Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binbop

Xe tải
Thị trường hôm nay cho tín hiệu bùng nổ theo đà, nhưng uptrend được xác nhận yếu:
- phiên bùng nổ theo đà nằm khá xa tính từ đáy. (uptrend được xác nhận là mạnh nếu bùng nổ theo đà năm trong phiên thứ 4 đến thứ 8).
- Mặc dù thị trường tăng điểm mạnh so với phiên trước (tăng 15 điểm) nhưng giá đóng cửa nằm gần giá thấp nhất trong ngày cho thấy phần nào áp lực chốt lời ở mức điểm kỳ vọng này.
=> Như vậy khả năng vẫn có 1 uptrend nhưng có lẽ là không mạnh, hoặc thị trường sẽ điều chỉnh và tích lũy trở lại để đi vào một xu thế uptrend dài.
Chúng ta cần chờ đợi xem xét sự điều chỉnh sắp tới để có thể giải ngân kịp thời

oto2banh1618

Xe điện
Em thuộc Up bang nhưng sau khi xem lại chart Meta thì thấy các cụ nào ra hôm nay là chuẩn...sắc xuất phiên ngày kia điều chỉnh khá cao...em dự tí ạ :P

meccameng

Xe tải
Mai em xả ACB . Té trước hơn 10% cho lành ạ :69::69:
Hich... hôm nay em vào được giá 39.6... mai bác xả chắc em vào được giá 38... Ôm , ôm ,ôm... Thị trường bắt đầu xuất hiện những cơn điên.

bizviet

Xe điện
Con này không rõ có thù oán gì với bọn khoai Tây mà nó xả kinh quá.

@Buggy: Em đã mua được tý nào thằng đó đâu. Chắc phải chờ điều chỉnh. Em toàn phải đi khai quật những em như thế, mà có khi lúc có ăn nhất thì mình lại té mất rồi :)).

Em chọn được mấy em để lắc vong nâng cao sức khỏe rồi, trước đây hay lắc vòng em CLC nhưng em này hôm nay chính thức chia tay không ngày trở lại.
Em bị kẹp VSH loss -25%, chẳng biết bao giờ mới Xuân Hòa, :102::102::102:
Cụ nào chơi VSH cho xin thỉnh giáo với ạ

Chỉnh sửa cuối:

meccameng

Xe tải
Tìm mãi cũng thấy bác Indicator này xuất hiện. Bác cứ xuất hiện là em có hy vọng xả xong mua được hàng giá rẻ. Hôm nay em xả rùi bác ah. Cứ sướng tí là không kìm được :21::21::21:.
Cụ cứ xuất đi nhé... Chúc cụ mua đáy bán đỉnh chứ đừng nhẩy bám tàu như em...Cũng là 5 ăn 5 thua thôi nhưng đúng là phải liều cụ ạ. Cụ xả được bao nhiêu trong số 1.9 triệu cổ phiếu của ACB? Em mua được có tí tẹo bằng cái lông trên mình con voi ấy thôi...Lỗ chổng vó từ 630 xuống 450 còn chịu được nữa là thị trường mới UP có 2 phiên mà đã vội xuất... Có vội quá không hả chj, có ăn non quá không hả cụ... Chơi thì phải tham, chỉ khi nào thấy người khác tham hơn mình thì mới sợ thôi. Chúc cụ mai mua được giá rẻ hơn hôm nay, nhưng cũng nhác cụ mai ACB sẽ bắt đầu với giá tham chiếu là 40.4 đấy...:21::21::21:

M&M

Xe điện
Bác kẹo M&M cứng cỏi thế mà giờ cũng bạc nhược thế à? Phần lãi trước đâu rồi, hay bay hết rồi mà thảm thế... Thua keo này bày keo khác chứ...Mà T+4 mới biết là thua hay thắng mà bác... Sợ gì:27:
Em thề với bác từ trước đến giờ em chưa bao giờ là người cứng cỏi.
Ngaỳ trước còn được ở cạnh thầy còn được phím. Giờ bị bắt xuốgn núi rồi phải tự thân vận động nên cứ hèn tí cho nó an toàn.
Với em Tiền không quan trọng, quan trọng là được bao nhiêu tiền. Ngồi đếm cổ phiếu lên giá em đếm nhiều rồi, như chưa bao giờ ăn đủ cả, thế nên em cứ chắc chắn cái đã.
Time còn dài có tiền là có tất cả mà bác.
Bác mắng em bạc nhược thế này em tủi thân quá(mặc dù em bạc nhược thật), hức.
Thật :'(:'(:'(

bizviet

Xe điện
Hehehe có bao nhiêu em xinh đẹp, thì chỉ cần ghét phát là bỏ luôn hehehe.

Trước chuyên VSH, nhưng từ ngày em nó "sinh nở" là bỏ luôn. Giờ chính phủ cấm hút thuốc chẳng lẽ mình lại ủng hộ bọn sản xuất thuốc :21:, mà phải quay lại dược :21:.

Giờ sẽ trung thành với RAL, cao su và dược. RAL này vẫn còn miếng đất to làm mồi thì còn nhẩy nhót thoải mái nhiều năm nữa :21:

@Sunny: Sao lại gọi thời này là thời loạn. Chứng mà không down, không up thì làm gì có chứng mà ăn :21:
Thầy cẩn thận gớm, vừa mới cấm hút thuốc nơi công cộng cái đã vội ly dị em nó ngay :21::21::21:

(fotocopy cướp nick)

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cũng là 5 ăn 5 thua thôi nhưng đúng là phải liều cụ ạ...Lỗ chổng vó từ 630 xuống 450 còn chịu được nữa là thị trường mới UP có 2 phiên mà đã vội xuất... Có vội quá không hả chj, có ăn non quá không hả cụ... Chơi thì phải tham, chỉ khi nào thấy người khác tham hơn mình thì mới sợ thôi. Chúc cụ mai mua được giá rẻ hơn hôm nay..:21::21::21:
Thị trường CK rất cần những người anh dũng như cụ này, thế thì mới có đồng ra đồng vào chứ ông nào cũng chắc lép như thầy biz hay cao thủ như cụ bug thì lấy qué đâu ra tiền lời với lãi (b)

buggy

Xe tăng
Thị trường CK rất cần những người anh dũng như cụ này, thế thì mới có đồng ra đồng vào chứ ông nào cũng chắc lép như thầy biz hay cao thủ như cụ bug thì lấy qué đâu ra tiền lời với lãi (b)
Cụ cho em xin 2 chữ cao thủ. Em chỉ là lấy sở trường thắng sở đoản.

Cứ chơi sóng dài thì kiếm tiền ít tí, nhưng khó mất tiền. Ra vào có lý do & target đàng hoàng thì ko ai thịt dc mình. Mình lại tỉa dần chúng nó.

Em thấy thích nhất là mấy cụ hô khẩu hiệu, có mấy cụ ấy, mình mới có xèng.

@ Lão Biz : cái vụ đầu tư nó phải từ từ. Tìm ra dc 1 chú thơm thơm, đợi giá thơm, mua vào lai rai, mua dài dài. Em chả vội. Mà đệ bác giỏi thật, phán còn hay hơn bác:21::21::21:. Vẽ cái hộp đựng đá, em bỏ vào xóc lên, xóc loan xạ mà ko rớt viên nào:77::77::77:

vonam

Xe hơi
.Lỗ chổng vó từ 630 xuống 450 còn chịu được nữa là thị trường mới UP có 2 phiên mà đã vội xuất... Có vội quá không hả chj, có ăn non quá không hả cụ... Chơi thì phải tham, chỉ khi nào thấy người khác tham hơn mình thì mới sợ thôi. Chúc cụ mai mua được giá rẻ hơn hôm nay, nhưng cũng nhác cụ mai ACB sẽ bắt đầu với giá tham chiếu là 40.4 đấy...:21::21::21:
Chơi thì phải tham: ĐÚNG
Khi người khác tham hơn mình thì sợ: ĐÚNG LUÔN
Nhưng vấn đề ở chỗ: em chả bao giờ biết được khi nào thiên hạ tham hơn mình bác ạ, do vậy em ít tham hơn thiên hạ cho chắc. Đang uptrend nhưng vì ít $ nên em ra bớt 1 ít, chờ điều chỉnh xong xđ xu hướng chắc ăn em lại vào lại. Bác cq em cũng chơi, nhưng bác ấy có tiền tỉ, có nhà lầu xe hơi, nên chơi theo kiểu mua đáy bán đỉnh, chứ em mà chơi kiểu đấy vợ em nó ra đường liền vì đâu có xe hơi để bán đâu:'(:'(

bizviet

Xe điện
Oạch, chết rồi, giờ mới ngồi nghiên cứu kỹ con RAL, lần trước liếc qua thì chỉ mong nó lên 32 là ổn, giờ nhìn lại đợt này nó phải lên đến 36~37 thế có chết không :77:. Lẽ ra hôm nay phải tranh thêm một ít

TVC =>Thế thì mai HA tèo hả :21:
Ho thì sau 2 ngày bật mạnh, cần phải điều chỉnh, nhẹ thì về 518, nặng thì về 500 nhở

Chỉnh sửa cuối:

vuthang100

Xe đạp
Theo như chart thì em thấy cả VNI lẫn HA đều xuất hiện cây nến dài bứt khỏi fizline và MACD đang có xu hướng lên rất mạnh nên em dự phát là đang vào giai đoạn UPTREND:P

GTS

Xe tăng
Theo như chart thì em thấy cả VNI lẫn HA đều xuất hiện cây nến dài bứt khỏi fizline và MACD đang có xu hướng lên rất mạnh nên em dự phát là đang vào giai đoạn UPTREND:P
Tức là trong tuần này vượt qua cái cản 545 thì đích đến là 600 phải không ạ. :63: :63: :63:

dungla

Xe buýt
Cứ phải liều thì mới được nhiều các cụ ạ. Như em chẳng hạn :)) liều vãi mìn ra. Gấu nhà em cứ gọi là không nhìn mặt. Giờ thì lại (l)(l)

vuthang100

Xe đạp
Tức là trong tuần này vượt qua cái cản 545 thì đích đến là 600 phải không ạ. :63: :63: :63:
Theo chart thì ngày mai là ngày nhạy cảm vì sẽ chạm fizline phía trên. Có lẽ TT sẽ lừng khừng vài hôm. Nếu dòng tiền từ Vàng về sớm thì ngon.:P

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Nếu xét riêng về TA thì theo em VNI cùng lắm lên 550 và HA lên 190 là cá hồi sông nin. Nhưng trong CKVN thì mọi cái đều có thể, do vậy cần kết hợp với FA, từ tâm lý chốt lời, dòng tiền..hầm bà làng.

M&M

Xe điện
Chart của em thì nó thế này. Em nghĩ nó chạm vào cái điểm tròn và đường ngang đấy sẽ có điều chỉnh.

Kết hợp với chart này

Em kết luận là sẽ có điều chỉnh vấn đề là khi nào và bao giờ.
Tạm thời em đặt thời gian là ngày mai bắt đầu :6:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Theo chart thì ngày mai là ngày nhạy cảm vì sẽ chạm fizline phía trên. Có lẽ TT sẽ lừng khừng vài hôm. Nếu dòng tiền từ Vàng về sớm thì ngon.:P
Trong forex cú chạm Fizline của hai sàn nếu có sắp tới sẽ là cú FT2010, cú này em bet tiền short vô tư, nhưng trong CKVN em léo biết:'(:'(:'(

bes

Xe lăn
Uptrend thì cụ Biz nói lâu rồi, mọi người đều nhìn nhận là 1-2 ngày tới tương ứng với VNI ~550 sẽ có quả điều chỉnh nhưng điều chỉnh mạnh hay yếu, nhanh hay chậm nó mới là vấn đề.
Hàng của em như đạn đã lên nòng, cửa lên còn thì tiếp tục hold, thấy mùi khét là bóp cò. Lên cũng tốt và nếu có xuống cũng chả phải xấu.

Trạng thái
Thớt đang đóng