Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binbop

Xe tải
Em nói thật nhá, cụ bảo tin đồn đã giải tỏa, ví dụ như vụ DC chẳng hạn, hôm nay thì Cafe F đăng như vậy, nhừng đúng cách đây 1 tuần em có làm việc với TGĐ của Núi Pháo, sau đó em gặp CT và PCT Tỉnh TN với tư cách nhà ĐTNN vào TN, em nói luôn cho nó nhanh là DC đang bị sa lầy với 120 Triệu và không biết số phận NP sẽ ra sao, hậu quả của cú này đối với DC sẽ không nhỏ và buộc họ phải có cách điều chỉnh hành vi, điều chỉnh hành vi bằng cách gì thì em không thể nói được ở đây vì nó liên quan tới chính trị.
Em nhan DC dương link asianinvestor.net lúc tt có dấu hiệu bán tháo thấy chỉ là DC thay CEO chả liên quan đến thoái vốn ở VN, SAU đợt này tt sẽ nhờn với tin đồn xấu và có lợi cho cơ hội ngắn hạn

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em nhan DC dương link asianinvestor.net lúc tt có dấu hiệu bán tháo thấy chỉ là DC thay CEO chả liên quan đến thoái vốn ở VN, SAU đợt này tt sẽ nhờn với tin đồn xấu và có lợi cho cơ hội ngắn hạn
vấn đề ở đây không phải chuyện thay CEO, hay 120 triệu, vì 120 triệu với CKVN là muỗi đốt gỗ, vấn đề là DC đang xem xét lại hành vi, chiến lược mới là cái em quan tâm thôi. Giống như vụ mấy thằng bị bankruptcy bên mỹ hồi trước thì sau đó là cái gì tiếp theo...hị hị...sau đó cả TG tèo, hay như vụ Dubai, Jal thì what's next????

Chỉnh sửa cuối:

Binbop

Xe tải
vấn đề ở đây không phải chuyện thay CEO, hay 120 triệu, vì 120 triệu với CKVN là muỗi đốt gỗ, vấn đề là DC đang xem xét lại hành vi, chiến lược mới là cái em quan tâm thôi. Giống như vụ mấy thằng bị bankruptcy bên mỹ hồi trước thì sau đó là cái gì tiếp theo...hị hị...sau đó cả TG tèo, hay như vụ Dubai, Jal thì what's next????
nói thật với cụ là em ra hàng vào ngày tt bật lại mốc 550 ra tói sàn luôn giống KDC hôm vừa rồi

bizviet

Xe điện
Ui trùi hôm qua mà các cụ còn nói dài thế cơ à :21:. Thôi đê

Chán các cụ lắm, lúc thì lạc quan quá mức, lúc thì bi quan thái quá.

Em nông dân, không có suy nghĩ sâu xa như các cụ, nhưng em kết luận luôn: Éo chết được đâu, lịch sử thì chưa lần nào index lao từ biên dưới của dải bollinger lên đên biên trên và đục biên trên của dải bollinger mà lại lao xuống ngay cả mà đó chỉ là điều chỉnh cho 1 uptrend, còn phải đục bollinger ít nhất 1 lần nữa. lần này sẽ xuống đến khu vực ~480 là sẽ up tiếp, em không chính xác từng điểm đâu vì ở Việt Nam nó thế. Khi nào đến khu vực đấy, nhà em sẽ theo dõi, có tín hiệu là vào sợ ** gì.

Đã phân tích kỹ thuật thì cứ theo kỹ thuật, đừng để cái lọ, cái chai nó tác động, mấy vụ vớ vẩn là mang ra cho nó vui thôi. Tất cả nó ị hết vào chart rồi, tất cả những tin như kiểu DC nó đã có từ lầu rồi, các quĩ lớn, tay to đều biết hết rồi chứ không phải như các cụ giờ mới thấy trên website của chúng nó đâu. Cả vài tháng nay chúng nó đi cắt cỏ với cụ buggy thì cả làng ai cũng biết rồi.

Trên này rất nhiều đồng chí vẽ chart thì rất đúng, nhưng khi mua thì lại thiếu tự tin và lại mua theo tin, nên đa phần là chết (kiểu như VSP ấy)

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Xin tham khảo và cám ơn ý kiến cuả cả 2 cụ đaị diện Quỹ, cụ nào cũng là thứ dzữ và em đã sáng lên nhiều (b) Phải có thế này thế kia thì mới có tiền rơi tiền vãi, chứ nếu ai cũng đúng hướng 99% cả thì loại tôm tép cò gỗ như bọn em (rất đông) có mà đói dài.
Sáng mở hàng vào thu nhận tất cả các thể loại thông tin, cộng với lát nưã dòm bảng em sẽ tính mua hay bán con gì, mã nào. 1 lần nưã xin cảm ơn :6:
(sáng sớm đọc câu ký cuả bác M béo cũng thấy vui)

rfs

Xe điện
nói thật với cụ là em ra hàng vào ngày tt bật lại mốc 550 ra tói sàn luôn giống KDC hôm vừa rồi

E thấy cụ nói thật nhiều, chẳng lẽ quỹ bên cụ thoát hàng từ hồi 23/11/2009 :6::6::6:. Kể ra như thế cũng ổn, nhưng từ đó đến giờ cũng kiếm được kha khá rồi. :41::41:

Farmer

Xe hơi
Ối, các cụ hăng nhỉ, em thì vẫn mua vào, chuyên mua đỉnh bán đáy mà.
Em mua từ hôm 53x đến giờ đấy, vẫn chưa hết tiền, em mua được đến tận 450 mới hết cơ, lúc ấy còn xuống nữa em tạch. Nếu lên lại 480 thì em lãi.
Tính toán, biểu đồ gì cho mệt:21:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
OTC MB tèo

SAMT của thày 0.95 thoái ra xèng đâm ngon

Từ ngày 28/1, dừng mọi hoạt động môi giới cổ phiếu tự do

Hà Nội (TTXVN 12/1)

Uỷ ban chứng khoán Nhà nước vừa có văn bản yêu cầu các công ty chứng khoán dừng hoạt động môi giới cổ phiếu tự do (OTC) kể từ ngày 28/1/2010 nhằm chấn chỉnh lại hoạt động thị trường.

Theo đó, Uỷ ban chứng khoán yêu cầu các công ty chứng khoán có hoạt động môi giới cổ phiếu tự do như công ty chứng khoán VNDirect, CTCK phố Wall…sẽ phải dừng hoạt động.

Hiện công ty chứng khoán VNDirect đã công bố thông tin đến các nhà đầu tư và đưa ra thời hạn tất toán trạng thái. Cụ thể, yêu cầu nhà đầu tư đang có trạng thái mua chứng khoán cần làm thủ tục rút chứng khoán các mã chứng khoán trước 12h ngày 28/1/2010. Trong trường hợp có nhu cầu repo chứng khoán, nhà đầu tư có thể đến làm thủ tục repo trước 12h ngày 28/1/2010. Nhà đầu tư đang có trạng thái bán chứng khoán cần phải mua lại chứng khoán trước 11h ngày 28/1/2010….

bizviet

Xe điện
70% của số 0,95 đới về tài khoản rồi, số còn lại chờ quyết toán nốt, đại để là giữ lại xem có thằng nào đòi nợ cái gì nữa không, ví dụ như thằng thuế chẳng hạn.

@Google rút khỏi Trung Quốc, cuộc chiến Mỹ Trung bắt đầu và hành động của chúng ta?

@OTC ngừng, Vàng thế giới cá độ với chỉ số index dừng, chúng mày muốn chơi thì lên sàn mà chiến:41:

@Mốc ơi, xóa bớt bài đi nhé, nhà em lại phải cho thêm 1 nick nữa vào blacklist để đọc bài của anh em khác cho nó dễ, spam vãi lái
OTC MB tèo

SAMT của thày 0.95 thoái ra xèng đâm ngon

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
70% của số 0,95 đới về tài khoản rồi, số còn lại chờ quyết toán nốt, đại để là giữ lại xem có thằng nào đòi nợ cái gì nữa không, ví dụ như thằng thuế chẳng hạn.
DC

ông Dominic Scriven cho biết thêm: “Cho đến nay chúng tôi vẫn tiếp tục công việc huy động vốn đầu tư nước ngoài vào Việt Nam. Xin được chia sẻ thêm, chúng tôi dự kiến sẽ ra mắt Quỹ Đầu tư Phát triển Sạch vào cuối quý 1/2010, đây là một quỹ mới đầu tư vào lĩnh vực năng lượng tái tạo và xử lý chất thải, quy mô vừa vào khoảng 50 triệu USD.

Chúng tôi cũng đang tiếp cận thị trường để xúc tiến việc huy động Quỹ đầu tư vào các doanh nghiệp tư nhân (Private Equity fund) trong thời gian tới”.

Về hoạt động đầu tư, Dragon Capital đã và đang tiếp tục tìm kiếm cơ hội cơ hội đầu tư vào những công ty tốt ở Việt Nam. Gần đây, các quỹ của Dragon Capital đã tăng tỷ lệ sở hữu tại Tập đoàn Hoàng Anh Gia Lai và cử đại diện tham gia HĐQT tập đoàn này.

Tổng giám đốc Dragon Capital cũng tiết lộ: “Chúng tôi cũng tận dụng việc thị trường điều chỉnh trong thời gian gần đây để tăng tỷ lệ sở hữu tại Tập đoàn Hòa Phát, Công ty Cổ phần Chứng khoán Sài Gòn, Ngân hàng Eximbank…”.

Một thông tin đáng chú ý là vừa qua Dragon Capital có sự đổi mới, cơ cấu lại hoạt động quản trị điều hành. Trước đây, HĐQT của công ty này có 6 thành viên điều hành; nay HĐQT muốn điều hành tập trung hơn nên đề nghị ông Dominic Scriven giữ vai trò CEO, Tổng giám đốc điều hành. Bí thư kiêm Chủ tịch :21::21:

tuanhaiha

Xe điện
Sở giao dịch chứng khoán TP.HCM sẽ nghỉ giao dịch nhân dịp Tết Nguyên đán Canh Dần từ thứ Hai ngày 15/02/2010 đến hết thứ sáu ngày 19/02/2010. Sẽ tổ chức giao dịch trở lại vào thứ Hai ngày 22/02/2010.

doremonmattich

Xe tăng
Bánh hôm nay spam điên thế, chắc TT có biến động đây :))

buggy

Xe tăng
Cụ chủ quan thế , hế hế. Có khi lão Bích mua Đá rồi cũng nên, tất nhiên là đang bị kẹp :))

Hôm qua em pót là có nhiều tin đồn thú vị mà. :P
Cụ đừng lo cho lão Biz, bang chủ Biz bang thì ko giết thằng khác thì thôi, chứ ai giết dc lão ấy.

Hôm trước lão ấy cảnh báo em là Đá có khả năng gãy ngay sau khi lên đỉnh. Em chủ quan nghĩ nó ko thể trần/sàn trong phiên. Thế là mất ăn:102:.

Chơi Đá quý ko t+ dc thì dễ đứt lắm. Hôm mấy chú mua 37, nó lên 43 đang sướng, t+4 về còn có 39 :21::21:

Binbop

Xe tải
sáng nay em vừa nhận dc thông tin tốt này nhờ các bác kiểm chứng( thanh khoản thị trường NH đang phục hồi, lãi suất ON giảm mạnh, lãi xuất huy động và cho vay của NHTM giảm nhẹ, ko có lý do gì để tăng LXCB cả)

tuanhaiha

Xe điện

M&M

Xe điện
sáng nay em vừa nhận dc thông tin tốt này nhờ các bác kiểm chứng( thanh khoản thị trường NH đang phục hồi, lãi suất ON giảm mạnh, lãi xuất huy động và cho vay của NHTM giảm nhẹ, ko có lý do gì để tăng LXCB cả)
Riêng cái này em confirm được với bác là chưa có cái gì xảy ra cả.
Em vẫn chưa vay được tiền mặc dù tiền mới của em đã về.
Vẫn chưa có tiền trong ngân hàng.
Thật :)

tuanhaiha

Xe điện

@Google rút khỏi Trung Quốc, cuộc chiến Mỹ Trung bắt đầu và hành động của chúng ta?

@OTC ngừng, Vàng thế giới cá độ với chỉ số index dừng, chúng mày muốn chơi thì lên sàn mà chiến:41:

@Mốc ơi, xóa bớt bài đi nhé, nhà em lại phải cho thêm 1 nick nữa vào blacklist để đọc bài của anh em khác cho nó dễ, spam vãi lái
anh thả Mbéo ra đi
thay mattich vào (c)

M&M

Xe điện
anh thả Mbéo ra đi
thay mattich vào (c)
Thả với giam cái giề.
Thầy mặc dù bắt em xuống núi nhưng vẫn theo dõi từng bước đi đới. Đọc bài có nói về VSP là em biết mờ.
Đừng có tranh thủ P A cho mattich vào chỗ của em nhá :102:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Anh cũng đang chờ về 480 rồi mới tính tiếp là nên hòa hay nên oánh, nếu tính hòa thì lui quan, oánh thì oánh....anyway thì phải ngày đó mới quyết định được, kế hoạch cũng chỉ là kế hoach.

Anh vừa bói xong, HNX là 158 tương đương với VNI 480.
Hôm nay hoặc mai là về đến chỗ phải suy ngĩ rồ cụ Tạ nhỉ? :)):)):))
Em có mấy ông bạn bảo cứ ôm tiền để sang tháng 2 rồi tính, ** biết thế nào cả?(c)(c)(c)

doremonmattich

Xe tăng
Các cụ chịu khó đọc bài của mattich thì thấy vứn đề này đã nêu từ hôm kia rồi mà :)):)). TT tèo vẫn tèo thôi. Chưa đỡ được. May ra thì phiên 2 hồi nhể ....

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng