[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

vietdang89

Xe tải
Trả được là may cho Thuỵ rồi
Thế là mất tiền còn đất
Nếu không thì Thuỵ sẽ bị mất tiền cả tiền lẫn đất
Ý em là mua bán ngay tình thì 2 bên đã ok, thì cớ gì phải nhả
Còn như cụ nói là thoả thuận gầm bàn, trả tiền để THM có tiền trả cho dân, tránh hoang mang thị trường, em cho là cách xử lí hơi có vde ạ, theo góc nhìn của nhà đầu tư nhìn vào quản lí NN

Kurumasuki

Xe container
Ý em là mua bán ngay tình thì 2 bên đã ok, thì cớ gì phải nhả
Còn như cụ nói là thoả thuận gầm bàn, trả tiền để THM có tiền trả cho dân, tránh hoang mang thị trường, em cho là cách xử lí hơi có vde ạ, theo góc nhìn của nhà đầu tư nhìn vào quản lí NN
THM mua bằng tiền do phạm tội mà có
Bình thường sẽ treo giao dịch cho đến khi toà xử
Nhưng có lẽ Thuỵ chạy giỏi

mitdac1819

Xe điện
Ra tin đúng thứ 5. Sau một phiên kéo mạnh. Mai thị trường test lại phát là bốc đầu. Hết game tiền rẻ giờ tới game nội lực. Định hướng. Chúc mừng ai bắt đáy thứ 6 ngày 13 :D
Chuyện tâm linh là ko đùa được
Hưng phấn là dễ... đấy cụ, mấy nay đang kill shot, chứ làm gì dễ ăn long thế cụ ;))

IP man

Xe lăn
Em nói thật, cụ im im đi một số người còn tưởng cụ hay, chứ cụ cứ bô bô cái miệng lại lòi cái dốt của mình ra.
Hehe… làm gì mà cay cú thế ;))
Thi thoảng mới được xem anh em chứng sĩ thịt nhau, vui mà.
Cứ để thớt này đến cuối năm xem ai im trước :))

Entropy

Xe tăng
Thị trường xanh đỏ bất thường và các cụ cũng vật nhau khiếp thật.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Tin anh Trà là vui cho thị trường, chứng tỏ chính quyền quyết tâm làm trong sạch thị trường chứng khoán, chấn chỉnh các vi phạm, củng cố lòng tin vào TTCK. Khi lòng tin vào sự công bằng minh bạch của thị trường được củng cố thì dòng vốn ngoại và vốn nội đều sẽ tăng trở lại

Ryan848

Xe container
Đợt này chứng cháo toang, thớt nào hot hot cũng thấy offer giật tóc móc mắt nhau là sao nhỉ? :-s
Vật chất quyết định ý thức ạ?

mcat1015

Xe tải
Các cụ khai sáng em vụ bầu Thuỵ trả tiền THM là sao ạ? Mua bán xong xuôi rồi cớ sao lại nhả? Chứ em đọc chỉ thấy tin trả chứ ko có lí do cụ thể, đâm ra rất khó hiểu
Cụ tưởng tượng mua bán đồ với 1 ông phạm tội, giờ không muốn liên đới thì tìm cách làm thế nào để không dính dáng tới ông kia, chỉ có cách trả lại xèng và chắc ông T cũng mất 1 mớ :))
Tin vậy là mừng rồi, nên LPB này nọ mới trần mấy phiên :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Cach đây hai hôm thì số lỗ của e ngang lãi năm ngoái

Cờ bạc mà hoà thì cũng chán lém
Em theo món này từ 2006 nên cũng trải qua nhiều đợt thua lỗ, huề vốn, làm không công cả năm rồi.. sau rút ra kinh nghiệm bản thân là trong uptrend thì ra vào thoải mái, và phải chơi lớn, còn khi có dấu hiệu downtrend thì phải dừng hoạt động mua bán liên tục lại, mua mò đáy để kiểm tra nhận định thì chỉ 1 ít , thực ra cũng chả bõ công... hồi trước mò đáy nhiều rồi thì cũng đa phần là lỗ, tuần này trúng thì tuần sau lại mất .. đến thời điểm nào thị trường quay đầu và khẳng định đi lên lại thì em lại chơi lớn lại, mua chậm hơn mọi người nhưng ăn 1 khúc là cũng đủ rồi...

Longtime No See

Xe tải
Tin anh Trà là vui cho thị trường, chứng tỏ chính quyền quyết tâm làm trong sạch thị trường chứng khoán, chấn chỉnh các vi phạm, củng cố lòng tin vào TTCK. Khi lòng tin vào sự công bằng minh bạch của thị trường được củng cố thì dòng vốn ngoại và vốn nội đều sẽ tăng trở lại
Thực ra thì a Tea có công lớn trong việc gây dựng được ttck với thanh khoản 2 tỷ USD đấy các cụ ah ;)) , còn ở đời đã làm là phải có sai, làm nhiều sai nhiều, ở vị trí ấy e nghĩ như Tea là còn tử tế chán. Các cụ có chắc kẻ thay thế tử tế hơn khi vẫn ở trong guồng quay ấy & cơ chế hiện tại. Còn ai bảo kỷ luật chủ sòng & thậm chí bớ chủ sòng mà là tin tốt cho sòng thì phải xem lại, sự xáo trộn, đặc biệt là nhân sự trong ngắn hạn chưa bao giờ là điềm lành với bất kỳ tổ chức nào.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ck là kênh dẫn vốn cho ưu tiên kinh tế chứ ko phải đầu cơ nhỉ? Tuy nhiên vđ ko phải là xử hay ko xử, mà quan trọng là muốn xử thì xử nhanh, và cơ cấu mới có gì hay hơn ko?

mitdac1819

Xe điện
Thực ra thì a Tea có công lớn trong việc gây dựng được ttck với thanh khoản 2 tỷ USD đấy các cụ ah ;)) , còn ở đời đã làm là phải có sai, làm nhiều sai nhiều, ở vị trí ấy e nghĩ như Tea là còn tử tế chán. Các cụ có chắc kẻ thay thế tử tế hơn khi vẫn ở trong guồng quay ấy & cơ chế hiện tại. Còn ai bảo kỷ luật chủ sòng & thậm chí bớ chủ sòng mà là tin tốt cho sòng thì phải xem lại, sự xáo trộn, đặc biệt là nhân sự trong ngắn hạn chưa bao giờ là điềm lành với bất kỳ tổ chức nào.
Bắt bớ thì nên ngồi ngoài. Thời buổi mong manh thế này, may ăn đc tí , chả bõ. Cứ đợi các bác họp quốc hội xong, vào thăm là vừa nhỉ

cadan

Xe container
Em theo món này từ 2006 nên cũng trải qua nhiều đợt thua lỗ, huề vốn, làm không công cả năm rồi.. sau rút ra kinh nghiệm bản thân là trong uptrend thì ra vào thoải mái, và phải chơi lớn, còn khi có dấu hiệu downtrend thì phải dừng hoạt động mua bán liên tục lại, mua mò đáy để kiểm tra nhận định thì chỉ 1 ít , thực ra cũng chả bõ công... hồi trước mò đáy nhiều rồi thì cũng đa phần là lỗ, tuần này trúng thì tuần sau lại mất .. đến thời điểm nào thị trường quay đầu và khẳng định đi lên lại thì em lại chơi lớn lại, mua chậm hơn mọi người nhưng ăn 1 khúc là cũng đủ rồi...
Đầu tháng tới giờ e mua rải rac 300 củ

Mò đáy ko ăn thua ạ

Đóng góp thêm vào chỗ âm

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cấu trúc mới tốt hơn, thì người hy sinh đôi khi cũng vui. Công vs tội cũng vô thường quan trọng là hậu câu chuyện có tốt hơn ko chứ quá khứ thì dù sao cũng xảy ra rồi, chỉ có thể thay đổi hình ảnh quá khứ ko thể thay đổi thực tế quá khứ. Hiện tại & tương lai mới đáng quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Đầu tháng tới giờ e mua rải rac 300 củ

Mò đáy ko ăn thua ạ

Đóng góp thêm vào chỗ âm
Cứ bình tĩnh thôi cụ ạ, quay cuồng mua bán hay bị cảm xúc chi phối.. thị trường đảo chiều đi lên thì nó kéo dài cả vài tháng không sợ lỡ tàu, còn đoạn này nhỡ không giảm sốc nữa mà bò tùng xẻo thì mệt mỏi hơn.

Mr. Toàn

Xe điện
cái tội của cụ IP là cứ còm ngăn cản người ta "chơi lớn" ở thời điểm downtrend, ra toàn tin bất lợi nên bị chửi, hehe...Chứ cách chơi của cụ giống y em.