Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

JamesB

Xe buýt
Ngay hôm xem cái V-Đ-V của mốc cho lên khi mở thớt em đã chột dạ nhưng vì cái lòng tham mà vẫn nhảy vào:102:, không "cut" sạch lúc 503. Ủng hộ đầu tháng 2, Vn-Index sẽ loanh quanh mức 45x...(b)

doremonmattich

Xe tăng
Ăn cơm xong nhàn rỗi, nhân thể lúc chiều vừa cá độ với cụ TVC về VNI sẽ xuống chạm 45x cuối tuần này nên vẽ vời tí.
Hôm nay em có múc thêm nhưng để test system mới. Nếu được thì có vũ khí để chiến đấu, nếu thua coi như trả học phí :P :P :P

Đơn thuần về TA :
- Trong chart Ngày, VNINDEX đã vẽ xong cái mô hình V-Đ-V hoàn hảo, hiện giờ đang vẽ nốt cánh tay (hôm nọ mắt lác nên em không nhìn ra, đáng lẽ phải out sạch ruột khi break line tại 503 điểm)
- Đường MACD đỏ xanh cắt nhau mạnh hướng từ trên xuống (bao giờ cũng down, hầu như không có ngoại lệ)
- RSI cả 3 đường đang quấn quít nhau chờ bung mạnh (lên hoặc xuống)

Kết hợp thêm với chart Tuần (dài hạn hơn 1 chút), cũng rất vô tình đang tạo nên mô hình V-Đ-V khác. 2 chart này có 1 điểm chung là gặp nhau tại ~450 điểm. Ngay từ đầu thớt em đã nói bừa là nếu VNI không over được 550 thì sẽ lộn mạnh xuống và thớt tháng 2 sẽ bắt đầu ở 450 điểm.

Về FA em hoàn toàn không biết các chính sách vĩ mô và vi mô hay cách điều hành thị trường. Tuy nhiên em nghĩ sự ảnh hưởng của FA giai đoạn này chỉ làm cho TA chạy nhanh hay chậm mà thôi.

Mời các cụ đâm chém cho vui, có cụ nào về cùng phe em để nhỡ thua còn share tiền độ với em ạ
Hay em làm cái poll xem đáy đợt này là bao nhiêu nhỉ ? :21::21::21:
Em nhất trí với phân tích của cụ. Hội tụ như thế kia thì tèo là chắc rồi, đồng thời khối lượng gd ngày mai sẽ phải giảm thì mới đúng sách.

Tuy nhiên vẫn có khe cho ngoại lệ, tức là một ly ông cụ cho cụ Tạ thắng: Nếu ngày mai KLGD lớn sẽ mọc ra cơ hội cho VNidx giẫy khỏi cái hạn này. :^)

_____

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Em thử đo chinh xác đến từng điểm là khoảng 454 +/-3.
Nhưng khả năng là còn 1 ngưỡng kháng cự ở tầm 47x nữa :41:

Em làm cái chart xí chỗ đã rồi lat em bình luận nhé

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Ăn cơm xong nhàn rỗi, nhân thể lúc chiều vừa cá độ với cụ TVC về VNI sẽ xuống chạm 45x cuối tuần này nên vẽ vời tí.
Hôm nay em có múc thêm nhưng để test system mới. Nếu được thì có vũ khí để chiến đấu, nếu thua coi như trả học phí :P :P :P

Đơn thuần về TA :
- Trong chart Ngày, VNINDEX đã vẽ xong cái mô hình V-Đ-V hoàn hảo, hiện giờ đang vẽ nốt cánh tay (hôm nọ mắt lác nên em không nhìn ra, đáng lẽ phải out sạch ruột khi break line tại 503 điểm)
- Đường MACD đỏ xanh cắt nhau mạnh hướng từ trên xuống (bao giờ cũng down, hầu như không có ngoại lệ)
- RSI cả 3 đường đang quấn quít nhau chờ bung mạnh (lên hoặc xuống)

Kết hợp thêm với chart Tuần (dài hạn hơn 1 chút), cũng rất vô tình đang tạo nên mô hình V-Đ-V khác. 2 chart này có 1 điểm chung là gặp nhau tại ~450 điểm. Ngay từ đầu thớt em đã nói bừa là nếu VNI không over được 550 thì sẽ lộn mạnh xuống và thớt tháng 2 sẽ bắt đầu ở 450 điểm.

Về FA em hoàn toàn không biết các chính sách vĩ mô và vi mô hay cách điều hành thị trường. Tuy nhiên em nghĩ sự ảnh hưởng của FA giai đoạn này chỉ làm cho TA chạy nhanh hay chậm mà thôi.

Mời các cụ đâm chém cho vui, có cụ nào về cùng phe em để nhỡ thua còn share tiền độ với em ạ
Hay em làm cái poll xem đáy đợt này là bao nhiêu nhỉ ? :21::21::21:
Trưa nay uống bia đau đầu chém gió cho nó vui thôi, quan điểm của anh ngay hôm đầu tháng 1 có thớt mới, quan điểm của anh khi đó vẫn là 550 rồi tèo về 500 và sẽ có cú cá hồi ở mức đó để cho kẹp cờ him chạy ra, hai điều trên đã đúng, và khả năng rơi 480 rất cao, nếu rơi qua 480 thì 441 dễ như lấy đồ trong túi, em nhớ hôm BB nó cho VNI lội ngược dòng không, d@k@m@nó, hôm đó tèo 12 point thì hôm sau anh nghĩ 480 nát một đời bướm ròi cơ.
Rồi khi về 441 sẽ lại có cú cá hồi, hồi thật hay hồi giả để tèo về 390 hay không thì phải xem lúc đó ra răng...kekeke

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
SD8: TCT Sông Đà sẽ chuyển nhượng toàn bộ 51,38% vốn góp cho SD7
Thằng 8 = thằng 7.
SĐ lên tập đoàn.
thằng 8 = thằng con của 7 :41::41:
cậu 7 lên Tổng công ty
cháu 8 nằm im
SĐ lên tập đoàn

oto2banh1618

Xe điện
Xem chart cùng các cụ thấy của xuống của Vni xem chừng rất ...sáng sủa ( hu hu...tèo em rồi :mad: )

Nine

Xe điện
Mai mà VNI giảm nữa là em xuống tàu. Thật :):)

bizviet

Xe điện
Các cụ không ai bình loạn vụ giảm tỷ dự trữ bắt buộc tiền $ nhỉ?

Em xin bình 1 cái lợi:
@Trước hết là ngân hàng sẽ được hưởng lợi. Cái khoản dự trự này gần như là tiền chết, giờ được thả ra cũng khá nhiều =>Cổ Ngân hàng sẽ được lợi.

Còn cái lợi khác, hoặc hại thì các cụ cho ý kiến

bes

Xe lăn
ơ, chỉ là em suy luận logic thôi mà. Giả sử cứ cho là VNI xuống thật thì chắc gì đã chết, đầy con lội ngược dòng như ASM, VSP, VIP....đó thôi :41::41::41:, vào đúng vẫn có tiền như thường.
Trên này em thấy có vài cụ đồng minh cùng chờ về 430-450 : nexus, buggy
Share với em vụ cá độ với cụ TVC đê (l)(l)(l)

bes

Xe lăn
Các cụ không ai bình loạn vụ giảm tỷ dự trữ bắt buộc tiền $ nhỉ?

Em xin bình 1 cái lợi:
@Trước hết là ngân hàng sẽ được hưởng lợi. Cái khoản dự trự này gần như là tiền chết, giờ được thả ra cũng khá nhiều =>Cổ Ngân hàng sẽ được lợi.

Còn cái lợi khác, hoặc hại thì các cụ cho ý kiến
Tháo khoán được 3% thì ngân hàng lại cho vay, chứng khoán + bất động sản lại ấm lên. Nhưng thực tế ngân hàng nó có dự trữ tiền $ thật không hay toàn báo mồm, cái này thì chịu - mình ngoại đạo biết sao được. Đợt trước thiếu $ trầm trọng, nó có phần nằm chết kiểu gì chả mang ra lướt, làm gì có chuyện chịu chết.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Cụ Cửu không nên an ủi cụ Tạ kiểu như vậy, cụ Tạ vẫn kẹp nguyên VIP nên cũng có chút mong đợi TT up :21:. Mai bà con chả chạy xịt khói ấy chứ, mới hội tụ ngày đầu mà, ăn thua gì.
đấy đấy, dcm, nếu có T+2 thì hôm nay anh xuân hòa rồi không:'(:'(:'(

bizviet

Xe điện
Trên này có hội beer mà không ông nào múc cổ phiếu bia rượi nhở?

@Bes ơi, lượng $ không ít đâu. Dự nợ bằng $ chiếm tới >30% tổng dự nợ tín dụng đới

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
Em chả dám đoán tt úp cũng không dám đoán tt tèo. Nhưng em cứ đặt tình huống xấu nhất là có đáy, Em bèn chia tiền ra giải ngân dần dần. Hôm nay em vào dần vài chú đã đến tầm ngắm.

Có chú xả hàng ra đánh xuống thì tội gì em không cò rỉa nhặt rác :))

Hì Chả dám bắt đáy, hợp lý là em túc tắc mua cất đi (c)

Binbop

Xe tải
ơ, chỉ là em suy luận logic thôi mà. Giả sử cứ cho là VNI xuống thật thì chắc gì đã chết, đầy con lội ngược dòng như ASM, VSP, VIP....đó thôi :41::41::41:, vào đúng vẫn có tiền như thường.
Trên này em thấy có vài cụ đồng minh cùng chờ về 430-450 : nexus, buggy
Share với em vụ cá độ với cụ TVC đê (l)(l)(l)
Hôm CN vừa rồi bên em có thảo luận về mô hình V.D.V của đồ thị tuần, theo lý thuyết của mô hình này tt về dưới 300 tại thời điểm này là rất khó tuy nhiên tt luôn luôn đúng ta luôn giữ ở thế chủ động, cơ hội cho tt tăng là 60/40, hy vọng vài phiên tới tt sẽ tự phá vỡ mô hình này. TT xuống điểm vì tin gì thì tăng diểm lại chính bằng tin dó

bes

Xe lăn
DKM, em vừa vào check tài khoản online - buồn cười vãi là hôm nay em khớp được vài trăm cổ (chắc có 1 lúc nào đó nó nháy xuống giá em đặt mua khớp 1 phần rồi lên ngay nên em tưởng không khớp được)
Tổng kết con này hoành tráng luôn : lãi 6% trong phiên :41:, đó là Xi măng Hải Phòng, đánh theo máy tính bảo.

Binbop

Xe tải
Trên này có hội beer mà không ông nào múc cổ phiếu bia rượi nhở?

@Bes ơi, lượng $ không ít đâu. Dự nợ bằng $ chiếm tới >30% tổng dự nợ tín dụng đới
sáng nay em nhặt HAD con này có tính dầu cơ cao nhưng phải ngâm tẩm

tranhainam

Xe điện
Vtv1 hômnay lại phân tích là tiền vàng chạy sang chỉ tầm tiền của 1 , 2 đại gia sàn chứng, nên các bác đừng mong tiền từ vàng sang chứng
e chỉ thấy buồn cười bọn làm bản tin tài chính, 0 biết là cố tình bơm vá hay thực sự là 0 hiểu biết, hôm trước 1 kiểu, hôm nay kiểu khác

N-DESIGN

Xe tăng
Em cũng mong HPG về 55, chỉ e hơi khó
Lúc trc em mua 58, bán 67, hôm nay đã 59
Chốt: mai em mua (b)(b)(b)
Thế mà cụ k bán cho em để em còn có người mà xin lại tiền :21::21::21:. Em mua 68.5 cơ, oách chưa????(y)

Tuy nhiên đợt này em thầy nhiều khả năng tt còn xuống nữa nên vẫn bán. Sáng này thấy SSI và một số BCs được đỡ nhưng đến cuối phiên đành buông xuôi nên có lẽ mai mua lại sẽ rẻ hơn.:)

Chỉnh sửa cuối:

dungla

Xe buýt
Có cụ nào chơi dài hạn không, các cụ nhận định ngắn hạn làm em hoang mang quá :102::102:. Em là em cứ xác định ra tết thì bán, quất, sút (y)(y)

Trạng thái
Thớt đang đóng