Chứng khoán 2009- Phần 27- Cơ hội nghìn năm có 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duckp

Xe máy
cho chết luôn này

Indochina
Ngày 3/9/2009, với 98,5% phiếu thuận, đại hội cổ đông bất thường của Indochina Capital Vietnam Holdings Limited (ICV) đã đưa ra quyết định thoái vốn để đóng quỹ.
Tính đến ngày 31/7/2009, giá trị tài sản ròng (NAV) của ICV là gần 243 triệu USD - từ mức 500 triệu USD ban đầu, trong đó danh mục đầu tư cổ phiếu niêm yết chiếm 37,9% NAV, cổ phiếu chưa niêm yết chiếm 4,3% NAV, đầu tư vào góp vốn cổ phần (Private Equity) chiếm 11,2% NAV, trái phiếu chiếm 0% NAV; tiền mặt và tài sản khác chiếm 46,7% NAV.
trong ảnh là 140 triệu đô

Loanh quanh muốn đi tìm cái porfolio của nó, may quá vào đây phát thấy Bro có luôn rồi

Thanks bác nhiều

sunnyhanoi

Xe điện
Hôm qua cả 3 chỉ số chính của CK Mỹ đều bật mạnh các cụ ah với đà tăng của các cổ phiếu ngành công nghê, DOW lên được gần 97 điểm, S&P 500 lên 13 điểm và NASDAQ lên 36 điểm. Tuy tăng điểm khá mạnh trong phiên giao dịch cuối tuần nhưng vẫn không bù lại được số điểm đã mất trong tuần và kết thúc tuần giao dịch đầu của tháng 9 giông báo, DOW mất gần 1%, S&P 500 mất 1.2%, NASDAQ mất 0.5%, kết thúc chuỗi tăng điểm 2 tuần liên tiếp. Thị trường Mỹ sẽ đóng cửa ngày thứ 2 để nghĩ Lễ Lao Động.

Major U.S. Indexes

Dow 9441.27 96.66 1.03% -1.08%

NASDAQ 2018.78 35.58 1.79% -0.49%

S&P 500 1016.40 13.16 1.31% -1.22%

M&M

Xe điện
SPAM hơi nhiều rồi đấy, ông đừng tưởng có mỗi ông biết gõ 10 ngon đâu nhá. (y)(y)(y)
Gớm mắng cứ xơi xơi. Sợ thật :21::21::21::21::21::21:
Hôm nay box đi vắng hết chả có ai spam mỗi mình em.
Cụ bánh có định tổ chức khao lét búc lại không. Có thì ới em sớm 1 tiếng nhá. Cụ mà ới kiểu 11h30 là em kéo hết biz fan đến là cụ sập đấy :21::21::21:
Hết tuần rồi còn bàn chứng làm gì nữa. STB rồi sẽ xuống 28 để em còn mua vào. Hôm qua em đã dự dìm nhà cụ Lờ thế rồi còn gì nữa :21::21:

Eliza

Đi bộ
Ngày nghỉ ở nhà buồn buồn, em lang thang đọc được tin này, em đưa lên đây các cụ đọc cho đỡ xì trét:

Tháng 9, TTCK sẽ "bẻ ngược" diễn biến truyền thống?

Theo ông Giang Trung Kiên, Giám đốc Khối phân tích, CTCK FPT, tháng 9 năm nay có nhiều cơ sở để thị trường diễn biến ngược lại.
Thống kê của một số Công ty chứng khoán (CTCK) cho thấy, tháng 9 thường là tháng giảm điểm của nhiều TTCK trên thế giới, trong đó có Việt Nam. Tuy nhiên, theo ông Giang Trung Kiên, Giám đốc Khối phân tích, CTCK FPT, tháng 9 năm nay có nhiều cơ sở để thị trường diễn biến ngược lại.

Cụ thể, tại Mỹ, chỉ số PMI (đo lường về sản xuất) đã lên mức rất cao 53; Nhật Bản vừa có sự thay đổi lớn về chính trị với thông điệp mới là vực dậy nền kinh tế đã suy thoái nhiều năm. Còn với TTCK đang gây chú ý của giới đầu tư toàn cầu là Trung Quốc cũng có những diễn biến không quá bi quan. PE của TTCK Trung Quốc hiện là 20, trong khi vào giai đoạn đầu năm 2007 chỉ số này lên tới 50 lần.

Với Việt Nam, so với tháng 9 năm ngoái, hoạt động của doanh nghiệp và cả nền kinh tế năm nay cơ bản khác. Chính phủ mới đây đã tuyên bố sẽ không cắt ngắn gói kích cầu, đồng thời đang bàn giải pháp "giảm xóc" khi bắt đầu từ tháng 10 tới, sẽ có khoản vay vốn lưu động đáo hạn.

Diễn biến xuất nhập khẩu trong tháng 8 cũng như các chỉ số như tăng trưởng công nghiệp, tổng mức bán lẻ hàng hóa và doanh thu dịch vụ tiêu dùng tháng 8 tăng khá. Theo phân tích kỹ thuật, sau khi VN-Index vượt mức cản 512 điểm, thị trường sẽ có khoảng dao động trên tương đối rộng, có thể đạt tới 570 điểm. Tuy nhiên, liệu trong tháng 9 mức đỉnh 561 điểm của VN-Index đạt được đầu tháng 9/2008 (sau đó giảm mạnh) có được vượt qua? Câu trả lời còn ở phía trước.

(Theo ĐTCK)

oto2banh1618

Xe điện
Hếch...cụ nào thạo tin cho nhà cháu hỏi con Bông Bạch Tuyết ( BBT) dự kiến hôm nào niêm yết trở lại ko ạ (k)

skilyner

Xe tải
Hếch...cụ nào thạo tin cho nhà cháu hỏi con Bông Bạch Tuyết ( BBT) dự kiến hôm nào niêm yết trở lại ko ạ (k)
quan liêu

Hiện BBT có gần 1.500 cổ đông.

Trong một trao đổi mới đây với báo chí về quyền lợi của các cổ đông hiện thời, ông Ngô Văn Hưng, Tổng giám đốc BBT cho biết, ban điều hành Công ty chưa có kế hoạch tính đến việc tái niêm yết cổ phiếu BBT, kể cả đăng ký giao dịch trên thị trường UPCoM.

Trước mắt, BBT tập trung khôi phục lại sản xuất, sau khi công ty hoạt động bình thường, ban lãnh đạo Công ty mới có kế hoạch tiếp theo

bizviet

Xe điện
http://cafef.vn/20090905101238840CA31/quy-dau-co-da-ep-indochina-capital-thoai-von.chn
.."Có vài yếu tố dẫn tới việc ICV thoái vốn toàn bộ. Thứ nhất, trong 2 quý cuối năm 2008, ICV đã phải giao dịch với mức giá giảm mạnh khác thường, trong khi vẫn có một phần lớn danh mục đầu tư được giữ ở dạng tiền mặt và các khoản thu nhập khác. Đây là một cách bảo tồn vốn trong thời điểm thị trường chứng khoán suy giảm.

Nhưng cũng vì thế, ICV thu hút sự chú ý mà chính chúng tôi không mong đợi từ các quỹ đầu tư chứng khoán đa quốc gia (arbitrage hedge funds). Các quỹ này thường tận dụng những điều kiện bất thường đó để đẩy quỹ mục tiêu vào tình huống buộc phải đóng cửa.

Các quỹ đầu tư chứng khoán đa quốc gia này đã mua rất mạnh cổ phiếu của ICV từ cuối tháng 9/2008 và nắm tỷ lệ cổ phần ngày càng lớn, đồng nghĩa với việc họ tăng áp lực với ban lãnh đạo của ICV phải đưa ra đề xuất bán cổ phần của họ với giá hấp dẫn. Tất cả những quỹ này đã bầu cho việc thanh lý danh mục đầu tư./...."

Thứ hai, sự tăng điểm mạnh của thị trường chứng khoán Việt Nam trong vòng 4-5 tháng qua đã làm tăng NAV của ICV. Vì thế, việc thanh lý danh mục đầu tư trở nên thuận lợi hơn, đặc biệt khi một số nhà quan sát cho rằng thị trường chứng khoán Việt Nam bắt đầu có dấu hiệu quá nóng.

Mazspeed

Xe container
Thằng ICV nắm 1% cổ của DHG, hic hic. Em ôm DHG từ hồi đầu tháng 7, trong thớt của cụ bu di. Giờ cũng ăn to nói lớn được rồi đây. Nhưng tình hình là có nên té không các kụ? Nó có mô hình cốc tay cầm uống bia đẹp lắm.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Thằng ICV nắm 1% cổ của DHG, hic hic. Em ôm DHG từ hồi đầu tháng 7, trong thớt của cụ bu di. Giờ cũng ăn to nói lớn được rồi đây. Nhưng tình hình là có nên té không các kụ? Nó có mô hình cốc tay cầm uống bia đẹp lắm.
3:1
DHG
ngon

fatboy

Xe tăng
http://cafef.vn/2009090501493350CA39/gia-duong-ha-manh-nhat-trong-6-thang.chn
Giá đường giảm rồi, SBT, BHS và LSS lại đi bằng mông rồi :77::77::77:
Bán sớm SBT rồi lại GATO đây mà :))
Xem cái này nhé:

Giá đường thô tiếp tục giảm 3 ngày liền do nhà đầu tư tiếp tục chốt lời sau khi giá đường chạm mức cao nhất trong gần 29 năm.
Dự đoán giá đường có thể tăng trở lại và lập kỷ lục mới nhờ những yếu tố hỗ trợ tích cực.

fatboy

Xe tăng
http://cafef.vn/20090905101238840CA31/quy-dau-co-da-ep-indochina-capital-thoai-von.chn
Các quỹ đầu tư chứng khoán đa quốc gia này đã mua rất mạnh cổ phiếu của ICV từ cuối tháng 9/2008 và nắm tỷ lệ cổ phần ngày càng lớn, đồng nghĩa với việc họ tăng áp lực với ban lãnh đạo của ICV phải đưa ra đề xuất bán cổ phần của họ với giá hấp dẫn. Tất cả những quỹ này đã bầu cho việc thanh lý danh mục đầu tư./....
Như con VF1 đang có NAV là 25K/ccq, nếu thanh lý ít nhất cũng được 20K -> lãi ngay 40% so với giá hiện nay.

PS. Các cụ tích cực spam để còn sang thớt mới nào :21:

M&M

Xe điện
Sáng em vừa ngồi với cụ poto, cụ ý tủi thân lắm mặc dù biết là mở thớt này nhằm tích luỹ cho các cụ gom hàng dưng mờ vừa mở được 2 hôm mốc cho time đóng thớt luôn:21::77:.Kỷ lục còn hơn cả thớt nhà lờ đờ :P:^)

bes

Xe lăn
Sáng em vừa ngồi với cụ poto, cụ ý tủi thân lắm mặc dù biết là mở thớt này nhằm tích luỹ cho các cụ gom hàng dưng mờ vừa mở được 2 hôm mốc cho time đóng thớt luôn:21::77:.Kỷ lục còn hơn cả thớt nhà lờ đờ :P:^)
He he, độ này các cụ nhà mình mong manh như pha lê thế :21:, quan trọng là tiền đi hay về chứ - thớt thủng thì làm giề.
Đến giờ đẹp cụ Sunny cứ đổ xô vữa lấy ngày, bao giờ 27 full thì ta xây tiếp.
Được không ạ ?

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Sì pam à? hay nhể
EM hỏi tý về con STB (SAO THÁI BẠCH chứ không phải Sờ Bờ Tờ đâu nhé)
em có it loại này găm từ bao giở bao giờ, mấy hôm nay nghe tin nó chia chác, lục lại thì thấy còn được 1000 cái, vậy bây giờ làm gì với nó hả các bác?
hôm 2/9 thấy nó ra tin chia,... mà tuyệt nhiên trên OF không ai ý kiến gì... chả hiểu ra sao... Đến hôm qua thì lại nói là STB giam tin như mèo giấu mứt... Vậy thật sự là các bác không biết tý gì về em nó à? hay là tin đấy không đáng để ý???

Thực sự là phân vân quá, tin thì đã ra, mà sao hôm qua nó rớt thám hại thế?

Các chiên gia cho ý kiến phát (trưa nay định mời thày đi uốn Cafe để xin tư vấn thì thày lại bận... NGỦ):)):))

bes

Xe lăn
Sì pam à? hay nhể
em có it loại này găm từ bao giở bao giờ, mấy hôm nay nghe tin nó chia chác, lục lại thì thấy còn được 1000 cái, vậy bây giờ làm gì với nó hả các bác?
hôm 2/9 thấy nó ra tin chia,... mà tuyệt nhiên trên OF không ai ý kiến gì... chả hiểu ra sao... Đến hôm qua thì lại nói là STB giam tin như mèo giấu mứt... Vậy thật sự là các bác không biết tý gì về em nó à? hay là tin đấy không đáng để ý???

Các chiên gia cho ý kiến phát (trưa nay định mời thày đi uốn Cafe để xin tư vấn thì thày lại bận... NGỦ):)):))
Có 1 nguyên tắc gần như "bất di bất dịch" là : Cổ phiếu được tặng không thì lăn chốt, phải mua thì bán trước chốt.
Trường hợp STB được 15% và phải mua giá 10.000đ 15%.
Như bác bizviet phân tích : Những thằng quỹ lớn ôm rất nhiều, bây giờ tự nhiên phải đóng thêm 15% tiền chúng nó không thích nên sẽ bán dần cho đến ngày chốt hoặc sẽ bán quyền, đó là nguyên nhân khi tin ra mà giá không tăng. Giả sử tin là 100:30 free thì cứ gọi là thôi rồi.
Vậy bác sẽ làm gì trong trường hợp này : Canh bán giá tốt từ giờ đến ngày 16/09/2009

bizviet

Xe điện
Hehehe.

1. Vấn đề đóng & Mở thớt: Cái gì cũng cần có thời gian. Muốn đóng sớm/mở sớm thì CK cũng không thể up sớm hay down sớm được. Để tiết kiệm tài nguyên của OF, thêm 1 tài nguyên nữa là tiết kiệm nguồn lực mở thớt =>Đề nghị mod cứ xóa những bài spam. Có như thế sau này thống kê nó mới có cái thú là ông nào lên nhiều ông nào xuống nhiều, chứ không lúc đấy lại lấy lý do là vì các cụ cố tình spam để đóng thớt :21:

2. Từ 1h chiều đến 3h30 PM em hàng ngày là lúc em mơ đề, gọi lúc đấy em không tiện nhận phone sợ ảnh hưởng đến kết quả lô đề :))
Sì pam à? hay nhể

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ờ nghe cũng có lý, nhưng tại sao mọi người lại bảo là chiều qua mới biết tin???
Trong khi tin đấy có thừ hôm 2/9 rồi mà (văn bản chính thức, đăng trên trang của SACOMBANK nhé) ??? khó hiểu quá?? phải chăng nhà Bánh Kẹo không hoàn thành nhiệm vụ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng