Chứng khoán 2009 - Phần 26 - Đàn bà xây tổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
ACB xuống đúng mức kỳ vọng của em là 47.2, mội tội hôm nay lăn tăn em phang hết VSH rồi :21::21::21:

Hì hì, thì theo TA dự nó thế, thực tế có thể đúng có thể sai. Nhưng quả tình em thấy sức mua của PET yếu hơn rồi, có vẻ đang lưỡng lự điều gì đó
Đọc bài của mốc xong quay sang nhìn thấy khối lượng bên mua của Pet sụt 2 phát, 1 phát 7k, 1 phát 2k. Khả năng OF có nội gián nặng :)):)):))

GTS

Xe tăng
Em đang ngắm em NSC, vì thấy bên SSI nắm em này tương đối, giá hiện tại tương đương giá hồi Index 450, không biết chỗ văn phòng + nhà ở số 1 Lương Định Của đã được xây tiếp chưa.

CHU DU

Xe buýt
Hôm nay em chạy tất: SHB, ACB, STB... tái cơ cấu lại danh mục trong vài ngày tới:69::69::69: (Riêng em ACB lõm mất cái ống kính L gần 20 trịu:'(:'(:'(:'()

M&M

Xe điện
PET lại có 70k vào quét ATC. Tây lông gom được 65k đến thời điểm này trong ngày hôm nay :41::41::41:. Giá đang dừng lại đúng cản. Hi vọng mai sẽ nhẹ nhàng bước qua cản 26 của mốc. Phần thưởng sẽ đến dành cho những ai yêu mầu tím thuỷ chung :41:

sunnyhanoi

Xe điện
PET lại có 70k vào quét ATC. Tây lông gom được 65k đến thời điểm này trong ngày hôm nay :41::41::41:. Giá đang dừng lại đúng cản. Hi vọng mai sẽ nhẹ nhàng bước qua cản 26 của mốc. Phần thưởng sẽ đến dành cho những ai yêu mầu tím thuỷ chung :41:
Công nhận xuống ATC một cái là Khoai Tây gom vào ngay cụ nhỉ? Em cũng vẫn hi vọng là em nó sẽ qua cản để tiến lên (b)

CHU DU

Xe buýt
Chia buồn với cụ nhé, vậy là cụ không chịu được nhiệt con ACB rồi ah?
Hic. Em mua từ hồi 51. Đợi mãi mà không ngóc cổ lên được. Tuần trước đọc ở đâu cũng thấy một tâm lý hồ hởi về việc thị trường đi lên. Em lại đâm sợ. Cho nên hôm nay đặt mục tiêu là quyết tâm bán (Em khớp 47.1:redface:)

N-DESIGN

Xe tăng
ACB xuống đúng mức kỳ vọng của em là 47.2, mội tội hôm nay lăn tăn em phang hết VSH rồi :21::21::21:

Hì hì, thì theo TA dự nó thế, thực tế có thể đúng có thể sai. Nhưng quả tình em thấy sức mua của PET yếu hơn rồi, có vẻ đang lưỡng lự điều gì đó
Hôm nay chẳng có con nào của em lên trừ con Pet nên em lại giữ lại vậy.

Cuối giờ em nó được Tây gom vào 91k

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Bà con hôm nay chạy khiếp quá. Hôm nay em bán 1 thằng, nhập thêm 1 thằng.

PPC thứ 6 đục bollinger. Hôm nay tạm thời điều chỉnh. Ngày mai tăng tiếp

bes

Xe lăn
Bà con hôm nay chạy khiếp quá. Hôm nay em bán 1 thằng, nhập thêm 1 thằng.

PPC thứ 6 đục bollinger. Hôm nay tạm thời điều chỉnh. Ngày mai tăng tiếp
Hôm qua hỏi có phím cho con nào thì chả thấy nói gì :'(:'(:'(
Cái con PIT, làm gì mà tăng kinh thế chứ lị

Vừa xem PPC, cụ nói đúng, chính xác đến nanomet !!!

Chỉnh sửa cuối:

cesar

Xe tăng
ACB cũng xuống đúng kỳ vọng của em 47.00, còn tí lăn tăn nào em phang hết vào chú này :)

Chỉnh sửa cuối:

fotocopy

Xe tăng
Em chạy thoát thân em Pet nhưng ko biết có kịp ứng tiền để chén VSH theo mod ko đây... :'(
Em tưởng cứ khớp là ứng xèng được luôn mà, mất tí phí thôi, nhưng được cơ hội:69:

Pet

Chỉnh sửa cuối:

oto2banh1618

Xe điện
Hic...các cụ chạy nhiều quá thảo nào con HNM nhà cháu chả lên đc tí nào cả...Cháu cũng chạy rồi , mấy hôm nữa mua lại vậy :P

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Thực hiện Nghị quyết Đại hội đồng cổ đông thường niên năm 2009, Tổng công ty VINACONEX đã hoàn tất bộ hồ sơ xin cấp phép tăng vốn điều lệ từ 1.850 tỷ đồng lên 3.000 tỷ đồng theo quy định của Luật Chứng khoán. Toàn bộ hồ sơ đã được Tổng công ty nộp Ủy ban Chứng khoán Nhà nước ngày 14/8/2009.

Việc tăng vốn của Vinaconex được thực hiện với sự hỗ trợ và tư vấn của Công ty chứng khoán Kim Long.

Trong thông cáo báo chí trước đó, Vinaconex đã có công văn giải trình cụ thể công văn giải trình với nhà đầu tư về kết luận của Thủ tướng trong việc giao Bộ Tài Chính thu gần 900 tỷ đồng từ việc CPH Vinaconex.

Công ty cũng đã đề xuất với Bộ Tài chính phương án thu xếp tài chính để nộp về SCIC về khoản thặng dư thu được từ bán đấu giá cổ phần phát hành thêm. Theo đó, một phần số tiền trả cho SCIC phải chờ nguồn thu từ đợt phát hành tăng vốn điều lệ lên 3.000 tỷ đồng lần này.

M&M

Xe điện

pipe

Xe tăng
Bác ý chỉ đưa thông tin, mà thông tin thì nhiều luồng quá nên em mới hỏi nhận định của các bác à...Giá bác ý cho thêm vài nhận định để em theo thì tooot quá..(b)

M&M

Xe điện
Bác ý chỉ đưa thông tin, mà thông tin thì nhiều luồng quá nên em mới hỏi nhận định của các bác à...Giá bác ý cho thêm vài nhận định để em theo thì tooot quá..(b)
Ở đây nhiều cụ bị ném đá khi đưa ra nhận định quá rồi, mới lại các cụ ý quá già chạy chậm bị ném đá dễ u đầu lắm. Thế nên các cụ ý không đưa ra nhận định đâu. Tiền cụ cụ giữ thế nên cụ tự đưa nhận định của bản thân là hợp lý nhất (b)(b)

bizviet

Xe điện
Sóng vẫn đang ở các cổ phiếu nhỏ. Hôm nay các cụ để ý thì sẽ thấy bọn Thủy sản, Đường sữa, bánh kẹo. Mai mà thị trường điều chỉnh tiếp thì lại là cơ hội. Mai emvảo tiếp SBT (không phải STB hehehe).

"CTCP Mía đường Bourbon Tây Ninh (SBT)

SBT là cổ phiếu đường thanh khoản nhất trong một thời gian dài với bộ máy quản trị nhiều yếu tố nước ngoài, chủ yếu hướng tới khối khách hàng công nghiệp. Các dự án đang triển khai của SBT là đầu tư phát triển vùng nguyên liệu mía ở Tây Ninh, Bình Phước.., Khu trung tâm Thương mại Espace Bourbon Tây Ninh và dự án Khu công nghiệp Bourbon An Hoà. Tuy có biên lợi nhuận thuần cao nhưng hiệu quả sinh lời vốn của SBT hiện chưa thực sự tốt. Tuy nhiên, khi khu công nghiệp và toà nhà thương mại đi vào hoạt động sẽ có khả năng tạo ra lợi nhuận gia tăng cho Công ty và cổ đông."

"Có bốn yếu tố hấp dẫn có thể mang lại cơ hội đầu tư vào cổ phiếu đường.

Thứ nhất, đầu ra của các công ty đường phục vụ ngành hàng tiêu dùng thiết yếu tăng trưởng ổn định khi kinh tế khó khăn và có thể bật mạnh khi kinh tế hồi phục.

Thứ hai, nửa đầu năm 2009 nhóm cổ phiếu đường niêm yết đạt kết quả kinh doanh khá cao: SBT 67% kế hoạch năm, BHS 106% kế hoạch năm, LSS 107% kế hoạch năm.

Thứ ba, xu hướng tăng mạnh của giá đường có thể kéo dài, liên tục thu hút sự chú ý của các NĐT cả ngắn hạn và dài hạn . Việc này sẽ tạo điều kiện tăng cường tính thanh khoản và độ biến động của giá cổ phiếu đường, hàm chứa những cơ hội đầu tư.

Thứ tư, P/B của các cổ phiếu đường cũng đang ở mức tương đối thấp so với nhóm ngành thực phẩm, có thể trở nên hấp dẫn theo một số quan điểm đầu tư. Một yếu tố cũng đáng quan tâm trong ngắn hạn là với danh mục đầu tư tài chính khá lớn trên tổng tài sản, việc hoàn nhập dự phòng tài chính vào thời điểm cuối năm cũng sẽ có tác động tích cực tới lợi nhuận và PIE của các cổ phiếu ngành đường năm 2009. "

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng