.

Cháu từ tỉnh ngoài nhập về Hà Nội thì mục:
- Tôi (có/không )............................... đề nghị được xác nhận số CMND (9 số) đã được cấp(4)
sẽ ghi là "không" cụ nhỉ.

duyson_bacsy

Xe buýt
Mẫu này in 1 hay 2 mặt vậy cụ. Cháu hỏi kỹ vậy để không làm sai mẫu quy định. Cụ thông cảm nhé.

Cháu từ tỉnh ngoài nhập về Hà Nội thì mục:
- Tôi (có/không )............................... đề nghị được xác nhận số CMND (9 số) đã được cấp(4)
sẽ ghi là "không" cụ nhỉ.
Phải in ra hai mặt của một tờ thôi cụ nhé!Mẫu ở 90 Nguyễn Du cấp cũng vậy!Hôm qua cháu vừa ra 90 Nguyễn Du làm lại CMND vắng lắm!Chỉ tầm 20 người xếp hàng buổi sáng.Mục ấy ghi không cũng được!

Chỉnh sửa cuối:

leo989

Xe buýt
cái quan trọng là ở 90 Nguyễn Du chỉ cho 4 quận (Hai Bà Trưng - Hoàn Kiếm - ĐỐng Đa - Ba Đình) . Tí thì mất công mò lên các cụ ạ b-(.

anhldit

Xe tải
Phải in ra hai mặt của một tờ thôi cụ nhé!Mẫu ở 90 Nguyễn Du cấp cũng vậy!Hôm qua cháu vừa ra 90 Nguyễn Du làm lại CMND vắng lắm!Chỉ tầm 20 người xếp hàng buổi sáng.Mục ấy ghi không cũng được!
Cảm ơn cụ. Cháu xin phép được hỏi thêm mấy câu (đối với trường hợp tỉnh ngoài nhập về Đống Đa - Hà Nội):
1. Mục Kính gửi ghi là: "Phòng Cảnh Sát Quản Lý Hành Chính Về Trật Tự Xã Hội - Công An TP Hà Nội" ạ (em search từ khóa 90 Nguyễn Du thì ra vậy nên không biết ghi có đúng không)?
2. Mục Số CMND đã được cấp có ghi số của tỉnh ngoài hay bỏ qua vì xem như cấp mới từ đầu ạ.
3. Mục Tôi đề nghị được cấp/đổi/cấp lại CMND, lý do: ghi là thay đổi nơi thường trú cụ nhỉ, có cần thêm từ "cấp lại (mất CMND)" để được giữ lại CMT cũ không ạ?
4. Cụ làm CMT 12 số có bị thu lại CMT cũ 9 số không ạ (cái này bị thu thì phiền quá)?
5. Có phải xin xác nhận, giáp lai ảnh ở CA phường (nơi có hộ khẩu mới) không cụ?
Lần nữa cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

duyson_bacsy

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Cháu xin phép được hỏi thêm mấy câu (đối với trường hợp tỉnh ngoài nhập về Đống Đa - Hà Nội):
1. Mục Kính gửi ghi là: "Phòng Cảnh Sát Quản Lý Hành Chính Về Trật Tự Xã Hội - Công An TP Hà Nội" ạ (em search từ khóa 90 Nguyễn Du thì ra vậy nên không biết ghi có đúng không)?
2. Mục Số CMND đã được cấp có ghi số của tỉnh ngoài hay bỏ qua vì xem như cấp mới từ đầu ạ.
3. Mục Tôi đề nghị được cấp/đổi/cấp lại CMND, lý do: ghi là thay đổi nơi thường trú cụ nhỉ, có cần thêm từ "cấp lại (mất CMND)" để được giữ lại CMT cũ không ạ?
4. Cụ làm CMT 12 số có bị thu lại CMT cũ 9 số không ạ (cái này bị thu thì phiền quá)?
5. Có phải xin xác nhận, giáp lai ảnh ở CA phường (nơi có hộ khẩu mới) không cụ?
Lần nữa cảm ơn cụ.
Cháu thì CMND cũ 9 số cấp lần đầu ở HN nên không rõ thủ tục cấp ở tỉnh khác dư lào!Hình như ở các trang trước cụ Quang Tây Hồ có giải thích rồi cụ chịu khó xem lại.
- Mục kính gửi cháu ghi là kính gửi Công an TP Hà nội
- Cụ đã được cấp CMTND ở tỉnh khác rồi thì chắc cũng như đã cấp ở HN thôi,họ sẽ có xác minh của bộ phận tàng thư với nhau
- Cứ báo mất và mang hộ khẩu cùng mẫu đơn kia qua CA phường gặp CSKV họ chứng thực đóng dấu là mang qua CA quận hoặc 90 Nguyễn Du là làm được mà.Báo mất sẽ không bị thu lại CMT cũ!

nghiavhp

Xe hơi
cụ muốn làm nhanh cũng được mà 4 ngày là lấy được 500k

hgb

Xe container
May quá. Em tìm dc thớt rồi. Em sẽ in tờ đone rồi đi làm thủ tục

Roger

Xe hơi
May quá. Em tìm dc thớt rồi. Em sẽ in tờ đone rồi đi làm thủ tục
E cũng vậy, cư in ra đẹp đẽ, có lần e đưa đi cán bộ còn hỏi sao k điền thông tin vào sao nhìn kỹ lại mới thấy mình gõ word hết béng rồi

hgb

Xe container

hgb

Xe container
Chít rồi, link hỏng thì làm sao in dc mẫu đây :((

is3

Xe đạp
Bác Quang cho e hỏi nhỏ 1 chút ạ:
Em đi đổi CMND ở 90 Nguyễn Du, lúc khai xin xác nhận số CMND cũ, nhưng lúc trả thì chỉ có: CMND mới + số mới ghi vào sổ hộ khẩu (có 1 con dấu nhỏ của phòng PC64 đóng vào chỗ ghi số mới trong sổ hộ khẩu)
Em có hỏi là: Giấy xác nhận số CMND cũ của em đâu?, thì được đồng chí công an trả CMND trả lời là: đã ghi trong sổ hộ khẩu ???
Như thế có đúng không ạ? Nếu không thì em phải đi đâu mới lấy được cái giấy xác nhận này ạ#-o
*
Cảm ơn bác trước.

Chỉnh sửa cuối:

BARCA

Xe tăng
Em nhờ cụ Quangtayho chỉ cho em tuần tự đường đi nước bước với nhé.

1. Em cần đổi sổ hộ khẩu - Lý do em chuyển nhà mới, trong cùng quận nhà cũ
2. Em cần đổi CTM 2 vợ/chồng theo địa chỉ sổ HK mới
3. Thay đổi các giấy tờ liên quan(Ngân hàng, sổ đỏ, hợp đồng.....), do trước đây ghi theo CTM + Hộ khẩu cũ.

An toàn nhất chắc vẫn phải giữ CTM + Sổ HK cũ phòng thân cụ nhỉ.

cuuviholy

Xe đạp
Em đi đổi CMND ở 90 Nguyễn Du, lúc khai xin xác nhận số CMND cũ, nhưng lúc trả thì chỉ có: CMND mới + số mới ghi vào sổ hộ khẩu (có 1 con dấu nhỏ của phòng PC64 đóng vào chỗ ghi số mới trong sổ hộ khẩu)
Em có hỏi là: Giấy xác nhận số CMND cũ của em đâu?, thì được đồng chí công an trả CMND trả lời là: đã ghi trong sổ hộ khẩu ???
Như thế có đúng không ạ? Nếu không thì em phải đi đâu mới lấy được cái giấy xác nhận này ạ#-o
*
Cảm ơn bác trước.
Em cũng hóng cái này vì sắp đi làm lại CMND điều chỉnh tên i ngắn với y dài cho khớp nhau nên chắc phải xin thêm cái giấy xác nhận số CMND phòng thân.

Van.ngominh

Xe máy
Mẫu mới ó khác phải không ạ?

Phương

Xe buýt
*
Cảm ơn bác trước.
Em cũng hóng cái này vì sắp đi làm lại CMND điều chỉnh tên i ngắn với y dài cho khớp nhau nên chắc phải xin thêm cái giấy xác nhận số CMND phòng thân.
Em thấy làm như vậy là sai vì cái con dấu chứng nhận cấp số cmnd mới 12 số trong sổ hộ khẩu thì dù có yêu cầu hay không họ cũng đóng vào, còn giấy chứng nhận số cmnd mới mà cmnd cũ cùng một người là văn bản riêng như thế này ạ (đây là bản năm ngoái em đưa ông cụ nhà em đi làm để làm thủ tục bán nhà)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: