Chứng khoán - Phần 12: Sự trở lại của những chú gấu (Nhà mới)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Không biết trên TG có gì xảy ra nhưng hiện nay đang có sự sụt giảm về giá cp OTC, điển hình là mấy ông ngân hàng. Các bác nào thích nhập MB, EIB, VP thì báo em nhá. Đa số nhà đầu tư đang bảo sợ mai xuống giá, 0 biết ý các bác thế nào??
à, thì mai nó xuống vì là thị trường của tâm lý mà . Nhiều người nghĩ là lên, không bán --> sẽ lên . Nhiều người nghĩ là xuống, bán tháo --> sẽ xuống.
Khỏi cần chỉ số, khỏi cần kỹ thuật. Mà nói cho cùng, kỹ thuật cũng từ thói quen của đám đông mà ra, chỉ có là nó được dựa trên tâm lý từ rất rất lâu rồi.

vdsc.hanoi

Xe buýt
KHơ khơ, em cũng có bảo các bác bình loạn gì đâu : Cấm tuyệt đối các hình thức bình loạn làm thị trường xấu thêm :P:)):)):)):))
Sao nhiểu bác vote thế mà em mới được 25k nhỉ, sao có bác mấy trăm nghìn rồi nhỉ
bác chịu khó vào box thơ ca ấy, toàn súng khủng, chỉ pót vài bài thơ lên là ăn vote khủng luôn, vài trăm k như chơi (nhớ về là vote em đấy nhá).

Không sợ bình loạn thị trường, em chỉ sợ động đến túi tiền mình thôi, càng loạn mà túi mình càng dầy mới thích (chết, nghe có vẻ chợ búa, dã man quá, đạp lên đau khổ người khác để làm giầu đây..) nhưng thế em mới thích.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
ÊIB đang xuống giá, hiện nay khoảng 24.6, bác còn xiền nghiên cứu nhập thêm vào được đấy, hoặc đợi MB xuống chút rồi nhập, 2 con này ngon đới, giá đang tốt.
Em vẫn máu EIB, giờ đang tìm chỗ nào cho cầm cố EIB để oánh bạc phát nữa đây bác.

bizviet

Xe điện
@Bes: Còn có tý cổ, rình bán nốt, chờ đợt sau (đã đặt ra kế hoạch rồi, phải bán xong thì mới mua lại. Mặc dù tài khoản tiền là chủ yếu. Nếu muốn nhẩy nhót thì nhẩy ở cái số ít ấy thôi)

Thị trường chưa thể đi xa được lý do:
+ Lương cung ngày càng tăng:
- Phát hành thêm;
- Các doanh nghiệp đều thiếu vốn trầm trọng đều cần phải bán phần đầu tư tài chính mà trước đây đã húc vào để thu tiền về phục vụ sản xuất chính, giảm vốn vay ngân hàng
- Các quĩ tại Việt Nam có thể rút vốn, mà nếu không rút thì cũng cần phải làm 1 cái báo cáo đẹp để có thể thuyết phục các cổ động không bắt rút tiền về
- Chưa cụ thể được mức độ ảnh hưởng của chế độ thuế mới
+ Hoạt động sản xuất kinh doanh của các doanh nghiệp rất khó khăn trong các quí tới

Còn tuần này:
- Thị trường tuần này đang bấu vứu vào thị trường thế giới, hôm nay thì châu Âu quang tèo rồi, tối nay thì Mỹ cũng dễ đi lắm ạ. Vừa thấy trên Bloomberg nó chạy dòng chữ: Short selling control index và minh họa bằng sự tăng giảm của giá cổ phiếu =>Có thể tạm hiểu rằng đợt xuống vừa qua là do short sell quá mạnh, còn lên trong 2 ngày vừa qua là do bọn short cover lại. Đơn giản thế thôi
- Nhin lượng chào bán thoả thuận hôm nay thì mới thấy ái ngại

à, thì mai nó xuống vì là thị trường của tâm lý mà . Nhiều người nghĩ là lên, không bán --> sẽ lên . Nhiều người nghĩ là xuống, bán tháo --> sẽ xuống.
Khỏi cần chỉ số, khỏi cần kỹ thuật. Mà nói cho cùng, kỹ thuật cũng từ thói quen của đám đông mà ra, chỉ có là nó được dựa trên tâm lý từ rất rất lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

alexdat

Xe hơi
Vàng lại lên rồi( 885usd-7h20pm) .Em lại lo lắng các bác ạ.chưa đến giờ mỹ nhưng em có cảm giác tối nay mỹ lại xuông 1 chút.
Ngày mai lại có 1 số bà con bán hàng ra để gom vàng vào ...không biết có giữ nổi ngày mai không..

Decon

Xe tải
Theo dự đoán của em thị trường ngày mai lại lên mạnh rồi, các bác kô nên bán vội vì bán xong là nó lại lên tiếp đấy.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Theo dự đoán của em thị trường ngày mai lại lên mạnh rồi, các bác kô nên bán vội vì bán xong là nó lại lên tiếp đấy.
Cụ tự tin thế nhỉ???(b)(b)(b)

Ngày mai đặt lệnh từ 8h sáng đê.Dầu lên 105$ rồi....Mỹ lại quang tèo+Châu âu tèo=>VN đi tong

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Kính báo các cụ trứng khoán mỹ đang đỏ lòm ạ! Tình hình ngay mai không biết thế nào nhỉ? Thôi mai đến em cứ bán sớm cho nó khỏe hihi:P:P:P
Các bác xem tuần này mình off vào hôm lào nhỉ?

bes

Xe lăn
Kính báo các cụ trứng khoán mỹ đang đỏ lòm ạ! Tình hình ngay mai không biết thế nào nhỉ? Thôi mai đến em cứ bán sớm cho nó khỏe hihi:P:P:P
Các bác xem tuần này mình off vào hôm lào nhỉ?
Hôm nay em định ra nốt chỗ hàng còn sót nhưng tiếc để ngày mai kiếm thêm 7% . Kiểu này mai nhịn ăn sáng nghe ngóng, chuẩn bị ván trượt sẵn sàng ......lướt !!!!

Chỉnh sửa cuối:

Decon

Xe tải
các cụ yên tâm đi, TT Mỹ đang xuống nhẹ thôi không đáng sợ đâu. Nói thật là đầu giờ chiều nay em cũng chạy MB giá 21 rồi nhưng chưa dám nhập vào, hy vong TT lên cho cả nhà cùng vui thôi

nnc_vn

Xe tải
Các cụ lại làm em lung lay quan điểm roài, theo ý em ngày mai vẫn lên nhưng kô nhiều, ngày kia kô đoán đc

tranhainam

Xe điện
Em vẫn máu EIB, giờ đang tìm chỗ nào cho cầm cố EIB để oánh bạc phát nữa đây bác.
Bác đừng cầm cố từ hôm hỏi em mà phi luôn hôm trước có phải hay 0, lên được 27 rồi lại xuống ngay 24, làm gì ra co 2 ngày, mà nếu vài chục k cổ thì cũng ối xiền rồi.
Ai cầm cổ mãi được đâu, phải quy ra xèng thôi.

tranhainam

Xe điện
Bác đặt xong qua em mời ăn sáng uống cafe nhé keke :)):))
Tình hình là vẫn thứ 5 off nhé các bác. Mai em đi chơi Namdinh rồi, 0 biết ở nhà thế nào. Hy vọng nhiều điều thú vị đây. Em chỉ mỗi hứng thú xem thị trường thôi, chẳng tham gia vội (nhưng mất khoảng 10% như hôm vừa rồi thì cũng tiếc).

Decon

Xe tải
Thôi đi ngủ thôi các bác ơi, chúc các bác có giấc mơ đẹp. Ngày mai trời lại sáng thôi các bác ạ.

tranhainam

Xe điện
trời thì sáng nhưng bầu trời vẫn u ám thì ích gì. Ngành tài chính ngân hàng dường như phản ứng hơi tiêu cực, một phát hôm nay đảo chiều ngay, 0 biết có ảnh hưởng đến trên sàn ngày mai không.

Trích dẫn tí:

Thông tin giao dịch trên thị trường:

VNI hôm nay tiếp tục góp phần đáng kể làm cho thị trường OTC ‘xanh’ vào đầu tuần, hầu hết các mã đều tăng giá so với cuối tuần rồi. Đặt biệt MB, VCB, Exim có giá tăng liên tục từ đầu giờ giao dịch đến hết giờ giao dịch hôm nay. Đặt biệt sáng nay MB đựơc đặt mua giao dịch vào ngày mai khá nhiều, VCB cũng được tìm mua nhiều, nhưng lượng cung khá ít. Exim vẫn giao động khá ít nhất, tuy nhiên khi thị trường giảm mạnh thì ‘chú’ lại giảm ít nhất. Ngoài ra thị trường cũng có nhiều mã đã lâu không giao dịch nay lại được chào mua/bán nhiều như DVS, Vitranschat, PVDI, DIC,.. Đặt biệt DIC sau một thời gian bị ‘ép’ xuống dưới 40 thì nay đã được giao dịch thành công với giá 44 – 44.5 vào cuối giờ trưa nay. Đến chiều nay thì thị trường trùng lại, giá giảm MB (20.5), VCB (46)! Cung đang mạnh hơn cầu. Giao dịch thành công không nhiều lắm. (Chi tiết bước giá xin xem bảng giá kèm theo)

quyt

Xe tăng
Hôm nay em định ra nốt chỗ hàng còn sót nhưng tiếc để ngày mai kiếm thêm 7% . Kiểu này mai nhịn ăn sáng nghe ngóng, chuẩn bị ván trượt sẵn sàng ......lướt !!!!
Không biết cụ bét mai chạy bằng gì nhỉ ... thong thả hay tẹt ga

Công nhận ko còn cổ trong tay sướng thật các bác ạ, nguyên sáng nay em đ.o.é xem 1 tí nào bảng giá, tinh thần thoải mái ngồi 1 chỗ làm việc không phải đi ra đi vào sàn như thằng dở. Tối ngồi uống lon bia + xem HBO sướng vãi :69::69::69:

bes

Xe lăn

Longvh

Xe điện
Có bác nào nhà mình làm CK An Bình không nhỉ? Em có anh bạn cần gặp CK An Bình có việc nhờ các bác giới thiệu giúp :)

Trạng thái
Thớt đang đóng