Chứng khoán 2009 - Phần 20: Anh em OF cưỡi bò vàng đi chăn gấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongnat

Xe điện
Nhất trí. Thằng này bọn đểu nó đang đồn là nó lên tận 80 cơ (Cụ nào bán rồi đừng tiếc. Đấy chỉ là tin đồn ở quán trà đá thôi, chứ không phải cafe wifi 77 Trần Hưng Đạo :P). Nhà em chi mong được 60 thôi. Mà giá hôm nay bằng giá bọn bán CE thứ 4 tuần trước đấy. Bọn nó bán xong mang tiền đi chơi rồi, mình vẫn còn lọ mọ ở đây

Con bà nó, nếu lên 80 thì em lãi 100% à :77:

Em xin thông báo với cả làng là con Đá quí này em đi đổ bô cho Cụ Bánh kẹo và mod đấy ạ :77:
Em có một nỗi đau chung với lão Biz là cut lãi FPT từ hôm thứ 5, tức là tầm giá 51.5 - 53, tiếc quá :))

bizviet

Xe điện
Anh mày đã lờ đi rồi mà mày còn sát muối. Mày tính xấu y như anh :21:

Anh mày còn mất PGC, VIP nữa cơ :102: May mà không cay cú vì tiền đấy, chứ không chắc hôm nay mày thế nào cũng bị một phát :))
Em có một nỗi đau chung với lão Biz là cut lãi FPT từ hôm thứ 5, tức là tầm giá 51.5 - 53, tiếc quá :))

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
VIP 9.6 lên gần 13 hay sao ấy
em phắn SFI 44 múc SJS 50, hôm nay 58
he he
cô thương mấy thằng cháu ăn ở có đức, mồm miệng không cay độc
hôm thứ 5 trước em có nói câu nào về vụ cụ biz ấn FPT nhanh tay nhanh mắt đâu
đừng có mà lôi em vào

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Anh mày đã lờ đi rồi mà mày còn sát muối. Mày tính xấu y như anh :21:

Anh mày còn mất PGC, VIP nữa cơ :102: May mà không cay cú vì tiền đấy, chứ không chắc hôm nay mày thế nào cũng bị một phát :))
em nhá : FPT, SD7, PVi, PAn,... mất mỗi thứ 1/2 trừ FPT mất tất. Sát muối anh với sát muối em khác choá giề nhau, hứt, lão Mốc còn cay cú hơn ae mình cơ, giờ bí mật vãi :)):)):))

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Bốn kịch bản hồi phục kinh tế
Trước tình hình khủng hoảng toàn cầu, các nền kinh tế đều bị suy giảm như Trung Quốc, Việt Nam hay suy thoái, tức tăng trưởng âm như Mỹ, châu Âu, Singapore, các nhà kinh tế gợi ý 4 kịch bản hồi phục mô phỏng theo các chữ viết hoa V, U, W và L.

Longvh

Xe điện
Em tưởng UVW còn được, chứ kiểu chữ L là phục hồi gì ạ :)
Trên rơi thẳng xuống, chìm dưới ko ngóc đầu lên được :21:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ xem làm ăn thế này có chết không
Khởi tố một đối tượng lừa đảo cổ phiếu gần trăm tỷ đồng

Theo một số nguồn tin, Cơ quan an ninh điều tra - Công an Hà Nội vừa khởi tố đối tượng Nguyễn Quang Thái về tội "Lừa đảo chiếm đoạt tài sản". Tuy nhiên, điều đáng quan tâm hơn là ẩn hoạ phía sau vụ án này.

Về vụ án này, ngày 29/12/2008, báo Lao Động đã có bài "Có dấu hiệu lừa đảo, chiếm đoạt tài sản giữa các nhóm?" liên quan đến việc mua - bán CP của một số nhà đầu tư (NĐT) với một CTCK.

Sự việc bắt đầu từ một bài báo được đăng trên trang web của VTC News ngày 26/12/2008 với tiêu đề "CTCK bị tố cáo xài tài khoản của khách". Nội dung là lời kể của bà Thu Thủy tố cáo CTCK Apec tự động tiến hành giao dịch trên tài khoản của mình trị giá hàng chục tỷ đồng.

Cũng ngay trong ngày, CTCK Apec gửi công văn đến một số cơ quan báo chí khẳng định điều ngược lại: "Tài khoản (TK) của chị Thủy có liên quan đến nhóm TK do ông Nguyễn Quang Thái quản lý & nhóm TK này (kể cả ông Thái) đang có dấu hiệu hành vi bội tín, chiếm đoạt tài sản, lừa đảo đối với CTCK Apec và một số CTCK khác trên thị trường".

Theo đó, nhóm khách hàng này đã lừa đảo Cty Apec lên tới 50 tỷ đồng, nên Cty Apec đã gửi đơn đến các cơ quan chức năng. Về phần mình, bà Thủy cũng có đơn tố cáo gửi đến cơ quan chức năng về việc bị Cty Apec phong tỏa TK vì Cty này cho rằng chị Thủy có liên quan đến Nguyễn Quang Thái.

Trao đổi với chúng tôi chiều 10/4, ông Phạm Duy Hưng - Giám đốc nhân sự CTCK Apec- cho biết: Bà Thủy có họ hàng với Thái, và chính Thái đã nhiều lần sử dụng TK của bà Thủy để đặt lệnh mua, bán CP.

Được biết, Nguyễn Quang Thái (sinh năm 1979, trú tại khu B, tập thể Đại học Mỏ - Địa chất, Hà Nội) đã mở một số TK riêng của mình ở những CTCK khác nhau và nhận ủy quyền toàn phần vô thời hạn của nhiều TK ở một số CTCK của nhiều người. Dù tuổi còn trẻ, nhưng mỗi lần giao dịch mua, bán CP trị giá đều hàng chục tỷ đồng, chính vì vậy, Thái trở thành khách VIP của một số CTCK, được hưởng một số ưu đãi đặc biệt. Đây cũng bước khởi đầu để Thái dễ dàng lừa đảo một số CTCK.

Qua tìm hiểu, chúng tôi được biết, nhờ quản lý một lúc nhiều TK, nên Thái vẫn có thể đặt lệnh mua, bán đồng thời cùng một loại cổ phiếu mà không lo lỗ vốn, duy chỉ mất chút tiền phí giao dịch. Sau một số lần như vậy, Thái đã khẳng định với các CTCK về "tiềm năng" của mình. Vì vậy, sau này dù trong TK không có tiền, Thái vẫn có thể dễ dàng đặt lệnh mua CP với số lượng lớn, thậm chí dù đang nợ nhưng Thái vẫn có thể tiếp tục đặt lệnh mua tiếp...

Hành vi của Thái có thể cho ta thấy một số vấn đề nổi cộm: Thứ nhất, vì đồng thời vừa đặt lệnh mua và đặt lệnh bán một loại CP nên Thái có thể thao túng giá CP đó sao cho có lợi nhất cho mình.

Về vấn đề này, ông Phạm Duy Hưng - Giám đốc nhân sự CTCK Apec- cho biết: Chính vì hành vi này, Thái đã từng bị UBCKNN phạt hành chính. Điều đó cho thấy, các CTCK biết hành vi này của Thái có thể thao túng giá CP, ảnh hưởng quyền lợi của những NĐT khác, nhưng tại sao họ vẫn để cho Thái mua, bán CP như vậy?

Thứ hai, khi chúng tôi tìm hiểu mới vỡ lở ra rằng, có người trong số những người được coi là ủy quyền cho Thái không hề biết rằng mình đang có TK ở CTCK. Điều đó cho thấy, việc mở TK và ủy nhiệm ở một số CTCK có những vấn đề chưa ổn.

Thứ ba là, tại sao Thái có thể mở một lúc vài TK ở những CTCK khác nhau, phải chăng không có đơn vị nào kiểm soát được nội dung này? Và chúng tôi biết, việc một số NĐT mở vài TK không phải là ít. Mà nếu còn như vậy, những NĐT này hoặc một nhóm NĐT liên kết với nhau để thao túng thị trường là điều khó tránh khỏi và khó kiểm soát.

Cuối cùng, điều đáng quan ngại là, nếu một số CTCK không bị Thái lừa đảo lên tới cả trăm tỷ đồng thì việc thao túng giá một vài CP vẫn bị chìm vào im lặng. Vấn đề đặt ra là, liệu có còn những NĐT có khả năng thao túng TTCK như Thái?

buggy

Xe tăng
Nhất trí. Thằng này bọn đểu nó đang đồn là nó lên tận 80 cơ (Cụ nào bán rồi đừng tiếc. Đấy chỉ là tin đồn ở quán trà đá thôi, chứ không phải cafe wifi 77 Trần Hưng Đạo :P). Nhà em chi mong được 60 thôi. Mà giá hôm nay bằng giá bọn bán CE thứ 4 tuần trước đấy. Bọn nó bán xong mang tiền đi chơi rồi, mình vẫn còn lọ mọ ở đây

Con bà nó, nếu lên 80 thì em lãi 100% à :77:

Em xin thông báo với cả làng là con Đá quí này em đi đổ bô cho Cụ Bánh kẹo và mod đấy ạ :77: vì vậy có thể coi việc đổ bô là hạnh phúc :s
Em & cụ Biz thống nhất là bán sau khi qua đỉnh mà.

Cái bọn bán CE tuần trước đang định vào lại tuần này đấy cụ.

VNI mà lên 400 thì SFI 80, vậy thôi, còn VNI cắm đầu thì ta lại có SFI 3x.

3-4 tháng em mới ăn một lần, nên tham ăn dày chút:)):)):))

Em nghĩ cụ Bánh kẹo bán xong đi mua đất là đúng, đợi cụ Biz xả hàng xong lại đi đổ bô đất cho cụ:21::21:

Bác nào bán xong nên đi chơi, tâm lý vừa lãi xong rất hay xông xênh, nhào vô đổ bô là đi luôn cả vốn lẫn lời.

bizviet

Xe điện
Ối ông Hieu Minh ơi là ông HieuMinh, nhà em lại thắng quả này nữa rồi

:)). Thị trường đã up lại chớ, lại còn thêm ông đổ dầu vào lửa thế này thì up đến bao giờ
OPC: Phó Chủ tịch HĐQT đăng ký mua 250.000 cổ phiếu từ 14/4
http://atpvietnam.com/vn/san_hose/28944/index.aspx

Tin ngoài nước:
Mỹ “ấn định” ngày phá sản cho General Motors
http://atpvietnam.com/vn/quocte/28942/index.aspx

Mới cách đây có 2~3 hôm có bài báo là ngân hàng thừa Đô la mà thị trường tự do Đô lại up. Đến hôm nay thì lại có bài báo, Ngân hàng thiếu Đô la :21:http://cafef.vn/20090413044144449CA34/ngan-hang-lai-thieu-do-la-my.chn

Chỉnh sửa cuối:

NHUOCTHUY

Xe buýt
cháu thấy mỗi ông bes nói hay phết, sống theo thị trường thôi - chứ phân tích làm léo gì bây giờ :21:
Cháu đố cụ nào giải thích hiện tượng kinh tế của BVS đấy, trần truồng 2 tuần rồi.
Cái chính là bi giờ gà son và bạc già đang sống bằng NIỀM TIN :))
cả hai cùng run, dưng mờ cũng rất tham :21:
Cháu tính : cứ theo niềm tin của mọi người thì có thể ăn đc 50% chứ không chỉ 20-30% đâu.
Thôi, hãy để mọi người tin tưởng vào thị trường đang hồi phục mạnh mẽ - Sinh.H nói thế mà :))

bizviet

Xe điện
Vấn đề là phải tìm được lý do để mua hoặc bán cho nó hợp lý để bản thân để vượt qua sự sợ hãi :)) trong thời điểm mà bán cũng hãi mà mua cũng sợ :))

cháu thấy mỗi ông bes nói hay phết, sống theo thị trường thôi - chứ phân tích làm léo gì bây giờ :21:
Cháu đố cụ nào giải thích hiện tượng kinh tế của BVS đấy, trần truồng 2 tuần rồi.
Cái chính là bi giờ gà son và bạc già đang sống bằng NIỀM TIN :))
cả hai cùng run, dưng mờ cũng rất tham :21:
Cháu tính : cứ theo niềm tin của mọi người thì có thể ăn đc 50% chứ không chỉ 20-30% đâu.
Thôi, hãy để mọi người tin tưởng vào thị trường đang hồi phục mạnh mẽ - Sinh.H nói thế mà :))

bes

Xe lăn
cụ duyên quá đi mất, em mà đổ bô cho bác tuanhaiha mà được cụ cù cho phát này cũng sướng cái dạ (dầy) hĩ hĩ (b)(b)
kekekek, có lẽ cụ chưa quen cách nói chuyện của mấy anh em bọn em. :21::21::21:
Cụ bizviet đi đổ bô SFI cho bes và tuanhaiha sắp sửa mua thêm miếng đất.
Cụ bizviet đi đổ bô IMP cho bes sắp đổi RAV4.

Em thề, em đang thèm đổ bô đây :41::41::41:

bizviet nói:
Vấn đề là phải tìm được lý do để mua hoặc bán cho nó hợp lý để bản thân để vượt qua sự sợ hãi :)) trong thời điểm mà bán cũng hãi mà mua cũng sợ :))
Sắp có lý do cho cụ đấy, chờ nhé !!!

bes

Xe lăn
Cụ tuanhaiha có nội gián gì về 2 ông SDx này không ?

Thêm hai cổ phiếu Sông Đà lên sàn
(CafeF) – Trong tuần này, HaSTC có thêm 2 cổ phiếu Sông Đà lên niêm yết là SDP (ngày 15/4) và SKS (17/4).

CTCP Thương mại và Vận tải Sông Đà (Sotraco) niêm yết 5 triệu cổ phiếu với mã chứng khoán SDP. Công ty có vốn điều lệ 50 tỷ đồng với các cổ đông lớn gồm PVFC – Chi nhánh Tp. HCM (10%), Tổng Công ty Phong Phú (9,22%) và CTCP Sông Đà 12 (7,72%).

Hoạt động chính của Sotraco gồm có xây lắp các công trình xây dựng công nghiệp, dân dụng; kinh doanh vật tư, xuất nhập khẩu thiết bị…

CTCP Công trình giao thông Sông Đà (Sông Đà TC) niêm yết 1,9 triệu cổ phiếu với mã chứng khoán SKS. Công ty có vốn điều lệ 25 tỷ đồng, trong đó vốn thực góp là 19 tỷ đồng. CTCP Sông Đà 2 (SD2) là cổ đông lớn nhất nắm giữ 44,74% vốn, tương ứng với 850.000 cổ phiếu.
Hoạt động kinh doanh chính của công ty là khai thác, chế biến các loại đá phục vụ xây dựng và công trình giao thông; Thi công xây lắp các công trình giao thông đường bộ; Xây lắp đường dây và trạm biến thế điện đến 35 KV…

bes

Xe lăn

Phantom_VN

Xe tải
Em thấy có mấy lý do sau:
Gói kích cầu thứ 2 có hỗ trợ cho vay xây dựng + giá vật liệu đang rẻ + thị trường nhà đất đang ấm dần lên => các chủ đầu tư lại khởi động lại và đầu tư thêm các công tình xây dựng.
Em có đọc một bài báo thống kê rằng nếu xây nhà đầu năm 2009 có thể tiết kiệm được 30% giá thành xây dựng => người dân cũng đang tranh thủ xây dựng nhà cửa.
Mà xây dựng cái gì bây giờ cũng cần xi măng.:69:
Ý cụ có phải là con BCC ko :6:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Cụ tuanhaiha có nội gián gì về 2 ông SDx này không ?

Thêm hai cổ phiếu Sông Đà lên sàn
(CafeF) – Trong tuần này, HaSTC có thêm 2 cổ phiếu Sông Đà lên niêm yết là SDP (ngày 15/4) và SKS (17/4).

CTCP Thương mại và Vận tải Sông Đà (Sotraco) niêm yết 5 triệu cổ phiếu với mã chứng khoán SDP. Công ty có vốn điều lệ 50 tỷ đồng với các cổ đông lớn gồm PVFC – Chi nhánh Tp. HCM (10%), Tổng Công ty Phong Phú (9,22%) và CTCP Sông Đà 12 (7,72%).

Hoạt động chính của Sotraco gồm có xây lắp các công trình xây dựng công nghiệp, dân dụng; kinh doanh vật tư, xuất nhập khẩu thiết bị…

CTCP Công trình giao thông Sông Đà (Sông Đà TC) niêm yết 1,9 triệu cổ phiếu với mã chứng khoán SKS. Công ty có vốn điều lệ 25 tỷ đồng, trong đó vốn thực góp là 19 tỷ đồng. CTCP Sông Đà 2 (SD2) là cổ đông lớn nhất nắm giữ 44,74% vốn, tương ứng với 850.000 cổ phiếu.
Hoạt động kinh doanh chính của công ty là khai thác, chế biến các loại đá phục vụ xây dựng và công trình giao thông; Thi công xây lắp các công trình giao thông đường bộ; Xây lắp đường dây và trạm biến thế điện đến 35 KV…
sao bảo không cần tin nội gián

SDP đổ bô đất An Khánh cho SJS
http://cafef.vn/SJS-14912/ss-chi-tiet-hop-dong-chuyen-nhuong-50000-m2-dat-du-an-nam-an-khanh-cho-sotraco.chn
lắm tiền quá, không cần làm giá SDP

SKS vốn ít, dễ làm giá như S99 SD7 thời 5-15 tỷ

Đà 7 con sắp lên này (loãng mợ nó rồi) chắc mã S74
http://cafef.vn/20090413054828234CA31/song-da-704-dang-ky-niem-yet-tai-hastc.chn

SHB lên sàn ngày 20/4
cụ nào có thì đi lưu ký còn bán cho kịp sóng ACB STB
http://cafef.vn/20090413033445847CA31/ngan-hang-sai-gon-ha-noi-giao-dich-ngay-dau-tien-vao-2042009.chn

doremonmattich

Xe tăng
Em vừa côn fơm với bên SFI , bọn vp HN chạy sạch rồi, lúc 54 là alô xô biến. Thôi tạm biệt em nó đã, hẹn vòng sau.

Chẳng hiểu kinh nghiệm 2007-2008 có giúp gì cho 2009 ko hở các cụ? Nhà em mất hết cả phương hướng rồi :'(:'(:'(,

doremonmattich

Xe tăng
sao bảo không cần tin nội gián

SDP đổ bô đất An Khánh cho SJS
http://cafef.vn/SJS-14912/ss-chi-tiet-hop-dong-chuyen-nhuong-50000-m2-dat-du-an-nam-an-khanh-cho-sotraco.chn
lắm tiền quá, không cần làm giá SDP

SKS vốn ít, dễ làm giá như S99 SD7 thời 5-15 tỷ

Đà 7 con sắp lên này (loãng mợ nó rồi) chắc mã S74
http://cafef.vn/20090413054828234CA31/song-da-704-dang-ky-niem-yet-tai-hastc.chn

SHB lên sàn ngày 20/4
cụ nào có thì đi lưu ký còn bán cho kịp sóng ACB STB
http://cafef.vn/20090413033445847CA31/ngan-hang-sai-gon-ha-noi-giao-dich-ngay-dau-tien-vao-2042009.chn

Quan trọng là cụ điều tra gấp cho em thằng nào tư vấ lên sàn. Thằng xxx... mà tư vấn thì bụp gấp cho em. khi nào bụp rủ em bơi cùng nhá kụ

Mịe cái thằng shb bảo lên sàn từ tháng 12 mà bây giờ mới chuẩn bị ị. em tưởng bị lừa cơ chứ

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
Ý cụ có phải là con BCC ko :6:
Suỵt! Cụ nói nhỏ thôi, cả làng biết hết bây giờ:21::21::21:
Nói thật với cụ đấy là lý thuyết chung thôi, còn cụ thể thì phải tùy vào từng con.
Em thấy mấy con BCC, BTS đều là những nhà máy xi măng đã quá cũ rồi, có thể công nghệ đã lạc hậu nên hiệu xuất hoạt động không cao, hiệu quả thấp. *-)*-)
Em cũng đang tìm hiểu thông tin về mấy em này, cụ nào có thông tin về mấy em này thì chia sẻ cho anh em nhé.:)

bes

Xe lăn
Em vừa côn fơm với bên SFI , bọn vp HN chạy sạch rồi, lúc 54 là alô xô biến. Thôi tạm biệt em nó đã, hẹn vòng sau.

Chẳng hiểu kinh nghiệm 2007-2008 có giúp gì cho 2009 ko hở các cụ? Nhà em mất hết cả phương hướng rồi :'(:'(:'(,
2007-2008 SFIer chạy từ 110-140. Kết thúc nó lên đến 22x, thế cho nên tự tin vào chính mình thôi ạ. Chúc cụ may mắn :P:P:P

Tối nay off khẩn cấp, em với cụ tuanhaiha đang định mai gắp con Sông Đà Phờ, cụ có cao kiên gì không ? Em điều tra lý lịch thấy cụ chuyên dòng SDx nhé :41::41::41:

Trạng thái
Thớt đang đóng