Chứng khoán - Phần 12: Sự trở lại của những chú gấu (Nhà mới)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Các bác cho em hỏi nhờ tý. Bây giờ bên FPTS phải đặt lệnh từ 5M trở lên mới được đặt online. Có cty nào dịch vụ tốt mà ko quy định như trên thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn.

hocdoi

Xe tăng
*** em đặt lệnh mua từ 8h mà vẫn chưa khớp, mà đặt giá tham chiếu cơ chứ:21::21::21:

vnindex

Xe máy
Kính các cụ, do vào ngày nghỉ em ko có vào nét nên tình hình là hai ngày qua ko có ý kiến gì nhiều được mong các cụ thông cảm.
Như em đã có ý kiến từ hôm thứ sáu không hiểu các bác có rút được kinh nghiệm gì qua vụ vừa rồi không ợ. Riêng em thì em thấy như sau, hy vọng chia xẻ ra đây để cùng các cụ chiêm nghiệm.
1. Trừ trường hợp đầu năm vừa rồi thì không nói làm gì, qua vài lần và cũng qua đợt giao dịch vừa rồi em thấy các cụ nên lưu ý, khi thị trường liên tục giảm sàn, thì các cụ nên để ý nếu như thị trường chạm vào phiên mất cân đối mua - bán đặc biệt là khối lượng giao dịch giảm thì theo em các cụ có thể nhập vào (tuy nhiên nên nhập mã mà các cụ đang nắm giữ để trung bình giá) vì có thể chỉ sau 1 hoặc 2 phiên thị trường có thể đảo chiều (điển hình là phiên thứ 5 và phiên thứ 6 vừa qua là một ví dụ)
2. Tương tự như thế đối với các phiên lên kịch trần - theo em như hôm thứ 6 tuy lên kịch trần nhưng khối lượng giao dịch tương đối nhiều, do đó phiên sáng thứ 2 ngày 22/9 khả năng lên kịch trần là tương đối cao (cái này đang diễn ra rồi) tuy nhiên nếu như hôm nay tính thanh khoản không cao các cụ cũng nên lưu ý vì có thể phiên ngày mai hoặc phiên ngày thứ 4 có thể thị trường sẽ đảo chiều. Riêng em thì cho là phiên hôm nay bán ra là hợp lý vì bán dễ, sợ khi đảo chiều lại khó bán.
Các cụ lưu ý là nhận định của em chỉ phù hợp vào thời điểm hiện tại khi mà các thông tin nâng đỡ thị trường gần như không có và nếu có thì cũng bão hòa (như CPI chẳng hạn) nhưng các thông tin xấu cho thị trường chung vẫn đầy tiềm ẩn không biết xuất hiện lúc nào.

Em thông báo hôm nay em đã cho mã SSS, PIT của em lên đường em chỉ còn giữ lại PAN và CII. Chả hiểu sao hôm nay bán sướng quá thả vào bao nhiêu hút bấy nhiêu đâm giờ em lại nhàn, có cụ nào mời em đi cafe ko nhỉ :21::21::21:

Mong các cụ chia xẻ.

bizviet

Xe điện
Kekeke, em còn mỗi ít tưởng là kẹp không biết đến bao giờ. Đã đặt kế hoạch "Đầu tư" :)). Nhưng cơ hội giải thoát đến sớm hơn dự kiến

quyt

Xe tăng
Em mới gửi report của VNS cho mấy cụ nha

Em đã giải tán xong hết CP rồi, giờ tài khoản còn 100% là cash, ngồi nghỉ ngơi ngắm nghía 1 thời gian :6::6::6:

MinhBum

Xe container
Các bác cho em hỏi nhờ tý. Bây giờ bên FPTS phải đặt lệnh từ 5M trở lên mới được đặt online. Có cty nào dịch vụ tốt mà ko quy định như trên thì giới thiệu em với ạ. Em cảm ơn.
Cụ qua bên VDSC 74 bà triệu ấy, chăm sóc khách hàng tốt gớm, bác cứ qua thử, đằng nào bây giờ nó cũng sắp cho mở nhiều tài khoản rồi, cứ chọn ông nào tốt thì chơi, ngoài ra còn phải có duyên nữa, hợp công ty là cũng có tí lời. Em biết mấy ông chuyên chạy loanh quanh, lỗ tí thì lại vứt đấy, chạy sang công ty khác đánh tiếp.

quyt

Xe tăng
EuroCapital hình như có đấy cụ :101::101::101:

Còn bên em làm rồi nhưng chưa được các xếp cho sử dụng ... he he :102::102::102:

vnindex

Xe máy

Em đã giải tán xong hết CP rồi, giờ tài khoản còn 100% là cash, ngồi nghỉ ngơi ngắm nghía 1 thời gian :6::6::6:
Chúc mừng chúc mừng cụ quá sáng suốt (b)(b)(b)

hocdoi

Xe tăng
( vincomsc )cái này vẫn chưa giới hạn giá trị mua nhưng đặt lệnh và hủy lệnh lằng nhằng lắm.

4x4

Xe tăng
Cơ bản nhất trí với nhận định của cụ index - chủ yếu là rình để lướt thoai. Mai em xem xét bán 1 số mã đã có lãi :D và 1 số lỗ ít.

Mer_S66_AMG

Xe tăng

Cảm ơn cụ ạ!
Hôm nay em nhập 1 tí thằng VNS(b)

Tiền khéo lại rút ra mua mấy chỉ vàng đc ấy nhỉ

P/S: cụ quyt: em vẫn chưa nhận được report của VNS.Cụ gửi vào mail manhnguyenhong@gmail.com cho em 1 lần nữa nhá.
Thank cụ!

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Chúc mừng bác,

Em nhìn thấy bên hose, thực sự là cầu không mạnh. Có lẽ được tập trung vào vài ba anh Blue để de dọa. Các mã khác lơ phơ một ít giá trần, nhưng giá bên dưới quá ít, chỉ cần ai đó xả ra 1 phát thì dễ đi lắm

@Hieuminh: Đã đọc được bài ở cái link gửi hôm trước chưa?
Cơ bản nhất trí với nhận định của cụ index - chủ yếu là rình để lướt thoai. Mai em xem xét bán 1 số mã đã có lãi :D và 1 số lỗ ít.

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
SAo bác bán sớm thế :P:P:P:P Để cuối tuàn bán cho được giá cao hehe.

Decon

Xe tải
Theo em nghĩ nếu các cụ bán vào thời điểm này thì nên mang tiền sang kênh khác đầu tư đi, đầu tư vào vàng, BDS chẳng hạn còn để mua được giá cổ phiếu tốt mà giá rẻ hơn bây giờ thì chắc các cụ phải chờ lâu đấy, có khi một vài năm mới mua được mà thậm chí là không mua được nữa ấy chứ. TT tài chính Mỹ đã qua cơn bi kịch rồi thì TTCK VN sẽ không xuống dưới 450 điểm nữa đâu ( em đoán vậy)

4x4

Xe tăng
SAo bác bán sớm thế :P:P:P:P Để cuối tuàn bán cho được giá cao hehe.
Dứt khoát ko phải bạn tốt! :mad:
Đang rình bán từ bây giờ đây này! Xanh chín thôi chứ ngày mai còn có thể là muộn đấy!

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Theo em nghĩ nếu các cụ bán vào thời điểm này thì nên mang tiền sang kênh khác đầu tư đi, đầu tư vào vàng, BDS chẳng hạn còn để mua được giá cổ phiếu tốt mà giá rẻ hơn bây giờ thì chắc các cụ phải chờ lâu đấy, có khi một vài năm mới mua được mà thậm chí là không mua được nữa ấy chứ. TT tài chính Mỹ đã qua cơn bi kịch rồi thì TTCK VN sẽ không xuống dưới 450 điểm nữa đâu ( em đoán vậy)
Tầm này không vào vàng được nữa rồi bác ơi. Xót xa lắm. Còn nếu thoái vốn mà đủ tiền mua đất thì chắc chỉ có bác 16 thoai :D

nnc_vn

Xe tải
Cụ 16 bán bớt 1/2 bao tải của cụ đi thôi, thị trường mất thanh khoản quá. Em dự đoán môc 520 cho sóng 5

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Nếu tuần này tăng mạnh thì mốc 500 là mốc đáng quan tâm.
Em vẫn mua vào tí tí(b)

4x4

Xe tăng
Các cụ đừng trêu em nữa, chứng của em bây giờ còn thua nhiều cụ ở đây nhiều.(b) Cuối 2007 em làm 1 mớ chạy sang cái khác đầu tư rồi nên bây giờ chỉ còn it ít thoai.:D

bes

Xe lăn
Dứt khoát ko phải bạn tốt! :mad:
Đang rình bán từ bây giờ đây này! Xanh chín thôi chứ ngày mai còn có thể là muộn đấy!
Ối giời ạ, tầm này thả ra bao nhiêu chả mất hút mà phải rình hở bác? Sáng nay buồn ngủ quá mà chả có bác nào rủ em đi cafe - xem bảng toàn 1 màu nhức hết cả mắt !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng