Chứng khoán tháng 4/2010 - Tích luỹ đã đủ, đón chờ con sóng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Bes: VSH hơi chán, cũng chẳng biết có vẹo gì không

Hôm nay ONE, PGD CE, Té One rồi, đang chờ Đồ hộp

moitoelaixe

Xe buýt
Suốt từ hôm qua đến giờ iêm sấp mặt xuống bàn chúng nó không cho iêm ngẩng đầu lên được. Mợ, vừa định can gián Mốc bán PSB thì Mốc đã thực tập lệnh bán 500 cổ giá 10.8 bị chúng nó thịt mất luôn. Phí thực tập cao quá Mốc ơi =))

bes

Xe lăn
Hê hê, em phát hiện ra có lệnh bán 10.8 nhưng đêk còn tiền vì sáng dốc hết vào DDM rồi.
Chắc cụ nào đặt bán type nhầm chứ lúc đó dư mua trần còn cả đống tướng.
PSB bây giờ thanh khoản tốt nhất sàn Upcom, sướng.

buggy

Xe tăng
@Bes : em có nhõn 5k mua giá 20.
Bây giờ chia 1:1 thành 10k, bán 50, cũng ổn nhể.

Mod bảo dc 1t, em thấy dc 1/2 là happy.

doremonmattich

Xe tăng
hôm nay trần nưã cho 2 con EBS và SGD cuả em thì đẹp quá, ra hàng!
mà hôm nay thì VNI cũng đã 515 rồi, dìm thêm 3 4 điểm nưã chắc ko xi nhê gì...
CK dạo này 42 thật, ko cầu mua, chỉ cầu bán mà cũng nan giải. bán xong nó vọt lên 580 thì cắn lưỡi

Hai con EBS và SGD của cụ ra hôm nay em sợ chưa đúng đỉnh đâu, nó còn nhiều xăng vẫn chậy tiếp được đấy.

Hôm nay định cắt chim GMD nhưng nghe bes giữ lại vậy. TT chắc giảm nốt ngày mai lúc đầu giờ rồi lại chạy thôi :))

bes

Xe lăn

Mer_S66_AMG

Xe tăng
CMG của e hôm nay trần, SIC cũng xanh. Danh mục còn 2 thằng thôi :)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chốt lãi rồi cụ múc ngay con khác cho em nhé. nó mà phọt rồi bị kẹp tiền thì mất vui X_X
Hai con EBS và SGD của cụ ra hôm nay em sợ chưa đúng đỉnh đâu, nó còn nhiều xăng vẫn chậy tiếp được đấy.
Em vì câu trên cuả cụ mà tặc lưỡi cho ra thằng SGD rồi. Còn 2 thằng EBS và SED vẫn kìm giữ... xong rồi vào hoá ra cụ lại bảo còn xăng hê hê Trưa nay ra ngồi hầu cơm các cụ VST và CafeF thì thấy bẩu penny còn lên hết tuần này, gỡ gạc lại cho các cty CK bị Bc chết thảm

Rứt may là em - vẫn như nguyên tắc thường lệ - là ra làm nhiêù đợt (multi-orgasm) nên hôm nay mới mất 25% số lượng SGD thôi. Bọn này là cp phát hành thêm, em mua có 10 :D EBS cũng còn 1 đống cp phát hành thêm chưa về...

moitoelaixe

Xe buýt
Các cụ cho iêm hỏi sau sóng sách thì tiếp là sóng gì? (Đừng cụ nào bảo iêm sóng biển hè đới nhớ, iêm sợ nhất sóng này)

Hy vọng sau đó có sóng cho các CP kết quả làm ăn ngon (cổ phiếu tốt theo FA) để TT bớt mang tiếng lệch lạc

doremonmattich

Xe tăng
Em vì câu trên cuả cụ mà tặc lưỡi cho ra thằng SGD rồi. Còn 2 thằng EBS và SED vẫn kìm giữ... xong rồi vào hoá ra cụ lại bảo còn xăng hê hê Trưa nay ra ngồi hầu cơm các cụ VST và CafeF thì thấy bẩu penny còn lên hết tuần này, gỡ gạc lại cho các cty CK bị Bc chết thảm

Rứt may là em - vẫn như nguyên tắc thường lệ - là ra làm nhiêù đợt (multi-orgasm) nên hôm nay mới mất 25% số lượng SGD thôi. Bọn này là cp phát hành thêm, em mua có 10 :D EBS cũng còn 1 đống cp phát hành thêm chưa về...
Số là thế này, có mấy cu em bên SSx sáng nhắn tin (tưởng em có EBS và SGD) rằng nên giữ lại nên em mới tâu cụ như vậy mà :)) . Bọn nó bảo em mua từ hôm trước nhưng em ko nghe, mua GMD nên bây giờ chết thảm (lỗ 2%) cụ ạ. (Đợt rồi em bôn quá, kiên quyết tẩy chay hàng phím nên mất ăn kha khá :) )

@bes: Tin tốt đây này, ITC nó là hàng khủng BDS, dài hạn là thơm ngon, cụ đừng lo nhé

VCG: Chuyển dự án Khu đô thị du lịch Cái Giá, Cát Bà cho Vinaconex ITC Thủ tướng Chính phủ đã đồng ý về chủ trương chuyển đổi chủ đầu tư Dự án Khu đô thị du lịch Cái Giá, Cát Bà, TP Hải Phòng từ VCG sang Vinaconex-ITC

Nam (MCK: VCG), CTCP Đầu tư và Phát triển Du lịch Vinaconex (Vinaconex-ITC) và các cơ quan liên quan thực hiện đúng quy định tại Nghị định số 153/2007/NĐ-CP ngày 15/10/2007 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Kinh doanh bất động sản.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Có cái này cho cụ nào quan tâm : Chã về chuyển trả trước sang trả sau cho Trí đê.
Tương tự đối với Mobifone.

Chương trình “Vinaphone và Mobifone – VNPT chúc mừng ngày Quốc tế lao động”

Chào mừng chiến thắng 30/4, ngày Quốc tế Lao động 1/5 và hướng tới kỷ niệm 1.000 năm Thăng Long Hà Nội, từ ngày 20/04/2010 đến hết ngày 20/05/2010, VNPT Hà Nội tổ chức chương trình khuyến mại “Vinaphone và Mobifone – VNPT chúc mừng ngày Quốc tế lao động” trên toàn địa bàn TP Hà Nội. Cụ thể:
1. Các đối tượng khách hàng được hưởng khuyến mại: -Khách hàng hoà mạng mới dịch vụ Vinaphone trả sau.
-Khách hàng chuyển đổi hình thức từ thuê bao trả trước sang thuê bao trả sau.
-Không áp dụng khuyến mại cho các khách hàng:
+Đã huỷ dịch vụ trước thời gian khuyến mại dưới 30 ngày nay khôi phục sử dụng lại dịch vụ trong thời gian khuyến mại.
+Chuyển đổi từ trả sau sang trả trước sau ngày 15/04/2010 nay chuyển lại trả sau trong thời gian khuyến mại;
+Các đối tượng thuê bao nghiệp vụ, công vụ thuộc VNPT; thuê bao được hưởng khuyến mại trong chương trình này nhưng tạm ngừng một chiều hoặc hai chiều.
+Đã tham gia chương trình khuyến mại “Đồng hành cùng doanh nghiệp mới” của VNPT Hà Nội diễn ra cùng thời điểm.
2. Nội dung, hình thức khuyến mại:
-Tặng 100% cước hoà mạng Vinaphone trả sau.
-Với mức đóng phí 60.000đ/máy/tháng, khách hàng được gọi nội mạng Vinaphone, gọi Mobifone toàn quốc và gọi cố định nội hạt (bao gồm PSTN, GPhone, Cityphone) của VNPT Hà Nội không giới hạn trong 12 tháng. Thời lượng tối đa cho mỗi cuộc gọi là 10 phút, nếu cuộc gọi vượt quá 10 phút, khách hàng sẽ bị tính cước từ phút thứ 11 trở đi theo giá cước hiện hành
-Khách hàng phải cam kết sử dụng liên tục 2 chiều trong 12 tháng. Nếu vi phạm cam kết (không thanh toán cước đầy đủ, không sử dụng liên tục 2 chiều) khách hàng phải hoàn trả lại giá trị khuyến mại đã nhận của VNPT Hà Nội. Trường hợp trong thời gian khuyến mại, có các chương trình khuyến mại khác diễn ra đồng thời khách hàng chỉ được lựa chọn tham gia một chương trình.
(VNPT Hà Nội)

bes

Xe lăn
3 r­ưỡi là đến giờ UPCOM rồi

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
á à, thế ra các cụ SSI đang oánh lên bọn họ sách GD à... thế thì em phải nương theo gió mà lên thôi, tuàn này còn 2 ngaỳ giao dịch, tạm thời bế tinh, à bế quan nhé!

bizviet

Xe điện
Mệ nhìn ra nhìn vào, 2 con lởm BT6 và ALP tăng kinh quá, 2 con này cứ rình mà éo dám mua. Tởm

meccameng

Xe tải
Con Vf1 sao mà chuối thế các cụ ơi... nó chia tiền chứ có pha loãng cổ đâu mà cũng kéo giá xuống...cụ nào biết giải thích hộ cái... thank

moitoelaixe

Xe buýt
Hôm nay iêm có thời gian ngồi ngắm upcom tí buổi chiều cũng thấy hài. Tình trạng này có thể làm 1 số cty "chết lâm sàng" trên upcom hoặc 1 số quĩ trích dự phòng giảm giá CK mệt nghỉ.

Đại loại có 2 cụ nào đấy mua/bán với nhau 1 CP với giá 0.x (01->0.9) thế là kết phiên giá mở cửa phiên sau là 0.x. Từ sau phiên đó thì giá CP vĩnh viễn nằm ở giá này vì 0.9 x 1.1 thì khi cắt bỏ phần lẻ vưỡn chỉ là 0.9

Quĩ nào ôm những con như thế cuối quí cười ra nước mắt vì trích lập dự phòng =))

@thày biz: Mấy con làm giá quyết liệt ấy thì giun nó không confirm tín hiệu còn làm nữa hay ko được. Iêm dự thế :P
@meccameng: Chắc là tại nó ôm nhiều BCs quá nên dù có lướt lát nhưng cái NAV vưỡn thảm. Iêm chưa xem lại báo cáo NAV định kỳ nên phán bừa thế (tại iêm ko thích CCQ mà). Mời các cụ ném đá cho iêm sáng ra với :))

Chỉnh sửa cuối:

oto2banh1618

Xe điện
Cụ mốc ơi...ở Upcom bét ra muốn khớp con nào cũng phải 6k/ cổ mới mua đc

Mazspeed

Xe container
Dạo này ít thời gian, mua chậm bán chậm thế mà hay, từ đầu năm đến giờ chưa thua con nào, ăn có thể ít hơn các cụ nhưng lại éo thua, hớ hớ hớ.

bes

Xe lăn
Chúng em thuộc loại ngu nhất cái bốc này mà, cụ cười thoải mái nhưng nhớ đậy mồm lại nhé :42: :)) =))
Cụ mốc ơi...ở Upcom bét ra muốn khớp con nào cũng phải 6k/ cổ mới mua đc
Đâu có, con cổ lởm của em nó khớp 3 ngày liền mỗi ngày 10 cổ phiếu giá sàn, em mất 30% và nó mất 400.000 VNĐ :(( :(( :((
Bây giờ cái 400K của nó còn lãi rồi mới ác liệt.

Chúng em thuộc loại ngu nhất cái bốc này mà, cụ cười thoải mái nhưng nhớ đậy mồm lại nhé :42: :)) =))
Dạo này ít thời gian, mua chậm bán chậm thế mà hay, từ đầu năm đến giờ chưa thua con nào, ăn có thể ít hơn các cụ nhưng lại éo thua, hớ hớ hớ.
Cụ giỏi quá, hôm nay em vừa phải cutloss CAD, sóng penny quái gì mà nó chả chịu nhúc nhích. Out cho đỡ ngứa mắt, còn thêm GMD cũng (-) lòi, chả nhiều nhưng ghét :))

doremonmattich

Xe tăng
3:-O
Con Vf1 sao mà chuối thế các cụ ơi... nó chia tiền chứ có pha loãng cổ đâu mà cũng kéo giá xuống...cụ nào biết giải thích hộ cái... thank
Em xin nghiêm khắc phê bình cụ 3:-O3:-O.

VF1 ví như con bò chửa 3:-O (có con bê trong bụng). Cụ mua về nó đẻ ra con bê (cổ tức) cụ giữ lại nuôi. ok chưa, thế còn con bò mẹ cụ lại dắt ra chợ bán.

Vậy thì cụ phải bán con bò đẻ rồi (toe toét - nát bươm) với giá rẻ hơn con bò chửa chứ :))

Tất nhiên cụ nào mua về chăn dắt tốt thì sang năm nó lại đẻ ra con bê khác :)) 3:-O

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng