Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Hô hô hô , em lại vợt được STB , BVS giá tham chiếu các cụ ạ . SSI thì để tham chiếu nhưng kô khớp , buồn thế

Mới vợt thêm SJS giá 54.5 kô biết là phúc hay họa . Thấy em này về đáy và đang khớp khủng nên vợt đại

Thị trường nó muốn lên rồi các cụ ạ . Đừng đi ngược nó :69:

Khang

Xe hơi
Cụ nào múc đúng giờ em chỉ giơ tay cái nào, hê hê hê:))
Lần đầu tiên trong đời đặt chân vào FPT, các bác cổ vũ cho nó lên hết thứ 6 nào
Em nghe theo cụ nhưng mà nghe theo dạng không bán thôi chứ làm gì còn tiền mà mua. Toàn bộ tài sản của em vào hết tuần trước rồi. Giờ còn mỗi cái sổ đỏ thôi, xe cũng vào ngân hàng rồi (vịt nhà em mới chạy 3k, mà nhờ vả mãi mới cắm được 300tr khổ thế không biết :'(:'(:'().

Porsche 911

Xe container
Email này từ SSI:

Kinh tế vĩ mô

Các chỉ số kinh tế vĩ mô tháng 11 khả quan hơn so với kỳ vọng của thị trường. Tuy nhiên xuất khẩu sẽ tiếp tục gặp nhiều khó khăn với bối cảnh suy thoái kinh tế toàn cầu. Chúng tôi cho rằng chính phủ sẽ tiếp tục giảm giá tiền đồng kết hợp với giảm lãi suất cơ bản.
Gói giải pháp đồng bộ ngăn chặn suy giảm kinh tế được đưa ra trong phiên họp Thường trực Chính phủ ngày 27/11 được đánh giá cao. Đặc biệt, luật thuế thu nhập cá nhân sẽ được xem xét hoãn thi hành tới ngày 01/07/2009; lãi suất cơ bản và giá xăng dầu nhiều khả năng tiếp tục được cắt giảm.
Giá USD đã giảm trên thị trường tự do sau khi chính phủ bác bỏ các tin đồn về việc nới rộng biên độ hoặc phá giá tiền đồng mạnh.

Thị trường chứng khoán tuần này

Thị trường chứng khoán đã phản ứng tích cực với các thông tin tốt sau phiên họp thường trực Chính phủ ngày 27/11. Ngày 28/11, đáy tâm lý 300 đã không bị phá vỡ như những lo ngại trước đó, ngược lại, trong ngày thứ Sáu, VNI phục hồi tăng 3,69%, HASTC tăng 6,75%, bật lên trên mức 100 điểm.

NĐT nước ngoài vẫn tiếp tục bán ròng trong tuần qua và xu hướng này có thể vẫn tiếp tục khi nhu cầu tiền mặt hiện đang rất lớn. Đối với nhà đầu tư trong nước, kỳ vọng vào gói giải pháp mới, đặc biệt là việc hoãn thuế thu nhập cá nhân, đang tạo ra hiệu ứng tâm lý tốt. Nếu sắp tới chúng ta nhìn thấy những bước tiến tích cực trong việc thực thi gói giải pháp này thì thị trường sẽ có một đợt sóng tăng trong ngắn hạn.

Chiến lược mua cổ phiếu trả cổ tức tiền mặt cao chiếm ưu thế trong tuần qua. Mặc dù VNI và HASTC Index giảm điểm trong tuần, vẫn có trên 10 cổ phiếu có mức tăng trên 10%. Đáng kể nhất là DNP và SDS với mức tăng trên 20%. Hầu hết các cổ phiếu tăng giá trong tuần đều xoay quanh sự kiện công ty thông báo trả cổ tức tiền mặt cao.

Chúng tôi thống kê một danh sách các cổ phiếu có mức cổ tức/giá trên 12% với P/E dưới 6x và P/B dưới 1x với mục đích cho NĐT tham khảo. Trong số này, chúng tôi có những đánh giá tích cực về PAN (công ty dịch vụ vệ sinh PAN PACIFIC) vì tính ổn định ngành nghề và một bảng cân đối kế toán tương đối “lành mạnh”.

Có thật tốt không khi SSI khuyến nghị PAN?

rfs

Xe điện
Vui nhỉ SSI lại đi tư vấn mua PAN.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Chúc các bác ăn to, ăn ngon trong theart mới này,,,,,,,,,,,,,,,,, chúc cả nhà 1 ngày mới nhiều may mắn.,............

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
SJS nó vợt sạch hơn 600.000 CP kinh thật .

Em có 1 ý kiến thế này kô biết có sai kô . Nếu sai mong các bác bỏ qua cho em nhé

Hiện nay ở cả 2 sàn số mã chứng khoán lên đến vài trăm mã . Chúng ta kô thể theo dõi hết . Vậy có nên kô nếu chúng ta nêu ra những mã đang bị dìm giá xuống để bắt đáy . Những mã đã diễn ra rất đẹp : SSI đáy 28 , STB đáy 1x , SJS đáy 5x nhỏ , BVS đáy 2x nhỏ , KLS đáy 10 , HPC đáy 1x nhỏ , SD7 đáy 2x nhỏ , HPG đáy 2x lớn , ITA đáy 2x lớn , TSC đáy 31 , VSP , ...

-Những mã đã bật khi đã bắt đáy xong : LAF , DQC , DDM , ... ( đã kô còn lực đi )

-Những mã vừa bật : TSC , VSP , PPC , BVS , SSI , ...

Em kô hề có ý định PR cho bất kì mã nào . Chỉ là nhiều hôm cũng mệt , kô có điều kiện lên mạng đọc tin và xem bảng điện tử , nếu như anh em có thể post những mã anh em có cảm giác nó đang tạo đáy thì hay quá , cũng là một phương pháp rất hay .

Nhiều hôm em thấy có nhiều mã đang bị oánh xuống , giá đã rất thèm thuồng , định post lên hỏi han nhưng cũng sợ các bác nghĩ em PR nên cũng kô dám hỏi . Giờ thì nó bật lên rồi :'(

Nếu em nói gì kô phải xin bỏ quá cho em . Em xin chân thành cảm ơn (b)

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
KDC khỏe phết đấy.

Index:
Đứng về mặt chỉ số thì hôm nay cũng không tồi. Tuy nhiên khối lượng giao dịch sụt giảm mạnh thì lại không tốt.
Khoai Tây: Các tổ chức vẫn bán mạnh. Cá nhân (Tây) thì đã có dấu hiệu mua vào tý ngày hôm nay.

Thái:

Sâu xa gì đâu. Thấy ở Thái có nhiều cái hay. Nếu là cp nước khác chắc mang quân đến đàn áp rồi. Mà đàn áp thì đổ máu kinh lắm. Nhưng ở Thái thấy nó thanh bình quá. Đang theo dõi xem hành động như vậy có tối ưu hơn là đàn áp không.

Ý cụ là sao? có liên quan gì đến ck không ạ? Cụ nói sâu xa quá nên em dân đen 0 hỉu.
Em lại có lãi KDC rồi, có nên bán 0 cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn

buggy

Xe tăng
ủ *** thật, tưởng hôm nay trần căng, mai trần phát nữa thì cây quất. Ai dè lại xịt hơi lốp. Cụ 2nguyen đâu nhỉ ? Mỗi khi cụ Hay Sờ vào là thị trường chuẩn bị úp mạnh :41::41::41:
Em vẫn giữ quan điểm là phải có vài phiên >500 tỷ thì mới up dc.

Cái kiểu xìu xìu thế này, lên or xuống cũng đều ko kiêm1 dc tiền. VDU : MHC của mod GTDG 100t/phiên, biên độ lắc lư 1-2%, thế thì lướt kiểu gi???

buggy

Xe tăng
Còn nước mà lắc lư là tốt đấy ạ, em sợ chẳng còn lắc được cơ. May thế, hôm 13.x em tẩn tất tay luôn, chứ không giờ cũng đau buồn mà đi sớm :P:P:P
Em mua 10.6, nó xuống 10.1 ngay trong phiên, T+4 nó lại 10.6 chạy thoát mất phí GD, may thật.

Em nghĩ lúc này các bác cầm cổ, chán chắng muốn bán. Bác cầm xèng thì dek dám xung phong. Bây giờ muốn TT lên các bác cầm cổ phải bán trước, chạy rẽ đất rẽ cát, các bác cầm xèng mới có hứng thú dc.

TungRau

Xe tăng
Em vừa đi chơi về , bây giờ mới mò vào đây , chưa biết tình hình thế nào nhưng đọc xong 4 trang thì thấy chắc vẫn chưa có gì đột biến để nâng đỡ TT cả .

Vẫn chúc cả nhà mua may bán đắt nhé .

quyt

Xe tăng
Xăng giảm 1K nữa rồi... giờ còn tin hoãn thuế nữa là hết phim ! Khó khăn vẫn còn nhiều quá. Em còn tạch khá nặng

STB múc 24.5 giờ đang 22
FPT múc 83, chia xong còn 60 giờ đang 52 (thêm được ít cổ)
BVS múc 35.7 giờ đang 25.2 (Con này em tạch nặng nhất vì giải ngân tới 65% vốn)

Mấy hôm bận + chán chẳng cut lost lẫn trung bình giá

Chỉnh sửa cuối:

thaoeo

Xe buýt
Nhìn vào lượng mua của mấy thằng nước ngoài rồi hãy dự tính mua bác ợ. năm 2009 sắp tới rồi, liệu có khá hơn không, sao thấy kinh tế thế giới toàn những dự báo tối thui :redface:
Xăng giảm 1K nữa rồi... giờ còn tin hoãn thuế nữa là hết phim ! Khó khăn vẫn còn nhiều quá. Em còn tạch khá nặng

STB múc 24.5 giờ đang 22
FPT múc 83, chia xong còn 60 giờ đang 52 (thêm được ít cổ)
BVS múc 35.7 giờ đang 25.2 (Con này em tạch nặng nhất vì giải ngân tới 65% vốn)

Mấy hôm bận + chán chẳng cut lost lẫn trung bình giá

quyt

Xe tăng
Tại Cụ đi chơi Châu Âu về nhìn đời nó đẹp.

Nhưng mấy thằng cụ múc thế nào nó cung lên cụ ạ

Thì em vẫn biết là nó sẽ lên vì mấy con này tốt, tsb lúc nó down thì như phá mả còn up như rùa bò nhìn sốt hết cả ruột... hehe Em là nuôi hi vọng BVS lắm vì mấy hôm bị các bạn Tây lông xả nên nó mới toi 4-5 phiên các bạn ý ngừng xả là nó lại ngon ngay

@cụ thaoeo: Tây vẫn tèo như thường cụ ạ hehehe (Avatar quen quá nhỉ..hehe) :21::21::21:

dongnat

Xe điện
Ơ, thế là em lại kẹp cái đám FPT đú đởn mua hôm nay à, hê hê, các bác cứ nói thế, giảm là giảm thế nào:-))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Để giải quyết khủng hoảng kinh tế, Chính phủ Mỹ hiện đã sẵn sàng chi ra tổng số tiền lên tới 7.000 tỷ USD.
Nếu tính bổ đầu dân Mỹ, số tiền giải cứu này sẽ là 23.000 USD/người. Số tiền này cũng tương đương với hơn một nửa GDP hàng năm của Mỹ.
Chính phủ Mỹ có thể “lãi”

Mặc dù vậy, cần phải nói thêm, không thể coi số tiền 7.000 mà Chính phủ Mỹ chi ra là “một đi không trở lại”.
Một phần lớn trong khoản này là những khoản đầu tư, và thậm chí, Chính phủ Mỹ sẽ thu được lợi nhuận từ những “phi vụ” này. “Chắc chắn người nộp thuế ở Mỹ sẽ không mất cả 7.000 tỷ USD”, ông Dean Baker, đồng Giám đốc Trung tâm Nghiên cứu kinh tế và chính sách của Mỹ nhận xét.
Trong số tiền 7.000 tỷ USD nói trên, Chính phủ Mỹ hiện đã đầu tư khoảng 3.000 tỷ USD và đã thu hồi phần nhiều trong số này. Chẳng hạn, Cục Dự trữ Liên bang Mỹ (FED) đã thu hồi khoảng 1.200 tỷ USD trong số tiền 1.600 tỷ USD mà họ cho vay các ngân hàng Mỹ theo chương trình đấu giá các khoản vay lãi ưu đã (TAF).
Chính phủ Mỹ cũng thu tiền lãi từ các khoản cho vay đối với các ngân hàng, đồng thời có được cổ tức từ những khoản đầu tư vào các ngân hàng. Thêm vào đó, giá trị của cổ phần và các loại tài sản cầm cố mà Chính phủ nắm giữ cũng có thể tăng lên theo thời gian.

tuanhaiha

Xe điện
Haha, cụ Khôi mở thớt này chắc phát tài đây, thấy rao bán cả oto, xe máy để lấy tiền chơi chứng. Đầu tháng em cũng đặt mua phát lấy may, lại KDC cho rẻ, sắp tới nó tăng 1,5 sản lượng rồi, doanh thu và lợi nhuận cũng tăng theo là chắc chắn.
Cheer..
Nhà máy chế biến thực phẩm Orion Vina - Bắc Ninh được xây dựng trên diện tích 11,5ha với tổng mức đầu tư 47 triệu USD bao gồm 4 phân xưởng chính và 5 phân xưởng phụ trợ. Dự kiến đến hết quý 3 năm nay hoàn thành phần xây dựng, lắp đặt thiết bị, đầu tháng 12 sản phẩm chính thức có mặt trên thị trường. Toàn bộ dây chuyền công nghệ, quy trình sản xuất bảo đảm tiêu chuẩn quốc tế. Sản phẩm chính của Nhà máy là bánh Orion choco-pie và Snack. Hiện sản phẩm của Orion chiếm tới 45% thị phần về thực phẩm ăn liền tại Việt Nam và xuất khẩu ra thế giới.

Cùng với Nhà máy số 1 tại KCN Mỹ Phước (Bình Dương) quy mô đầu tư của Orion tại Việt Nam đã tăng lên 90 triệu USD. Tổng mức doanh thu năm 2006 của nhà máy số 1 đạt 30 triệu USD, tăng 20 lần so năm 2005. Orion Vina dự kiến khi nhà máy số 2 chính thức đi vào hoạt động sẽ cơ bản chiếm lĩnh thị trường khu vực Đông Nam Á.

tuanhaiha

Xe điện
Dow 8,503.44 -325.60 (-3.69%)
S&P 859.35 -36.89 (-4.12%)
Nasdaq 1,476.68 -58.89 (-3.84%)

Trạng thái
Thớt đang đóng