Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Chán quá các bác àh! Em mua cái gì là tèo cái đó. Vừa rồi mua TRC giá 115 thì nay còn 112. Hôm qua mua SJS thì hôm nay nó đứng yên và chẳng ai đảm bảo rằng những mã đó ngày mai không giảm tiếp.
Các cỏ phiếu PS thì chán rồi. VSH, RHC đã theo nhau lên trần, liệu PPC có tăng trong thời kỳ loạn lạc không nhỉ?
Hom nay có bác nào mua PPC chưa?

4x4

Xe tăng
Ối giời ạ, bây giờ không oánh được kiểu đấy bác ơi. Giá ngon thì mua, chưa ngon thì thôi. Đến 48 giải ngân hết mà nó xuống tiếp 46,44 thì bay xa như một con chim. Có những mã nó giảm tới 40% thì đuổi theo đến bao giờ ạ? Lỡ như VNE thì em mất cơ hội chứ không mất tiền.
@2nguyen : Bác có biết thời gian chính xác chuyển sàn không ạ, nghe nói đầu tháng 9? Em chỉ sợ sang Ho nó giảm luôn 10%-20% thì vỡ mặt. Dạo này mọi tính toán đều là cảm tính hết, sợ lắm ạ. Hay là hôm chào sàn cứ bán khoảng 178 bác nhỉ?
Báo cáo là em nhất trí với bác 2s, thật ra lúc này em và các bạn vẫn đang nhắm bắn tỉa STB và SSI với kế hoạch đầu tư theo năm.:D

TungRau

Xe tăng
Báo cáo các bác là ngày mai em chốt phiên cuối.

Mục tiêu :

TNC mua từ tham chiếu đến trần tuỳ tình hình ( khả năng lại trần )
KHP tương tự
VID mà dưới tham chiếu hốt luôn.
Còn bao nhiêu mua SCD ( chú này dành trung hạn )

Thế là sạch nhẵn TK.

Tuần sau VNE về mà kiếm hơn 10% sút luôn , em sẽ chuyển sang CII tiếp ( giá trời CII lại tiếp tục đi xuống , mà xu hướng là thế :) )

Báo cáo hết ạ.

TungRau

Xe tăng
Thật sự thì VSH sau vài phiên tăng thế là hết ngon rồi , bác nào máu thì cứ chờ T+3, đảm bảo tuần sau mua giá ngon.

Còn STB , em không dám bình luận chú này , mà sư ông với sư bà nhà em nhất quyết ôm từ giá 60 cơ. Nhưng riêng với chú STB , em rất sợ lượng CP phát hành thêm nó làm loãng , giá <50 là rất khả thi và sẽ còn phải chịu đựng qua IPO của VCB.

Nhìn 2 cụ cứ buồn buồn ( may mà mua có 2K ) em đếch dám cười , khổ thế. Mà em cũng chẳng bàn luận gì , cứ coi như học phí , từ đây đến sang năm , các cụ thành hưu trí hết có khi bám sàn mà thành soros VN không chừng :)

bes

Xe lăn
Báo cáo các bác là ngày mai em chốt phiên cuối.

Mục tiêu :

TNC mua từ tham chiếu đến trần tuỳ tình hình ( khả năng lại trần )
KHP tương tự
VID mà dưới tham chiếu hốt luôn.
Còn bao nhiêu mua SCD ( chú này dành trung hạn )

Thế là sạch nhẵn TK.

Tuần sau VNE về mà kiếm hơn 10% sút luôn , em sẽ chuyển sang CII tiếp ( giá trời CII lại tiếp tục đi xuống , mà xu hướng là thế :) )

Báo cáo hết ạ.
ôi, cái VID thì em can bác đấy - bác tránh cho xa cho em nhờ. Những thằng còn lại thì em không biết. Quả VNE của bác hay quá, không biết +CE được mấy hôm. Hy vọng vừa đủ T+4 của bác :) và của bác Ian nữa.

@ Bác 4x4 : Em theo chân đại gia đây, vẫn đang rình STB và SSI. Thằng SSI này vụ chuyển sàn em cảm giác như đánh bạc ý, cân nhắc thêm 1 hôm nữa vậy.

4x4

Xe tăng
@ nhà bes: ngắn hạn thì em can bác nhé. Nếu bác đang có tiền rảnh thật thì hãy theo kiểu của bọn em vì TT hiện nay thì chịu kô dự đoán đc ngắn hạn đâu(nói nhỏ nếu có làm tí ngắn hạn là em cứ đọc trộm bài của bác Râu :P ;) rồi cân lên đặt xuống thôi :)) )

Em nghiệm thấy là nếu thật nhạy cảm và quyết đoán thì mới chơi lướt đc - nhưng vẫn có thể chết như thường!! Còn cứ canh giá thấp hoặc mua TB giá thấp = tiền của mình rồi ngủ 6-12 tháng thì có khi vẫn ăn hơn người nhảy ra, nhảy vào (thỉnh thoảng nếu có thua những người quá xuất sắc như bác Râu chẳng hạn thì cũng chẳng ngượng, thật đấy?;))

2 tháng nay sau khi chia tay BVS ở 420 thì em quay về với nàng SSI bằng cách chia tiền ra làm nhiều gói nhỏ (tích góp đâu đc nhiều mà mua 1 lần nhể :D ) rồi bảo ông em trên cty CK ngồi canh hộ - mua trong vòng 140 đến dưới 155 thôi. Mỗi phát bắn 500-1k để TB giá tất cả trước-sau khoảng 13x - 15x thôi. STB cũng chơi kiểu tương tự rồi em đi ngủ cho đỡ đau tim. Nếu nó kô lên ngay hoặc xuống tí tẹo thì đợi sang Q1/2008 rồi tính tiếp.:D

Trên sàn bây giờ, e chẳng dám mơ ăn gấp 3-5 trong 6 tháng như năm ngoái nhưng trong 1 năm ăn gấp đôi thì vẫn còn nhiều hy vọng lắm - buôn gì cho lại -hehe

Longvh

Xe điện
Em nghiệm thấy là nếu thật nhạy cảm và quyết đoán thì mới chơi lướt đc - nhưng vẫn có thể chết như thường!! Còn cứ canh giá thấp hoặc mua TB giá thấp = tiền của mình rồi ngủ 6-12 tháng thì có khi vẫn ăn hơn người nhảy ra, nhảy vào (thỉnh thoảng nếu có thua những người quá xuất sắc như bác Râu chẳng hạn thì cũng chẳng ngượng, thật đấy?;))

2 tháng nay sau khi chia tay BVS ở 420 thì em quay về với nàng SSI bằng cách chia tiền ra làm nhiều gói nhỏ (tích góp đâu đc nhiều mà mua 1 lần nhể :D ) rồi bảo ông em trên cty CK ngồi canh hộ - mua trong vòng 140 đến dưới 155 thôi. Mỗi phát bắn 500-1k để TB giá tất cả trước-sau khoảng 13x - 15x thôi. STB cũng chơi kiểu tương tự rồi em đi ngủ cho đỡ đau tim. Nếu nó kô lên ngay hoặc xuống tí tẹo thì đợi sang Q1/2008 rồi tính tiếp.:D

Trên sàn bây giờ, e chẳng dám mơ ăn gấp 3-5 trong 6 tháng như năm ngoái nhưng trong 1 năm ăn gấp đôi thì vẫn còn nhiều hy vọng lắm - buôn gì cho lại -hehe

Hic, bác chuẩn thế, em làm giống bác nhưng có điều không nhờ được ai toàn tự canh, mà thỉnh thoảng chán bỏ đi chơi thì nó lại rơi vào những phút quyết định :D

TungRau

Xe tăng
ôi, cái VID thì em can bác đấy - bác tránh cho xa cho em nhờ.
Em tính đánh T+3 với chú VID này thôi , giá hôm nay đã trượt khỏi Bollinger rồi , xuống nữa em chén tiếp , chắc đến T+3 ít ra cũng đủ tiền phí giao dịch :)

womandriving

Xe đạp
Hôm qua em hốt VNE rồi , do phong trào chứ em cũng chả nghiên cứu gì chú này , các anh chị trong phòng xúm vào mua thì em a dua thôi

Hôm qua múc được giá 40,5.
Bác ko nói sớm em adua theo với, nó trần mấy hôm nay rồi nhỉ ?

dongnat

Xe điện
em góp vui với các bác tý, hàng chơi theo mùa: Hax em nhập 59, SGH em nhập 117, VSH em nhập 41.3 (bên tay trái vực), hôm nay làm thêm được 1 ít ALT. Đám dài hạn thì hôm nay mới thấy nhúc nhích tý, chán thế

TungRau

Xe tăng
Bác ko nói sớm em adua theo với, nó trần mấy hôm nay rồi nhỉ ?
Hôm nay là hôm thứ 2 ăn trần rồi ạ.

VNE này em cũng chả để ý , nhưng thấy các bác trong 4R này cũng bàn nhiều đấy chị.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Ối giời ạ, bây giờ không oánh được kiểu đấy bác ơi. Giá ngon thì mua, chưa ngon thì thôi. Đến 48 giải ngân hết mà nó xuống tiếp 46,44 thì bay xa như một con chim. Có những mã nó giảm tới 40% thì đuổi theo đến bao giờ ạ? Lỡ như VNE thì em mất cơ hội chứ không mất tiền.
@2nguyen : Bác có biết thời gian chính xác chuyển sàn không ạ, nghe nói đầu tháng 9? Em chỉ sợ sang Ho nó giảm luôn 10%-20% thì vỡ mặt. Dạo này mọi tính toán đều là cảm tính hết, sợ lắm ạ. Hay là hôm chào sàn cứ bán khoảng 178 bác nhỉ?
Bác dọa em thế STB xuống đến 44 thì he he, em phải thế chấp xe mà gấp thếp tiếp thôi, hi vọng nó đừng có thế

em góp vui với các bác tý, hàng chơi theo mùa: Hax em nhập 59, SGH em nhập 117, VSH em nhập 41.3 (bên tay trái vực), hôm nay làm thêm được 1 ít ALT. Đám dài hạn thì hôm nay mới thấy nhúc nhích tý, chán thế
SGH bác nhập với giá 117 thì thật là kinh hoàng đó, em không dám tưởng tượng ra SGH có cái giá đó, còn đáng sợ hơn FPT giá 60x và PPC giá 10x :P

Porsche 911

Xe container
Bác đồng nát toàn chơi cổ phiếu loại quý-hiếm. Em có nhặt được tiền cũng không dám mua loại đó. P/E của Samsung SGH đã tới 80 rồi !
Nhưng sau này thì sẽ đánh theo cách của bác vậy! High risk, high return.

dongnat

Xe điện
SGH bác nhập với giá 117 thì thật là kinh hoàng đó, em không dám tưởng tượng ra SGH có cái giá đó, còn đáng sợ hơn FPT giá 60x và PPC giá 10x :P
ơ, kinh gì bác, ngày xưa cách đây... không lâu lắm em còn nhập nó 181 bán 154 kia kìa, may mà lần này của xayda lại trả về cho xayda + tiền đau tim nữa :D

dongnat

Xe điện
Bác đồng nát toàn chơi cổ phiếu loại quý-hiếm. Em có nhặt được tiền cũng không dám mua loại đó. P/E của Samsung SGH đã tới 80 rồi !
Nhưng sau này thì sẽ đánh theo cách của bác vậy! High risk, high return.
vầng, em trước có dám đâu, toàn đầu tư giá trị với cả BCs xịn, bác xem từ tháng 3 đến giờ ai chơi BCs vời cổ phiếu chỉ số ngon mà thắng đâu, không lỗ là may đúng không, lần này em quyết , quyết, quyêt... thử phát này thôi rồi cạch, ke ke ke , may mà đám em mua giờ bán lúc nào cũng được rồi nên chạy lúc nào thì chạy thôi :))

bes

Xe lăn
Úi giời , "đồ đồng nát" của bác có giá hơn mấy cái đồ cổ nhà em. Nhưng công nhận, chơi mấy món đó đau tim lắm, em không có gan. Chúc mừng bác nhé, quả đầu tư trúng đích !!! Bây giờ lại phải đắn đo xem nhảy ra lúc nào, lòng tham và nỗi sợ hãi :).

dongnat

Xe điện
Úi giời , "đồ đồng nát" của bác có giá hơn mấy cái đồ cổ nhà em. Nhưng công nhận, chơi mấy món đó đau tim lắm, em không có gan. Chúc mừng bác nhé, quả đầu tư trúng đích !!! Bây giờ lại phải đắn đo xem nhảy ra lúc nào, lòng tham và nỗi sợ hãi :).
Vầng, mấy hôm nay em ho suốt,tức ngực lắm, nằm nghiêng sang trái, mặt hơi úp xuống gối - dễ thở hơn bác ạ -, đúng là giờ lại thêm đau đầu đoạn nhẩy ra, thôi mỗi ngày em nhẩy ra 1 lô 10 :D vậy , thấy lô nhỏ thế là em bán nhá các bác nhá, bán đồng nát nên bán dần thôi, cuối tuần vui vẻ nha các bác, quên chứng đê:))

TungRau

Xe tăng
Tuần sau mà xanh như hôm nay thì có lẽ 2/9 này nhà cháu cho vợ sang Sing chơi ít ngày nhể , thích quá đê :)

Porsche 911

Xe container
VNM đã có thể mua vào được chưa bác Râu ơi? Em thấy TA của VNM cũng ngon rồi, bác là người nhà tư vấn giúp em với.

Trạng thái
Thớt đang đóng