Chứng khoán Kỷ Sửu 2009 - Phần 18 - Trâu vàng của nhà ta đến rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhBum

Xe container
Về cơ bản thì quí này, có thể cả quí sau tình hình làm ăn của các ngân hàng vẫn kém. Giao dịch hôm nay cho thấy lượng bán rất mạnh mặc dù tin này thì cả bên mua và bên bán đều biết mà. Lượng bắt đáy hôm trước khối lượng không đáng kể so với giao dịch ngày hôm nay.
cụ nói đúng về lý thuyết nhưng chưa chuẩn, cái khéo của kế toán (đặc biệt là mấy ông tài chính) là quý này xấu, quý sau xấu nhưng nó không thể hiện trên bản báo cáo đâu. Bao giờ xấu quá mà 0 dấu được thì mới phòi ra thôi, chứ còn quý 3 mà đẹp thì tất cả đều đẹp ngay, mọi cái nó đổ hết vào cái quý 4 vừa rồi rồi (***, vừa đi uống say về nên nói hay thế, nhưng em nhớ là từ quý 3 đã biết kqkd các công ty xấu rồi, thế mà nó dấu đến bây giờ mới lòi ra).

sontt

Xe buýt
Cái này phải hỏi cụ Són Tì Tì mới rõ :21::21::21:
Em nghe Tây đồn trước đây mảng mobile chiếm đến 75%-80% doanh số của FPT, tuy nhiên miếng bánh ngon đã bị san sẻ sau khi ông TCTy CP Dịch Vụ Dầu Khí cũng nhảy vào phân phối mobile. Bây giờ thì chịu.
HTC không phải là chiếc đũa thần đâu. Giống Vietel phân phối BlackBery thì cũng bằng nhau thôi. Anh em dùng PDA cũng muốn có 1 chỗ chính thức để mua hoặc để sửa. Hy vọng FPT thành công.
Thêm cái thằng PDA ấy cho nó vui thôi, chả ảnh hưởng gì đâu. Chả tốt lên cũng chả xấu đi được.

Mảng ĐTDĐ của FPT nay cũng chiếm tỷ trọng đến gần 70% doanh số nhưng lãi thì lại không được vậy.
Mặc dầu có thêm nhà phân phối, miếng bánh bớt ngon đi nhưng thực ra thì nó vẫn ngon ạ, chỉ tội làm vất vả hơn thôi.

FPT nó có chết là chết ở mấy cái cty mới sau này như: Land, Security, Quĩ, Vimua...

Nói chung là khi thị trường xuống đủ độ em muốn thì em vẫn sẽ múc vào FPT thôi. Hè hè, nằm im từ cái đận đó đến giờ... may thế... tiền lãi tiêu mãi vẫn chưa hết :)) Mai em lại làm thêm vòng đi London coi Metallica biểu diễn cái, (khoe phát) chứ còn lâu mới mua bán được. (Em không chăm theo kiểu năng nhặt chặt bị được)

Chúc các cụ vui vẻ.

bes

Xe lăn
Thêm cái thằng PDA ấy cho nó vui thôi, chả ảnh hưởng gì đâu. Chả tốt lên cũng chả xấu đi được.

Mảng ĐTDĐ của FPT nay cũng chiếm tỷ trọng đến gần 70% doanh số nhưng lãi thì lại không được vậy.
Mặc dầu có thêm nhà phân phối, miếng bánh bớt ngon đi nhưng thực ra thì nó vẫn ngon ạ, chỉ tội làm vất vả hơn thôi.

FPT nó có chết là chết ở mấy cái cty mới sau này như: Land, Security, Quĩ, Vimua...

Nói chung là khi thị trường xuống đủ độ em muốn thì em vẫn sẽ múc vào FPT thôi. Hè hè, nằm im từ cái đận đó đến giờ... may thế... tiền lãi tiêu mãi vẫn chưa hết :)) Mai em lại làm thêm vòng đi London coi Metallica biểu diễn cái, (khoe phát) chứ còn lâu mới mua bán được. (Em không chăm theo kiểu năng nhặt chặt bị được)

Chúc các cụ vui vẻ.
Gớm ạ, thiêng thế. Nhắc đến cụ là thấy cụ xuất hiện ngay :P
Đi London đợt này có con gì to to cụ lại chụp ảnh gửi về cho em xem với nhá. Chân con cua nhà em nhìn qua kính lúp chả to bằng con King dạo nọ :))
Mấy cái đậm đậm có phải là chủ trương các Sếp lập ra để bán cổ phần không ạ ? à quên, em hỏi thế thì khó nhỉ. Thôi cụ cứ im lặng là em hiểu, nếu sai cụ mắng thì em cũng hiểu :102::102::102:

Silkroad

Xe đạp
Về cơ bản thì quí này, có thể cả quí sau tình hình làm ăn của các ngân hàng vẫn kém. Giao dịch hôm nay cho thấy lượng bán rất mạnh mặc dù tin này thì cả bên mua và bên bán đều biết mà. Lượng bắt đáy hôm trước khối lượng không đáng kể so với giao dịch ngày hôm nay.
Quý I này 2 ngân hàng niêm yết là STB và ACB sẽ có kết quả rất tốt; vì cả 2 đều thắng lớn vụ vàng vừa qua (không tính các ngân hàng OTC)

1. ACB: Môi giới + lãi vay đánh vàng mỗi ngày cũng kiếm hàng chục tỷ, được phép của chính phủ xuất khẩu vàng bên cạnh SJC. Mỗi cây vàng kiếm chênh lệch bạc triệu.

2. STB: Doanh thu kinh doanh của STB trong thời gian vừa qua chủ yếu nhờ vào đội ngũ chừng 20 con người trading vàng qua cổng Singapore, đội ngũ này hoạt động rất hiệu quả và chuyên nghiệp.

@ bes: Em vừa check với trưởng phòng tín dụng của 1chi nhánh STB ngoài Hà Nội, họ bảo không biết gì, không thấy văn bản, cũng không thấy gì mới, mấy hôm nay định mua vào nhưng bọn SSI khuyên chưa nên mua đợi VNI về 200 hãy mua...Khó tin quá!

Nhưng theo phán đoán của em và một số anh em, STB đang theo kế của Vietinbank.

Chẳng hiểu thế nào Viettel lại mua 35tr cổ VCG giá 20. Thị trường đúng là khó lường quá.!

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Đối với các phương tiện truyền thông, VAFI kiến nghị các đơn vị này nên thận trọng đưa tin về TTCK, nhất là các phát biểu nhận định TTCK; tăng cường đưa tin về hoạt động của các doanh nghiệp, tin tức về các ngành nghề kinh tế để nhà đầu tư có điều kiện tiếp cận.

Đối với nhà đầu tư cá nhân, không nên có nhiều các giao dịch lướt sóng hay giao dịch ngắn hạn; không vay muợn tiền để đầu tư chứng khoán; cẩn trọng với những lời tư vấn từ “các chuyên gia phân tích chứng khoán”.

Ngoài ra, VAFI kiến nghị các nhà đầu tư cần hết sức thận trọng trong việc bán ra cổ phiếu khi TTCK đang ở mức thấp.

Dow 7,366.15 +95.26 (1.31%)
S&P 500 775.15 +10.25 (1.34%)
Nasdaq 1,437.46 +12.03 (0.84%)
10y bond 3.01% +0.04 (1.35%)

sontt

Xe buýt
Gớm ạ, thiêng thế. Nhắc đến cụ là thấy cụ xuất hiện ngay :P
Đi London đợt này có con gì to to cụ lại chụp ảnh gửi về cho em xem với nhá. Chân con cua nhà em nhìn qua kính lúp chả to bằng con King dạo nọ :))
Mấy cái đậm đậm có phải là chủ trương các Sếp lập ra để bán cổ phần không ạ ? à quên, em hỏi thế thì khó nhỉ. Thôi cụ cứ im lặng là em hiểu, nếu sai cụ mắng thì em cũng hiểu :102::102::102:
Hè hè, em vẫn vào ngó thường xuyên, có điều các cụ bàn toàn chuyện em chả rõ nên không dám góp :) Lần này chả biết đi có cái gì hay ko.

Mấy cái đậm đậm cụ hỏi thì em có ý kiến cá nhân thế này.
(chuyện để bán CP như cụ nói thì chắc chắn rồi, khỏi cần bàn)
Tuy nhiên nhìn theo khía cạnh phát triển thì FPT mong muốn trở thành một tập đoàn kinh tế đa ngành nghề, thấy IT, ĐTDĐ ngon ăn nhưng vẫn chưa đủ giàu nên cũng muốn lấn sân sang các lĩnh vực khác... có vẻ ngon hơn... Hố hố hố.
Thực ra khi thành lập thì những mảng như Land, CK, Quĩ, Ngân hàng... đều có vẻ đang rất phát triển khi FPT nhao vào chiếm chỗ vội trong các mảng đó. Và giá CP FPT trên sàn lúc đó cũng đang rất cao nên kỳ vọng hưởng theo "ánh hào quang chung" của nhóm CP FPT-xxx là rất lớn...

Hờ hờ hờ, FPT 6xx thì FPT Land chả nhẽ không được 3xx, FPT Secutiry nhẹ nhàng cũng cỡ 4xx...
Với khí thế hừng hực như thế, mà chả riêng gì FPT... cả thị trường nó không chết, kinh tế nó không trì trệ thì mới lạ chứ... còn nó như ngày nay... thì có gì bất bình thường đâu...*-)

Theo kiến thức nông cạn của em thì khủng hoảng kinh tế thế giới thực ra chả có tác động gì quá lớn với VN cả, cũng như chỉ số DJ thì liên quan mẹ gì đến VNI... Có chăng là người Việt tự giết người Việt thôi, hay nói đúng hơn là lòng tham đã giết chính bản thân của mỗi một cá nhân và dần dần từng doanh nghiệp...:'(:'(:'(

Thế thôi, cứ đi chơi, chờ nó xuống hẳn... rồi mua, rồi lại đi chơi... lúc nào nó lên hẳn lại bán... rồi lại đi chơi...
Sao mà em thấy cuộc đời nó đơn giản vậy. Cô thương người tốt mà.
Chào các cụ em phắn đã.

tqviet

Xe máy
Website
banle24.com
STB phát hành 184 triệu cổ phiếu để tăng vốn, trả cổ tức, thưởng thế này thì em chả dám kỳ vọng vào tương lai của thị trường sau ngày cổ phiếu thưởng về đâu.

Porsche 911

Xe container
Em xin phép đếm con trong lỗ tý! 3 phiên được 15% rồi ạ! Cê Ị Ị đấy ạ! (k)(k)(k). Giờ muốn 5% là té như anh biz cũng chịu chứ lị! Chán vẫn hoàn chán! :) :) hô hô!

yamamoto

Xe đạp
huhu, em vừa bán mất STB 14.4 lúc nãy rồi! giờ xót zuột quá!:102:

bizviet

Xe điện
Thế là đến mai phải ăn 20% à? :21: (mà không phải 20% đây nhé, có thể là 22% đấy)

DMC trần :)). Thằng này em hô 2 ngày nay rồi nhé.

Hô hô đếm cua trong lỗ hiện tất cả các thằng của em đều có ăn :))
Em xin phép đếm con trong lỗ tý! 3 phiên được 15% rồi ạ! Cê Ị Ị đấy ạ! (k)(k)(k). Giờ muốn 5% là té như anh biz cũng chịu chứ lị! Chán vẫn hoàn chán! :) :) hô hô!

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Cụ hieuminh và một số cụ khác (có cả anh chàng dongnat nữa), chắc đang rung đùi vì ACB vừa rồi bắt được vàng hay sao mà cầu mạnh thế nhỉ? Cũng may có ACB kéo sàn HA lên cùng với VCG.

MinhBum

Xe container
chả biết bán hôm qua là may hay dở, đợt này Ha lên 100, Ho lên 280 đấy, các cụ cứ bi quan quá cơ. :)):))
Lại phải đi uống cốc cf cho giải đen, chán thật.

nnc_vn

Xe tải
VCG tây lông mua bán trao tay cho nhau hay sao các cụ nhỉ, mua 304K bán 320K

Longvh

Xe điện
2 con CII và DMC của thầy CE. Càng ngày càng phục thầy quá :)

bizviet

Xe điện
Hehehe Mình phục mình quá cơ :P

Cơ bản là nhà em không sợ mất. Mua bán thoải mái vì đã có chuẩn bị tâm lý rồi. Khi có tín hiệu là vào. Còn nếu có tín hiệu, vào mà bị thua thì khả năng ấy xẩy ra chỉ 10%. Chơi cờ bạc mà tỷ lệ thắng 90% thì có gì mà ngại nhở :41: (hehe nói phét tý, chứ tiền mât cũng tiếc :( )
2 con CII và DMC của thầy CE. Càng ngày càng phục thầy quá :)
Lão Dr. Dekup thật là xuất sắc. Em hơi ân hận vì không theo bác vụ CII dù đã có tín hiệu, chùng chình không dứt khoát nên mất cơ hội thoát lỗ cho hồi tết. Chúc mừng các bác ăn ngọt ngào quá.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn

bizviet

Xe điện

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Trạng thái
Thớt đang đóng