Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khang

Xe hơi

Thằng Tây hôm nay nó mua nhiều hơn bán

Có phải cái này nghĩa là 1 lệnh nó được phép mua 1 phát 2 triệu 500 ngàn cổ kô ạ ??? Em hơi đần nên các cụ chỉ bảo

Hôm nay gặp 1 cặp vợ chồng trẻ tới em :
-Bé làm trong SSI tới chỗ em , hỏi bé SSI tốt kô thì bé nói e cũng kô biết , chỉ biết là năm ngoái tất cả nhân viên bọn em được đi du lịch nước ngoài , năm nay chỉ được đi trong nước . Em thì nghĩ là tốt vì công ty nào có tiền cho nhân viên đi chơi đã là hay rồi :))
-Cụ làm trong STB ( chồng của bé ) , em hỏi STB làm ăn tốt kô , giá mua được chưa , cụ ấy kô trả lời , chỉ bảo cổ phiếu quỹ hồi đó còn phải mua 15 ngàn 1 cổ phiếu , vậy STB giá 18 ngàn anh thấy rẻ hay đắt . Các cụ xin cho ý kiến . À mà cụ í nói năm nay EXIM BANK làm ăn tốt nhất , tiếp đến là SACOM BANK và Á Châu nhé .

Các bô lão và già làng box này đâu hết rồi ạ . Các cụ đem bỏ con giữa chợ thế này kô hay đâu ạ :^)
hố hố hố các cụ ấy đang tập nhẩy sạp để chuẩn bị biểu diễn văn nghệ đêm noel rồi :)):)):))(b)(b)(b)

TungRau

Xe tăng
Hôm nay em bói mò phát nhé , đầu phiên tăng nhẹ , lình xình đến cuối phiên lại hạ nhẹ .

Rất nhiều người đã phục sẵn như cụ Maz6 , nhưng vẫn mang nặng tâm lý dò đáy nên quanh quẩn mốc này còn đánh nhau dài dài .

Tiền em vẫn nằm im ngoan ngoãn trong NH .

maz6

Xe tải
Hôm nay em bói mò phát nhé , đầu phiên tăng nhẹ , lình xình đến cuối phiên lại hạ nhẹ .

Rất nhiều người đã phục sẵn như cụ Maz6 , nhưng vẫn mang nặng tâm lý dò đáy nên quanh quẩn mốc này còn đánh nhau dài dài .

Tiền em vẫn nằm im ngoan ngoãn trong NH .
Cám ơn kụ. Em sẽ theo kụ để 70% ngân hàng , 10% DPM còn lại 20% làm tiên phong chuột bạch. Thời điểm này em ko hiểu sao chỉ thích Hosino chứ ko thích Hasino.

maz6

Xe tải
Ôi DHG và VNM của em:mad::mad:. Bác Tùng râu giải thích hộ em cái.:'(:'(:'(

bes

Xe lăn
Theo em thì sóng đã ở đáy xoong, hê hê, sóng Sông đà khởi động, chả biết mốc còn sd5 hay sd7 không nữa, sáng này gọi đt thì thấy đầu dây bên kia bảo là do thua chứng nhiều quá nên gán nợ cả đt lẫn sim cho người khác rồi:)):)):))
Buồn cười quá, MHC cũng có dư trần kìa. DXP,DDM,SHC,SFI hôm nay đều lên cả - có tín hiệu gì cho hàng hải nhỉ ?

Vekeu

Xe tải
Lên ngựa thôi, em vừa vào SAM và ACB rồi, chờ khớp.
Gío mới gió mới, sàn khởi sắc rồi, các cụ Sontt, Bizviet, Decon, Ian, Noza quay lại sàn lên ngựa đê, bàn bạc phán phách cho nó hứng khởi, hi vọng chưa có cụ nào bị thượng mã .. phong :))
Các cụ chán quá, gian nan tý là bắt đầu nản ngay, trốn biệt tăm tích

TungRau

Xe tăng
Ôi DHG và VNM của em:mad::mad:. Bác Tùng râu giải thích hộ em cái.:'(:'(:'(
Giải thích cái gì , lúc em bán thì bác nhập thêm hàng , khi về gần đáy , mọi người chuẩn bị mua thì bác đi cắt cờ him .

VNM gần làm xong BCTC năm nay rồi , báo cáo thường niên cũng đang chuẩn bị , nói chung là okê .

Nhưng hôm nay lên thế này chưa phải là đã tốt nhé , các bác cẩn thận .

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Buồn cười quá, MHC cũng có dư trần kìa. DXP,DDM,SHC,SFI hôm nay đều lên cả - có tín hiệu gì cho hàng hải nhỉ ?
Thông tin từ CTCP Hàng hải Sài Gòn (mã: SHC), ngày 5/12 công ty đã ký hợp đồng cho thuê tàu SHC PIONEER ( 2 vạn tấn)với thời hạn thuê ít nhất 12 tháng.
Giá thuê là 5.500 USD/ngày cho giai đoạn 6 tháng đầu năm 2009.
Công ty cho biết, tàu SHC PIONEER đã khai thác liên tục kể từ ngày hoàn tất sửa chữa ngày 10/01/2008. Đến nay mang lại doanh thu 3.732.748,5 USD đạt 108% so với kế hoạch thu 3.465.000 USD năm 2008.
Trong 3 tháng qua, thị trường hàng hải thế giới giá cước, giá thuê tàu giảm đến 90%, nhưng giá thuê tàu năm 2008 vẫn giữ nguyên.

Hyundai-motoR

Xe tăng
Thông tin từ CTCP Hàng hải Sài Gòn (mã: SHC), ngày 5/12 công ty đã ký hợp đồng cho thuê tàu SHC PIONEER ( 2 vạn tấn)với thời hạn thuê ít nhất 12 tháng.
Giá thuê là 5.500 USD/ngày cho giai đoạn 6 tháng đầu năm 2009.
Công ty cho biết, tàu SHC PIONEER đã khai thác liên tục kể từ ngày hoàn tất sửa chữa ngày 10/01/2008. Đến nay mang lại doanh thu 3.732.748,5 USD đạt 108% so với kế hoạch thu 3.465.000 USD năm 2008.
Trong 3 tháng qua, thị trường hàng hải thế giới giá cước, giá thuê tàu giảm đến 90%, nhưng giá thuê tàu năm 2008 vẫn giữ nguyên.

câu này em không hiểu lắm ah :P
Đúng là giá cước thuê tàu có những lúc gần như cho không vì trống tàu nhiều quá

bes

Xe lăn
câu này em không hiểu lắm ah :P
Đúng là giá cước thuê tàu có những lúc gần như cho không vì trống tàu nhiều quá
Giá giữ nguyên vì những hợp đồng thuê tầu cũ đã ký rồi. Không phải như bác gửi Hoàng Long chuyến nào đứt chuyến đấy mà phải ký hợp đồng trước cho vài tháng, đến năm 2009 thì giá sẽ giảm thê thảm.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

Vekeu

Xe tải
Khớp rồi khớp rồi, phút cuối mới báo, ăn được cả SAM và ACB, cơ mà thả ít quá chẳng đáng lắm, mong sao cô thương cho lên hết thứ 5 tuần sau để em ủn hàng :D

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
hố hố hố thế hóa ra mớ ACB hôm nọ em bán không được thành ra lại may à? :21::21::21:
Các cụ phán cho em xem đây có phải bẫy của các quỹ khi chuẩn bị hết năm không? Lần này chắc em ăn non quá (b)(b)(b)
ACB yếu rồi đó cụ . Từ mấy hôm trước và hôm nay mãi mà kô lên trần được là em thấy có vấn đề rồi . Dù sao chia tách 2 phát rồi mà giá vẫn 30 là cao so với mặt bằng chung của giá cổ phiếu ngân hàng . Chưa kể ACB năm nay chỉ đứng thứ 3 trong các ngân hàng TMCP . Có thể các năm trước nó tốt đó , nhưng kô có nghĩa năm nay nó làm ăn tốt . Mong cụ thận trọng .

Em chưa bao giờ chơi ACB mà chỉ chơi SSI , STB , SJS , BVS , HPC , KLS , SD7 nên tuyệt nhiên kô hề có ý định nói xấu cho ACB xuống để mua đâu nhé

Cay thằng SJS thật . Hôm qua vào phiên 2 thì ấm rồi :102:

dongnat

Xe điện
Hôm nay thứ 6, đúng kế hoạch em mua vào VC2. Từ tuần sau nghe ngóng hóng hớt. Chúc các cụ mạnh giỏi nhá:)):)):)):))

Khang

Xe hơi
ACB yếu rồi đó cụ . Từ mấy hôm trước và hôm nay mãi mà kô lên trần được là em thấy có vấn đề rồi . Dù sao chia tách 2 phát rồi mà giá vẫn 30 là cao so với mặt bằng chung của giá cổ phiếu ngân hàng . Chưa kể ACB năm nay chỉ đứng thứ 3 trong các ngân hàng TMCP . Có thể các năm trước nó tốt đó , nhưng kô có nghĩa năm nay nó làm ăn tốt . Mong cụ thận trọng .

Em chưa bao giờ chơi ACB mà chỉ chơi SSI , STB , SJS , BVS , HPC , KLS , SD7 nên tuyệt nhiên kô hề có ý định nói xấu cho ACB xuống để mua đâu nhé

Cay thằng SJS thật . Hôm qua vào phiên 2 thì ấm rồi :102:
Vậy lại chạy ACB hả cụ? Thằng này em cũng có ăn rồi, hôm nay em định ăn non nhưng tham thôi để sang tuần bán cho vừa miếng. Bán thằng này xong thì em còn mỗi PVS thôi, không lẽ lại bán nốt lấy tiền tiêu tết.
Có cụ nào ra nhẩy sạp MB với em không? Tết đến nơi rồi mà chẳng có tiền gì vả :'(:'(:'(

binhnt21

Xe hơi
Yesterday morning, the independent research division of Bank for Investment and Development of Vietnam (Bidv) released a forecast on dong/US dollar forex rate for 2009 and some notable assessments. According to the report, next year Vietnam’s foreign currency situation will get more difficult. Based on the forecasted slowdown of export growth, a decrease in indirect foreign investments and overseas remittance, and the capital withdrawal of foreign investors, the foreign current supply will face difficulties. Also, the demand for foreign currencies is predicted to rise sharply because the government still encourages the import of equipments and machines to serve the economic growth that is estimated to surge by 10‐14% in 2009.

From this, the report offered three scenarios for the movement of forex rate in 2009. The forex rate will increase by 3% to 17,150 dong per US dollar by year end, or 3.5‐5% to 17,600‐17,800 dong per US dollar, or 6% to 18,020 dong per US dollar. In which, the second scenario may happen based on the assessment on current movements. Particularly, the forex rate in 2009 will gradually rise and reach the highest level of 18,000‐18,020 dong per US dollar by the end of Q2, and then slump to 17,600‐17,800 dong/US dollar.

Also, the bank offered some proposals for State Bank of Vietnam’s forex rate policies. Accordingly, SBV should define the maximum trading band of forex rate in 2009 to stabilize the market, and avoid the rumors of virtual demand. SBV is proposed to work out necessary intervention when the forex rate surpasses the allowable limit.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cuối tuần sau CafeF dắt các chuyên gia đi Vinpearl để bàn về giải pháp marketing khi chứng khoán tài chính suy thoái, em điếu đóm 1 xuất xem có giải pháp gì không về trình các bác nhé :D Về nhà thấy vợ bảo lỡ mua mấy ngàn SHB và SHS giá 3x từ hồi nào mà giấu, nay đang chuẩn bị lên sàn, ớ cả người ra :( mình đã thề ko dính vào món ko biết là CK mà cái số nó cứ buộc vào thế này :D thế là từ giờ lại phải bám sàn mà gỡ ra dần dần rồi. Bây giờ thấy ở đâu có chuyên gia phát biểu gì là phải chạy ngay đến lật vạt áo ra ghi vội

goldcapital

Xe máy
Lại kết thúc 1 tuần TTCK vẫn dậm chân tại chỗ .Cuối tuần xanh chút cho dễ thở thôi

" Một khi diễn biến của tình hình giao dịch trên thị trường đã thoát khỏi sự tác động của các yếu tố nội tại mà đã chuyển sang phụ thuộc vào những yếu tố từ bên ngoài như các thông tin về diễn biến của cuộc khủng hoảng tài chính hay sự tăng, giảm của các chỉ số chứng khoán nước ngoài thì việc dự đoán trở nên hết sức khó khăn.

Hiện vẫn chưa có những dấu hiệu rõ ràng nào cho sự phục hồi trong ngắn hạn của TTCK Việt Nam. Tuy nhiên, chúng ta hy vọng vào các nỗ lực của Chính phủ trong việc vực dậy nền kinh tế và tâm lý của nhà đầu tư sẽ ổn định trở lại khi 5 giải pháp mà Chính phủ đang triển khai sẽ phát huy tác dụng." Nhận định của Chuyên gia chứng khoán, TS Lê Vũ Nam

Longvh

Xe điện
Lại kết thúc 1 tuần TTCK vẫn dậm chân tại chỗ .Cuối tuần xanh chút cho dễ thở thôi

" Một khi diễn biến của tình hình giao dịch trên thị trường đã thoát khỏi sự tác động của các yếu tố nội tại mà đã chuyển sang phụ thuộc vào những yếu tố từ bên ngoài như các thông tin về diễn biến của cuộc khủng hoảng tài chính hay sự tăng, giảm của các chỉ số chứng khoán nước ngoài thì việc dự đoán trở nên hết sức khó khăn.

Hiện vẫn chưa có những dấu hiệu rõ ràng nào cho sự phục hồi trong ngắn hạn của TTCK Việt Nam. Tuy nhiên, chúng ta hy vọng vào các nỗ lực của Chính phủ trong việc vực dậy nền kinh tế và tâm lý của nhà đầu tư sẽ ổn định trở lại khi 5 giải pháp mà Chính phủ đang triển khai sẽ phát huy tác dụng." Nhận định của Chuyên gia chứng khoán, TS Lê Vũ Nam
Giờ thế nào thì gọi là Chuyên gia Chứng khoán nhỉ? Học hết 3 chứng chỉ à, hay là công tác tại UBCKNN?

Trước thì thắng nhiều gọi là chuyên gia, còn giờ thì đứt hết còn lên mặt với ai được nữa :))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chuyên gia chứng khoán nào bây giờ nhận xét về thị trường thì trong vế đầu tiên bác ý luôn rất hùng hồn, nhưng đảm bảo sẽ luôn kết nối với vế sau bằng 1 từ rất cam chịu và hèn, đó là từ "Tuy nhiên" - Từ này đảm bảo cho chuyên gia đó không bị hớ và cái danh Chuyên gia ko bị sứt mẻ nếu có thất thố :D

Trạng thái
Thớt đang đóng