Chứng khoán 2009 - Phần 26 - Đàn bà xây tổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Chẳng cần hỏi thì câu này hôm qua đã trả lời rồi. Hihihihi em mà như lão 4 x4 là em ôm đấy :21:. Lão ấy ăn được con VSH này ngọt như mía đường SBT :P

Hàng em vừa về chiều nay. Để mai em phân tích tiếp nhé :21:. Chỉ có cái khá chắc chắn là mức 35 bây giờ là mức support cực mạnh. Cụ nào nỡ mua 38 thì có thể mua thêm khi có cơ hội
Câu hỏi này đích danh đây : Cho em cái nhận định đi, tầm nào ra được? Có hold lâu dài được không ?

Chỉnh sửa cuối:

fotocopy

Xe tăng
:'(:'(:'( VSH = 38 là em nè, mai hàng về rồi hòa là em chạy:'(:'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
A Mẽo đảo chiều ngon phết nhỉ. Đang tăng 50 điểm, giữ được thế này khi kết thúc quá ngon.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
nghe bác nói mà em rạng rỡ hẳn/

em hỏi ý kiến cả nhà, có nên bán ACB hòa vốn bây giờ để mua cái khác không nhỉ ??

chủ truơng của em là không đâu, nhưng tự nhiên lại chợt nảy ra ý định, nên cứ hỏi ý kiến các đại ca, đại gia để quyết định đây ạ.
Câu trả lời của cá nhân em là: Nên.
Em từng giữ ACB với giá 49.4, dập dòm mãi cuối cùng em quyết định tự cung ở giá 47, dùng tiền đấy quay sang đánh SJS lúc đó giá 97 và VNM giá 115. Hiển nhiên là ăn ra.
Vấn đề đặt ra ở đây là gì? Mợ chơi CK theo kiểu gì? Mợ có đánh theo kiểu cụ buggy không? Hay đánh theo kiểu lướt sóng của cụ bánh kẹp? Hay mợ đánh theo kiểu của mợ. Tùy, nhưng giữ mãi 1 con mà nó cứ sideway loanh quanh mức giá 45 -47 một thời gian dài hoặc chuyển sang đầu tư 1 con khác mà có sóng to thì.... cách đánh nào mang lại hiệu quả nhất cho mợ thì mợ đánh. Tiền là của mợ, mọi ý kiến chỉ là để tham khảo!!! Ặc.

N-DESIGN

Xe tăng
Lúc tối thấy DJ xuống nên em đặt lệnh bán SHB, bây giờ DJ xanh lại nên em lại huỷ lệnh. Ngày mai lại vui rồi. Em vẫn 95% cổ :)

bizviet

Xe điện
Con lậy cụ DJ, cụ up từ từ thôi. Lẽ ra hôm nay cụ chỉ cần cho con xin 40 điểm thôi, sao giờ này mà cụ đã gần 80 rồi thì mai ngày mai thế nào?

fotocopy

Xe tăng
Thầy Biz ơi dầu tăng thế này ko biết mai họ P ra sao nhể:^)
chưa bao giwof mình lại mong dầu nó tăng mạnh như bây giờ :))

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
Con lậy cụ DJ, cụ up từ từ thôi. Lẽ ra hôm nay cụ chỉ cần cho con xin 40 điểm thôi, sao giờ này mà cụ đã gần 80 rồi thì mai ngày mai thế nào?
He he, thầy nghĩ giống em thế, miếng ngon phải ăn từ từ. (b)(b)(b)

Tuy nhiên tăng 2 hôm rồi nhưng vẫn chưa bù lại 1 ngày giảm đâu. :P

fatboy

Xe tăng
Hồi chiều thấy Á Âu đỏ loét, DJF cũng đỏ nên em yên tâm là tối nay DJ đỏ (nhưng em vẫn tin là không giảm nhiều).

Tối nay em bận làm quả phóng sự xe biển xanh, quay lại đã thấy DJ xanh lè :21:

Cơ mà để ý DJ làm gì nhỉ, đằng nào em cũng hết tiền rồi :))

Ta Viet Cuong

Xe tăng
nghe bác nói mà em rạng rỡ hẳn/

em hỏi ý kiến cả nhà, có nên bán ACB hòa vốn bây giờ để mua cái khác không nhỉ ??

chủ truơng của em là không đâu, nhưng tự nhiên lại chợt nảy ra ý định, nên cứ hỏi ý kiến các đại ca, đại gia để quyết định đây ạ.
Em ơi, em đừng nhảy nhót linh tinh, vấn đề bây giờ em cơ cấu lại danh mục và giữ cổ phiếu khoảng 2 năm, với mức đầu tư của em và lão lambo thì sau 2 năm em mơ gì cũng có.

bes

Xe lăn
người ta gom léo đc thì đi bán ra.
Bé ơi, cho anh đăng ký mở thớt từ T6/2010 cho đến T6 2011 nhá.
Ôi trời, chiến lược của anh là đầu tư, chứng khoán bọn em là đầu cơ. Anh quên mất là trong Uptrend vẫn có vô vàn phiên giảm điểm à ? Khéo léo ra có thể ăn đến 150% TREND đấy :21::21::21:
DJI nhảy lên đầu 93xx rồi, khủng quá nhể !!! Biến động 200 điểm từ đầu phiên đến giờ - khiếp thật !!!

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Ôi trời, chiến lược của anh là đầu tư, chứng khoán bọn em là đầu cơ. Anh quên mất là trong Uptrend vẫn có vô vàn phiên giảm điểm à ? Khéo léo ra có thể ăn đến 150% TREND đấy :21::21::21:
DJI nhảy lên đầu 93xx rồi, khủng quá nhể !!! Biến động 200 điểm từ đầu phiên đến giờ - khiếp thật !!!
Thì từ giờ tới cuối năm thì cũng lên lên, xuống xuống quanh cái mức đấy thôi.

khanhnq19

Xe tải
Kính các cụ(c)...hôm nay có cụ nào vào PVX ko ạ...trên sàn hôm nay vào PVX vui kinh đi được các cụ ạ...cả sáng nay hơn 1 tiếng đồng hồ bên e toàn lao vào PVX bà chị ở công ty vừa đọc lệnh cái e đã biết là PVX rồi bó chíu...:)mong được giao lưu với các cụ quá mà chưa được biết các cụ hay ngồi cafe ở đâu ạ...(b)

phuongkhue

Xe hơi
Lúc tối thấy DJ xuống nên em đặt lệnh bán SHB, bây giờ DJ xanh lại nên em lại huỷ lệnh. Ngày mai lại vui rồi. Em vẫn 95% cổ :)
Cụ đì zai, khi nào cụ bán cụ ới em một tiếng, em...cũng bán!:21::21::21:chán con shb lắm rồi, con này với acb em thề có ra là ko vào nữa.

bizviet

Xe điện
Lão này về thớt bên kia nhé.

Găm cổ phiếu theo kiểu của lão thì sẽ mắc phải sai lầm lớn nhất trong kinh doanh chứng khoán đó là "Hy vọng". Mà cái trò hy vọng này lúc chết là chết rất nặng. Đặc biệt với loại không chịu được nhiệt.

Cụ thể là trên này mới chỉ có gần 1 tháng chịu nhiệt đã thấy 2 mợ rung rinh là mợ Z4 và mợ phuongkhue. Mà ngay khi mợ Z4 xuất hiện em đã có nói phét về tình trạng cổ phiếu ngân hàng. Thế mà đúng phết :21:.

Quan điểm của em là tiền nó như bảo bối. Không thể rời người lâu được. Có tiền sẵn lúc nào cũng là người chủ động. Mấy trăm mã cổ phiếu trên sàn, em có thể lao vào những cổ phiếu hot nhất bất kỳ lúc nào.
người ta gom léo đc thì đi bán ra.
Bé ơi, cho anh đăng ký mở thớt từ T6/2010 cho đến T6 2011 nhá.
Nhìn cụ thể VSH sẽ thấy nếu ôm và nằm im thì bây giờ được bao nhiêu %? Đến đây thì nhiều cụ sẽ bảo là ** ai lại đầu tư VSH :21:. Cũng vì cái tư duy này nên đợt vừa rồi rất nhiều cụ/mợ ôm bom ngân hàng :21:. Làm gì có cái gì mà dễ thế :21:

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Hèm. Mới sáng ra mà các cụ sôi nổi quá. Gớm thằng mẽo lên có 60 điểm thôi các cụ cứ bình tĩnh. Phải hết tuần sau mới cán được cái địch 550 điểm rồi nó mới đi xuống. Nhà cháu phải ăn hết cái trend đã :)

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Trái phiếu sẽ được bán bằng mệnh giá (100 USD/trái phiếu), phát hành dưới hình thức ghi sổ, thanh toán một lần bằng mệnh giá khi đến hạn.

Thông tin từ Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội cho biết, ngày 24/8 tới đây sẽ diễn ra đợt đấu thầu trái phiếu Chính phủ bằng ngoại tệ đợt 2/2009 do Kho bạc Nhà nước phát hành.

Cụ thể, ngày 24/8/2009 sẽ đấu thầu phiên 1 với khối lượng gọi thầu 100 triệu USD, kỳ hạn 1 năm, phát hành ngày 26/8/2009, đáo hạn ngày 26/8/2010.

Ngày 26/8/2009, đấu thầu phiên 2 với khối lượng gọi thầu 100 triệu USD, kỳ hạn 2 năm, phát hành ngày 28/8/2009, đáo hạn ngày 28/8/2011.

Ngày 28/8/2009, đấu thầu phiên 3 với khối lượng 50 triệu USD, kỳ hạn 3 năm, phát hành ngày 1/9/2009, đáo hạn ngày 1/9/2012.

Trái phiếu sẽ được bán bằng mệnh giá (100 USD/trái phiếu), phát hành dưới hình thức ghi sổ, thanh toán một lần bằng mệnh giá khi đến hạn. Sau khi phát hành, trái phiếu được niêm yết tại sàn Hà Nội.

Phương thức đấu thầu là kết hợp đấu thầu cạnh tranh lãi suất và không cạnh tranh lãi suất. Khối lượng trái phiếu đấu thầu không cạnh tranh lãi suất không vượt quá 30% tổng khối lượng trái phiếu gọi thầu.

Thành viên đấu thầu sẽ bỏ phiếu trực tiếp hoặc gửi qua đường bưu điện. Các tổ chức, cá nhân khác bỏ phiếu thông qua thành viên đấu thầu.

Trước đó, vào tháng 3/2009 Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội đã tổ chức đợt đấu thầu trái phiếu ngoại tệ lần 1/2009. Tại phiên đấu thầu đó đã có 30 thành viên tham gia dự thầu, với tổng khối lượng dự thầu lên tới 766 triệu USD (gấp 7,66 lần khối lượng gọi thầu), mức lãi suất trúng thầu là 3%/năm.

Quang.nhadat

Xe buýt
Găm cổ phiếu theo kiểu của lão thì sẽ mắc phải sai lầm lớn nhất trong kinh doanh chứng khoán đó là "Hy vọng". Mà cái trò hy vọng này lúc chết là chết rất nặng. Đặc biệt với loại không chịu được nhiệt.
Quan điểm của em là tiền nó như bảo bối. Không thể rời người lâu được. Có tiền sẵn lúc nào cũng là người chủ động. Mấy trăm mã cổ phiếu trên sàn, em có thể lao vào những cổ phiếu hot nhất bất kỳ lúc nào.
Nhìn cụ thể VSH sẽ thấy nếu ôm và nằm im thì bây giờ được bao nhiêu %?
đấy, thầy có khác, triết lý kinh lên được.

Kính các cụ(c)...:)mong được giao lưu với các cụ quá mà chưa được biết các cụ hay ngồi cafe ở đâu ạ...(b)
em thấy các cụ ấy vẫn ngồi Climax cafe, 91 Trần Hưng Đạo, đi thẳng sân cung Việt Xô là thấy, thường các cụ ấy vẫn ngồi từ 9h. Em thu xếp xong việc cũng ra đấy ngồi nghe các cụ ấy phán (mấy lần trước thấy đúng 100% đấy(c)(c)(c))

tranhainam

Xe điện
Nhớ cái ngày thầy phát động leo dốc VNi, (cũng dễ đến gần tháng rồi, em tìm mãi 0 thấy bài đấy đâu :21::21::21:) ai không leo theo là thấy tát cho 1 phát ấy nhỉ, giờ đúng ghê :)):)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng