[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

coolpix8700

Xe ngựa
Giả sử lạm phát 20%, giá đất đã tăng 50%. Nếu không làm gì thì mất 20%, mua đất thì coi như bị lạm phát mất 50%. Người lông dân phải làm xao? ;))
Tại sao mua đất lại bị lạm phát mất!
Như cái giả sử trên, nếu giữ tiền trong tiết kiệm (như hiện nay lãi độ 8%) thì sẽ bị mất do lạm phát 12%, còn mua đất thì chỉ lãi có 30%, vì dù giá đất tăng vẫn bị mất 20% cho lạm phát.
Như vậy em vẫn viết đất là kênh giữ tài sản an toàn (dù giá chung không được như cái ví dụ của bác)!

Như cái giả sử trên, nếu giữ tiền trong tiết kiệm (như hiện nay lãi độ 8%) thì sẽ bị mất do lạm phát 12%, còn mua đất thì chỉ lãi có 30%, vì dù giá đất tăng vẫn bị mất 20% cho lạm phát.
Như vậy em vẫn viết đất là kênh giữ tài sản an toàn (dù giá chung không được như cái ví dụ của bác)!
Em đang nói đến vào đất muộn, đã bị tăng giá x2 x3 (+200% +300%) rồi ấy cụ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cứ có đất vàng thì lợi nhuận và cổ tức của DN sẽ cao, mà còn phụ thuộc vào ý muốn của HĐQT công ty. Ví dụ như công ty này và các công ty con của nó nắm trong tay rất nhiều đất vàng, SCIC đang nắm cổ phần chi phối, chưa rõ bao giờ thì thoái vốn:
Chờ nó thoái như sjs thôi cụ ah!

coolpix8700

Xe ngựa
Em đang nói đến vào đất muộn, đã bị tăng giá x2 x3 (+200% +300%) rồi ấy cụ.
Đội theo các nhóm tạo sóng (thực ra chẳng ai khác là các chủ ĐT BĐS) thì khác gì đa cấp hay mấy nhóm chứng vừa rồi.
Đi hớt sóng thì họ đâu cần quan tâm đến lạm phát!

Longtime No See

Xe tải
Và các tay to hoặc những ng có đât sẵn sẽ rât thich tâm lý này

Để còn chuyền bóng cho ng đến sau 😇
Em cũng hay giao dịch đất cát thì thấy hồi cuối năm 2021 còn giao dịch tàm tạm, 1-2 tháng nay khá là khó gặp khách để khớp với giá hiện tại, NN thì liên tục ra tin bất lợi cho Bds về vấn đề thuế má, bank thì nó báo từ tháng 5 siết dần cho vay bds anb chị có nhu cầu giải ngân luôn trong tháng 4 cho chắc.
Cuối tuần nhìn ttck của a cả DJ và tt siêu đầu cơ Crypto hiện tại thì mốc VNI 1200 chắc sẽ sớm chạm về trong tháng 5 này. Mọi tt đầu cơ đều trở nên khó khăn

onlinefisher

Xe điện
Cụ tuyền đếm cua trong lỗ. Ngân hàng lãi 8% là đều cụ nhé. Bđs lãi 30% nhưng chờ mất 5 năm cụ nhá. Đấy may mắn, ko thì 2 năm cắt lỗ nguyên giá là may.

IP man

Xe lăn
Cụ tuyền đếm cua trong lỗ. Ngân hàng lãi 8% là đều cụ nhé. Bđs lãi 30% nhưng chờ mất 5 năm cụ nhá. Đấy may mắn, ko thì 2 năm cắt lỗ nguyên giá là may.
Lãi suất tiết kiệm đến cuối năm nay sẽ trên 10%, tin em đi ;))

DonaldTrump79

Xe tăng
Em cũng hay giao dịch đất cát thì thấy hồi cuối năm 2021 còn giao dịch tàm tạm, 1-2 tháng nay khá là khó gặp khách để khớp với giá hiện tại, NN thì liên tục ra tin bất lợi cho Bds về vấn đề thuế má, bank thì nó báo từ tháng 5 siết dần cho vay bds anb chị có nhu cầu giải ngân luôn trong tháng 4 cho chắc.
Cuối tuần nhìn ttck của a cả DJ và tt siêu đầu cơ Crypto hiện tại thì mốc VNI 1200 chắc sẽ sớm chạm về trong tháng 5 này. Mọi tt đầu cơ đều trở nên khó khăn
Tuần rồi em liều mình bắt được 5k con pvs giá 19.5 và chốt hết luôn khi hàng về giá 24.5 đủ tiền đi chơi lễ vì em cũng dự là vni phải quay lại mốc 1200 thôi chứ không thể nảy lên theo hình chữ V như đội bốc cờ đang hô hào được :D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cua với lỗ chắc chỉ tính cho đội đi theo ăn tàn của mấy ông đẩy tạo sóng. Nhưng họ vẫn đi theo vì vẫn kiếm được từ những người cũng giống họ, nhưng mua sau. Như vậy thì cua vẫn có cua, chỉ có những con cua này không tự sinh ra mà chỉ từ giỏ này chuyển sang giỏ khác.
Còn giá đất nói chung ở mọi nơi khác những điểm sốt nhờ sóng này vẫn đều đều tăng, chưa thấy ở đâu giảm cả!

cadan

Xe container
Cua với lỗ chắc chỉ tính cho đội đi theo ăn tàn của mấy ông đẩy tạo sóng. Nhưng họ vẫn đi theo vì vẫn kiếm được từ những người cũng giống họ, nhưng mua sau. Như vậy thì cua vẫn có cua, chỉ có những con cua này không tự sinh ra mà chỉ từ giỏ này chuyển sang giỏ khác.
Còn giá đất nói chung ở mọi nơi khác những điểm sốt nhờ sóng này vẫn đều đều tăng, chưa thấy ở đâu giảm cả!
Bao giờ ở sau những chu kỳ tăng cao cũng là chững và chậm thanh khoản. Đáng buồn là điều đó tệ hơn giá xuống

Nó giống thị truòng side way cưa chân bàn của chứng ạ