Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
theo phân tích kỹ thuật của bác Cường này có một đường chỉ báo do bác ấy sáng tạo ra do kết hợp tất cả các công cụ phân tích cho thấy tín hiệu ngày 15 là mốc rất quan trọng có thể là dáy hoặc đỉnh, em cũng đang chờ để kiểm chứng đây ah
Mới tuần trước còn nghe noí là phải xem phiên gần cuối tuần là phiên quyết định bản lề, lên hoặc xuống sẽ rõ ràng. Qua tuần này thì lại xuất hiện thời điểm ngày 15 là mốc rất quan trọng.. tóm lại là TT thay đổi hàng ngày chả có cái chart nào biết được.
Mai có bác nào dám oạch một câu là lên xanh lè không. Nhỡ mai nó lại đỏ thì sao... Thế nên cứ dòm bảng mà chơi thôi ạ, xem chart chỉ là gia vị cho vui..
Chơi chứng ở VN như bác nào noí hôm nay là kết hợp 8 môn nghệ thuật hay cái gì đó chứ chỉ chơi bằng tai, hay bằng mắt thôi thì xương lắm :))

bizviet

Xe điện
Chơi mà tính theo ngày là chết đới, ai mà chuẩn được, mà sai/đúng =50/50 thì coi như lỗ phiền phế. Theo em là nên dùng các chỉ báo dài dài chút thì mới đủ T+4 hoặc là đảm bảo theo được trend. Ngày mai hoặc thứ 6 hòan toàn có thể có 1 phát điều chỉnh nữa mục đích là tạo đáy rồi mới up tiếp.
Vấn đề kỹ thuật thì em hay dùng những cái đơn giản nhất có thể. Cho nó đỡ nhầm, dễ lựa chọn, vì là cuối cùng ta cũng chỉ được chọn mua hoặc bán, chứ có được chọn nhiều đâu?
Mới tuần trước còn nghe noí là phải xem phiên gần cuối tuần là phiên quyết định bản lề, lên hoặc xuống sẽ rõ ràng. Qua tuần này thì lại xuất hiện thời điểm ngày 15 là mốc rất quan trọng.. tóm lại là TT thay đổi hàng ngày chả có cái chart nào biết được.
Mai có bác nào dám oạch một câu là lên xanh lè không. Nhỡ mai nó lại đỏ thì sao... Thế nên cứ dòm bảng mà chơi thôi ạ, xem chart chỉ là gia vị cho vui..
Chơi chứng ở VN như bác nào noí hôm nay là kết hợp 8 môn nghệ thuật hay cái gì đó chứ chỉ chơi bằng tai, hay bằng mắt thôi thì xương lắm :))

bes

Xe lăn
Hôm nay up sọt phiên 3 hơi nhanh. Cái này ai theo dõi phiên 2 đều đoán ra.
Nhưng lý do úp sọt nhanh và mạnh thế chắc là có lý do.
Cụ mât tích dùng 7-8 môn phân tích xem tại sao.
Bài post 1 phút đã bị xóa, đúng là kỷ lục:))
Có thể nào do đội SHB đẩy lên để mai tránh thảm cảnh chào sàn FL không nhỉ ? Mai SHB có khối lượng lớn thì phải để ý

GTS

Xe tăng
Nhìn chart thì rõ ràng chưa tạo đáy, 1 cái nến trắng dài cần thêm 2 cái nữa cho chắc xu thế up, do vậy phải cắt xoẹt cái nữa lên mới ổn được, nên trong tuần em cứ có tí lãi là té.

bes

Xe lăn

fotocopy

Xe tăng
làm gì có chắc ở cái vụ egg này. Nếu chắc thì đông khách lắm. Chỉ 50/50 là ngon rồi.
chủ yếu là phải được cô thương :63:
mà hôm nay các cụ bị rụng hàng hay sao mà sì pam ít thế nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

Binbop

Xe tải
Hôm qua em nhận định tt hôm nay up rất nhiều cụ phản đối Nhung đúng là tt dóng cửa tăng mạnh, phiên hôm nay rõ ràng bị úp sọt lệnh ép bán sàn của tổ chức nhưng thấy nhiều bác vẫn Nghi ngho, tổng hợp các nhận định của các bác vẽ chart rằng phiên mai hoặc thứ 6 điều chỉnh tạo đáy và tín hiẹu ngày 15 của bác Cường ý kiến cá nhân của em là phiên thứ 6 ngày 15 lượng hàng giá sàn hôm thú 2 về áp lưc chốt lời khiến lượng cung tăng kịch bản sẽ giống hôm nay. Phiên bùng nổ của tt tăng mạnh về cả khối lượng và giá trị có muộn hơn 1 ngày vào thứ 2 ngày 18

meccameng

Xe tải
Số em hôm nay nhọ, nhọ thứ 1 là market đíu về 480 theo kế hoặch thế là kẹp tiền, nhọ thứ 2 là cụ cứ lôi cái ông Cường trùng tên em này ra thành ra làm em hiểu nhầm bác Buggy:'(:'(:'(:'(
Công nhận bac chơi chứng có kỷ luật thật... Nếu định 480 mua thì 485 phải lên đạn bắn thử 1 phát chỉ thiên đã chứ...Kệ nó, nhỡ được con chim đang bay trên trời thì sao... bác cứ ngắm nghía phải đến đến lúc nào bắn xuyên táo, hay siêu hơn phải vòng tròn thì hôm 13/1 đúng là phiên có thể siết cò(khoảng 5 phút )thì bác lại bỏ lỡ ăn cả sàn lẫn trần...( Em nghĩ rằng cơ hội như hôm nay nữa không nhiều)...:D

doremonmattich

Xe tăng
em hỏi các cụ đại gia CK OF phát, câu hỏi cũng hơi ngu ngu...liệu có khả năng các bậc đại hành gia hôm nay túi trái bán sang túi phải không ạ.:^):^)

Cụ nhìn lênh mua trần khớp vừa đủ những lênh bán ato của những mã BCs thì biết :), Đấy cũng là một lý do.

Nhiều khi đoán được tt lên là việc làm đơn giản vì không xuông thì lên, vậy thôi. Cái khó là nói đúng được chữ Tại sao :)

Nhiều khi em bô bô tt úp , em tưởng em giỏi nhưng thực ra em tìm nhầm nguyên nhân. :)) . Thế là em không biết mình dốt :)) :)) hĩ hĩ

GTS

Xe tăng
Dạo này nông dân Tích nói rất nhiều cái đúng, TT đang xuống nên vài phiên giẫy dụa không có nghĩa lí gì cả.
@TVC: Em kiểm tra lịch sử giao dịch thì thấy nhận định mua bán của anh đúng tới 90%, rất nhiều mã sàn HN lệnh CE vừa xinh, không chen được. Thảo nào mình đặt bán CE sớm hơn mà không khớp nổi. :21: :21: :21:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Có thể nào do đội SHB đẩy lên để mai tránh thảm cảnh chào sàn FL không nhỉ ? Mai SHB có khối lượng lớn thì phải để ý
SHB today
tiêu điểm và tâm chấn

SHB TC 23.7 CE 29.6 FL 17.8

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
SDX Các công ty con do Tập đoàn Sông Đà nắm giữ 100% vốn điều lệ tại thời điểm thành lập gồm: Tổng công ty Lắp máy Việt Nam (Lilama), Tổng công ty Xây dựng và phát triển hạ tầng (Licogi), Tổng công ty Cơ khí xây dựng (Coma), Công ty TNHH một thành viên Hạ tầng Sông Đà.

HUD Các công ty con do Tập đoàn Phát triển nhà và đô thị nắm giữ 100% vốn điều lệ tại thời điểm thành lập là: Tổng công ty xây dựng Hà Nội (HANCORP), Tổng công ty Thủy tinh và gốm xây dựng (Viglacera), Tổng công ty Đầu tư xây dựng cấp thoát nước và môi trường Việt Nam (Viwaseen), Tổng công ty xây dựng Bạch Đằng, công ty TNHH một thành viên Dịch vụ nhà ở và khu đô thị (Huds).

lexus315

Xe điện
Xếp gạch KLS từ trưa hôm qua!
Hi vọng có rung lắc để mà vượt được ít (b)(b)(b)

bizviet

Xe điện
TNC lại CE rồi hehehe, ui trùi, sàn HA kìa mới chưa được 30 phút mà đã gần 250 tỷ

GTS

Xe tăng
Hôm qua mà khớp được CE sàn HA còn cao hơn CE hôm nay 1 giá. :77: :77: :77:
Mai mà vẫn CE là em té. :21: :21: :21:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
an ninh lỏng lẻo lắm, tàu này thế nào cũng có bom (y), các cụ BB MM tay to toàn xuất hiện trên boong vẫy vẫy ghi hình cho oai, sau đó xuống thang hậu ra sau tầu lên xuồng nhỏ té hết. Tiệc đã đặt trên bến rồi, các cụ ấy đi đâu mà đi.
quan sát hôm nay thấy giống phim 2012 - dân cư náo loạn giành vé lên phi tầu quá :D
Một số tàu như SAM, CII, vẫn đang chen nhau bẹp ruột đòi lên tàu:)):)):))

fotocopy

Xe tăng
Nắng bán PVX đi
(b) nhớ đặt CE nhá, cấm bán rẻ, dìm hàng của anh :21:

kieninlove

Xe tăng
Nhà em có tin ko chính thức: Tin cực vui đối với tàu ma
Đã chuyển nhượng xong dự án: Ko những hoàn thành kế hoạch mà còn lãi dôi ra 100 tỷ :21:
Các cục check thông tin hộ em!

bizviet

Xe điện
Tầu RAL đã đón khách cho ghế phụ, cụ nào không nên đừng trách RAL không mến khách nhé.

@Chã: Hàng biz phím, đa ghi ro là không dành cho địa chủ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng