[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Chứng khoán Mỹ đêm qua tăng hơn 900 điểm, các nhà đầu tư bắt đầu thở phào và nói: "OK, tất cả đã phản ánh vào giá hết rồi. Sẽ không còn gì quá bất ngờ nữa. Dòng tiền nóng đã rút bớt khỏi thị trường, những gì còn lại là giá trị thực”

cuongdiv

Xe container
Dự báo cho đợt tăng lãi suất ngày 05/05 tới đây của Fed sẽ rơi vào khoảng 1% (mà theo dòng lịch sử thì dự báo luôn đúng hoặc thấp hơn mức thực tế), 1 con số đầy ảm đạm cho ttck Mẽo cũng như tt siêu đầu cơ crypto, nhìn vào DJ đã hình thành xu hướng downtrend, mốc 29k là điểm gần nhất mà nó hướng tới. Đối với VNI theo góc nhìn của em điểm cao nhất cho cú hồi ra hàng là khoảng 1.380-1.400 và mục tiêu hướng về của VNI là 1.050-1.100. Đây mới là mục tiêu mà dòng tiền tham lam có thể giải ngân sau khi chốt lời. Goodluck!
Dự báo Fed tăng lãi suất của cụ chuẩn quá :))

tiennam

Xe tải
Chứng khoán Mỹ đêm qua tăng hơn 900 điểm, các nhà đầu tư bắt đầu thở phào và nói: "OK, tất cả đã phản ánh vào giá hết rồi. Sẽ không còn gì quá bất ngờ nữa. Dòng tiền nóng đã rút bớt khỏi thị trường, những gì còn lại là giá trị thực”
Mẽo lình xình cả ngày đến cuối mới bật mạnh, ko phải tin về lãi suất mà có thể do tin khác

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhu cầu vay của DN tăng lên.
Ngân hàng không đủ vốn, hoặc đã cạn vốn (có thể đợt trước cho các dn bđs vay hết rồi chẳng hạn)

Thì NH không tăng lãi suất tiết kiệm thì lấy đâu ra vốn mà cho vay.

Em chưa thấy lý do gì để tăng ls cả...nhấtclaf các nước có tỷ lệ xk cao các nước tăng ls là cơ hội cho ck pt... tuy nhiên rất cẩn thận tránh trường hợp bị coi là tt tiền tệ thì phải giữ giá vnd
US tăng thì ta phải tăng, lý do gì nữa?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Mẽo lình xình cả ngày đến cuối mới bật mạnh, ko phải tin về lãi suất mà có thể do tin khác
Boss Fed họp báo nói ít có khả năng mỗi nhịp tăng 0,75%. Mấy hôm trước thị trường đang lo mỗi nhịp tăng 0,75%. Chờ các cụ họp đến 10/5 êm êm nữa là lại phi vào cp các cụ nhỉ? :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì mỗi bước 25d % giờ tăng 50d %, và trong năm nay sẽ tăng bao lần nữa hả cụ?
Em thấy tăng như vậy nhưng các chỉ số + các kênh đều tăng điểm, mong cụ khai sáng rõ hơn vde này
Còn 5 lần họp nữa, cuối năm nay Fed rate khả năng tầm 3-3,5%, vẫn còn thấp hơn 5% như những lần Fed đè lạm phát trước đây. Có vẻ vẫn ngon, Fed chưa muốn khủng hoảng.

Mr. Toàn

Xe điện
Em chưa thấy lý do gì để tăng ls cả...nhấtclaf các nước có tỷ lệ xk cao các nước tăng ls là cơ hội cho ck pt... tuy nhiên rất cẩn thận tránh trường hợp bị coi là tt tiền tệ thì phải giữ giá vnd
Ấn tăng theo 0.4 rồi. VN thì các ngân hàng nhỏ bắt đầu bươc vào cuộc đua với 6.5-7% mở hàng. với lãi suất huy động thế thì lãi suất cho vay cũng khó mà thấp được
Nhà đất giờ em thấy rao bán triền miên mà có mấy người dám vào đâu. Cơ bản là giờ không chơi đòn bẩy tài chính được nữa rồi

IP man

Xe lăn
Còn 5 lần họp nữa, cuối năm nay Fed rate khả năng tầm 3-3,5%, vẫn còn thấp hơn 5% như những lần Fed đè lạm phát trước đây. Có vẻ vẫn ngon, Fed chưa muốn khủng hoảng.
Cũng chưa biết được cụ ah. Vẫn để ngỏ khả năng sang 2023 tăng tiếp 3 lần nữa, thì rate có thể lên 5% thật.
Kỳ họp tháng 5 này ko có gì bất ngờ, nhưng kỳ họp tháng 6 sẽ có review báo cáo kinh tế vĩ mô thì chính sách mới rõ.
Chứng cháo tầm này thì lướt lát kiếm mấy đồng vặt, chẳng biết đủ tiền trả thuế phí hay không ;)) Nhưng nhìn dài hơi thì ảm đạm.

Canabis103

Xe hơi
Cũng chưa biết được cụ ah. Vẫn để ngỏ khả năng sang 2023 tăng tiếp 3 lần nữa, thì rate có thể lên 5% thật.
Kỳ họp tháng 5 này ko có gì bất ngờ, nhưng kỳ họp tháng 6 sẽ có review báo cáo kinh tế vĩ mô thì chính sách mới rõ.
Chứng cháo tầm này thì lướt lát kiếm mấy đồng vặt, chẳng biết đủ tiền trả thuế phí hay không ;)) Nhưng nhìn dài hơi thì ảm đạm.
TT giai đoạn này nhìn chung khó đánh, xu hướng k rõ ràng. Tiền vào giảm là thấy rõ. Mua hàng về có lãi cốc cf là đã thấy vui rồi. E nghĩ phải qua tháng 6 thì mới có chút khởi sắc đc.

Vì thị trường đã cover thông tin này từ các phiên trước, nên giờ dự báo đúng nên tăng thôi cụ. Mà tăng được mấy phiên rồi sẽ lại giảm nếu có thông tin tháng 6 tăng, tháng 7 tăng...
Thị trường tăng do ông powell nói không cần phải lo lắng việc tăng lãi suất trong các phiên họp tiếp theo cụ ơi.

Mr. Toàn

Xe điện
TT giai đoạn này nhìn chung khó đánh, xu hướng k rõ ràng. Tiền vào giảm là thấy rõ. Mua hàng về có lãi cốc cf là đã thấy vui rồi. E nghĩ phải qua tháng 6 thì mới có chút khởi sắc đc.
Bọn em commodities thì xác định luôn là quên tháng 5/6/7, thậm chí cả 8 rồi cụ. May cắt lãi t3, còn nhiêu cắt lỗ t4 nên giờ thoải mái. Em nghĩ TQ nó còn phong tỏa, kinh tế các nước đầu tàu còn èo uột thì chả mong khởi sắc, không đâm đầu xuống hố lag may

Cần gì lo lắng, vì có lộ trình hết rồi😁
Rồi cụ xem cuối t5 có lại xuống không
Tôi chỉ nếu nguyên nhân tại sao thị trường tài chính thế giới tối hôm qua tăng giá sau quyết định tăng lãi suất của fed. Còn chuyện ngày mai tôi không dám bàn vì tôi mà biết trước thì đã không ngồi đây chém gió.

Ga_son

Xe điện
Ấn tăng theo 0.4 rồi. VN thì các ngân hàng nhỏ bắt đầu bươc vào cuộc đua với 6.5-7% mở hàng. với lãi suất huy động thế thì lãi suất cho vay cũng khó mà thấp được
Nhà đất giờ em thấy rao bán triền miên mà có mấy người dám vào đâu. Cơ bản là giờ không chơi đòn bẩy tài chính được nữa rồi
đầu năm em bán được quả đất nhẹ hết cả người.

vietdang89

Xe tải
Năm 2022 đã tăng 2 lần, còn 5 lần nữa ;))
Em nhớ là năm ngoái, lúc lạm phát chưa cao, thì nói bước tăng 25d, giờ thì buớc tăng 50d, cũng ko biết chừng bữa sau 75d cụ nhỉ
Sáng nay em mới thấy cafef đưa tin lí do tăng của thị trường là do chỉ tăng có 50d, và các tháng tới cũng vậy chứ ko như lo ngại 75d như nhiều người dự đoán
Như vậy là năm nay tăng tổng cộng 3.25%, nhanh gấp đôi so với dự kiến hồi cuối năm ngoái
Toàn các đầu sừng sỏi cả, cứ ngồi chờ thôi
Sóng bds trước em lỡ rồi, nên vẫn ôm cash đến giờ =))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính xa quá :D lo năm 2022 thôi cụ ơi đến đâu hay đó. Bây giờ quay lại hóng tin trong nước

IP man

Xe lăn
Cụ tính xa quá :D lo năm 2022 thôi cụ ơi đến đâu hay đó. Bây giờ quay lại hóng tin trong nước
Ý em nói là mức lãi 5% là ko xi nhê gì và mọi việc vẫn đang đi theo lộ trình đó.
Giống như trước khi bão vào thì mưa gió tăng dần dần. Nhìn hiện tượng bão thì em cứ cất giữ thuyền bè, tích trữ lương thảo chứ chẳng dại lao ra biển đánh bắt làm gì, lành ít dữ nhiều ;))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ý em nói là mức lãi 5% là ko xi nhê gì và mọi việc vẫn đang đi theo lộ trình đó.
Giống như trước khi bão vào thì mưa gió tăng dần dần. Nhìn hiện tượng bão thì em cứ cất giữ thuyền bè, tích trữ lương thảo chứ chẳng dại lao ra biển đánh bắt làm gì, lành ít dữ nhiều ;))
Ý em là bão đang ở ngoài biển xanh mà cụ đã neo buộc thuyền rồi thì chắc cú quá :D bao giờ đài báo bão đã qua Philippines thì neo cũng chưa muộn. Lúc biển động là lúc nhiều cá.

IP man

Xe lăn
Em nhớ là năm ngoái, lúc lạm phát chưa cao, thì nói bước tăng 25d, giờ thì buớc tăng 50d, cũng ko biết chừng bữa sau 75d cụ nhỉ
Sáng nay em mới thấy cafef đưa tin lí do tăng của thị trường là do chỉ tăng có 50d, và các tháng tới cũng vậy chứ ko như lo ngại 75d như nhiều người dự đoán
Như vậy là năm nay tăng tổng cộng 3.25%, nhanh gấp đôi so với dự kiến hồi cuối năm ngoái
Toàn các đầu sừng sỏi cả, cứ ngồi chờ thôi
Sóng bds trước em lỡ rồi, nên vẫn ôm cash đến giờ =))
Thằng boss nó chỉ nói là “chưa tính đến khả năng tăng 0,75% một lần” nhưng từ giờ đến cuối năm nó cứ đóng đều 0,5%/phát thì cũng mệt :D
Chẳng qua 5 tháng đầu năm thằng FED nó mới tăng lãi suất 2 lần nên bà con chưa thấy nóng. Chứ 7 tháng còn lại nó tăng 5 lần là sốt ngay ;))
Tiền em cũng đang gửi ngân hàng thôi. 3 năm nữa tiền mình tăng 50% thì BĐS lại giảm 1 nửa . Thay vì mua 1 cái nhà bây giờ thì lúc đó mua hẳn 3 căn, đi đâu mà vội ;))