Chứng khoán 2009- Phần 27- Cơ hội nghìn năm có 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Thật sự là em chỉ coment được khi nó đang đi xuôi trend tức là đang up thì em mới dám dự, chứ đang down thì em bó tay toàn tập. Em cứ dự tại 2 cái cản, về ngày giờ volume thì các cụ cứ xem trên chart vì cái đấy máy nó tính không phải em :P
Dạo này vẽ vời ác phết nhỉ? :21::21::21::21:
Té hết chưa?:^):^)

M&M

Xe điện
Dạo này vẽ vời ác phết nhỉ? :21::21::21::21:
Té hết chưa?:^):^)
Đã bảo là không còn cái gì rồi.
Không còn cái gì thì lấy đâu ra mà té.
Em chạy còn trước cả thầy nhá :21::21::21:

tungford

Xe buýt
Em còn một mớ ICG,hôm nay tự dưng bị quăng sàn bán không thương tiếc??? bác nào biết vì sao không ạ ???lại thành người đầu tư dài hạn rồi ...:'(:'(:'(

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em chưa trung bình giá (hôm nay em định mua giá 45 nhưng nghĩ thế nào lại thôi). Cũng may là em mua ít chứ không thì lên nóc tủ xong không xuống được luôn.
Em sẽ canh giá thứ 2 xem có ăn được không, có gì em sẽ báo cáo ah.
Em đang chờ con đá quý của cụ buggy xuống đầu 3 là em múc vào.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
880 triệu cổ phiếu Eximbank chuẩn bị chào sàn HOSE

Sở Giao dịch Chứng khoán TP HCM vừa thông báo nhận hồ sơ đăng ký niêm yết lần đầu của Ngân hàng TMCP Xuất nhập khẩu Việt Nam (Eximbank). Nếu được duyệt, đây sẽ là nhà băng thứ tư niêm yết trên HOSE.
> Nguồn cung cổ phiếu dồn dập tăng

Chủ trương yết cổ phiếu ngay trong năm nay đã được Eximbank thông qua tại Đại hội cổ đông hôm 19/8 và giao cho Hội đồng quản trị tiến hành các thủ tục niêm yết theo quy định.

Hiện tại, sàn TP HCM có 3 cổ phiếu ngân hàng giao dịch, đều thuộc hàng top về giá trị vốn hóa và được nhà đầu tư săn đón nồng nhiệt, gồm STB, VCB, CTG, chốt phiên sáng 3/9 lần lượt ở 38.800, 56.000 và 38.300 đồng. 2 mã trực thuộc HNX là ACB và SHB. Ngoài Eximbank (mã EIB), các nhà băng MB, SCB cũng đã lên kế hoạch niêm yết trong năm nay.

Cùng với MB, EIB là hàng "hot" trên OTC, được săn lùng ráo riết, nhất là khi thị trường niêm yết nóng lên khiến thanh khoản của EIB luôn ở mức cao nhất nhì trên OTC, hiện dao động quanh 28.000 đồng. Nhà băng này có vốn điều lệ 8.800 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế nửa đầu năm đạt trên 800 tỷ đồng, hoàn thành 53% kế hoạch năm.

Nguồn cung cổ phiếu trên cả hai sàn dự kiến dồn dập tăng từ nay đến cuối năm do doanh nghiệp chờ đợi thời cơ thuận lợi để chào sàn hoặc niêm yết bổ sung. Nguồn cung này sẽ hút lượng tiền lớn, tạo sức ép lên thị trường trong ngắn hạn, song cũng giúp tăng thanh khoản và sức hấp dẫn cho thị trường trong dài hạn.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em chưa trung bình giá (hôm nay em định mua giá 45 nhưng nghĩ thế nào lại thôi). Cũng may là em mua ít chứ không thì lên nóc tủ xong không xuống được luôn.
Em sẽ canh giá thứ 2 xem có ăn được không, có gì em sẽ báo cáo ah.
Khi market đi xuống thì không bao giờ TB giá cả, đấy là cấm kỵ tuyệt đối, bác chỉ có thể bet thêm tiền hoặc rất nhiều tiền ở cái mức giá bác vào khi market đi lên.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Khi market đi xuống thì không bao giờ TB giá cả, đấy là cấm kỵ tuyệt đối, bác chỉ có thể bet thêm tiền hoặc rất nhiều tiền ở cái mức giá bác vào khi market đi lên.
Thế mà năm 2007 em toàn thế đấy! Giờ còn em POT đấy keke mệ hồi đây ngu vãi :)):)):))

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Thế mà năm 2007 em toàn thế đấy! Giờ còn em POT đấy keke mệ hồi đây ngu vãi :)):)):))
Hề hề, có đi thung nai không đấy.
Khi market đi xuống thì số tiền TB giá làm việc khác sinh lời thì vừa bảo toàn vốn được vừa có lãi, khi market đi lên tới mức giá bác vào thì có nghĩa cái risk của nó nhỏ đi rất nhiều khi mà TB giá ở mức giá thấp hơn mức giá bác đã vào, vì ai biết được khi nào market sẽ lên.

Phantom_VN

Xe tải
Ăn đậm EG nhá, về forex xem chart DJI thì em hiểu mà.
Hi hi...Nhìn chart em nó như vậy, ko ăn được thì phí quá anh ạ :)
VNI dù bị ảnh hưởng, nhưng vẫn ko hoàn toàn là bóng của DJI , với cả em chưa chơi đá quí bao giờ.Em cứ hòi cụ trùm Buggy là ăn chắc nhất (b)

N-DESIGN

Xe tăng
Hôm nay ngồi canh bảng bán mệt quá (y)

Em đã té nốt PAN và 50% STB xuân hòa (lúc cao thì l é o bán, lúc thấp lại thi nhau chạy), DXV cũng đi nốt, lãi 16%.

Em kẹp REE, STB mua thêm, TRC thấy tây múc ác quá nên để lại. SD9 thì chưa về nhưng nếu thứ 2 mà sàn tiếp thì em lại quét sàn.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
VNI dù bị ảnh hưởng, nhưng vẫn ko hoàn toàn là bóng của DJI , với cả em chưa chơi đá quí bao giờ.Em cứ hòi cụ trùm Buggy là ăn chắc nhất (b)
Em dân forex mà lại thế à:'(:'(:'(
Forex là thị trường lớn thứ nhì, sau Bond, lớn gấp 10 lần US market, nhưng tại sao trader trên toàn thế giới cứ hay nhìn US market-một thị trường bé hơn=> vì US market thể hiện rõ nét nhất market sentiment và market sentiment cho mình biết market sẽ như thế nào. Chứ VNI đâu có là bóng, mà cũng chả phụ thuộc gì vào US market cả.

bizviet

Xe điện
Ôi em ơi. Tây là cái đinh. Anh té TRC từ hôm qua rồi, lãi được có 7% hôm trước được 10% chưa bán, nhưng thấy tín hiệu xấu là té.

Em có thấy thằng Tây nó cũng chỉ mua hứng ở giá thấp không? Nghĩa là nó cũng là đang mua vào chứ không phải đẩy lên, nghĩa là nó còn xuống nữa :21:
Hôm nay ngồi canh bảng bán mệt quá (y)

Em đã té nốt PAN và 50% STB xuân hòa (lúc cao thì l é o bán, lúc thấp lại thi nhau chạy), DXV cũng đi nốt, lãi 16%.

Em kẹp REE, STB mua thêm, TRC thấy tây múc ác quá nên để lại. SD9 thì chưa về nhưng nếu thứ 2 mà sàn tiếp thì em lại quét sàn.

buggy

Xe tăng
@M&M : em nghĩ T2 chạm cản, có thể bật lên, nên mới nói là có cây nến dài.

Nhưng thực sự là cây nên này ko nên ăn, 9 bát c. 1 bát cơm. Liều làm tý thì dc.

Mấy hôm nay em toàn kiếm tiền nhé : bán 50.5, cover 47.5, bán 47.2 cover 46.1:)):)):)):)). Giúp cdong SFI thanh khoản là chính.

Safi thì đầu 3 thì mới nên xem xét đầu tư. Còn đầu cơ thì giá nào chả chơi dc?

Cụ Luudanhlam lúc mua 49 nghĩ gì, cụ có thể giải thich cho em dc ko?
Khi đó em mới hội chẩn với chuyên viên tâm lý Bizviet & chuyên viên TA M&M tư vấn dc

buggy

Xe tăng
Em nói thật nhé, em chơi Đá quí sóng dài thì okie, vì cùng lắm thì chúng nó tóm em vào làm TV HDQT:21:.

Còn chơi sóng ngắn thì chết như phim:77:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em nói thật nhé, em chơi Đá quí sóng dài thì okie, vì cùng lắm thì chúng nó tóm em vào làm TV HDQT:21:.

Em đang nghĩ tuần sau nó lại xuống đến 38, 39 để tuần sau nữa lên đến 49, 50 cụ buggy ạ.

hieumy

Xe máy
Hôm nay em định té con SSI mà chậm quá nó xuống thảm không đặt được. Bác bes đã bán chưa?

M&M

Xe điện
@M&M : em nghĩ T2 chạm cản, có thể bật lên, nên mới nói là có cây nến dài.

Nhưng thực sự là cây nên này ko nên ăn, 9 bát c. 1 bát cơm. Liều làm tý thì dc.

Mấy hôm nay em toàn kiếm tiền nhé : bán 50.5, cover 47.5, bán 47.2 cover 46.1:)):)):)):)). Giúp cdong SFI thanh khoản là chính.

Safi thì đầu 3 thì mới nên xem xét đầu tư. Còn đầu cơ thì giá nào chả chơi dc?

Cụ Luudanhlam lúc mua 49 nghĩ gì, cụ có thể giải thich cho em dc ko?
Khi đó em mới hội chẩn với chuyên viên tâm lý Bizviet & chuyên viên TA M&M tư vấn dc

Thật sự em hoang mang với định nghĩa song dài, sóng ngắn của cụ. Qua lần này em thấy cụ phải nói là đại sư phụ trong việc oánh cả dài lẫn ngắn. Em múa rìu qua mắt thợ từ bấy đến nay mà không biết. Cụ bỏ quá cho em ná :'(:'(
PS: EM xin đính chính chút sau khi cập nhập giá ngày hôm nay. Nếu vẫn với tốc độ rơi như từ hôm 1-9 đến nay thì thứ 5 tuần sau là chạm cản 490 chứ không phải là thứ 6 ạh. Còn nếu nó rơi tự do thì chắc đầu tuần là chạm cản :21:

Chỉnh sửa cuối:

Duckp

Xe máy
Theo các cụ em có nên đưa chart VNI hết tuần sau lên không ạh.
Em đang thừa giấy muốn vẽ con voi mà sợ vẽ voi to quá đè bẹp hàng các cụ thì sao nhể.....
Và kế hoạch chốt trước khi đi Thung Lai theo em là đây.

Chuẩn bị chờ đón lũ tiểu mãn về :69::69::69:
Em dựng đồ thị gần giống cụ, nhà em xin phép chõ mồm bốc phét cái là Vờ Ni có thể về 50x ngày 09/09 :69:, xấu hơn thì về 492 ngày 17, chậm hơn thì về 511 cũng ngày 17/09/2009.

Dự báo thị trường down thì em oánh giá từ đầu tuần, nhưng chốt lại hôm nay vẫn lăn tăn ôm tẹo REE (lõm rồi ạ), giữ DDM chờ tin bán tầu (thằng DDM naỳ 6 tháng lỗ toe toét,may quá hôm nay nghe nói tụi CK Nông nghiệp làm giá lên nó leo ngược thị trường, giờ bán vừa đủ trả phí cho công ty CK).

hé hé, mong là CÔ thương.

Có bác nào trùng máu với em ko thế ạ?

bes

Xe lăn
Em vừa đi về quê ăn cỗ, trên đường đi thấy mấy bác sms kêu sàn đỏ và FL hết. Nó vẫn đang theo bước răng cưa lên, đâu có gì quá ghê gớm.
Em vẫn nhận định đó là điều chỉnh kỹ thuật, có thể kéo dài 2 phiên nữa. Tốt thì nhảy ra từ hôm kia, hôm qua hoặc trễ lắm thì đầu giờ sáng nay để vợt lại rẻ hơn. Châm chân rồi thì thôi, nhảy ra nhảy vào đâm lại kẹp.

Hôm qua mình chạy tổng cộng 4 thằng thì đến giờ có 3 thằng trong số đó sàn :21:
Đã bảo là không còn cái gì rồi.
Không còn cái gì thì lấy đâu ra mà té.
Em chạy còn trước cả thầy nhá :21::21::21:
Hôm qua offline thì chẳng thấy 2 thầy trò nói chuyện bán gì :P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Hôm qua offline thì chẳng thấy 2 thầy trò nói chuyện bán gì :P:P:P
Em hôm qua báo cáo các cụ rồi còn gì. Trước khi đi có việc sáng qua em đặt 1 loạt trần để bán nhưng không khớp được. Sáng nay em ngồi ngắm bảng mất 45 phút từ 8h45 đến sau đấy 45 phút và kết quả là xả hết những gì đang có với mức giá cao nhất có thể ngày hôm nay :21:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng