[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

slaz8

Xe ba gác
Em chỉ tâm đắc câu cụ tỷ phú chứng khoán W. Buffet nói: “ Tham lam khi người khác sợ hãi”. Giờ có tiền em cũng mua chứng khoán ngành bất động sản
khi mà ai cũng đang quan tâm như cụ, thì chắc chắn chưa rẻ, vào là bưng bô. khi mà tất cả đã buông xuôi, thì đó mới áp dụng W.B

khi mà ai cũng đang quan tâm như cụ, thì chắc chắn chưa rẻ, vào là bưng bô. khi mà tất cả đã buông xuôi, thì đó mới áp dụng W.B
Buffett đầu ổng biết cái nào là giá trị cái nào không, ổng mua hàng giá trị cao với mức giá rẻ còn các cụ cứ thích mua hàng giá rẻ nhưng với giá trị còn thấp hơn nữa thì sao so được.

slaz8

Xe ba gác
Buffett đầu ổng biết cái nào là giá trị cái nào không, ổng mua hàng giá trị cao với mức giá rẻ còn các cụ cứ thích mua hàng giá rẻ nhưng với giá trị còn thấp hơn nữa thì sao so được.
Ừ cụ giỏi như W.B
nên mới bán cp ngành hàng không, không đàu tư vào ngành công nghệ trong 2 năm vưa qua.
Còn câu này của cụ không LQ đên còm của em, vì em nói rõ ý là , khi mọi người đều quan tâm và chực chờ mua, thì giá đó chưa phải rẻ. nếu rẻ sao có người lại cố ý bán cho mình?

Ừ cụ giỏi như W.B
nên mới bán cp ngành hàng không, không đàu tư vào ngành công nghệ trong 2 năm vưa qua.
Còn câu này của cụ không LQ đên còm của em, vì em nói rõ ý là , khi mọi người đều quan tâm và chực chờ mua, thì giá đó chưa phải rẻ. nếu rẻ sao có người lại cố ý bán cho mình?
Làm gì có ai biết rẻ hay mắc trên cái thị trường này hả cụ? Cụ cứ coi người khác làm gì mà không xác định được giá trị của riêng mình thì làm sao tồn tại nổi trên thị trường?

slaz8

Xe ba gác
Làm gì có ai biết rẻ hay mắc trên cái thị trường này hả cụ? Cụ cứ coi người khác làm gì mà không xác định được giá trị của riêng mình thì làm sao tồn tại nổi trên thị trường?
ôi trời, các còm của cụ "chử" nhau nài
Biết giá trị mà không biết đắt hay rẻ ? thế hóa ra mua tù mù hả cụ? :))
vây giá trị cảu riêng cụ là gi? cụ có tồn tại nổi trên thị trường không? khi đên viết cụ cũng không đang biết cụ đã viết gì?

Patê Ông Tây

Xe tải
Ừ cụ giỏi như W.B
Thị trường lúc nào cũng có mua bán, rẻ với người mua nhưng đắt với người bán ;)

ôi trời, các còm của cụ "chử" nhau nài

Biết giá trị mà không biết đắt hay rẻ ? thế hóa ra mua tù mù hả cụ? :))
vây giá trị cảu riêng cụ là gi? cụ có tồn tại nổi trên thị trường không? khi đên viết cụ cũng không đang biết cụ đã viết gì?
Giá trị của riêng mỗi người, cụ thấy cái đó rẻ là rẻ hơn so với giá trị cụ định, chứ làm gì có mắc rẻ đơn thuần.
Các cụ toàn dẫn câu nói của buffett theo kiểu mắc rẻ đơn thuần thì làm sao so được với buffett.
Nói thêm cho cụ biết là các tổ chức tín dụng thường định giá tài sản đang tăng là ít rủi ro, có thể hiểu là rẻ và tài sản đang giảm là nhiều rủi ro, có thể hiểu là mắc, cụ mua tài sản khi nó đang giảm là cụ mua mắc chứ chả phải mua rẻ đâu ạ.
Đọc hiểu còn có vấn đề thì sao nói chuyện về những cái trừu tượng được hả cụ?

slaz8

Xe ba gác
Thị trường lúc nào cũng có mua bán, rẻ với người mua nhưng đắt với người bán ;)
chúc mừng một tỉ phú đô la mới của VN nhé. em nghĩ nếu con luna cua cụ về 1 dồng thì mừng cho cụ.
nhưng theo chính sach bọn nó công bố, thì cụ được 10% là chắc chắn rồi :D

slaz8

Xe ba gác
Giá trị của riêng mỗi người, cụ thấy cái đó rẻ là rẻ hơn so với giá trị cụ định, chứ làm gì có mắc rẻ đơn thuần.
Các cụ toàn dẫn câu nói của buffett theo kiểu mắc rẻ đơn thuần thì làm sao so được với buffett.
Nói thêm cho cụ biết là các tổ chức tín dụng thường định giá tài sản đang tăng là ít rủi ro, có thể hiểu là rẻ và tài sản đang giảm là nhiều rủi ro, có thể hiểu là mắc, cụ mua tài sản khi nó đang giảm là cụ mua mắc chứ chả phải mua rẻ đâu ạ.
Đọc hiểu còn có vấn đề thì sao nói chuyện về những cái trừu tượng được hả cụ?
nếu vậy
và theo ý còm này thì cụ lại sửa lại là không có đắt , không có rẻ.
em không dám so với cụ W. B. cụ cũng chả có cửa gì để so
nhưng cái em nói về W.B là thật 100% ( đó là việc bán WB, bán lỗ CP hàng không , và không dám đàu tư vào cp công nghệ trong năm 20,-21). còn cụ chả có đãn chứng gì cả, chỉ nói suông theo cảm tính riêng của cụ. Đến khi bị hỏi lại thì cụ lại nói là "quan điẻm của mỗi người khác nhau", mà không có quan điẻm riêng của cụ? vậy em thấy cụ đâu có giá trị gi mà bàn ở đây nhỉ. đừng quất còm em nữa cho phí thời gian nhé cụ. cảm ơn

nhutinhco

Xe điện
Đa phần ở loại thứ 3. Nhưng cơ bản là chim lợn thg trình kém & ko có tiền nhiều, vì trình ngon thì thừa sức kiếm tiền ở cái TT này, còn trình cao & kiếm đc nhiều tiền ở TT này thì để họ chia sẽ cx khó chớ hơi đâu mà họ đi còm vớ va vớ vẩn ;))
Tới hồi giảm điểm thì chim lợn lại bay vào ríu rít: đấy, tớ đã bảo mà.
Em chỉ thấy hài hước khi một số thanh niên chốt cổ phiếu sau đó nhảy vào múc coin. Chuyện đó chả có gì lạ, mỗi tội chốt xong thì vào chim lợn cổ phiếu và lao vào coin. :)

mitdac1819

Xe điện
Chim lợn thường có 3 loại:
- Chưa đầu tư bao giờ vì nhập tâm câu " Chứng khoán là cờ bạc". Loại này đáng yêu vì hót nhẹ nhàng, ngoài ra dễ trở thành gà ở một giai đoạn nào đó. :)
-Đã chốt lời ở vùng giá cao, giờ chỉ mong thị trường đi xuống đến điểm thuận lợi để mình nhập hàng trở lại. Loại này hơi xấu nhưng quen tai thì thấy bình thường.:D
- Bán sớm quá vì tâm lý không ổn định, sau đó lại tiếc nhưng không dám vào. Chỉ mong thị trường sớm giảm xuống dưới mức đã chốt nhằm chứng minh mình đúng và có cơ hội mua vào. Loại này cay cú và kêu gào rất thảm thiết. :))
Ngoài ra còn có loại hót thuê nhưng thường nằm trong loại cuối cùng. Loại này em.cho là bẩn bựa vì đến cả lời nói cũng mang bán lấy tiền.:T
Chiên za bám bảng có khác, phán nét kinh :)) :))

hungcasau

Xe máy
Tuyền các cụ bên ấp chứng sang đây .....

Noname_2015

Xe tăng
Sóng lên nhỏ để lùa nốt gà đương tiếc của bình quân giá mà chưa cutloss :)

Sau đó tụt một mạch, em thật :)