Chứng khoán quý III/2011 - Khám phá cảm giác mạnh !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

JamesB

Xe buýt
Em đính chính lại là các cụ ra shb 77 tr hg đạo nhận cp về lưu ký nhá, tiền cổ tức cũng nhận ở đó luôn.
Em vừa phải đi lấy về ạ.
Vụ ato em sợ là 0 phải

Cụ không được lừa cháu đấy nhá, cháu mà bị lừa thì cụ ăn vút - đấy =))

tranhainam

Xe điện
Đây nhé, cụ 0 nhanh là thằng khác nó bán tranh hết đấy.

http://www.baomoi.com/SHB-thieu-ton-trong-nha-dau-tu/127/6585700.epi
Tôi còn một bất bình nữa là, khi yêu cầu nhà đầu tư mua trái phiếu chuyển đổi thì cho phép mua ngay tại tài khoản của công ty chứng khoán đang mở tài khoản, nhưng nay trả lãi và trả cổ phiếu lại bắt nhà đầu tư phải đến Ngân hàng SHB để lấy lãi và chứng nhận cổ phiếu từ trái phiếu chuyển đổi. Làm như thế, chẳng khác nào SHB gây thêm phiên toái cho nhà đầu tư chứ không phải là "tạo thuận lợi cho nhà đầu tư" như ông Tổng giám đốc đã từng tuyên bố.

JamesB

Xe buýt
Đây nhé, cụ 0 nhanh là thằng khác nó bán tranh hết đấy.

http://www.baomoi.com/SHB-thieu-ton-trong-nha-dau-tu/127/6585700.epi
Tôi còn một bất bình nữa là, khi yêu cầu nhà đầu tư mua trái phiếu chuyển đổi thì cho phép mua ngay tại tài khoản của công ty chứng khoán đang mở tài khoản, nhưng nay trả lãi và trả cổ phiếu lại bắt nhà đầu tư phải đến Ngân hàng SHB để lấy lãi và chứng nhận cổ phiếu từ trái phiếu chuyển đổi. Làm như thế, chẳng khác nào SHB gây thêm phiên toái cho nhà đầu tư chứ không phải là "tạo thuận lợi cho nhà đầu tư" như ông Tổng giám đốc đã từng tuyên bố.
Đúng là đạm cà mau nhà chúng nó.
Hôm nay em đã kiểm tra thì đúng thế thật vì nó bắt mình phải đến tận trụ sở của nó để lấy CP đi niêm yết cũng như lãi trái phiếu.
Mai em làm xong bán mẹ giá FL cho nó chết =))
(trước khi nó chết thì em chết roài vì lõm thậm tệ ^:)^ )

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
kekeke, may quá hàng em về rồi, bán trc cụ đc vài hôm
cụ bán nhiều vào, để FL nhiều vào rồi em lại mua lại.
bọn này nó khôn thế, lừa đảo, ép hạ đc nhà đầu tư, chắc làm ăn lợi nhuận lắm, keke
còn có vụ đẩy nhanh tiến độ chuyển đổi cơ, chắc chúng nó thu hết vốn về rồi, chỉ còn các nhà đầu tư chân chính như em và cụ thôi:
http://www.vinacorp.vn/news/shb-thay-doi-viec-thanh-toan-trai-phieu-vi-yeu-cau-cua-nhieu-ndt/ct-454017

MB E250

Xe tải
Bao giờ mới lại được xèng đây, chứng ơi là chứng.

avn

Xe điện
Các bác theo dõi 2 con giời này cho em nhé, em theo dõi om cả tháng nay rồi (tiêu trí lựa chọn vẫn là an toàn là chính, FA tốt, và cộng thêm một số khái niệm ti toe về VSA, v.v...)

VFC: Tây múc hơn triệu cổ đều đều cả tháng, không làm giá lên tẹo nào, luôn làm cung Việt hãi, phải ra hàng dần. Giờ canh (test) khi nào Tây dừng múc vài phiên, xem phản ứng thị trường, nếu không giảm mạnh thì xúc, đợi bọn nó đẩy như đẩy VCF

VGS: giao dịch cả tháng ở múc thấp so với Vol trung bình, luôn resist tốt các biến động mạnh của thị trường, khi cả loạt FL mà em nó vẫn chống tốt, và chỉ chịu nôn ọe FL khi cả 2 sàn trắng bên mua.

moitoelaixe

Xe buýt
Thị trường lìu phìu thật. Hết nửa tháng đến nơi rồi mà thớt của iêm có nhõn được 8 trang. Ko hiểu như thế này mà OF cứ chậm là chậm ở đâu chứ :-o

bes

Xe lăn
Hôm qua em lại ra ít hàng, bây giờ chơi theo chiến thuật BAD, tiền về đều đặn. Hay phết !!!

Ga Tay

Xe tăng
Em đính chính lại là các cụ ra shb 77 tr hg đạo nhận cp về lưu ký nhá, tiền cổ tức cũng nhận ở đó luôn.
Em vừa phải đi lấy về ạ.
Vụ ato em sợ là 0 phải
vâng cảm ơn cụ,
Em cũng vừa gọi điện đến SHB, nó bảo em ra đấy lấy cả cổ cả lãi, giọng cộc cằn rất mất dạy.
Em cú cái vụ SHB này quá

Chỉnh sửa cuối:

fotocopy

Xe tăng
tình hình Kinh tế, CT thế này ko biết hết năm nay chợ có hồi sinh không

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
thôi thì chẳng biết làm gì hơn thử xem có bắt chiếc được người mỹ ko ĐI LÊN TỪ ĐỐNG ĐỔ NÁT!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây em là Jetcar, mới đổi nick Gà tây các cụ ạ, mong các cụ nhận ra người quen, hì.

Em có một ít trái phiếu chuyển đổi SHB, đáo hạn từ tháng 4/2011 mà đến giờ chưa thấy lãi cổ tức trái phiếu đâu.
Có cụ nào nhận được chưa?
cụ làm nhà cháu giật mình cứ tưởng được phát nữa,cái kia nó trả lâu rồi cụ cứ vác cmnd ra bất kỳ chi nhánh nào của nó lĩnh, bọn shb này cũng mứt dạy nó ko hề gửi tb chỉ là cháu thấy tin trên mạng nên phi đi lấy được gần 10 củ xăng cộ linh tinh một hồi cũng tan, mua giá 10k cứ tưởng mình thông minh khôn lỏi mk giờ còn 8k vài hôm nữa dưới 5k= 1 trà đá+1 điếu vina!

MB E250

Xe tải
Em còn 700 CP ngân hàng Phương Nam em mua từ thời giá 70.000 cụ nào quan tâm em để lại nhá. Giá cả thỏa thuận nhưng sao anh em trong box có bữa beer hơi off chui.

ban2010

Xe buýt
Chúc các cụ và chúc cả em hôm nay thị trường khởi sắc tí, ảm đạm lâu quá rồi :D

Ga Tay

Xe tăng
Em vừa đi lấy cổ SHB rồi các cụ ạ, lấy xong mang ra cong ty chứng khoán để lưu ký.

JamesB

Xe buýt
Em vừa đi lấy cổ SHB rồi các cụ ạ, lấy xong mang ra cong ty chứng khoán để lưu ký.
May quá hôm nay em đã có để bán tận 8K đấy x-(
Cái m.ả bà nó làm em ức chế thật. Lỗ lòi tù và mà nó còn hành mình lên xuống ^:)^

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
May quá hôm nay em đã có để bán tận 8K đấy x-(
Cái m.ả bà nó làm em ức chế thật. Lỗ lòi tù và mà nó còn hành mình lên xuống ^:)^
nó không lưu ký thẳng mà lại in ra sổ cđ như những cty chưa niêm yết chắc để kiếm chác thêm cái khoản in ấn, dpm nhà chúng nó có cho biếu tặng lần sau cũng lạy nó 3 lạy, chắc nó cũng xác định chục năm nữa ko tăng vốn!

Trạng thái
Thớt đang đóng