Chứng khoán 2009 - Phần 19 - Cơ hội cướp lại những gì đã mất!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Đấy thầy bảo lên rồi, kiểu gì cũng lên, Ken Biz là bạn Ken Tai mà lại :21:
Thầy Ken Biz là sư phụ của Ken Tai chứ, chẳng là thầy vừa mua VIP. Em thì vừa mua REE! và VTO. Không lên thì . . .. . . .xuống:):):):)!

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ nhé!

Quyt2.4G

Xe tải
Em hỏi hơi ngớ ngẩn, em xin phép được xóa đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

fatboy

Xe tăng
Có cụ sinh lý tốt thì làm được vài nháy, cụ nào yếu làm được phát đầu là chạy. Tuy nhiên có em khỏe như voi toàn bắt nháy trong ngày (gần như không điều chỉnh gì hết, mà chỉ có điều chỉnh trong ngày) làm cho các cụ tuột xích hết là em CII. Em đảm bảo rất ít người có thể bán xong rồi vào lại được em này đợt vừa rồi. Hình như chỉ có mình em giữ được sức đến hôm vừa rồi nháy được phát cuối cùng 26.2 (cụ nào giữ được thì giơ tay nhé). Đấy già nó hay thế đấy các cụ ạ
Em bị bệnh xuất ... sớm, đến 23 là ra hết rồi cụ ạ :102:

Sau đó lại uống nhầm thuốc nên giờ thành liệt dương (impotent :))), không lên nổi nữa.

MinhBum

Xe container
Chiều nay hội Thành công có off thì alo em với, tầm 4h chiều chắc em loanh quanh đó để 5h còn đi off bia hội Toy (cụ nào máu nhậu thì đi ra quán Khả Lạc của cụ sauken luôn). SMS em nhé, em ra đường từ bây giờ luôn.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chiều nay hội Thành công có off thì alo em với, tầm 4h chiều chắc em loanh quanh đó để 5h còn đi off bia hội Toy (cụ nào máu nhậu thì đi ra quán Khả Lạc của cụ sauken luôn). SMS em nhé, em ra đường từ bây giờ luôn.
bác gặp Sơn Bọ cho em gửi lời chào nhé

Tình hình tuần sau rất là tình hình
Ông Neil Mellor, chuyên gia tiền tệ cao cấp tại Bank of New York Mellon, nhận xét hội nghị G20 sẽ mang lại tin tốt cho USD. USD thời gian gần đây liên tục chịu áp lực sau khi FED thông báo biện pháp nới lỏng định lượng trên thị trường tiền tệ vào ngày 18/03.
Thống đốc Ngân hàng Trung ương Anh nhận xét nếu hội nghị thượng đỉnh G20 khiến thị trường thất vọng với kế hoạch kích thích tăng trưởng kinh tế có quy mô nhỏ hơn dự kiến, USD sẽ tăng giá.

Chỉnh sửa cuối:

AF-1

Xe buýt
Hì hì, cụ Mõ này cuối tuần vẫn chăm chỉ săn tin nhể. Tắt máy về đưa vợ con đi chơi Pắc-sần đi nhá, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :41::21:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Thầy Ken Biz là sư phụ của Ken Tai chứ, chẳng là thầy vừa mua VIP. Em thì vừa mua REE! và VTO. Không lên thì . . .. . . .xuống:):):):)!

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ nhé!
SAo lại vào REE thế hôm qua em vừa bán 25.7 xong à. Hi vong sang tuần thị trường điểu chính tí để em còn theo các cụ nhỉ? Giờ tài khoản toàn tiền thui à keke.:21::21::21:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em ko hiểu tại sao tổng tài sản có hơn 950M mà tiền gửi tận 796M. Thế thì hóa ra nó thua ACB à

bizviet

Xe điện
Bên đó ngân hàng loại bé tý nhiều lắm. ACB là ngân hàng thuộc loại lớn nhất Việt Nam. Từ tết đến giờ tuần nào cũng có ngân hàng tèo. Tuần trước còn có 2 chú.. Nhà em cũng theo dõi tin loại này xem nó có ảnh hưởng đến thị trường nhiều không, nhưng gần đây (từ tết đến giờ) tin loại này gần như không ảnh hưởng đến thị trường.

Giờ sợ nhất là Kế hoạch giải cứu không được các nhà đầu tư ủng hộ + tình hình thất nghiệp gia tăng. Nhưng Em thấy là cứ khi nào em bám vào tin là y rằng bị sai vì rằng mình biết tin này nhưng lại không biết tin khác, nghĩa là không hoàn toàn nắm được đủ thông tin + phân tích tin dễ bị theo cảm tính. Cứ bám chart thì đều chuẩn.

Em ko hiểu tại sao tổng tài sản có hơn 950M mà tiền gửi tận 796M. Thế thì hóa ra nó thua ACB à

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
SAo lại vào REE thế hôm qua em vừa bán 25.7 xong à. Hi vong sang tuần thị trường điểu chính tí để em còn theo các cụ nhỉ? Giờ tài khoản toàn tiền thui à keke.:21::21::21:
Em mua truớc một hôm ạ (24.5). Đến khi cổ phiếu về và bị giảm sàn liên tục thì em sẽ bị mất 10%. Nhưng có lẽ REE thời điểm này sẽ không tệ đến như vậy!

bes

Xe lăn
Chiều qua Láng Hạ thì alo anh nhé, đang rảnh việc - định đi rửa cái xe thì thấy nắng quá nên ngại, cafe tý cho tỉnh ngủ.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Chiều qua Láng Hạ thì alo anh nhé, đang rảnh việc - định đi rửa cái xe thì thấy nắng quá nên ngại, cafe tý cho tỉnh ngủ.
Con mụ này hèn léo chịu được sáng anh gọi đi cafe ** thấy nhấc máy, chắc luc đó vợ đang bắt đấm lưng à??:)):)):)):)):)):))

bes

Xe lăn
Con mụ này hèn léo chịu được sáng anh gọi đi cafe ** thấy nhấc máy, chắc luc đó vợ đang bắt đấm lưng à??:)):)):)):)):)):))
Sáng thứ 7 và Chủ Nhật để ngủ. Mụ hieuminh với mụ Bánh Kẹo sáng vợ nó bắt dậy đi mua xôi nên rỗi rãi, ông thì cafe ông thì rửa xe :77::77::77::77::77:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Sáng thứ 7 và Chủ Nhật để ngủ. Mụ hieuminh với mụ Bánh Kẹo sáng vợ nó bắt dậy đi mua xôi nên rỗi rãi, ông thì cafe ông thì rửa xe :77::77::77::77::77:
Ngủ léo gì chăc hôm qua vợ nó bắt đi cày chứ gì? :77::77::77::77:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Theo em cụ nên chờ 2~3 ngày (ngày giao dịch nhé) nữa nếu nó vượt qua giá 52 thì mua vào. Vì là nó đang ở giai đoạn nhậy cảm, nên nếu cụ đã rình thì phải theo dõi liên tục. Còn nếu nó xuống dưới 49, trong 2~3 ngày (ngày giao dịch) tới thì "Tạm biệt chim én"

Cám ơn cụ. Nhà cháu cũng đang canh con này, khi Index ở ngưỡng 300 con này giá là 75, lần này index gần 300 ròi mà nó mất 1/3:77::77:

hanibal-lecter

Xe đạp
Các bác mới vào lưu ý :
Đây là box Chứng Khoán bên diễn đàn về oto. Nói thẳng là chỗ mấy anh em cùng buôn chứng kiếm thêm. Chia ngọt sẻ bùi, động viên nhau cùng tiến. Các bác có cùng sở thích chứng khoán chúng em welcome nhưng những hành động hô úp, hô down vô cớ sẽ không được hưởng ứng. Kiểu vietstock sẽ không tồn tại ở đây, em hứa đấy.
Bọn em đều là những thằng người lớn, léo thằng nào xui được thằng nào cái gì đâu - thế nên nếu có mục đích gì khác thì quên đi cho nó nhanh. Các bác cũng nên tìm hiểu xem anh em sinh hoạt như thế nào để cùng hòa đồng nhé.

Chúc các cụ chứng cuối tuần vui vẻ nhé, cầu mạnh thật - em ngỡ hôm nay nó đỏ loét rồi, thế mà vẫn xanh. Tuy nhiên giao dịch phiên 3 chỉ chiếm 1/10 tổng khối lượng trong ngày + giá chốt phần lớn là giá thấp nhất trong ngày + bên cung bán khối --> hòn than đỏ đang được chuyền tay.
Phiên thứ 2 tuần sau mới gọi là phim bom tấn hứa hẹn rẩt rất nhiều kịch tính.
Chắc là bác mắng em rồi.:'(
Em xin chừa, giống 1 bác khác hay nói thì: e thề.

Altis-2005

Xe đạp
Em nghĩ tuần sau sẽ là tuần quyết định xu hướng, hi vọng lên tiếp để em gặp Hòa Đại Nhân. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!

bes

Xe lăn
Cụ DJ đến tháng rồi

Mong ngóng mãi con FBT của em vẫn chưa về để bán, căng củ coọc không chịu được :21::21::21:

Chúc các cụ 1 tuần mới với những quyết định thật sáng suốt nhé, em tin đến giờ này thì tất cả đều win-win dù nhiều dù ít.

Trạng thái
Thớt đang đóng