Chứng khoán 2009 - Phần 34: Đãi cát tìm Vàng

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
@Cụ fatboy: Chart của cụ là ta cứ yên tâm trên 500, rồi điều chỉnh hoặc đếch cần điều chỉnh lên 550, rồi từ đó lên 700 hả?:21:

Mazspeed

Xe container
Tây mua nhiều vì Đảng nghe tư vấn Tây, kiên quyết thắt chặt không để lạm phát - > kinh tế phát triển chậm nhưng bền vững, phát triển về chất, kể cả 5-6% đã là đẹp bạc rồi --> Thế thì không mua chứng khoán thì mua gì ?. Túm lại nếu nền k tế phát triển lành mạnh thì tự khắc chứng khoán nó lên, tiền ở đâu ra không cần biết ạ :))

Các cụ tạm quên cái dòng tiền ngắn hạn bón cho TT đi, xác định đầu tư là phải chân chính giống Tây ý, (trừ trường hợp trần 3 phát liền thì thôi, không chân chính nữa :)):))). Mình cứ xác định đầu tư mà luôn tâm niệm mai mốt có lời là chốt thì sớm muộn cũng kẹp thôi, kiếm tiền không dễ như vậy.

Em thấy Đầu tư trung hạn kiểu cụ Buggy là chìa khóa cho cái ngõ tối này đấy, không thì các cụ phải giỏi như thầy Bích, cụ bánh mới sống được (b)(b)(b)
_______
Hô hào thế thôi, vấn đề là tự TT nó điều chỉnh. Giả sử sang năm KT thế giới phục hồi mạnh, doanh nghiệp sẽ kêu rống lên thiếu vốn ngay. Lúc đó anh Giàu sẽ lại có 1 bài diễn văn hoành tráng biện hộ cho việc nâng cao hạn mức tăng trưởng tín dụng ngay chứ gì. Miệng quan - trôn trẻ, quan tâm làm quái gì. Giờ cứ tăng là ngon, đủ kỳ vọng bán gỡ gạc lại chỗ lỗ vừa rồi đã, Giàu để sau.

bin1408

Xe tải
Em biết.
Em biết tiền dân còn mêng mông
Em biết là bây giờ không có kênh đầu tư nào ngon bắng ck.
Em biết là bây giờ xúc thì 2010 lại đổi dc xe.
Nhưng cái loa phường lâu lâu nó lại báo động.
Lâu lâu nó lại ra thông báo là hôm nay ko gì thông báo!!!!

Dài hạn thì vẫn mua. Nhưng ngắn hạn thì cố gắng giảm chi phí.

Hôm nay lần đầu tiên em đua Đá quý giá trần.
Mai kẹp đi cho đáng đời thằng ăn tham.
Ái chà, nghe bác em thấy THAM rùi đấy nhé
Đã thế, em quyết tâm mua đá lát đường rẻ hơn bác, 29,8 OK? :)):)):))

fatboy

Xe tăng
@Cụ fatboy: Chart của cụ là ta cứ yên tâm trên 500, rồi điều chỉnh hoặc đếch cần điều chỉnh lên 550, rồi từ đó lên 700 hả?:21:
Lên bao nhiêu em chịu, nhưng em thấy uptrend đã hiện rõ trên chart rồi.
Cảm ơn cụ vụ sáng nay nhé. Quả "bắt bò lạc" này hay thật! :21:(b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
may quá tưởng mai No-end mà nghỉ thì hẫng mất đà tăng cuả thị trường. Một loạt các đạn cuả em về mức hoà vốn rồi, mai nhặt nhạnh thêm được gì thì nhặt qua tuần sau bắn tốt các bác nhể
(c)

doremonmattich

Xe tăng
Hô hào thế thôi, vấn đề là tự TT nó điều chỉnh. Giả sử sang năm KT thế giới phục hồi mạnh, doanh nghiệp sẽ kêu rống lên thiếu vốn ngay. Lúc đó anh Giàu sẽ lại có 1 bài diễn văn hoành tráng biện hộ cho việc nâng cao hạn mức tăng trưởng tín dụng ngay chứ gì. Miệng quan - trôn trẻ, quan tâm làm quái gì. Giờ cứ tăng là ngon, đủ kỳ vọng bán gỡ gạc lại chỗ lỗ vừa rồi đã, Giàu để sau.
Sáng nay cụ Hương (bà) ( Giám đốc hiệp hội Ngân Hàng )phát biểu trong lễ Tổng kết ngành Ngân Hàng trước mặt cụ Dũng (ba) rằng cần phải thả cho Ngân Hàng hoạt động theo kinh tế thị trường - tức là bãi bỏ fix lãi suất.

1. Bài toán vẫn là tăng lãi suất cơ bản hay in thêm xèng - đấy - hai đề chọn 1

2. Các chuyên gia kinh tế cho rằng không nên quá sợ lạm phát mà bóp tiền quá, doanh nghiệp sẽ không chịu nổi lãi suất mà đình đốn SX.

1+2 = em nghĩ là in thêm tiền :6: vừa phải thôi, bỏ luôn fix lãi suất thế là đẹp.

bin1408

Xe tải
may quá tưởng mai No-end mà nghỉ thì hẫng mất đà tăng cuả thị trường. Một loạt các đạn cuả em về mức hoà vốn rồi, mai nhặt nhạnh thêm được gì thì nhặt qua tuần sau bắn tốt các bác nhể
(c)
Cụ vodka em xong, lại bắt em trả bài, không hiểu trả bài giề :21::21::21:

Vậy em mạn phép đưa ra nhận xét ngày mai:
- Nếu VNI lên, sức cầu mạnh ==> Hold đến 520
- Ngược lại, để T6 nhập hàng
(b)(b)(b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
mai Noel kiểu gì thì mấy ông Tây cũng vắng bóng cả, ít nhiều thì giao dịch cũng yếu đi tí chút, nhưng vẫn cái bài chơi trò dìm hàng đến phút cuối mới vợt lưới đây thôi mà, các cụ đấy đi nghỉ lễ nhưng bài vở thì vẫn được đội ở nhà quán triệt.
Xem ra qua tuần mới bán được, mai có mua vét thì mua, trước ngày 31/12 bán sạch nhá. Qua năm thuế mới nó gõ cho 20% thì đời còn nhiều khó khăn lắm.
Các bác cứ hượm để qua năm mở thớt mới cho đồng bộ
Nhà fatboy post hình ông Bes đấy à, nếu phải thì dạo này tướng tá phát nhiều quá khà khà (b)

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Không ai nhận mở thớt á! Thôi các cụ chúc rượu cho em xay đi để em mở phát nữa cho các cụ đổi xe xây nhà nhé! :21::21::21::21::21::21::21::21::21:

bizviet

Xe điện
"Làm sao có chuyện quản lý sàn (vàng) có bao nhiêu cơ quan liên quan mà khi hỏi tới trách nhiệm thì không có ai hết. Giờ hỏi sàn vàng ai cho phép kinh doanh có đúng pháp luật không thì người nói thế này, người nói thế khác là không được" - Thủ tướng nói.
:77:

fotocopy

Xe tăng
cái này gọi là dân làm chủ:21::21::21:

bes

Xe lăn
mai Noel kiểu gì thì mấy ông Tây cũng vắng bóng cả, ít nhiều thì giao dịch cũng yếu đi tí chút, nhưng vẫn cái bài chơi trò dìm hàng đến phút cuối mới vợt lưới đây thôi mà, các cụ đấy đi nghỉ lễ nhưng bài vở thì vẫn được đội ở nhà quán triệt.
Xem ra qua tuần mới bán được, mai có mua vét thì mua, trước ngày 31/12 bán sạch nhá. Qua năm thuế mới nó gõ cho 20% thì đời còn nhiều khó khăn lắm.
Nhà fatboy post hình ông Bes đấy à, nếu phải thì dạo này tướng tá phát nhiều quá khà khà (b)
Em kính đề nghị cụ Nexus đứng tên mở thớt 35, mong mỏi sự tinh tế của cụ vận dạng sang lệnh của chúng em, mua bán nhẹ như lông hồng - lãi nặng tựa Thái Sơn. Đêk cần xem ngày, cụ mở luôn cho bánh mỳ nóng đê !!!!

Nine

Xe điện
Em định học tập anh Hưng bên SSI chuyển hết cổ phiếu sang bên công ty của em để né thuế TNCN các cụ thấy có được không ạ :21::21::21:

moitoelaixe

Xe buýt
Kinh quá, chứng đắt hàng có khác, nhà xây cứ vèo vèo... Iêm vừa về, ngó vào bảng cũng hơi bất ngờ cho cú kéo giật gấp gáp hôm nay. Quả này hay đây, súng 2 nòng mang ra chập lại nã 1 phát thì cứ gọi là... :21:

doremonmattich

Xe tăng

Cụ Nexus mở tô bích mới đê, để em làm một mớ, cuối năm gom tiền đổi cái điện thoại nào :41::41::41::41:

Nine

Xe điện
Hôm nay CE phát nữa đê nào :6::6::6:

bes

Xe lăn
Hey, có mấy anh em đang hẹn nhau cafe sáng ở mạn Cao Bá Quát, cụ nào rảnh chạy ra nói phét nhé, nghỉ Noel đi thôi.

MERRY CHRISTMAS TO YOU !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng