Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

sunnyhanoi

Xe điện
Hôm nay em quăng mất 1/3 số cổ phiếu :21:, thời gian múc lại chưa xác định rõ
Còn up đến Tết cơ mà thầy ơi, sao đã vội ra hàng sớm thế??? :21::21::21: Chắc có RAL phải không thầy? Cũng phải được 20% ý thầy nhỉ??? :69:

Binbop

Xe tải
trả anh cái chén bát tràng đi:21::21::21:
PVX 2 phiên khợp hơn 10mil cổ, Thay máu hoàn toàn rồi :)) 3xx thẳng tiến :102:
Hàng PVX là thoái vốn 36 triệu cổ giá 25
Đội đánh cũng mạnh đấy

buggy

Xe tăng
Hôm nay ko phải rung lắc mà có một số nhà đầu tư tỏ ra mình " khôn" trước thiên hạ 1 bước nên đã ...vội vã chốt nhời :41::41::41:
Cười người hôm trước hôm sau người cười.

Bác nên ngả mũ trước nhưng người bán hôm nay, vì họ đã xúc tưng bừng từ 450-430-480.

strongrich

Xe tăng
PVX rung lắc nhiều bác bị mất hàng quá, không biết nhà Foto có rụng không nhỉ??? :^)
EM cũng cầm tí PVX thấy khối lượng khớp khủng nên cũng kinh lắm! Có tin một cổ đông lớn của PVX thoái vốn, nhưng em nghĩ giống như VIS mấy tháng trước, ngay sau khi SJS hay SDx nào đó thoái vốn 2tr CP thì VIS bắt đầu chạy một mạch từ 3x lên 1xx. Em cư bám trụ PVX lên 4x rồi tính sau ợ! Các cụ có can em không?:102:

bin1408

Xe tải
Cười người hôm trước hôm sau người cười.

Bác nên ngả mũ trước nhưng người bán hôm nay, vì họ đã xúc tưng bừng từ 450-430-480.
Anh em cùng đưa ra nhận định, hoà khí sinh tiền
Em là em quý các bác OFs lắm đấy (b)(b)(b)

p/s: hôm nay em bán 1 con CE
Ngứa tay mua 1 con sàn SSC, giá 52, >60 em mới bán
thế mới vui :)):)):))

fotocopy

Xe tăng
Thống kê giao dịch NĐT NN HAX trong ngày:
__________________________Mua________________Bán________________Mua-Bán

Khối lượng_________________695.500_____________365.700_____________329.800

% KL toàn thị trường_________1,87%______________0,98%

Giá trị_____________________27,07 tỷ_____________11,72 tỷ____________15,35 tỷ

% GT toàn thị trường ________2,04%_______________0,88%

Bọ tây lông múc ác phết nhể (léo sợ kẹp trym à)

GTS

Xe tăng
----------------------------------------

Anh buggy hôm nay chốt hạ con đá quý phải ko ạ...thảo nào em nó ko trần đc...Các cụ nào mua đc từ 450-480 mà giữ được giờ mới xuất thì em ngả mũ ...n lần luôn ạ :)
Cụ ngả mũ đi, ở đây em biết khoảng 10 cụ mua từ 420 nhờ công tư vấn của em. :21: :21: :21:

meccameng

Xe tải
sắp điều chỉnh rồi, chúc mừng các bác chốt lãi giá trần hôm nay(b)
Cụ ngồi đấy mà há miệng chờ sung, đang up ầm ầm mà kêu xuống... Hôm nay chỉ cụ nào mua đcj vùng giá 450/480 thì vọt ra một ít mua mấy món đồ cho nó sung sướng thôi chứ cụ xem sức cầu còn mạnh thế kia mà... Cụ xem tây lông nó quay lại mua như điên kia kìa...
Theo tui có một số nguyên nhân làm thị trường khó giảm trong thời gian ngắn, ít nhất là trong khi chinh phục đỉnh cũ 635 (điều chỉnh 15-20P sau vài phiên tăng là bình thường).

1. Với tốc độ tăng GDP như 2009 thì TTCK VN tăng lên mức 60x là ko quá nóng. Nhiều ng đưa ra các con số thống kê rằng TTCKVN thuộc nhóm tăng nhanh I trên TG nhưng nếu nhìn nhận kỹ một chút thì VN là 1 trong số ít nước có GDP tăng mạnh trong nhóm đó. Xét về tương quan thì rõ ràng mức độ tăng như thế vẫn còn khiêm tốn tính theo mặt bằng chung.

2. Tâm lý bi quan thái quá trong 2 tháng cuối năm cũng chính là động lực thúc đẩy VNI chinh phục đỉnh cũ. Cụ thể là: lo sợ lạm phát tăng cao, room tín dụng thấp, cấm bán T+, quan ngại các chính sách vĩ mô.

- Lạm phát đã dc kiểm soát thành công trên mong đợi.

- Đầu năm chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng còn mênh mông (dù cũng ko thể xài vô tội vạ).

- Chuẩn bị gd T+2 (trong tháng này có văn bản trễ I là cuối tháng 1 đầu tháng 2 sẽ áp dụng).

- Các chính sách vĩ mô trong năm mới đang cổ vũ mạnh mẽ cho VNI (các bác cần tiền tui đóng cửa sàn vàn, các bác cần lướt sóng tui cho T+2, các bác cần thanh khoản cao, tui cho ký quỹ).

Thực tế việc chinh phục đỉnh cũ của VNI chỉ là việc lấy lại những gì đã mất chứ ko có gì là ghê gớm.

3. Với việc mạnh dạn điều chỉnh tỉ giá USD và tăng LSCB cộng thêm gói hỗ trợ trung hạn sẽ tiếp thêm sức mạnh cho nhóm ngành XK (nhất là Thủy sản), hàng tiêu dùng (đặc biệt là mùa Tết) thì ít nhất chúng ta cũng có điểm tựa của nhóm ngành này tạo thêm lực đẩy cho VNI. Chinh phục 635 dc thì công của Thủy sản, hàng tiêu dùng Tết là ko nhỏ.

4. Báo cáo sản xuất kinh doanh năm 2009 là 1 bàn đạp vững chắc đẩy VNI lên. Đương nhiên trước khi đầu tư vào 1 mã ai cũng dự đoán sơ bộ về nó, nhưng chắc sẽ có nhiều bất ngờ thú vị làm cho VNI bốc đầu. Báo cáo chắc là hơi bị đẹp.

Kết luận lại là theo tui các bác múc cật lực vào. Thử hỏi tại sao các tin tốt cứ xuất hiện lần lượt từng tin? các bác nhìn mốc thời gian các sự kiện trong năm nay đi sẽ thấy đó là 1 tuyên bố. Các anh cứ múc, tui sẽ hỗ trợ VNI từng bước đi lên.

Đặc biệt: nhảy lung tung ko có lợi trong trước mắt. Mua và giữ.

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Trong một con sóng lớn, có rất nhiều con sóng nhỏ, cứ kẻ một đường trendline và 1 đường resistence + quan sát giao dịch mà chiến (đừng làm một vấn đề đơn giản trở thành phức tạp :21:), nếu có sai thì nhẩy mã khác. Mà sai là chuyện thường ở huyện.

RAL ngon thế làm sao bán được, cả phiên chẳng rung tý nào, còn phải ăn 10% nữa, anh mới được có 16% :21:, thằng này mình có duyên, từ ngày chơi thằng này chưa kẹp phát nào :41:
Còn up đến Tết cơ mà thầy ơi, sao đã vội ra hàng sớm thế??? :21::21::21: Chắc có RAL phải không thầy? Cũng phải được 20% ý thầy nhỉ??? :69:

Chỉnh sửa cuối:

kieninlove

Xe tăng
Điều chỉnh nhỏ = bỏ qua = giữ cổ có khi lại ngon lành hơn nhảy nhót linh tinh :21:
Điều chỉnh mạnh = bán = chờ mua giá thấp :21:

buggy

Xe tăng
Kết luận lại là theo tui các bác múc cật lực vào. Thử hỏi tại sao các tin tốt cứ xuất hiện lần lượt từng tin? các bác nhìn mốc thời gian các sự kiện trong năm nay đi sẽ thấy đó là 1 tuyên bố. Các anh cứ múc, tui sẽ hỗ trợ VNI từng bước đi lên.

Bài của bác, đọc rất hay. Nhưng sao bác ko post vào khoảng 20-25/12/2009 nhể??? Những cái bác nói nó có từ trước đó cơ!!!

Em nghĩ, những ông đã múc xả dàn, thì bây giờ xúc hay xả chả thành vde lắm. Chúng ta đang ở phòng VIP trên tàu mà.

Nhưng tàu đã chạy, mới lao lên đánh đu vào cửa, thì chết nhiều hơn sống. Kể cả lần này thành công, thì lần sau sẽ chết.

Có bác gì nói, nếu ai đã bỏ lỡ sóng này, nên chờ sóng sau, chí lý. Cố lao theo thì tính thử xem xác xuất VNI lên 580 là bao nhiêu???

bes

Xe lăn
-------------------------

nghe nhạc hiệu của cụ Binbop thì có thể hiểu cụ ấy bên bang " chốt lời và chờ điều chỉnh" :ohmy: cũng là hợp lý nếu cụ ấy đã chốt lời hôm qua hoặc hôm nay.

Những người đã bán đương nhiên họ tính đến đoạn điều chỉnh thì họ mới bán, để mua lại rẻ hơn hay chốt lời tại đỉnh hay đánh mất hàng thì phải 1 thời gian nữa mới biết được.
Ở trong cái thị trường này, khôn dại cách nhau chỉ 1 bước chân thôi. Hôm nay than tiếc, ngày mai lại vỗ đùi khen mình giỏi thế hoặc ngược lại.
Em kính phục những cụ kiếm được nhiều tiền từ chứng khoán, với em thế là giỏi cho dù họ chả bao giờ phán VNI thế nọ, thế kia - cho dù chả biết đỉnh đáy là ở chỗ nào. Đúng, kiếm được nhiều tiền mới gọi là giỏi.

bizviet

Xe điện
Có câu trả lời về việc cho vay ở sàn vàng đây rồi:

"Đến nay, mặc dù hoạt động của các sàn giao dịch vàng đã chững lại thì dư nợ cho vay trên các sàn giao dịch vàng tại Hà Nội và Tp.HCM cũng hơn 2.000 tỷ đồng."

Vậy nếu stop cái sàn vàng này thì tất cả tiền mà ngân hàng cho vay ở sàn vàng sẽ đổ sang cho vay chứng khoán, hoặc cho vay doanh nghiệp.

@Giờ mới đọc kỹ cái tiêu đề của cái thớt này, "Trứng Chim Cút nở Khủng Long." bỏ mệ thế thì bị dính chất độc mầu da cam à ??

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
"Đến nay, mặc dù hoạt động của các sàn giao dịch vàng đã chững lại thì dư nợ cho vay trên các sàn giao dịch vàng tại Hà Nội và Tp.HCM cũng hơn 2.000 tỷ đồng."
Vậy nếu stop cái sàn vàng này thì tất cả tiền mà ngân hàng cho vay ở sàn vàng sẽ đổ sang cho vay chứng khoán, hoặc cho vay doanh nghiệp
Kiểu gì thì bên chứng cũng có phần lợi ko nhỏ từ đống này, nhưng đấy là chuyện về sau (sau Tết ta). Chính cái đống này sẽ là tác nhân cho con sóng kế tiếp đây. Còn mấy bưã nay thì thị trường đang lên bằng niềm tin thôi, tiền từ vàng chưa có đâu ạ:D

buggy

Xe tăng

Vậy nếu stop cái sàn vàng này thì tất cả tiền mà ngân hàng cho vay ở sàn vàng sẽ đổ sang cho vay chứng khoán, hoặc cho vay doanh nghiệp
2K tỷ thì muỗi.

Cá nhân em thì nghĩ dòng tiền sàn vàng chảy sang chứng chỉ là muỗi.

Mà em chả quan tâm lắm đến vi/vĩ gì hết. Lão thấy bói cứ phán cản ở đâu thì em lắc lư ở đó một tý. Lúc nào bà con điên hết lên vì CK, xếp hàng dài đòi mua (100k ato+ce dvoi đá quý), thì em đổ ra giúp bà con.

Nói vậy thôi, tuần trước đua đục nắp hộp, mấy phát ko thủng, run như cầy sấy.:21::21::21:. Hôm nay cho một ít đua nóng đi chơi, thế là số còn lại tự nhiên thành con ngoan trò giỏi.:21:.

@Biz : Cái cảng ấy ngon nhỉ cụ. 62 tỷ VDL * 28 ~ 200 tỷ. Mua dc miếng đất to tổ bố. Cho con cái chúng ta (b)(b)(b)

Binbop

Xe tải

rất hoan nghênh tinh thần lạc quan của cụ, nhưng CK là môn đầu tư cả đời chứ ko phải là chơi CK như kiểu đánh bạc được, tt từ 420 tăng đến hôm nay là 532 cũng là nhờ các thông tin tốt mà cụ đã biết, còn để tăng đuợc tiếp thì phải có điều chỉnh để tt lành mạnh và có thể tăng tiếp còn khẳ năng tăng nóng thêm 1,2 phiên nữa như cụ mong đợi thì rơi thảm giẫm đạp lên nhau để chạy, tại sao ta không chốt lãi để tránh điều chỉnh khi mà chưa biết điều chỉnh về đâu khi tt hoàn toàn dựa vào tâm lý Theo thông tin nhận được từ phía ngân hàng hôm nay: lãi suất liên ngân hàng vẫn còn cao, Ngân hàng nhà nước vẫn chỉ đạo mở tín dụng từ từ, chỉ cho phép các NHTM cho vay 70% trên tổng nguồn huy động được. Tại thời điểm hiện tại, nhiều ngân hàng ko có tiền để cho vay do không huy động được vốn.
Từ nay đến tết âm lịch, cung tiền của ngân hàng không thực sự tốt

bin1408

Xe tải
Em hỏi khí không phải.
Các cụ đã hoà hết chưa ạh :41::41::69::69:
Chả biết các cụ khác thế nào
Riêng em, VNI cứ phải đầu 6xx em mới hoà ah :)):)):))

pepsee

Xe hơi
Em bị kẹp VSH loss -25%, chẳng biết bao giờ mới Xuân Hòa, :102::102::102:
Cụ nào chơi VSH cho xin thỉnh giáo với ạ

Nine

Xe điện
Mai em xả ACB . Té trước hơn 10% cho lành ạ :69::69:

JamesB

Xe buýt
Em bị kẹp VSH loss -25%, chẳng biết bao giờ mới Xuân Hòa, :102::102::102:
Cụ nào chơi VSH cho xin thỉnh giáo với ạ
Em té hết hôm nay giá 18.2 rồi ợ.
Em cũng mất với em này gần bằng cụ (may mà chăm đảo hàng hàng thì còn nặng hơn). Nó mà xuống 16 là em lại nhảy vào tiếp (nhưng chắc không có ngày đó rùi).

Trạng thái
Thớt đang đóng