Chứng khoán 2009 - Phần 26 - Đàn bà xây tổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuivui

Xe máy
SHB từ ngày 31-7 đến 19-8 quanh quẩn tăng giảm chỉ 2k. Để gửi tiền thay tiền tiết kiệm thì cũng được, nhưng nhìn những chú khác cứ 10% với 30% mà buồn :(
Thì thế nên em mới vào mà bác. Em thấy con nào nó cũng lên cả rồi (10-30% như bác nói ý), em non gan lắm nên chẳng dám vào các con cao cao lên lên đấy. E cứ ngồi nhặt các con nào chưa lên em vào vậy. Cùng lắm thì em để đến cuối năm vậy. Đợt này tt uptrend nên nhỡ mà có lên nóc tủ chắc đợt sau nước nó lại dềnh lên cứu em xuống. TT này mà kẹp tiền thì chán lắm! Em tình nguyện kẹp cp!

vuivui

Xe máy
Hehehe

Em ghét nhất thị trường mà con nào cũng xanh :21: vì lúc đó bà bán xôi toàn lườm đểu mình :21:
Hehehe em thì em thích 1 vài con tim tím xanh xanh, tt có lên xuống trong phiên nó vẫn vàng vàng rồi xanh xanh rồi tím. Hic hic em thích và mê con đó lắm. Đợt này em thấy có con GMD như thế, nhưng mà sang nay em lại nhát gan không dám vào. Có bác nào thích con vàng - xanh - tím giống em không???

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Thì thế nên em mới vào mà bác. Em thấy con nào nó cũng lên cả rồi (10-30% như bác nói ý), em non gan lắm nên chẳng dám vào các con cao cao lên lên đấy. E cứ ngồi nhặt các con nào chưa lên em vào vậy. Cùng lắm thì em để đến cuối năm vậy. Đợt này tt uptrend nên nhỡ mà có lên nóc tủ chắc đợt sau nước nó lại dềnh lên cứu em xuống. TT này mà kẹp tiền thì chán lắm! Em tình nguyện kẹp cp!
Thế thì đầy con như thế bác ạ, ACB cũng loanh quanh đấy thôi.

À mà còn em BCC, ối giời, không những tăng mà còn giảm liên tục ý chứ ;))

Mazspeed

Xe container
Cái DPM này đúng là nặng mông, sóng lần trước em định đu theo, mà chưa kịp đu nó đã tèo rồi, từ đó em thề không bao giờ chơi em nặng mông. Đợt vừa rồi vi phạm lời thề nhẩy vào PPC may mà lúc ra vẫn kiếm được tý :77: . Trước đây các tổ chức toàn ôm con này vì là lúc đó chỉ có 2 chú này là vừa mồm các tổ chức, giờ trên sàn hàng nhiều đủ cung cho các cụ to, nên 2 em này không còn là hàng ngon nữa mà lại còn bị các tổ chức xả để cơ cấu
Vãi hàng, lướt nhanh như Usain Bolt. Vừa thấy bảo mua đã bán mị nó roài:77::77::77::77::77:.

Mà sao dạo này server cứ đơ liên tục, đang xem tự nhiên ngã lăn quay, phải bỏ đi nửa tiếng rồi mới vào lại được, bực quá đi mất.

bes

Xe lăn
Giá dầu đang tăng lên giá cao nhất trong vòng 10 tháng qua ($ 75/thùng) với hi vọng phục hồi của nền kinh tế thế giới. Vậy là giá xăng lại sắp tăng tiếp các cụ ah :102::102::102:

He he, cả ngày hôm nay nó chạy toàn 72$ thôi ạ. Cụ lấy tin của tuần trước rồi :P:P:P

vuivui

Xe máy
Ah em còn 1 việc nữa muốn hỏi các bác. Em có sẵn con PVS trong tk, con này em không bán vì hồi trc em mua giá hơi cao, hồi đấy hơi ngu không cut loss, nên giờ để làm ván lướt. Các bác bảo mai em có nên mua vào để lướt không? TK của em đc tiền t+4 nên có mua con đấy thì cũng ko sợ ảnh hưởng đến budget của em. Em thấy các bác bảo dầu lên thì nó có lên được ko nhỉ? Con này có cái tội nặng mông, vừa lên 1 tí cổ đông ở đâu ý, đông lắm ào ra bán. Em chán nó lắm!

vuivui

Xe máy
Thế thì đầy con như thế bác ạ, ACB cũng loanh quanh đấy thôi.

À mà còn em BCC, ối giời, không những tăng mà còn giảm liên tục ý chứ ;))
Đợt này mấy con ngân hàng lình xình chán quá bác nhỉ. Em hy vọng mấy hôm tới đây nó tăng nên em vào, chẳng biết có hão huyền trong rừng mơ nữa không??? :^)

bizviet

Xe điện
Con Axioo nó toàn hiện 72$ thôi hả :))

Gớm hôm trước buổi sáng ngủ dậy thấy trời mua, mình phải chạy ra sân vái mấy phát xin trời tạnh mưa sớm chứ không thì từ tuần này ra đường nhìn thấy Mắc Nợ là phải chạy không thì nó húc chết :21:

@Cụ Mazspeed: Nhà em tạm biệt mấy em điên nặng rồi. Tại nó không diễn biến theo ý mình thì phải tạm xa nó thêm 1 thời gian nữa. Em có thói quen ôm tiền ngồi đợi, chứ không ôm cổ phiếu ngồi đợi, thế thì cụ mới gọi em là Đêk up :21:

Nói thât là hôm nay em chỉ mong DJ nó bia mộ hoặc tương tự, để mai em soi hàng được rõ hơn :21:
He he, cả ngày hôm nay nó chạy toàn 72$ thôi ạ. Cụ lấy tin của tuần trước rồi :P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Gớm hôm trước buổi sáng ngủ dậy thấy trời mua, mình phải chạy ra sân vái mấy phát xin trời tạnh mưa sớm chứ không thì từ tuần này ra đường nhìn thấy Mắc Nợ là phải chạy không thì nó húc chết :21:
.
Hôm đó em DỰ rồi, nói chung là CHUẨN. Thời tiết đẹp gần như trong mơ, mỗi tội sáng mưa không chụp được ảnh mà thôi :21::21::21:

N-DESIGN

Xe tăng
Con Axioo nó toàn hiện 72$ thôi hả :))

Hôm đó em DỰ rồi, nói chung là CHUẨN. Thời tiết đẹp gần như trong mơ, mỗi tội sáng mưa không chụp được ảnh mà thôi :21::21::21:
Đây có phải là thớt ăn chơi đâu mà hai bác nói chuyện là mưa làm gió hả???:mad::mad::mad:

Chung quy là mai bán SHB giá 34 rồi mua con gì hả các bác??? :)

bes

Xe lăn
Đây có phải là thớt ăn chơi đâu mà hai bác nói chuyện là mưa làm gió hả???
Chung quy là mai bán SHB giá 34 rồi mua con gì hả các bác??? :)
Không buôn có tiền thì ăn chơi vào mắt, post đây là đúng rồi
Lộn lại mua BHS , thế mà cũng phải hỏi. Tìm luôn có SBH, HSB, HBS, BSH gì đó không mà múc cả họ nhà nó :21::21::21:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
SBT và CII
hỏi gì lắm thế
đừng để thày cáu
cẩn thận cái alô

ảnh của cụ focus s of

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
ớ ông lờ đờ lại bị cướp nick hay sao mà hỏi câu ngớ ngẩn thế. Bảo sao thầy không truyền hết tuyệt kỹ cho. Sáng mai pm em em chỉ cho 1 con mà giải ngân nhá :21::21:
PS: Cái nhà lờ đờ nài không hiểu sống thế nào mà cả buổi chả thấy ai spam, vừa mới hỏi 1 câu 3 ông nhẩy xổ vào mắng. Tội nghịp quá :))

vuivui

Xe máy
Chẳng bác nào trả lời giúp em con PVS cả đê sáng mai em còn xử lý chứ???

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
KBC hôm nay chính thức mua 10tr CP quỹ và 1 tổ chức nước ngoài chuẩn bị mua khoảng 10tr CP nữa thế mà vẫn đang bị đè giá xuống, hnay mà em KBC lên là em bán sạch lấy xiền ngồi ngắm các bác trên tàu, thị trường xuống em lại lên tàu cùng các bác(b)

bes

Xe lăn
Thị trường lên ~5 điểm trong khi tất cả đỏ lòe, chỉ có mỗi DPM trần. Khó tin nhỉ ???

PET trụ ở cản ác nhỉ ? Hôm nay tham chiếu hay lên giá thì tốt, nếu xuống thì quá buồn.

Em vừa ra 1/2 VSH giá 38.9, lãi tí ti. Đóng cửa hôm nay VSH phải >39 thì cửa đi tiếp mới sáng.

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
@oto2banh1618;2141880 : cụ động chạm khoảng 90% các Egg-Of, ko bị bem cũng uổng:)):)):)).

@MOD : bác cho em xin cái chart đá quí, để em ngâm cứu tại sao nó chưa thành đá lát đường.
Tối bác nhé, bây giờ đang bức xúc vì con PAN nó vả vào mặt (DCM, mua 1 tháng nó âm và đứng im-bán 1 phát lên ngay lập tức), chiều em đi off nhóm Forex, tối về em vẽ ạ.
Em đang học chart, lại nhân tiện đang trong giờ công chức rỗi hơn mốc đang đi cafe. Em lanh chanh cái mốc kiểm tra hộ em với nhé :69:

M&M

Xe điện
@M&M : cám ơn cụ, nhưng em nhìn vào cái đám mạng nhện này cũng như nhìn vào tường thôi.

Cụ cho xin comments dc ko ạ(b)
Về cơ bản dài hạn th SFI đang trong up Trend. Tuy nhiên trong ngắn hạn là Trend tuần thì đang trong down trend cụ àh. Các đường xiên chéo xuống theo em là cản, 2 đường em kẻ ngang là 2 dự đoán của em về hướng đi của thằng Đá quí. Theo em là nó sẽ xuống trừ trường hợp thị trường bật mạnh thì nó phải lên theo ạh. Em mới học dự linh tinh cụ tham khảo nhá, vứn đề nài phải mốc mới chẩn được ạh :6:

khanhnq19

Xe tải
Theo e là ko phải BVS có tin gì cả mà do xu hướng giờ đang nhảy vào blue chip(đó là nhận định của e,còn từ giờ đến chiều nếu biết thêm thông tin gì e sẽ PM các cụ)...từ giờ đến cuối năm thị trường khá tiềm năng nếu chúng ta biết củng cố danh mục đầu tư...sắp tới CKNN lên sẽ có nhiều cái hay nữa...các cụ nghiên cứu mà xúc nó ạ...ko phải do e có hàng mà e PI linh tinh nhưng các cụ bên Thăng Long và BVS từ hôm qua đến giờ xúc rất nhièu...
-Thêm nữa cuối năm nay các ngân hàng phải chốt danh sách niêm yết...đây là quy định nên phải có một mặt bàng thị trường tốt...(một số ngân hàng đã xong hết hồ sơ nhưng vẫn cố tình để thiếu một số thứ khi mạt băng thị trường tốt sẽ niêm yết)
-Hôm nay cầu vào SD3 cũng tương đối e chưa có thông tin,KBC thì vẫn thấy mấy ông TẨY mua vào...
Chúc các cụ đánh đâu thắng đó ạ...(b)
E nói gì ko phải mong các cụ bỏ qua cho....

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
@M&M : Hai cái đường ngang của cụ cách nhau xa quá 37/44.

Em kéo 1 đường ở giữa 41. Đặt lệnh GTC 40/42 kiếm tiền đánh golf.

Đợi lúc rõ trend rồi tổng tiến công. :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng