Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

fotocopy

Xe tăng
Lắc kinh quá, HAX đỏ lòm rồi, em chỉ còn mỗi PVX lên ko có cảm xúc mấy (vẫn hơi xanh)
@ Nắng: PVX ko lên được 32xx thì hơi cú nhỉ :21:

bizviet

Xe điện
RAL quả này lại về 27 hehehe (Bán rồi, mong nó xuống làm vòng nữa :)))

Hồi này mình phục minh thế, dám thực hiện đầy đủ những gì mình muốn :))

Chỉnh sửa cuối:

Binbop

Xe tải
dấu hiệu phân phối trên đỉnh, ngày mai vẫn tiếp tục điều chỉnh

bizviet

Xe điện
Chã ơi nó lại ủn DQC

@Cụ Nexus nhìn VPK kìa, cụ có thấy là TR nhận xét hoàn toàn không hợp thị trường về em VPK này không ? :21:, em này tăng và giảm chẳng khác gì blue cả thậm chí còn hơn một số hàng blue quá đát

Chỉnh sửa cuối:

meccameng

Xe tải
Em mua con này từ bên sàn HA, đợi mãi mấy hôm nay nó mới chạy (b)

Hôm đó anh chỉ bán 1/5 số đang có để tăng tỉ lệ tiền/cổ lên thôi chứ có ra đâu :)
KBC chân dài tới nách, chạy tít thật... UP lên 8X đi... Con này năm 2009 lấy đi 4 cái bánh xe của em đấy... giờ em nó ân hận muốn trả lại đây :) Hàng của em vẫn còn nguyên trong túi, lắc kiểu gì cũng không ra.

Con này chắc Vừa Sờ Hàng cụ Xebuyt ui nên nó thế. Thầy Bít và thầy Bấc đều khuyên nín lại nên cụ cũng nên đi cafe đi (b)

Em bị bón, hôm nay em bị bón
Mặt đỏ phừng mà rặn mãi không ra
Thèm những lúc ị như bắn pháo hoa
Vừa đặt đít đã tuôn ra như tháo cống :21:

(Copyright by thằng cha nào đó viết ở cửa toilet sb Nội bài :21:)

bizviet

Xe điện
SFI của cụ Buggy ngày mai là đến cái mốc thứ 2 mà em nói lần trước, 99% là ra đi mát mẻ với khối lượng như mong muốn của cụ

N-DESIGN

Xe tăng
SD2 và SDJ của em nằm ngửa ra sàn rồi mà chẳng anh nào để ý đến nhỉ? Hẹn em -21% nữa vậy.:)

@Đại Hiệp: Em ra EIB rồi, mai cover lại.:)

Thầy dự con RAL chuẩn quá, khả năng về 27 thật! Cho em theo sóng tới nhé!

@all: Sóng vừa rồi họ nhà Sông Đà lên khiếp quá, toàn lên 80%-100%. Có cụ nào nhà mình ăn được sóng này k?

Chỉnh sửa cuối:

sigma

Xe buýt
HNX, future của HOSE cuối phiên đỏ 3 points, ACB và 1 loạt các em khác đóng cửa gần mức giá thấp nhất trong ngày.

Em dự phát là ngày mai rơi cỡ 5-10 points :21::21:
Không gì sướng bằng bán hôm qua, học tập cách buôn của kụ Buggy hay: Mua như làm phúc, bán như ban ơn :21::41:

tranhainam

Xe điện
SD2 và SDJ của em nằm ngửa ra sàn rồi mà chẳng anh nào để ý đến nhỉ? Hẹn em -21% nữa vậy.:)

@Đại Hiệp: Em ra EIB rồi, mai cover lại.:)

Thầy dự con RAL chuẩn quá, khả năng về 27 thật! Cho em theo sóng tới nhé!

@all: Sóng vừa rồi họ nhà Sông Đà lên khiếp quá, toàn lên 80%-100%. Có cụ nào nhà mình ăn được sóng này k?
EIB thường giá 22-25 (trong khoảng này) anh phọt hôm qua 26.4 được ít, hôm nay phi tiếp 25.9 (bán phần lãi, còn phần gốc vẫn ôm bom, keke)
nếu tin chia thưởng tiếp thì có khi lên tiếp, hôm qua có phím 1 bác, 0 biết bác ấy có chạy không, keke

bizviet

Xe điện
Con RAL hôm nay 2 bên chiến đấu giống Hà nội năm 1972, trên trời và dưới đất đều đuối, Dân Hà nội chẳng đi đâu được nữa nên thắng, còn Mỹ phải đi xa mới tới được mà lại bị đuối nên không dám đến nữa =>Thua. RAL ngày mai phụ thuộc vào thị trường và độ dũng cảm của cả 2 bên. Nếu mai bên mua chùn tay (mà chùn là cái chắc :21:, thằng bán nó cầm tiền ung dung đi bắn em khác :21:, ** thèm quan tâm nữa, trừ khi khuyến mãi. Ông mua ôm rồi lại sợ ** bán được nên ** dám xung phong :21:, các cụ cứ đặt địa vị mình vào đấy mà xem, run bỏ mệ ra :21: )

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Hôm nay ngồi cafe cùng đại hịp và mốc, có tin mật từ đại hịp em post hầu các cụ.
Sau khi có quyết định đóng cửa sàn vàng từ 31/03/2010, các sàn vàng với cơ sở vật chất sẵn có trên cả nước với đội ngũ hiện hành đã hăm hở tiến ngay vào một mặt trận khác cực phê, Mốc gọi đó là CC VNINDEX, VTG thì gọi là VTG-VNINDEX, ACB thì gọi là ACB-VNINDEX, em mới đọc và tóm lược cách trade như ví dụ sau :
Một đơn vị sản phẩm VTG-VNINDEX = Chỉ số VNIdex*10.000 VND
1/7: Chỉ số VNINDEX = 430
1/12: Chỉ số VNINDEX = 514.92
Nếu mua vào ngày 1/7 và bán 1/12 thì tỷ suất lợi nhuân là:
(5.149.200-4.300.000)/4.300.000 = 19.75%
Trước sàn vàng đông như quân nguyên, mà thật ra biến động của vàng bị ảnh hưởng từ biến động thế giới rất nhiều mà thu hút được lượng đầu tư lớn thì cái món CC-VNINDEX của mốc chỉ liên quan tới cổ phiếu VN thì theo em nguồn vốn đổ vào không nhỏ vì có nhiều lợi thế hơn.
[/IMG]
[/IMG]

bizviet

Xe điện
Quả này hay hehehe

Khi chơi vàng, người ta chỉ quan tâm đến biến động của giá cả mà không phải quan tâm đến nội tại của vàng vì bản chất của vàng không thay đổi. Còn nếu đầu tư 1 cổ phiếu nào đó thì còn sợ là công ty đó có thể phá sản.
Tuy nhiên, nghe nó cứ ngu ngu thế nào ấy, không khoái :21:, nhưng mà ký quĩ ít thì lại thu hút càng nhiều thằng tham :21:

PS: Thằng Sam Thịnh của em chắc thằng nào nó muốn thịt, nó cho giải thể (là để bán cho thanh lý giá rẻ) em được chia lại khoảng 0,9, có giấy báo đi nhận tiền rồi. Tạm thời nhận 70%:77:
Hôm nay ngồi cafe cùng đại hịp và mốc, có tin mật từ đại hịp em post hầu các cụ.
Sau khi có quyết định đóng cửa sàn vàng từ 31/03/2010, các sàn vàng với cơ sở vật chất sẵn có trên cả nước với đội ngũ hiện hành đã hăm hở tiến ngay vào một mặt trận khác cực phê, Mốc gọi đó là CC VNINDEX, VTG thì gọi là VTG-VNINDEX, ACB thì gọi là ACB-VNINDEX, em mới đọc và tóm lược cách trade như ví dụ sau :
Trước sàn vàng đông như quân nguyên, mà thật ra biến động của vàng bị ảnh hưởng từ biến động thế giới rất nhiều mà thu hút được lượng đầu tư lớn thì cái món CC-VNINDEX của mốc chỉ liên quan tới cổ phiếu VN thì theo em nguồn vốn đổ vào không nhỏ vì có nhiều lợi thế hơn.
[/IMG]
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Binbop

Xe tải
Cụ này chuẩn, có dự được điều chỉnh sâu hay nông không cụ, nhà cháu quan tâm mỗi cái đấy.
phải chờ động thái phiên ngày mai nữa mới khẳng định được cụ ah, còn như phiên hôm nay thì điều chỉnh có phân hóa thì sẽ ko sâu, ngày mai kl tiếp tục cao thì đáng sợ đó cụ ah mô hình 2 đáy:77:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
phải chờ động thái phiên ngày mai nữa mới khẳng định được cụ ah, còn như phiên hôm nay thì điều chỉnh có phân hóa thì sẽ ko sâu, ngày mai kl tiếp tục cao thì đáng sợ đó cụ ah mô hình 2 đáy:77:
Em đồng ý với cụ là ngày mai sẽ là phiên confirm.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Quả này hay hehehe

Khi chơi vàng, người ta chỉ quan tâm đến biến động của giá cả mà không phải quan tâm đến nội tại của vàng vì bản chất của vàng không thay đổi. Còn nếu đầu tư 1 cổ phiếu nào đó thì còn sợ là công ty đó có thể phá sản.
Tuy nhiên, nghe nó cứ ngu ngu thế nào ấy, không khoái :21:, nhưng mà ký quĩ ít thì lại thu hút càng nhiều thằng tham :21:
Cái trò này thế giới nó táng lâu rồi, nó không ngu ngu như lão nói đâu, cái này trade theo kiểu forex, đòn bẩy cao, phê lòi tói. Nó ra đời thì em sẽ tham gia chiến ngay, léo tham gia éc kiểu này nữa, vì tính thanh khoản thì thôi rồi vì nó sẽ toàn chọn bluechip với lượng vốn hoá và thanh khoản cao thôi.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Cơ chế Chuyển Nhượng Giao Dịch sản phẩm VTG-VNIndex

* Sản phẩm giao dịch: VTG-VNIndex.

* Số lượng giao dịch tối thiểu: 10 đơn vị. Bước nhảy về số lượng: 10 đơn vị.

* Cơ chế giao dịch: khớp lệnh liên tục.

* Thời gian giao dịch: từ 8.30 sáng đến 4.30 chiều.

* Giá tham chiếu: Chỉ số VNIndex x 10.000 VNĐ.

* Cơ chế giao dịch giống như cơ chế giao dịch vàng tài khoản.

* Có thể mở trạng thái bằng lệnh mua hay bán (bán khống).

* Tiền về tài khoản ngay lập tức (T+0).

* Tỷ lệ ký quỹ 20% (đòn bẩy tài chính 5 lần).

* Tỷ lệ cảnh báo: 10%.

* Tỷ lệ xử lý: 7%

* Không tính lãi tiền hỗ trợ vốn.

* Phí chuyển nhượng: 0.1% - 0.2% (tùy theo khối lượng giao dịch trong ngày)

- 0.2%: Nếu Giá trị Giao Dịch < 200 triệu/ngày: 0.2%

- 0.15% Nếu 200 triệu =< Giá Trị giao dịch < 1 tỷ

- 0.1% Nếu Giá Trị giao dịch >= 1 tỷ

(tạm thu 0.2% khi giao dịch, cuối ngày hệ thống sẽ tính mức phí thực thu và trả lại phí thu dư vào tài khoản của khách)

[/IMG]
[/IMG]

bes

Xe lăn
Quả này hay hehehe

PS: Thằng Sam Thịnh của em chắc thằng nào nó muốn thịt, nó cho giải thể (là để bán cho thanh lý giá rẻ) em được chia lại khoảng 0,9, có giấy báo đi nhận tiền rồi. Tạm thời nhận 70%:77:
Thực chất nó vẫn là sàn vàng thôi, thay vì gọi là Vàng tính theo đơn vị Lượng thì bây giờ gọi là CC-Index tính đơn vị lot 10.000đ. Ngày trước là Vàng thì chạy theo SPOT GOLD, bây giờ chạy theo 1 nhóm 72 cổ phiếu của VNI. Bình mới rượu cũ thôi mà. Nếu không chứng minh được là có ảnh hưởng thúc đẩy nền kinh tế thì sẽ lại bị cấm tiếp.

Samthinh bây giờ được lấy 9.000đ/cp à ? Thế là ngon rồi, mất có 70% thôi mà :21::21::21: bù lại quả ăn nguyên con KM2009 thì đ/c vợ công vẫn nhiều hơn tội :)):)):))

3 hôm nay nuốt sạch đống giá rẻ rồi cụ ạ, riêng bên HO ~180tr CP. Còn xả nữa thì lụt lút đầu luôn.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Cơ chế Chuyển Nhượng Giao Dịch sản phẩm VTG-VNIndex

* Sản phẩm giao dịch: VTG-VNIndex.

* Số lượng giao dịch tối thiểu: 10 đơn vị. Bước nhảy về số lượng: 10 đơn vị.

* Cơ chế giao dịch: khớp lệnh liên tục.

* Thời gian giao dịch: từ 8.30 sáng đến 4.30 chiều.

* Giá tham chiếu: Chỉ số VNIndex x 10.000 VNĐ.

* Cơ chế giao dịch giống như cơ chế giao dịch vàng tài khoản.

* Có thể mở trạng thái bằng lệnh mua hay bán (bán khống).

* Tiền về tài khoản ngay lập tức (T+0).

* Tỷ lệ ký quỹ 20% (đòn bẩy tài chính 5 lần).

* Tỷ lệ cảnh báo: 10%.

* Tỷ lệ xử lý: 7%

* Không tính lãi tiền hỗ trợ vốn.

* Phí chuyển nhượng: 0.1% - 0.2% (tùy theo khối lượng giao dịch trong ngày)

- 0.2%: Nếu Giá trị Giao Dịch < 200 triệu/ngày: 0.2%

- 0.15% Nếu 200 triệu =< Giá Trị giao dịch < 1 tỷ

- 0.1% Nếu Giá Trị giao dịch >= 1 tỷ

(tạm thu 0.2% khi giao dịch, cuối ngày hệ thống sẽ tính mức phí thực thu và trả lại phí thu dư vào tài khoản của khách)
Giao dịch ngắn hạn là T+0, trong ngày Long short thoải mái.
Giao dịch dài hạn là T+3, sau 15 ngày.
Hôm này dài hạn đã triển khai, ngắn hạn sẽ triển khai vào ngày 11/01, nhưng đau cái là nó chưa triển khai ngoài HN mà mới triển khai ở HO.:'(:'(:'(
Khi nào có ở HN là em chuyển tiền chứng sang đó chiến.

meccameng

Xe tải
Lâu lắm mới thấy 4r có những tranh luận bổ ích thế này. Hôm nay đầu phiên các cụ hô chạy, ra hàng vì thị trường điều chỉnh, nhưng khi kết thúc phiên mới ngã ngửa ra rằng Ho vẫn lên 1,93 điểm, lên mà gọi là điều chỉnh? Các cụ nhận định sai rồi. Chỉ sàn HA thì giảm điểm (Hơi nặng)... Chắc là do tin đồn nào đó vào những phút cuối có tác động mạnh lên sàn thứ cấp này... cái này chắc mai cũng ảnh hưởng tới HO lúc đầu phiên. Lúc số lượng giao dịch ít các cụ cũng lo, giờ kl giao dịch cao các cụ cũng sợ:P ? Thế nào mới không sợ nhỉ?
thêm nữa các sàn châu á xanh lét hết...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng