[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Ryan848

Xe container
Đội nhổ xong liếm xứng đáng với mỹ từ đó!
Gì mà phải cay nghiệt thế, e cũng F0 ngay từ đầu đã xđ tự thực chiến ko theo broker tư vấn, còn chiên da + media chỉ là tham khảo thôi, tiền trong túi mình nghe đội đó để toi à :))

honda78

Xe tải
Có cụ nào rành về phái sinh phân tích giúp em cách đánh với ạ.

----

Công cụ kiếm ăn hay phương thức đánh PS này không ai chia sẻ đâu cụ. Bí quyết nghề này chọn người để truyền khi đủ Tố chất. Họ chọn người có tố chất dám làm, dám chịu, lỳ không liều, quyết đoán nhanh...

Họ cũng vất vả trả giá bằng mồ hôi & nước mắt & mất thời gian nghiên cứu mới đạt được thành quả:

+ Thuật toán AI

+ Biên độ dao động theo cản trend lớn

+ tác động news

+ Cách kích trụ (mạnh, yếu...)

+ Cách đọc lượng OI/ vol PS

Người nói chưa chắc đã hiểu rõ.

Còn người biết thì cạy miệng cũng không nói 1 từ nào. Phía sau 1 câu chốt Long/ Shorrt là rất nhiều công cụ ẩn mà dân trong ngành buộc phải giữ phòng thân. Lộ ra là hết bài.

Tạm biệt anh em otofun khi xong nhiệm vụ nhịp này. Tôi xin phép out tập trung chuyên môn.

Chúc AE luôn trade thắng lợi.

nhutinhco

Xe điện
Gì mà phải cay nghiệt thế, e cũng F0 ngay từ đầu đã xđ tự thực chiến ko theo broker tư vấn, còn chiên da + media chỉ là tham khảo thôi, tiền trong túi mình nghe đội đó để toi à :))
Cay nghiệt gì đâu cụ, đám nhổ xong liếm thì cụ tôn trọng nó bằng tự hạ nhân cách của mình à ^.^

Ryan848

Xe container
Cay nghiệt gì đâu cụ, đám nhổ xong liếm thì cụ tôn trọng nó bằng tự hạ nhân cách của mình à ^.^
E chỉ ko quan tâm thôi, như kiểu tha rác về nhà ấy cụ, media trc nay vẫn là cánh tay để chăn dắt lùa gà của cá mập và các chủ tịch mà.

biển xanh06

Xe điện
Những thông tin tăng hay giảm ở đây chỉ là trao đổi theo góc nhìn của mỗi người. Ai nghĩ giảm thì phân tích theo hướng giảm, ai nghĩ nhiều yếu tố tích cực sẽ tăng thì nói là tăng.
Còn đầu tư hay ko đầu tư tiếp, mua dài hạn, hay theo sóng... là tùy cá nhân mỗi người.
Các cụ mợ còm ở đây để trao đổi thông tin,như một cuộc luận bàn, ko quyết định xu hướng cho các cụ mợ.
Các cụ đầu tư đúng thành quả các cụ hưởng =((

Dr.Chen

[Tịch thu bằng lái]
Website
johnchenvn.wordpress.com
Nay & sáng mai hết nhịp đúng dự tính. Tùy bác cân nhắc xử lý TK.
Cảm ơn cụ. Em cân nhắc chốt trong mai thôi. Nửa cuối tháng 6 khá nhiều biến động, em ko liều ôm cổ trong đoạn này.

Ngày 9/6: Lãi suất ECB
Ngày 10/6: buổi sáng CPI Tàu, tối CPI Mỹ
Tuần sau: đáo hạn PS, ETF cơ cấu, Fed rate
Tuần cuối tháng 6: quỹ xử lý NAV, CTCK xử lý margin.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cảm ơn cụ. Em cân nhắc chốt trong mai thôi. Nửa cuối tháng 6 khá nhiều biến động, em ko liều ôm cổ trong đoạn này.

Ngày 9/6: Lãi suất ECB
Ngày 10/6: buổi sáng CPI Tàu, tối CPI Mỹ
Tuần sau: đáo hạn PS, ETF cơ cấu, Fed rate
Tuần cuối tháng 6: quỹ xử lý NAV, CTCK xử lý margin.
Lịch này cụ lấy thông tin từ nguồn nào vậy cụ ?

Hung Phuc

Xe điện

matizac

Xe tăng

cụ dịch sang tiếng Việt giúp em với, đọc chả hiểu gì

lexus315

Xe điện
Báo viết tối nghĩa, chứ thời sự đang phát thì cụ ấy ví von hay phết! Nói chung nôm na là ai sợ cứ sợ, ai múc cứ múc, thị trường còn nhiều cửa sáng lắm ;)

Hung Phuc

Xe điện
Em nghĩ chắc các cụ ở trên đang lo vụ trái phiếu DN BĐS

" Một báo cáo của Bộ Xây dựng mới đây cho biết, nhiều DN bất động sản phát hành trái phiếu lớn gấp nhiều lần vốn chủ sở hữu, có trường hợp gấp 40 lần. Kỳ hạn phát hành ngắn, từ 3-5 năm, nhưng lại huy động vốn để thực hiện các dự án kéo dài trên 5 năm. Bên cạnh đó, tài sản đảm bảo cho trái phiếu DN là các dự án bất động sản được định giá không sát với thực tế, cao hơn giá trị thực, gây rủi ro cao.
.....
Từ tháng 6 cho đến hết năm 2022, mức độ đáo hạn của trái phiếu DN bất động sản tăng dần, với hàng chục nghìn tỷ đồng mỗi tháng. Các DN bất động sản đang có tỷ lệ nợ cao bất thường, nếu bị đứt dòng tiền không thể trả nợ thì “bom nợ” có nguy cơ nổ. Giới chuyên môn lo ngại tăng trưởng “nóng” có nguy cơ gây ra những hậu quả khó lường."

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Lái theo nhịp VNI thì sau nến Shooting Star phiên hôm kia là phải chốt ngay. CTD qua tôi có 1K chốt T+ xong film. Done
Hôm nay cả bđs + xây dựng đều lên kìa cụ :) nhưng chắc mai mình cũng bán bớt 1 phần, còn giữ 1 phần sống chết với CTD xem sao

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]

" Một báo cáo của Bộ Xây dựng mới đây cho biết, nhiều DN bất động sản phát hành trái phiếu lớn gấp nhiều lần vốn chủ sở hữu, có trường hợp gấp 40 lần. Kỳ hạn phát hành ngắn, từ 3-5 năm, nhưng lại huy động vốn để thực hiện các dự án kéo dài trên 5 năm. Bên cạnh đó, tài sản đảm bảo cho trái phiếu DN là các dự án bất động sản được định giá không sát với thực tế, cao hơn giá trị thực, gây rủi ro cao.
.....
Từ tháng 6 cho đến hết năm 2022, mức độ đáo hạn của trái phiếu DN bất động sản tăng dần, với hàng chục nghìn tỷ đồng mỗi tháng. Các DN bất động sản đang có tỷ lệ nợ cao bất thường, nếu bị đứt dòng tiền không thể trả nợ thì “bom nợ” có nguy cơ nổ. Giới chuyên môn lo ngại tăng trưởng “nóng” có nguy cơ gây ra những hậu quả khó lường."

Mình đoán mò thôi nhé, ko chịu trách nhiệm: :) máu tín dụng chỉ thoi thóp khoảng 3-4 tháng (5-8/2022) tháng 9 mà ko hồi máu thì gay go, còn trụ đến cuối năm 6-7 tháng thì rất căng. Chừa 1 quý cuối năm để tăng đủ chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng chứ?

lexus315

Xe điện

Nhà đầu tư trong nước mở mới gần nửa triệu tài khoản chứng khoán trong tháng 5, gần gấp đôi kỷ lục cũ
Tây thì quay lại múc ròng, nhà đầu tư thì liên tục bơm tiền vào chờ múc hàng, các sếp nhập Juve thì cổ phiếu lại có game đổi chủ!
Hí hí!

Vậy các cụ biết nên làm gì rồi đó! 11xx không mua,định 13xx mới vào FOMO à
Hi hi

Nhà đầu tư trong nước mở mới gần nửa triệu tài khoản chứng khoán trong tháng 5, gần gấp đôi kỷ lục cũ
Tây thì quay lại múc ròng, nhà đầu tư thì liên tục bơm tiền vào chờ múc hàng, các sếp nhập Juve thì cổ phiếu lại có game đổi chủ!
Hí hí!
View attachment 7171221
Vậy các cụ biết nên làm gì rồi đó! 11xx không mua,định 13xx mới vào FOMO à
Hi hi
Điều này là tất nhiên, trên thị trường mà không có được giá trị tự thân mình thì chì có FOMO thôi.

matizac

Xe tăng

.....

Báo viết tối nghĩa, chứ thời sự đang phát thì cụ ấy ví von hay phết! Nói chung nôm na là ai sợ cứ sợ, ai múc cứ múc, thị trường còn nhiều cửa sáng lắm ;)
Câu này dịch ra từ câu "bán là thua, mua là thắng" của tiền bối hùng hói.
Bộ say rượu báo cáo về tiền không được rõ ràng lắm (cũng dễ hiểu thôi), bộ tài chén có nhiều số liệu

lexus315

Xe điện
Bộ say rượu báo cáo về tiền không được rõ ràng lắm (cũng dễ hiểu thôi), bộ tài chén có nhiều số liệu

Phó Thống đốc NHNN: "Không hiểu sao các dự án không vay được"...
Ngài Phó không hiểu thì ai hiểu ;) ;) ;)