Chứng khoán tháng 10 - Hòa cùng niềm vui cả dân tộc, các cụ chung sức đẩy lên nào !

Trạng thái
Thớt đang đóng

moitoelaixe

Xe buýt
Mok t2 đi làm chỉ có mỗi việc là dọn vệ sinh bồ hồ nhá, cho đến giờ này đại HN thành đại bãi rác mựa nó roài.:ar!

Iêm thấy tranh luận từ tối qua audio thế êk nào mà lại chỉ loanh quanh cái vòng vèo, có vòng mà ko đeo đúng cách thì vưỡn dính chưởng như thường, mấy cái tiểu tiết ấy bỏ qua đi, hôm nào các cụ mang hệ thống audio cho e mở lỗ tai trâu cái nhá ~X(

fotocopy

Xe tăng
Tom lai: Co vong hay ko co vong thi T2 Vni van Up :D

doremonmattich

Xe tăng
Để mình nói cho anh nghe này.
1.Cái vòng chống rung là có.
2. Cái vòng chống rung chỉ được sử dụng khi người nghe đạt đến cảnh giới cao của audio, nghe được đủ mẹ các loại tiếng, phân biệt được độ chói, abc, và quan trọng cuối cùng là 1 cái giàn cực đắt tiền nhưng éo biết đầu tư thêm gì nữa cho nó hay thì lắp cái vòng vào rồi ngồi gật gù ờ hay hơn hẳn.
3. Hôm qua em nói đến cái vòng cưng chửi em nốp éo biết gì, rằng là éo có cái vòng ấy, rằng là audio phile éo cần cái vòng đấy, rồi còn vào hùa với lão bug thô lỗ mắng chửi em, may quá có anh boy sợt gúc ra chứng minh là có cái vòng thì cưng mới bớt hung hãn.
4. Có trăm tỉ thằng viết sách nhưng cũng còn ngàn tỉ thằng đọc sách hiểu mỗi kiểu khác nhau. Cưng không thể lấy mấy cái ảnh vớ vẩn trên mạng để nói với số đông được, chả nhẽ em lại tìm đủ số ảnh đeo vòng để sâu với cưng.
5. Sách viết lúc éo nào cũng đúng, tuy nhiên người VN hay vận dụng 1 cách láu lên để éo bao giờ đi đúng hướng.
Kung cứ nói chuyện nhẹ nhàng thế này thì mới thấy học vấn của cưng cao chứ hở ra cái nhẩy vào chửi giữa mặt éo đỡ được.
@ anh Bug: Vấn đề sao ra răng thì răng mới mọc sao :))
Thực ra chuyện này nó nhỏ thôi, bắn nhau cho vui =)), vòng cần hay không thì phụ thuộc vào thằng dở hơi nó lắp đèn chứ đ'eo phụ thuộc vào anh và chú =))

Vấn đề anh ghét là trình còi, ko hiểu biết thì đừng tham luận, lôi gúc ra cũng phải vận dụng thêm cái gáo vào =)). Chống rung thì cố định cái chân chứ ko phải là đeo vòng vào dồi chân thì lủng lẳng =))

Nhưng mà từ từ, thừa thắng xốc tới, anh vẫn tiếp tục truy kích chú, chú thích chơi gúc thì thế này:

Cứ mỗi ảnh đeo vòng show lên đây, chú nhận của anh 1/10 cù VND
Cứ mỗi ảnh ko đeo vòng, anh nhận của chú 1/100 củ VND
Bù trừ thu chi, thằng nào thắng giải quyết ân oán = bia phục vụ bà con bốc chứng =)).
(tổng thiệt hại chí giớii hạn trong một bữa bia thôi, chứ ko chú lại bán nhà mất)
Trọng tài chính: Nắng đẹp giai
Trọng tài phụ: Đồng nát giai đẹp

Chú chim ưng thì gật nhé
___

Chỉnh sửa cuối:

fatboy

Xe tăng
Chào Mốc thân mến, em nhờ tí đất nhé. Hôm qua em có thảo luận với cụ fatboy và chú M béo về mấy thứ linh tinh, giờ em pót nhờ mấy cái ảnh phát.
...
Em xin trân trọng chả lời cụ và thằng "Google" bạn thân cụ @};-@};-@};-
Trước khi bàn về chứng, em xin phép trả lời cụ mất tích:
- Lý luận của cụ cực buồn cười, kiểu như đưa ra ảnh mấy con bò vàng và bảo: đấy, làm gì có bò đen đâu? =))
- Em gần như không biết gì về hi-end, nhưng em đã học vật lý, và biết hiệu ứng microphonics là có thật.
- Mời cụ về box skype chiến tiếp với bọn em, trả đất cho chứng và buôn vote.

Còn về chứng thì cũng như phần lớn các cụ, em cũng đang kẹp :))

doremonmattich

Xe tăng
Kính thưa cụ FATBOY:

Cụ ạ, túm lại anh em đều gà về Hi Fi cả, Hi Fi audio nó bao gồm vô vố những cái lố bịch và lý thuyết vòng vèo mơ hồ kiểu như cái vòng chống rung vậy.
Em nhớ ko nhầm là em vói béo ko thảo luận về hiệu ứng microphonics mà chỉ về cái vòng chống rung thôi. Em ko học vật lý nhưng kiến thức vỡ lòng em cũng biết muốn chống từ trường thì phải làm cái chụp bằng lưới (grid) kim loại, ụp lên. Cái này em hiểu có thể là ý cụ FAT muốn đề cập nhưng nó hơi lạc đề vì ko phải là vòng chống rung, =))

Thực tế là nhiều bộ Tube Amplfier đoạt giải thưởng đều ko có vòng vèo gì hết, chứng tỏ vòng chống rung tuy cần thiết nhưng không cần tới mức phải lắp nó vào để đoạt giải nhất =))

Em ko về bốc Skype đâu, về đấy để cụ và thằng béo giét em à. em quen ở đây ruồi =))

fatboy

Xe tăng
Kính thưa cụ FATBOY:
Em nhớ ko nhầm là em vói béo ko thảo luận về hiệu ứng microphonics mà chỉ về cái vòng chống rung thôi.
Chính vì cái hiệu ứng đó mà mới phải đeo vòng chống rung cụ ạ. Cụ đọc đi để biết vấn đề từ gốc rễ, chứ tranh cãi kiểu cảm tính thì chẳng đi đến đâu.

À còn ảnh vòng chống rung thì cụ xem ở đây nhé.

strongrich

Xe tăng
Nhà mất tích chơi món này là hi-end rồi chứ không phải hi fi nữa ạ! Mà chơi món này học phí hơi bị đắt vì nâng cấp cảm thụ âm nhạc khó lắm và chẳng ai có tai giống ai cả, hehe. Chơi chứng chết còn có cơ gỡ, chứ chơi món này chỉ có mất thêm thoai! (có chữ chứng nhá!)

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Ốii giời ơi.
Ảnh đeo vòng nhiều quá tik ơi.
Anh boy show hàng kìa.
Thôi em để tik gặm nhấm cái đã, tung chưởng tiếp tik chắc ngất ngay.
May quá có anh boy cùng phe nên tik, với trợ lý anh bug éo cãi đựoc.
Em cám ơn anh boy nhiều lắm

SLK 55 AMG

Xe buýt
Thực ra chuyện này nó nhỏ thôi, bắn nhau cho vui =)), vòng cần hay không thì phụ thuộc vào thằng dở hơi nó lắp đèn chứ đ'eo phụ thuộc vào anh và chú =))

Vấn đề anh ghét là trình còi, ko hiểu biết thì đừng tham luận, lôi gúc ra cũng phải vận dụng thêm cái gáo vào =)). Chống rung thì cố định cái chân chứ ko phải là đeo vòng vào dồi chân thì lủng lẳng =))

Nhưng mà từ từ, thừa thắng xốc tới, anh vẫn tiếp tục truy kích chú, chú thích chơi gúc thì thế này:

Cứ mỗi ảnh đeo vòng show lên đây, chú nhận của anh 1/10 cù VND
Cứ mỗi ảnh ko đeo vòng, anh nhận của chú 1/100 củ VND
Bù trừ thu chi, thằng nào thắng giải quyết ân oán = bia phục vụ bà con bốc chứng =)).
(tổng thiệt hại chí giớii hạn trong một bữa bia thôi, chứ ko chú lại bán nhà mất)
Trọng tài chính: Nắng đẹp giai
Trọng tài phụ: Đồng nát giai đẹp

Chú chim ưng thì gật nhé
___
Em ủng hộ vụ này nhé.. heheeee cụ nào thắng thì em cũng đ][cj uống bia...

doremonmattich

Xe tăng
Cái ảnh ở avatar của cu FAT boy
không phải là vòng chống rung mà là cái giáp lắp vào để đánh rơi nó khỏi vỡ hoặc chống microphonic gì đó không liên quan đến chống rung ạ.
Em thắc mắc là sao cụ FATBOY không lấy avatar là cái vòng chống rung bằng cao su này nhỉ: =)) =)), cái này mới chính là tâm điểm của chiên gia M béo cơ mà =))

Lắp cái đấy vào mà nghe nhạc hay hơn thì em chơi cái này rẻ hơn

fatboy

Xe tăng
Tích về nhanh nhỉ, em xem TV vừa thấy tích đóng khố cầm tube trên xe VCCI lúc nãy mà :))

Cái ảnh ở avatar của cu FAT boy không phải là vòng chống rung mà là cái giáp lắp vào để đánh rơi nó khỏi vỡ hoặc chống microphonic gì đó không liên quan đến chống rung ạ.
Cái đoạn bôi đỏ trên đây thì em ạ tích rồi. Vâng nó là anti-vibration chứ không phải chống rung ^:)^

Em lấy cái avatar này vì nó trông sexy, chứ công dụng chính của nó cũng như cái kia thôi.

Nine

Xe điện
Khu Định Công nhà em tự nhiên được hôm vắng như mùng 1 tết. Sướng

bes

Xe lăn

buggy

Xe tăng
Ốii giời ơi.
Ảnh đeo vòng nhiều quá tik ơi.
Anh boy show hàng kìa.
Thôi em để tik gặm nhấm cái đã, tung chưởng tiếp tik chắc ngất ngay.
May quá có anh boy cùng phe nên tik, với trợ lý anh bug éo cãi đựoc.
Em cám ơn anh boy nhiều lắm
Béo : show ảnh bò vàng bò đen chả giải quyết vde gì, bây giờ anh sẽ set up 1 dàn Hi-end chả có cái vòng chống rung nào, còn chú thì có vòng. Xem cái nào nghe hay hơn. Để cho công bằng là chi phí phải như nhau. Chú chim ưng thì anh chơi, độ bắt xác, tức là thằng nào thua thì mất luôn cái amply.

Nói buôn ck cũng thế, kq cuối cùng là quan trọng, chứ giỏi phân tích như Fiz cũng chả là gì.

doremonmattich

Xe tăng
Thôi , vui vẻ hĩu nghị đoàn kết, anh em bắn giết vui vẻ vậy thôi. Thứ 5 tói béo mời bia nhá =)) =))=))

sunnyhanoi

Xe điện
Em ủng hộ phương án giải quyết của anh Buggy cả chân lẫn tay!!!

Cần gì phải tranh luận nhiều, khẩu chiến mất thời gian anh nhỉ? =))

Đối với M béo, nhiều khi phải dùng độc chiêu nó mới chịu tâm phục khẩu phục :-q

Béo : show ảnh bò vàng bò đen chả giải quyết vde gì, bây giờ anh sẽ set up 1 dàn Hi-end chả có cái vòng chống rung nào, còn chú thì có vòng. Xem cái nào nghe hay hơn. Để cho công bằng là chi phí phải như nhau. Chú chim ưng thì anh chơi, độ bắt xác, tức là thằng nào thua thì mất luôn cái amply.

Nói buôn ck cũng thế, kq cuối cùng là quan trọng, chứ giỏi phân tích như Fiz cũng chả là gì.

sunnyhanoi

Xe điện
Tik ơi, có nhiều phim mới hay quá! Anh xem Trần Chân chưa? Bản đẹp rồi đấy. Cả Reign of Assassins nữa, phê lắm!!! ;)

Cu béo nhà mình dạo này súng to vì bám càng bọn Buôn Rượu Lậu trên OF Tik ah :-$ Tưởng dư lào!!!=))

Tik đọc quả post của Nát về giao dịch Chứng trên sàn DOSINO chưa anh?

Thôi , vui vẻ hĩu nghị đoàn kết, anh em bắn giết vui vẻ vậy thôi. Thứ 5 tói béo mời bia nhá =)) =))=))

haihazin

Xe buýt
Hix hôm nay diễu binh hoành tránh quá. Nhất là nhìn thấy cụ Giáp trên khán đài mừng quá, vì hôm trước nghe có người bảo cụ đi rồi (*** mấy thằng nói phét độc mồm). :x

bizviet

Xe điện
Em Ạ buggy, buggy mà mang tiêu chí này ra thì không biết ai thắng vì ai cũng sẽ bảo của mình hay hơn vì đều là tai nhét tăm bông cả mà. Nhưng qua vụ này em mới hiểu người ta nói là 3 thằng Nhật không bằng 1 thằng Việt nam, nhưng 3 thằng Viêt nam thì không thắng được 1 thằng Nhật =)) và cũng giờ mới hiểu là tại sao các website kiểu diễn đàn ở Việt nam lúc nào cũng có lượng truy cập lớn =)) và cũng hiểu thêm 1 phần lý do là tại sao các gói thầu thiết bị cho các công trình lớn thì Tầu lại trúng thầu nhiều thế =)).

Thôi em đồng ý với ý kiến của Tích là dừng vụ này ở đây và hôm tới Mbeo với Tích đi uống bia chiến tiếp =))

Chuyển sang Chứng, em thấy có cái này là các cụ sẽ không cãi nhau nữa, ý là ta sẽ theo thầy bói. Sống và làm việc theo thầy bói thì sẽ không cãi nhau nữa. Vậy em copy phát này bên VST:
{
Quẻ chủ TIỂU SÚC là ngăn cản (cái xấu), là tích lũy - Quẻ biến THÁI là âm đi, dương lại Hanh thông.
Quẻ THỂ khắc DỤNG, thể mạnh dụng yếu - Quẻ biến Lục hợp
Hào Huynh động sinh Tử động -> Sinh Tài (liên hoàn sinh)
Nếu Huynh Mão tham hợp nguyệt lệnh Tuất cũng thành Hỏa Cục (tử tôn cục -nguyên thần)
Phụ mẫu trì thế.
Hào Tài cơ bản là vượng.

KL: Tuy nhiều rung lắc trở ngại nhưng Tuần sau tăng điểm, khối lượng sẽ được cải thiện dần vào những ngày cuối tuần.
}

P/s: Thảo nào thời kỳ này từ to đến bé suốt ngày đi khấn

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
Quẻ chủ TIỂU SÚC là ngăn cản (cái xấu), là tích lũy - Quẻ biến THÁI là âm đi, dương lại Hanh thông.
Quẻ THỂ khắc DỤNG, thể mạnh dụng yếu - Quẻ biến Lục hợp
Hào Huynh động sinh Tử động -> Sinh Tài (liên hoàn sinh)
Nếu Huynh Mão tham hợp nguyệt lệnh Tuất cũng thành Hỏa Cục (tử tôn cục -nguyên thần)
Phụ mẫu trì thế.
Hào Tài cơ bản là vượng.

KL: Tuy nhiều rung lắc trở ngại nhưng Tuần sau tăng điểm, khối lượng sẽ được cải thiện dần vào những ngày cuối tuần.
}

P/s: Thảo nào thời kỳ này từ to đến bé suốt ngày đi khấn
Hê hê , em thấy thế này anh Bích ạ:

Như vậy dù hào Huynh động đi theo hướng nào cũng có lợi cho Hào Tài
1. Tham hợp quên sinh thì tạo Nguyên thần Cục, dù rằng nhị hợp cục không mạnh như Tam hợp cục (lượng tiền chờ đợi không ít như chúng ta tưởng), không tạo liên hoàn sinh thì Tử Tồn động vẫn sinh Tài.
2. Nếu không tham hợp quên sinh thì lại tạo ra liên hoàn sinh Tài
3. Hào huynh biến Hào Quan (biến khắc) cũng có lợi cho Tài, tạo sức cầu tăng mạnh mỗi khi TT giảm điểm.
Hào Tài quẻ ngoại tuần không thì Thứ 2 lại xuất không ngay như vây coi như không tuần không.
Hào Tài quẻ Nội bị Nguyệt xung đó lại là điều tốt bởi quá nhiều Thổ, cần xung tán bớt.

Trạng thái
Thớt đang đóng