Chứng khoán 2009-10- Phần 35: Hợp sức để thành công - Vượt sóng để hoá rồng

Trạng thái
Thớt đang đóng

xebuyt

Xe tăng
À các cụ cho em hỏi tí, hiện giờ em có hai tài khoản, hai tên khác nhau. Làm thế nào để em nhập hai cái vào một ko ạ? Dùng giao dịch thỏa thuận hay dư nào ạ?

Nine

Xe điện
Theo em thì cụ đóng 1 tài khoản lại. Số tiền và chứng khoán cụ đề nghị TT lưu ký chuyển sang TK kia ạ. (b)

N-DESIGN

Xe tăng
gớm, các cụ cứ lo xa. Em thì em lo thứ 2 sẽ có điều chỉnh nhẹ, nhưng rồi thứ 3 mọi chuyện lại đâu vào đó, thứ 4 lại tăng ầm ầm!!!!(y)(y)(y)

bes

Xe lăn
Hây, các cao thủ giúp em với :

Có 1 member mới, là nữ đang rất hoang mang vì trót xuống hết tiền hôm thứ 5. Bây giờ không biết tuần sau thế nào vì bị rung kinh quá có PM hỏi riêng em, thú thật em cũng đang mất phương hướng nên chả biết tư vấn làm sao.
Các cụ tinh thông phán giúp vài câu, điểm số tính vào các cụ - không tính vào em đâu ạ :P:P:P

N-DESIGN

Xe tăng

Có 1 member mới, là nữ đang rất hoang mang vì trót xuống hết tiền hôm thứ 5. Bây giờ không biết tuần sau thế nào vì bị rung kinh quá có PM hỏi riêng em, thú thật em cũng đang mất phương hướng nên chả biết tư vấn làm sao.
Các cụ tinh thông phán giúp vài câu, điểm số tính vào các cụ - không tính vào em đâu ạ :P:P:P
Lên tàu thứ 5 là chắc chân rồi, có điều chỉnh thì cũng không về đến giá hôm thứ 5 đâu.:69::69::69:

đợt vừa rồi nếu ai bắt đúng đáy thì hầu hết các mà đều ăn ~15 đến 20% rồi, nên việc một số nhà lướt sóng sẽ chốt lời là chuyện bình thường. Tuy nhiên theo em đây mới là giai đoạn đầu của phục hồi nên giá cổ phiếu vẫn còn rẻ, việc điều chỉnh giảm sâu là khó xảy ra, nếu xuống sâu thì sẽ được các cụ nhỡ tàu đón lõng ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
vấn đề là xuống hết vào con giề, 2 sàn 400 mã cơ mà. nếu nữ thí chủ ấy thả hết vào con EIB hay DPM thì thôi khỏi tu nưã, cứ nằm yên tuần sau sung tự rụng vào miệng thôi :21:

tranhainam

Xe điện
À các cụ cho em hỏi tí, hiện giờ em có hai tài khoản, hai tên khác nhau. Làm thế nào để em nhập hai cái vào một ko ạ? Dùng giao dịch thỏa thuận hay dư nào ạ?
Khác tên thì khó chuyển, nếu anh em họ hàng, cho tặng nhau thì lằng nhằng đỡ, 0 dây mơ rễ má thì lằng nhằng nhiều
đơn giản thì cứ mua ato bên này, bán ato bên kia là xong, tí phí thôi
còn khéo lướt thì có khi ăn ra

tranhainam

Xe điện
Mạn phép cho em hỏi ngoài lề tí:

@Cụ tranhainam: nhà cháu đang có tài khoản VDS bên cụ, cháu thì ở bx Nước ngầm mà mỗi lần lên Bà Triệu nộp/rút tiền khá xa...Vậy cụ cho cháu hỏi: trong phần GDTT của VDS có phần chuyển tiền vậy nếu thực hiện lệnh chuyển tiền từ TK CK của VDS về TK của VCB của cháu thì có đc ko? ( cái này chắc là đc). Nhưng mức phí là bn? ( trong ghi chú của bên các cụ ghi là nó rơi tầm 11k đến 440k cũng hơi ghê răng).

Bác có đi qua box thì giải thích cho cháu với nhá...
Có rút online tiền được
nộp tiền thì giờ bên e có nhiều ngân hàng, bác ra đâu cũng được, linh đàm nhiều lắm, add Ym em hoặc mail nhé, e trả lời, tks

M&M

Xe điện
Rảnh rỗi em tranh luận tí.
Theo các cụ đợt này tại sao TT lại rơi và bất chợt tại sao TT lại lên.
Rơi thì mọi người bàn nhiều rồi, nhưng lên thì chưa thấy ai nói gì.
Bản thân em thì em chả thấy lý do gì để thị trường lên đột ngột như vậy, chưa có tin gì hoặc vĩ mô về kinh tế để có thể support cho TT CK.
EM nghĩ chỉ có 1 lý do duy nhất đó chính là NAV 2009 của các cty CK, các quỹ đầu tư chứng khoán. CHính vì vậy họ mới kéo TT lên tối thiểu là không lỗ để tối thiểu là không bị trích lập quỹ dự phòng >>mất vốn cho năm sau. Sức các tổ chức và cty có hạn nên thế này là quá rồi.
Bên cạnh đó, trong đợt kéo đẩy vừa rồi 1 loạt các tổ chức và các quỹ đã tái cơ cấu đầu tư, thậm chí là xả hàng cuối năm với khối lượng rất lớn.
Em biết 2 cty chứng khoán khối tự doanh hiện giờ đã 85% tiền rồi và chờ sang năm làm lại từ đầu tiếp.
Chính vì thế em mạo muỗi can gián các cụ nên cơ cấu lại lợi nhuận và ra bớt hàng đi. Cơ hội còn nhiều cho những ai có xiền, xiền vào tài khoản mình mới là xiền của mình các cụ ạh. Em đề nghị các cụ bình tĩnh không nôn nóng

sigma

Xe buýt
Rảnh rỗi em tranh luận tí.
Theo các cụ đợt này tại sao TT lại rơi và bất chợt tại sao TT lại lên.
Rơi thì mọi người bàn nhiều rồi, nhưng lên thì chưa thấy ai nói gì.
Bản thân em thì em chả thấy lý do gì để thị trường lên đột ngột như vậy, chưa có tin gì hoặc vĩ mô về kinh tế để có thể support cho TT CK.
EM nghĩ chỉ có 1 lý do duy nhất đó chính là NAV 2009 của các cty CK, các quỹ đầu tư chứng khoán. CHính vì vậy họ mới kéo TT lên tối thiểu là không lỗ để tối thiểu là không bị trích lập quỹ dự phòng >>mất vốn cho năm sau. Sức các tổ chức và cty có hạn nên thế này là quá rồi.
Bên cạnh đó, trong đợt kéo đẩy vừa rồi 1 loạt các tổ chức và các quỹ đã tái cơ cấu đầu tư, thậm chí là xả hàng cuối năm với khối lượng rất lớn.
Em biết 2 cty chứng khoán khối tự doanh hiện giờ đã 85% tiền rồi và chờ sang năm làm lại từ đầu tiếp.
Chính vì thế em mạo muỗi can gián các cụ nên cơ cấu lại lợi nhuận và ra bớt hàng đi. Cơ hội còn nhiều cho những ai có xiền, xiền vào tài khoản mình mới là xiền của mình các cụ ạh. Em đề nghị các cụ bình tĩnh không nôn nóng
Nhà em đoán mò nhá:
Xuống nhanh vì sợ hãi + bán hàng giải chấp + short hàng tự doanh.
Lên nhanh vì tham + cover (nếu chẳng may short đúng đáy :P) + làm đẹp NAV cuối năm (mới lị giải chấp cho được giá hơn để trả nợ ngân hàng :21:)

Nói chung là tầm này có hàng thì đu theo trend chứ lao vào tranh nhập hàng thì ghê răng lắm. Tất nhiên là cũng tùy cổ nữa (nhiều cổ vẫn beat VNI)

sigma

Xe buýt

Hi hi, mem nào đấy kụ Bét :69::^)? Nhà em chả phải cao thủ nhưng cũng liều mạng tư vấn he he :)):)):)):))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
vấn đề là xuống hết vào con giề, 2 sàn 400 mã cơ mà. nếu nữ thí chủ ấy thả hết vào con EIB hay DPM thì thôi khỏi tu nưã, cứ nằm yên tuần sau sung tự rụng vào miệng thôi :21:
12 con = 1 tá

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
He he, 10h30 sáng thứ Ba tới, 80% tiền Chã nhé. :21: :21: :21:
Em nghĩ đội ngũ trượt sóng còn đông lắm nên chưa biết thế nào.
tuanhaiha viết lại do GTS bơm :21:
9h sáng thứ 3 tới
75% là tiền
ổn đấy

M&M

Xe điện

oto2banh1618

Xe điện
các cụ hòa nhanh thế...thi nhau lên kế hoạch xuất, xuất...

Nhà cháu sang tuần sau vẫn chưa hòa và đang lên kế hoạch...kẹp tiếp :))

kamazen2t

Tháo bánh
Theo em ít nhất thị trường sẽ tăng đến hết tuần sau, cụ nào ra hàng có gì pm em, em lấy hộ hàng tránh T+ nhé! (b)(b)(b)

trend

Xe đạp

:6:cảm ơn anh Bes, hihi
Lên tàu thứ 5 là chắc chân rồi, có điều chỉnh thì cũng không về đến giá hôm thứ 5 đâu.:69::69::69:

đợt vừa rồi nếu ai bắt đúng đáy thì hầu hết các mà đều ăn ~15 đến 20% rồi, nên việc một số nhà lướt sóng sẽ chốt lời là chuyện bình thường. Tuy nhiên theo em đây mới là giai đoạn đầu của phục hồi nên giá cổ phiếu vẫn còn rẻ, việc điều chỉnh giảm sâu là khó xảy ra, nếu xuống sâu thì sẽ được các cụ nhỡ tàu đón lõng ngay.
Cảm ơn bác! thế thì em yên tâm ăn ngon, ngủ yên không lăn tăn như con lăng quăng nữa :69::69:

Trạng thái
Thớt đang đóng