[Thảo luận] Chứng minh không vi phạm bằng CAM hành trình chạy bằng .....cơm

getzbac

Xe tăng
Chứng minh không vi phạm bằng CAM xịn thì nhiều cụ đã có. Xe em thì chưa trang bị nhưng sau vụ này có lẽ cũng sắm 1 cái để hỗ trợ cho mình bởi vì tình huống như sau nếu không chứng minh được thì sẽ mất đứt 30% giá trị cái CAM.
Nhân đây nếu có cụ nào mà là xxx hôm ấy thì cụ cũng đừng áy náy. Các cụ không bỏ sót tội phạm à người vi phạm đâu mà tý nữa là bắt oan đấy nhé. Em có bằng 5 năm nhưng chưa một lần cố ý vi phạm, em phải nói rõ là CỐ Ý nhé. Có lẽ do cái chế tài xử phạt nó nặng quá cộng với thủ tục giải quyết rất lằng nhằng nên em không dám. Trong 5 năm có vài lần bị phạm lỗi, chủ yếu là do lơ đễnh hoặc không quan sát được trong đó lỗi nặng nhất là không chấp hành tín hiệu giao thông ở ngã tư Trần khát Chân- Đại Cồ Việt cũng chỉ vì mấy cái đèn hỏng ở ngã tư này mà nhiều cụ cũng bị dính.
Chuyện là như này
Thứ 6 ngày 6/7 vừa rồi em cho bà xã và F1 về quê ăn giỗ ông ngoại F1, tối mới lên. Em đi từ ngã tư Nguyễn Trãi-Khuất Duy Tiến về Hà đông. Lên tối chưa kịp ăn nên em rẽ vào Nguyễn Quý Đức kiếm hàng ăn cho F1 tuy nhiên vào đó toàn quán lẩu đành phải quay ra. Đến ngã ba đèn xanh còn mấy giây ( ở đó không có đồng hồ đếm ngược nên em đoán) em bật xi nhan từ từ rẽ phải sau đó xi nhan trái xin chuyển làn. Cách ngã ba khoảng 200 m thấp thóang bóng áo vàng, đến gần một chú ra chặn đầu chỉ gậy. Xi nhan phải tấp vào lề nghĩ bụng chắc chắn xxx vịn lỗi vượt đèn đỏ. Tay không xuống xe, xxx chào theo điều lệnh
xxx1: Chào anh, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi bị lỗi gì vậy
xxx1: Anh vượt đèn đỏ
Em: Thế thì anh nhầm, tôi không vượt đèn đỏ( cái này đúng). Xe tôi trang bị CAM hành trình, anh có thể xem lại ( cái này chém).
xxx1: Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ
Em : Có bắt buộc không? Giấy tờ tôi đủ
xxx1 : Anh cứ đưa giấy tờ và đánh xe lên trên kia
Thấy các cụ trên OF cảnh báo không đưa giấy tờ nếu khẳng định mình không vi phạm tuy nhiên thấy xxx có vẻ oải khi nghe em nói xe em trang bị CAM ( chạy bằng cơm:))) và cũng không muốn gây căng thẳng với xxx nên em đưa cho xxx giấy tờ. Em đưa cả tập giấy tờ trong đó kẹp cả bằng lái xe của bà xã, em thấy nhầm lẫn nên rút lại bằng của gấu mở ví lấy bằng của mình để đổi. Trời tối rút thế nào lại lấy đúng cái bằng xe máy A1 của em đưa cho xxx mà xxx cũng không biết.
Đánh xe lên trên lấy điện thoại bật ghi âm rồi quay lại làm việc với đội trưởng. xxx này cũng còn trẻ và cũng lich sự ( chắc do xxx1 nói xe em trang bị CAM)
File ghi âm đây ợ
Đã Up xong rồi đây cụ..:D, cụ up lên trang đầu cho AE dễ thấy..

[video=youtube;E1JZQQd2WZw]http://www.youtube.com/watch?v=E1JZQQd2WZw[/video]
( em cám ơn cụ Mercedes-0o0 đã up giúp)

xxx2: Anh tên là gì anh ơi?
Em : Tôi tên là.....
xxx2: Chào bác....Ở trong đó có cái đèn đỏ....(đang định nói tiếp thì em cướp lời)
Em:Tôi đi đèn xanh, tôi khẳng định với anh là tôi đi đèn xanh
xxx2: À thế à .... em nói với bác này là còn bọn em đứng đây là....
Em: Anh đứng đây.. Tôi nói với anh còn 2 đến 3 giây nữa nó mới đèn đỏ...........
xxx2: Anh nói thế thì cũng rất là vô cùng thôi. Nó là cái lỗi nhậy cảm anh ạ, chứ còn anh em mình bắt đây không phải để xử lý đâu( cái này đúng nhậy cảm thật bởi vì lúc em ra khỏi làn đường cho xe buýt thì làn đi thẳng đã có đèn xanh được mấy giây rồi)
Em : Rồi OK anh em mình thì thoải mái ....................
xxx2 : Bác nhiều tuổi, bác khẳng định bác đi đèn xanh..... ( đoạn này hơi dài dòng)
Em : Xe tôi có CAM hành trình mà...( đoạn này còn dài dòng hơn:)))
xxx2 : Bác có CAM hành trình thì rất là tốt. Nếu bọn em xem được thì bác cho bọn em xem thì rất là quý( đoạn này tý ngất nếu xxx đòi xem thì không biết xem ở đâu, có lẽ phải cắm USB vào tai để tải dữ liệu) còn không thì anh em mình nhắc nhở nhau đi......thoải mái đi.
Còn một đoạn dài trình bày nữa với nội dung tương tự như trên
................
xxx2: Thôi bác nói như thế thì em hiểu bác rồi,vậy thôi mời bác đi đi.
Em : Cám ơn anh.
Lên xe gấu hỏi có bị sao không. Em trả lời không sao vì xe mình trang bị Cam hành trình. Gấu ngớ người chả biết cái CAM hành trình là cái gì8->

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Tôi thấy Cụ chém gió cũng được đấy, có lẽ tôi cũng phải trang bị cái CAM hành trình thôi! Thanhk Cụ!

tuanbeo510

Xe tải
Làm 1 cái Cam đi cho yên tâm khi cãi nhau với xxx.

ABCZ13

Xe tải
Chết nhé, bác nói điêu nhé không có CAM lại kêu có mắc tội nói dối :P trong những trường hợp nhậy cảm như vậy mà có cái CAM thì quá tự tin luôn :)

XichLoMay4Banh

Xe hơi
Đèn mà ko có đồng hồ đếm thì như cái bẫy luôn :( .
Mà cụ chủ chém gió xxx ác quá .
Bác ơi chăc bác không để ý thôi đèn xanh đỏ mà không có số vẫn căn được đấy ,vì ngày trước cột đèn tín hiệu đâu có số, e thì được chuyền lại từ lâu rồi nên cung biết chút là các cụ để ý cái đèn xanh đỏ người đi bộ ý chuẩn 100% luôn. trước kia không có thì các bác đi kiểu gì. Giờ có số e thấy mọi người còn vượt đèn xanh đỏ nhiều hơn.

vietpq81

Xe buýt
hôm trc em đi ở Nam Định, rõ ràng có xi nhan mà xxx bắt em, em xuống bảo em có Cam (em chém), thế là xxx lại cho đi...

Kysidemtrang

Xe buýt
đọc bài cụ nhà cháu có cảm giác là xxx có tật giật mình
bắt lỗi vớ vẩn sợ nhất là lái xe có CAM mà (b)

kduc

Xe Cứu Trợ
Cái lỗi đền xanh còn xx s phải dừng lại rất củ chuối, về nguyên tắc phải đi theo tín hiệu GT, đèn có hiệu lực tức thì thì cứ xanh là ta được đi và đúng luật chứ ko có chuyện còn 3s là phải dừng nhé

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu đèn không có giây đếm ngược, nếu đang chuẩn bị qua vạch rồi vướng cái gì đó không qua luôn được kiểu gì cũng bị vịn, xxx nói chung là toàn làm càn

Civic TN

Xe lăn
Cụ chủ lắp 1 cái đi, kô lần sau bị đòi xem thật đấy

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
hehe, quả này mà xxx chắc cú cụ vượt rồi đòi xem cam thì cụ đúng là có họ vs quang tèo :P

VuQuangHieu

Xe tải
Về lắp cái cam thật cụ ạ, tình huống nhạy cảm giờ nhiều lắm.

airport

Xe tải
Em từ hồi lắp CAM cảm thấy tự tin hơn trong các trường hợp nhạy cảm và sẵn sàng xuống làm việc với xxx nếu bị họ bắt bậy. Tâm lý và thái độ khi làm việc với xxx sẽ chiếm đến 90% khả năng chiến thắng của các cụ khi tranh luận.

getzbac

Xe tăng
hehe, quả này mà xxx chắc cú cụ vượt rồi đòi xem cam thì cụ đúng là có họ vs quang tèo
Về lắp cái cam thật cụ ạ, tình huống nhạy cảm giờ nhiều lắm.
Cụ chủ lắp 1 cái đi, kô lần sau bị đòi xem thật đấy
Dạ em cũng đang định lắp thấy có quả VR12 thì phải cho xem ngay trên xe, xe em có màn hình rồi ạ chứ không cần phải tháo thẻ lắp vào máy tính

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Trong hàng loạt những đồ cài cắm trên xe em, thì em ưng nhất bộ cảm biến áp suất lốp và CAM hành trình. Còn những thứ khác chỉ là đú theo bạn theo bè :))

giangcoi79

Xe điện
Cứ bắt đã không cãi được là anh thịt thôi.Em sợ các anh GT HN quá

pro8386

Xe tăng
Cam hành trình chạy bằng cơm :)) cái này hay đấy ạ.có thể có lúc nào đó sẽ phải áp dụng :D

innova 2010

Xe máy
Em phục cụ chủ quá