Chứng khoán tháng 4/2010 - Tích luỹ đã đủ, đón chờ con sóng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Cafe nào các cụ. Hôm nay Biz bang bảo có 1 cây nến ngắn nhưng râu dài.

Nói phét tý, ko bít có đúng ko.

bizviet

Xe điện
Gớm đe dọa kinh thế hehehe

Xuống thì chờ mua, còn không xuống thì lại rình mua thằng PNs khác hehehehe sợ đếch gì. Thế nào là bluechip?
Chả biết ý các cụ thế nào chứ theo em thì tuần tới có 2 chữ vàng: "tắm máu pns"

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đề nghị các cụ skypeer sáng nay ngay lập tức chốt kinh nghiệm này trước hết nhá hehe :D
1.- Không phải thằng nào ỉa vào mình cũng là kẻ thù của mình .
2.- Không phải thằng nào kéo mình ra khỏi đống mứt cũng là bạn mình.
3.- Và khi đang ngập ngụa trong đống mứt thì tồt nhất nên ngậm cái mồm lại......:D:D:D:D[/B][/I]
[/I]

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Dạo này thớt vắng cho em spam tí - Kính thông báo cùng các cụ là các hội Hói, hội Đố, hội Rổ rá.. đã tái khởi động các chương trình vote rồi nhá, hội chứng chúng ta đông hơn các hội đó, ko nên tụt lại đằng sau, có chuyện gì rất khó tranh luận :D :D :D

doremonmattich

Xe tăng
Chả biết ý các cụ thế nào chứ theo em thì tuần tới có 2 chữ vàng: "tắm máu pns"
Thế này thì chết em rồi , em có mấy con penny nhưng ko phải hàng phím, vớ vẩn kỳ này chết oan :(( :((

Gớm đe dọa kinh thế hehehe

Xuống thì chờ mua, còn không xuống thì lại rình mua thằng PNs khác hehehehe sợ đếch gì. Thế nào là bluechip?
blue chip là những con không lên được, bất kể to nhỏ cụ ạ :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

skilyner

Xe tải
Hôm nay 02:15 AM

mok mất ngủ dậy sớm nhể
hay tại nghiên cứu MHC PSB nhiều bị tẩu hỏa

fotocopy

Xe tăng
ALP có cái gì mà dạo up khủng quá các cụ nhỉ ????

bizviet

Xe điện
Cơn điên thủy điện bắt đầu SJD :))

bes

Xe lăn
MHC hôm nay mất thanh khoản rồi :((
May thế, hôm nọ mà em hớt váng vòng 2 thì toi đặc.

trantit

Xe đạp
Sông Đà ơi Sông Đà. Sao mà đỏ nặng phù sa thế này?

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Ôí anh Biz ơi, PPC em bán 17.7 hôm nay trần lòi, mất hàng đống xèng anh Biz ơi.

trantit

Xe đạp
Nhà em đến lạy các NDT VN, thằng Tung-Kuang đang bị phốt nặng thế mà vẫn sát trần được thì đến bó tay.

tuonglm

Xe tải
Các cụ cho em gia nhập hội CK với.

Mà em nghe nói đến vụ Skype nhưng không biết add nick của ai để được vào nhóm, các cụ cho em tý thông tin.

Sáng nay cái mớ CP ở HNX của em bị oánh xuống kinh quá, các cụ cho em tý rượu cho đỡ buồn, lâu quá không được uống rượu rồi.

M&M

Xe điện
Các cụ cho em gia nhập hội CK với.

Mà em nghe nói đến vụ Skype nhưng không biết add nick của ai để được vào nhóm, các cụ cho em tý thông tin.

Sáng nay cái mớ CP ở HNX của em bị oánh xuống kinh quá, các cụ cho em tý rượu cho đỡ buồn, lâu quá không được uống rượu rồi.
Bọn em hay ọp lai trưa thứ 5 hàng tuần tại climax cafe.
Bác cứ pm cho mốc bes đăng kí tham gia.
Tham gia 1 time cảm thấy hợp thì join group thôi bác àh

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em vào VIP và PVF nhá anh ~o)?
Vip thì anh ko biết vì bán rồi, bây giờ còn mỗi PVF thôi, xét về giá thì hiện tại PVF rẻ tương đối so với các CP khác, tính thanh khoản thì khỏi nói, về FA thì có cái tốt cái xấu, chính vì những cái xấu đã factor vào giá nên vừa rồi cứ ậm ạch ở 28-29 suốt là vì vậy, nhất là vụ vinashin, tuy nhiên hiện tại TT đã cho phép khoanh vùng số nợ cửa Vinashine rồi, báo cáo QI năm này thì LN tăng vài chục % so với Q1 2009...đại khái là thiên hạ biết hết rồi, nhưng tại sao vẫn tăng kịch trần và dư mua cả triệu hôm T6 và hôm nay=> Lý do chính là PVF sẽ bán 90 tr cổ tương đương 18% để niêm yết ở Singapore, cái này là hiện thực và giá tối thiểu là $3, như vậy thì PVN giữ 78%, Morgan Standley giữ 10% mua thời 7x, PVF invest + CBCNV giữ 5%, như vậy CP trôi nổi là khoảng 7% gì đó. Như vậy thì sẽ phải rút 90 tr cổ đó từ sàn HO, anh đang chờ chã về lục tìm lại cái tham chiếu chéo để post lên ngâm cứu xem liệu PVF đi tới đâu kỳ này. Nếu ổn thì anh vẫn giữ tới mức giá tính toán, nếu ko ổn thì anh té, vì giá anh mua khoảng 28.5 gì đó và đang lãi hai phiên trần.

bes

Xe lăn
Vip thì anh ko biết vì bán rồi, bây giờ còn mỗi PVF thôi, xét về giá thì hiện tại PVF rẻ tương đối so với các CP khác, tính thanh khoản thì khỏi nói, về FA thì có cái tốt cái xấu, chính vì những cái xấu đã factor vào giá nên vừa rồi cứ ậm ạch ở 28-29 suốt là vì vậy, nhất là vụ vinashin, tuy nhiên hiện tại TT đã cho phép khoanh vùng số nợ cửa Vinashine rồi, báo cáo QI năm này thì LN tăng vài chục % so với Q1 2009...đại khái là thiên hạ biết hết rồi, nhưng tại sao vẫn tăng kịch trần và dư mua cả triệu hôm T6 và hôm nay=> Lý do chính là PVF sẽ bán 90 tr cổ tương đương 18% để niêm yết ở Singapore, cái này là hiện thực và giá tối thiểu là $3, như vậy thì PVN giữ 78%, Morgan Standley giữ 10% mua thời 7x, PVF invest + CBCNV giữ 5%, như vậy CP trôi nổi là khoảng 7% gì đó. Như vậy thì sẽ phải rút 90 tr cổ đó từ sàn HO, anh đang chờ chã về lục tìm lại cái tham chiếu chéo để post lên ngâm cứu xem liệu PVF đi tới đâu kỳ này. Nếu ổn thì anh vẫn giữ tới mức giá tính toán, nếu ko ổn thì anh té, vì giá anh mua khoảng 28.5 gì đó và đang lãi hai phiên trần.
Theo tính toán 1 cách cụ thể và dựa vào 3 phần mềm phân tích chứng khoán chuyên nghiệp, con PVF sẽ mang lại cho anh TVC lợi nhuận tại mức giá 24.x
Em thề !!!
(phân tích rầm rầm thế kia chứ mai đổ sàn 1 phát thì chạy văng guốc dép ngay mà)

fotocopy

Xe tăng
con VIP đúng là hôm nay cho tín hiệu xúc, nhưng em đầy mồm cổ rồi lên ko làm gì được, nếu nó qua được cái hạn 23.5 thì khả năng 26xxx =((

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng