Chứng khoán tháng 4/2010 - Tích luỹ đã đủ, đón chờ con sóng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Bes: Con CAD bẻ lái lâu nhỉ? Ngày mai mà khối lượng bằng hoặc tăng hơn hôm nay mà giá không down thì anh sẽ múc thêm vì cuối ngày với điều kiện trên thì các cụ vẽ chart sẽ đẹp :-$. Mấy hôm vừa rồi đa phần những con có chart như CAD đều đã hình thành cup & handle tuyệt đẹp. Hàng anh về rồi
Cí gì hay ho cụ rỉ tai vào PM cho em với, anh Người phó tổng Vinalines mà để Gái phất phơ ghê.

bes

Xe lăn
Bes: Con CAD bẻ lái lâu nhỉ? Ngày mai mà khối lượng bằng hoặc tăng hơn hôm nay mà giá không down thì anh sẽ múc thêm vì cuối ngày với điều kiện trên thì các cụ vẽ chart sẽ đẹp :-$
Của Anh Đấy.

Nghe phong thanh thấy con này sẽ được đẩy mạnh để đảm bảo phát hành 80 tỷ 1:1 giá 10 thành công. Phần thưởng 10:1 free đêk thèm tính đến.
Củ chuối ở chỗ thặng dư 80 tỷ không chia mà lại tiếp tục phát hành thêm 80 tỷ nữa (em đón sóng ở cái chỗ 1:1 free nhưng vỡ mồm)
Giống GMD đíu chịu được.

doremonmattich

Xe tăng
Em đố các cụ phiên giao dịch hôm nay có chỉ báo gì đặc biệt???
1. Thị trường sốt sình sịch mà in đếch ko tăng :))
2. Bà con biết là hàng phím mà vẫn nhẩy vào bốc, hy vọng t + hàng về lại bỏ hòn than nóng đỏ vào quần thằng khác :))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

bizviet

Xe điện
Các cụ toàn vớ vẩn, thị trường đang lành mạnh, thằng nào up nhiều thì đang điều chỉnh, còn hàng của tớ mới up có 1 phiên, còn phải up ít nhất 5 phiên nữa nhé. Ai thèm để ý index nữa bây giờ, Hose bây giờ toàn phải chạy theo HA thế mới cú chứ hehehe. Bỏ cái thằng SQC đi, giờ chart HA đẹp như tranh vẽ.
@TCM hàng chưa về đừng có rủa nhé :D
@Cao su: Đợt này nằm ngoài dự tính, cái này là tại nghiên cứu lịch sử nhiều quá, trước đây DPR mỗi lần xuống thì phải đi ngang ít nhất cũng 1 tuần, thế là cứ chờ, lúc nó up đếch mua nữa. Tiếc nhất là đợt này bỏ thằng khởm TNC :D, nhưng thôi, ăn thằng khác rồi. Cũng nghiên cứu lịch sử nên mua thằng PGD, vì thằng này chuyên dao động hình sin hehehe, suýt kẹp :P
TCM chứng khoán bị vỡ họp đại hội

Cao su tự nhiên lên giá khi vụ mới tới gần DPR nhé

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Chào các NĐT của of , hnay tôi lần đầu tham gia diễn đàn, xin chúc các bác là NĐT thành công 2010 , tín dụng đã mở van, sắp tới sẽ có cuộc đua giảm LS. Năm nay có 1 đều hơi khác mọi năm là BĐS lại tăng trước CK, sắp tới lượng tền chốt lời BDS mà chảy vào chứng thì sao hả các bác ? sắp tới tiền từ NHTM cũng sẽ đựoc bơm vào nền kinh tế qua nhều kênh, bơm vào TT . Nói chung TT gờ chỉ có tăng, hết quý 2 may ra mới đ.c , các bác lựa hàng ngon các phiên rung lắc, điều chỉnh mà vào. CK 2010 thể hiện sự trưởng thành rõ rệt của TT . Và xin fims các bác 1 mã sắp tới : VNS

tuanhaiha

Xe điện
CTCP Ánh Dương Việt Nam (mã CK: VNS) thông báo kết quả giao dịch cổ phiếu của người có liên quan đến cổ đông nội bộ.

Theo đó, bà Ngô Thị Thuý Vân là vợ ông Đặng Phước Thành hiện là Chủ tịch HĐQT đã bán 950.000 cổ phiếu như đã đăng ký trước đó.

Giao dịch thực hiện thành công giảm lượng cổ phiếu bà Vân nắm giữ từ 1 triệu cổ phiếu xuống còn 50.000 cổ phiếu.

Giao dịch được thực hiện từ 5/4/2010 đến 7/4/2010.

Mazspeed

Xe container
Kụ Biz ơi mai em rảnh mới bán VNE được, cám ơn kụ nhé. Các bác phân tích sắt mới quặng muộn quá, em bán hụt giá 68.5, hôm qua được có 67, chả ra làm sao!

bizviet

Xe điện
VNE chắc ngày mai chạm 16.8 là điều chỉnh rồi hehehe. Khiếp căn gì kinh dị, bận cái giề, gớm mai cũng chỉ ăn thêm được 1 line nữa thôi :P, khiếp lão mua cũng tởm mà bán cũng tởm.

Hôm trước định post lên bảo các cụ trên này là đừng có theo cụ Mazspeed, cụ ấy bán chuẩn lắm, có khi các cụ chưa kịp sướng thì tiền của cụ ấy đã sắp về rồi ấy chứ :D
Kụ Biz ơi mai em rảnh mới bán VNE được, cám ơn kụ nhé. Các bác phân tích sắt mới quặng muộn quá, em bán hụt giá 68.5, hôm qua được có 67, chả ra làm sao!

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
Tổng CTCP Xây dựng điện Việt Nam (mã CK: VNE): Ông Nguyễn Trọng Bình là Phó giám đốc kiêm Thành viên HĐQT công ty đăng ký bán 100.000 cổ phiếu giảm lượng cổ phiếu nắm giữ từ 177.400 cổ phiếu tương đương đương tỷ lệ 0,55% xuống còn 77.400 cổ phiếu. Giao dịch dự kiến thực hiện bằng phương thức khớp lệnh hoặc thoả thuận từ ngày 12/4/2010 đến 12/6/2010.

bizviet

Xe điện
VNS cụ mới vào à? hehehe, nếu cụ vào 3 ngày trước thì em chúc mừng, còn nếu mới vào hôm nay thì nhiều người sẽ cám ơn cụ. Chúc cụ may mắn :D
Chào các NĐT của of , hnay tôi lần đầu tham gia diễn đàn, xin chúc các bác là NĐT thành công 2010 , tín dụng đã mở van, sắp tới sẽ có cuộc đua giảm LS. Năm nay có 1 đều hơi khác mọi năm là BĐS lại tăng trước CK, sắp tới lượng tền chốt lời BDS mà chảy vào chứng thì sao hả các bác ? sắp tới tiền từ NHTM cũng sẽ đựoc bơm vào nền kinh tế qua nhều kênh, bơm vào TT . Nói chung TT gờ chỉ có tăng, hết quý 2 may ra mới đ.c , các bác lựa hàng ngon các phiên rung lắc, điều chỉnh mà vào. CK 2010 thể hiện sự trưởng thành rõ rệt của TT . Và xin fims các bác 1 mã sắp tới : VNS

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Các cụ chọn kịch bản nào, mỗi một kịch bản sẽ tương ứng với cung tiền của nó:
Nếu giữ lạm phát ở mức thấp (8,5%), kinh tế Việt Nam có thể tăng trưởng ở mức 6,3% trong năm nay. Trong khi đó, nếu chấp nhận lạm phát ở mức cao hơn (10,5%), GDP cả nước có thể gia tăng 6,8-6,9%.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/04/3BA1A9A0/
Ngân hàng Thế giới nói họ đã thông qua các khoản nợ và tín dụng trị giá 682 triệu đô la để giúp Việt Nam tiếp tục cải cách và giảm đói nghèo.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2010/04/100406_wb_loan.shtml

M&M

Xe điện
Tt sắp tạo đỉnh sóng 5. Em nghĩ thế.
Về tương lai em dự sẽ về khoảng 400 cho nó đẹp. Lên mãi làm gì mệt tim lắm :)

moitoelaixe

Xe buýt
Các cụ chọn kịch bản nào, mỗi một kịch bản sẽ tương ứng với cung tiền của nó:
Nếu giữ lạm phát ở mức thấp (8,5%), kinh tế Việt Nam có thể tăng trưởng ở mức 6,3% trong năm nay. Trong khi đó, nếu chấp nhận lạm phát ở mức cao hơn (10,5%), GDP cả nước có thể gia tăng 6,8-6,9%.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/04/3BA1A9A0/
Ngân hàng Thế giới nói họ đã thông qua các khoản nợ và tín dụng trị giá 682 triệu đô la để giúp Việt Nam tiếp tục cải cách và giảm đói nghèo.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2010/04/100406_wb_loan.shtml
Nhìn ảnh chú thuyết trình mà thấy ghê cụ TVC nhỉ :-ss
Nhưng kịch bản nào thì xiền của cụ cất trong két là đều :(( cả, thế nên cụ mua chứng sắp ung giúp iêm đi =))

Hài nhất là mấy ông cố vấn WB khuyên VN nâng lãi suất, thắt tiền tệ hơn nữa với lý do: trong giai đoạn khủng hoảng tao vẫn dự báo là mày tăng trưởng tốt, vượt khủng hoảng ngon (nghe như anh táo Dự ấy). Đại loại là sẽ ngon nhưng thực tế trả lời là từ lúc nó dự đến lúc ngon thì mấy lần chết đi sống lại roài ^:)^

bizviet

Xe điện
Các cụ đều bị ám ảnh bởi cái bài của thằng dở người nào nó bảo là khi penny lên là sắp kết thúc. Các cụ nên hiểu cái thời điểm mà người ta đưa ra cái nhận xét đó. Giờ mọi thứ đã khác, nên có tư duy khác một chút thì sẽ thấy dễ hiểu
Thị trường bây giờ em không hiểu lắm. Penny lên ầm ầm

meccameng

Xe tải
Iêm hú cái chữ ký của binbop sau hôm off roài, iêm hứa là khi tham chiến/cutloss sẽ post lên, không có âm thầm đâu thày cứ yên tâm. Bây giờ vưỡn đang giai đoạn ... rón rén. HA 1700 tỏi nhìn hãi phết thày nhở :-??

P/s: Iêm đang cân nhắc xúc SDH của cụ meccameng hôm nay và ngày mai, cụ meccameng đâu roài vào ới iêm 1 tiếng đi với xem thế nào;)
Moitoet ơi, họ sông đà lên ầm ầm... hôm nọ có vào SD2 không? Nếu vào thì ăn đủ rồi đấy... 33 lên 37 trong có mấy phiên... SDH thì cứ lừng khà lừng khừng 12/4 này chia cổ tức... 1 được mua 3 mệnh giá... khi nào cổ về mà thị trường ở khoảng 550 hay 570 thì ăn dầy lắm nhưng nó mà 450 hay 470 thì đi bằng nạng...nhưng mình kệ nó cứ lăn chốt phát cho nó có cảm giác... như con VIS đấy thế mà cũng đậm đà phết... À MÀ DỰ ĐỊNH 8/4 NÀY CỔ VIS VỀ MÀ CHẲNG THẤY GÌ CÁC CỤ NHỈ... MOD ƠI, CHÃ ƠI KT HỘ CẤI NHÉ. CÁM ƠN NHIỀU

doremonmattich

Xe tăng
Các cụ đều bị ám ảnh bởi cái bài của thằng dở người nào nó bảo là khi penny lên là sắp kết thúc. Các cụ nên hiểu cái thời điểm mà người ta đưa ra cái nhận xét đó. Giờ mọi thứ đã khác, nên có tư duy khác một chút thì sẽ thấy dễ hiểu
Em đồng ý vói cụ quan điểm là trung và dài hạn là tốt. TT sẽ lên khỏe, nhưng ko phải lên theo kiểu mang mầu sắc đầu cơ thô bạo như thế này :), có gì đó không bình thường,. Giống như đứa trẻ, lớn thì vẫn lớn nhưng chim mọc nhanh hơn chân tay là không ổn :))

doremonmattich

Xe tăng
Thế không biết là chân tay đã to mà chim vẫn bé tẹo à?? giờ mới kích để cho chim to tương xứng rồi lớn tiếp :P
báo cáo thầy là em cả chim, cả chân tay nhưng vẫn nghi ngại lắm :)) :))

Em có thằng nhiệt điện Ninh Bình, giá 24, EPS 2010 là 4900 Đ, hợp đồng ký với EVN 2010 đã hết, chuẩn bị đàm phán lại giá mới .... đấy chim đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Hôm nay em quyết định bán hết CTD ăn non 4%. Bị kẹp cả tháng trời sợ quá :)

Trạng thái
Thớt đang đóng