Chứng khoán 2009-10- Phần 35: Hợp sức để thành công - Vượt sóng để hoá rồng

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhnt21

Xe hơi
Cần kết hợp thêm 1 số t/tin khác mới đánh giá được, tỷ như: VCB được quyền tự quyết giá bán cho đối tác chiến lược ==> về lâu dài OK
Mới lại cụ có cầm VCB thì cũng chỉ 1 vài tháng là cùng, quan tâm giề chuyện đó (b)(b)(b)
Khổ nỗi nhà em ôm em nó từ đấu giá, bây giờ thành hàng chiến lược của em :21:
Vẫn mua bán em nó đều đều.
Như sao lại phải có cổ đông chiến lược nước ngoài trước khi tăng vốn nhỉ? SCIC ko mua tăng vốn thì sê ra để cổ đông khác mua. Có tiền thì sẽ mua đc công nghệ NN và thuê mấy NN làm cho mình có phải sướng hơn ko? Nó chung là em thấy mệnh lệnh hành chính quá :77:. Thôi hy vọng em nó sớm tìm đc cổ đông chiến lược nước ngoài ngon vậy.:102:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
PTC & POT

Lập tức nộp trả ngân sách nhà nước trên 89 tỷ đồng

Từ những báo cáo kết luận trên, Phó Thủ tướng giao VNPT xử lý các vi phạm của Công ty cổ phần Đầu tư và Xây dựng Bưu điện (PTIC), Công ty cổ phần Thương mại Bưu chính Viễn thông (COKYVINA), Công ty cổ phần Thiết bị Bưu điện (POSTEF), vì đã có vi phạm trong việc chấp hành các quy định pháp luật về đầu tư dự án.

Burj Dubai
sét đánh đỉnh

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Aie6qXTam3I&feature=related"]http://www.youtube.com/watch?v=Aie6qXTam3I&feature=related[/ame]

Chỉnh sửa cuối:

move

Xe tăng

Còn lên nhiều nhỉ.(b)

(p/s: em sưu tầm)

thienhvnh

Xe máy
Các cụ đoán lần này nó lên bao nhiêu?

thienhvnh

Xe máy

Còn lên nhiều nhỉ.(b)

(p/s: em sưu tầm)
Cụ có cái biểu đồ chuẩn thế? Ở VN chúng ta theo em thì chỉ nên chơi theo trường phái tâm lý là chủ yếu thôi, còn trường phái phân tích kỹ thuật ko đc hợp lắm!

Nine

Xe điện
Ở VN mình nhiều khi tâm lý đám đông lấn át hết cả các loại phân tích :102::77:

nhutinhco

Xe điện
Ở VN mình nhiều khi tâm lý đám đông lấn át hết cả các loại phân tích :102::77:
Em hỏi nhé
Cụ đang abc trong WC, trạng thái của 1 Eva hay Adam gì đó
ngoài đường có 1 thằng hô: Động đất, nhà sập
Cụ nghe thấy, cụ nghĩ sao?
Thêm 1 thằng hô: Động đất, nhà sập
Lúc này cụ nghĩ sao????
Rồi 1 đám đông hô: Động đất, nhà sập! Chạyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy!
Lúc này cụ nghĩ sao?

Ở đâu cũng thế, chả phải ở Việt Nam mình đâu
Mấy vụ thảm họa ở sân vận động bóng đá (Liver - Juve....)
Mấy vụ sập cầu khi đi về đất thánh ở Ấn độ, Palestin....
Vụ tai nạn khi chen nhau ở cầu thang ở Trung Quốc ....

bizviet

Xe điện
Dự báo cuối tuần:

Thị trường sẽ up đến tết ta (hôm trước nói rồi, giờ nhắc lại), mà bao giờ là tết ta nhở? :21:

Thị trường sẽ up đến ~600 ngay trong tháng 1.

Tậm trạng hiện thời của đa số các nhà đầu tư, điển hình là bánh kẹp là "Nghi ngờ", nghĩa là vẫn còn ở giai đoạn đầu của uptrend.

Xe xe:Ô tô nhập khẩu “rớt” giá mạnh
http://vietnamnet.vn/kinhte/200912/O-to-nhap-khau-rot-gia-manh-886097/

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Càng nghĩ càng ức. Tự nhiên nhao vào con ngân hàng làm em bị kẹt đạn 1 cơ số lớn, ko thì quả uptrend này ăn lẫy lừng :21: :))
Lý do lao vào EIB cũng chỉ vì biết rất nhiều ông khác đã xơi em này ở tầm 30-29-28 với số lượng kha khá (vào lúc em nó chuẩn bị lên sàn). Cho nên ôm vaò ở giá 25 26 thì đẹp và an toàn quá, cầm mã ngân hàng nghe lại có vẻ oách. :21:
Và kết quả bây giờ là vẫn an toàn nhưng ... móm! đúng là siêu sao EIB mà ko bằng con nạn VPK thật :))

fatboy

Xe tăng
Cái đồ thị chuối quá. :77:
Làm sao mà lên một mạch như thế được.
Phải có điều chỉnh cho em còn vào thêm chứ (tuần sau lại có thêm xèng :21:)

boy_xedap

Xe điện
Em thì em cũng chả chơi mấy con ngân hàng, chỉ được cái oách, mấy con STB, CTG, VCB,... khối lượng CP lưu hành của nó lên đến vài trăm triệu đến 1 tỉ cổ phiếu thì bốc đầu thế nào được. Em theo dõi con STB thấy nó cứ loanh quanh loanh quanh xuống xuống rồi lên lên một tị chả bốc được.
Em nghĩ con nào khối lượng cổ phiếu lưu hành khoảng <30 tr CP có bứt thì mới mạnh được.
Càng nghĩ càng ức. Tự nhiên nhao vào con ngân hàng làm em bị kẹt đạn 1 cơ số lớn, ko thì quả uptrend này ăn lẫy lừng :21: :))
Lý do lao vào EIB cũng chỉ vì biết rất nhiều ông khác đã xơi em này ở tầm 30-29-28 với số lượng kha khá (vào lúc em nó chuẩn bị lên sàn). Cho nên ôm vaò ở giá 25 26 thì đẹp và an toàn quá, cầm mã ngân hàng nghe lại có vẻ oách. :21:
Và kết quả bây giờ là vẫn an toàn nhưng ... móm! đúng là siêu sao EIB mà ko bằng con nạn VPK thật :))

Chỉnh sửa cuối:

bin1408

Xe tải
Cái đồ thị chuối quá. :77:
Làm sao mà lên một mạch như thế được.
Phải có điều chỉnh cho em còn vào thêm chứ (tuần sau lại có thêm xèng :21:)
Lo giề:
- 50x có đánh nhau
- 52x có đánh nhau to
Chỉ sợ bác đi theo cái thằng bị thua thôi :)):)):))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thì em cũng chả chơi mấy con ngân hàng, chỉ được cái oách, mấy con STB, CTG, VCB,... khối lượng CP lưu hành của nó lên đến vài trăm triệu đến 1 tỉ cổ phiếu thì bốc đầu thế nào được. Em theo dõi con STB thấy nó cứ loanh quanh loanh quanh xuống xuống rồi lên lên một tị chả bốc được. Em nghĩ con nào khối lượng cổ phiếu lưu hành khoảng <30 tr CP có bứt thì mới mạnh được.
Con VCG vốn hóa TT của nó to vật vã nhưng nó ko bị neo bởi con nào cả nên nó tha hồ bay lượn thôi. EIB muốn bay thì phải nhìn STB, STB muốn bay thì phải nhìn CTG ACB, ACB muốn bốc đầu thì cũng phải trông chừng VCB đâu dám vượt mặt. Mà VCB thì thong thả cực, chả đi đâu cần vội.
Ông bạn ruột bên tờ VIR phím con VCG này lâu rồi, bảo đừng có đụng vào ACB, hết vị rồi, muốn lướt thì vào cái loại tư do như VCG mới có sóng... hôm ý VCG là 49.5 cao ngất em ko dám chơi, nhưng sóng dềnh lên tận quãng 80 cơ. Thôi đến đợt xuống đáy vừa rồi em mới rụt rè oánh thử :6:

boy_xedap

Xe điện
Con VCG em cũng có kỷ niệm với em nó, hồi đầu năm mua trung bình khoảng 21 thôi, nó cứ dập dềnh lên lên xuống xuống mãi 1 thời gian, lên đến 26 sướng quá bán vội mà đợt đó cũng có cần tiền đâu với lại nghĩ em nó nặng mông nữa nên bán, bẵng đi lâu lâu k chơi nhìn lại em nó 6x rồi 7x mới thấy tá hỏa.
Đúng như cụ buggy chơi lâu lâu dài hạn mới ăn to chứ cứ nhảy ra nhảy vào mất thời gian mà ăn ít.
Con VCG vốn hóa TT của nó to vật vã nhưng nó ko bị neo bởi con nào cả nên nó tha hồ bay lượn thôi. EIB muốn bay thì phải nhìn STB, STB muốn bay thì phải nhìn CTG ACB, ACB muốn bốc đầu thì cũng phải trông chừng VCB đâu dám vượt mặt. Mà VCB thì thong thả cực, chả đi đâu cần vội.
Ông bạn ruột bên tờ VIR phím con VCG này lâu rồi, bảo đừng có đụng vào ACB, hết vị rồi, muốn lướt thì vào cái loại tư do như VCG mới có sóng... hôm ý VCG là 49.5 cao ngất em ko dám chơi, nhưng sóng dềnh lên tận quãng 80 cơ. Thôi đến đợt xuống đáy vừa rồi em mới rụt rè oánh thử :6:

quyetdaigia0901

Xe buýt
Em BCC của em cũg nặg môg ko kém.Nhưg được cái an toàn,ôi sao giờ này e ghét an toàn thế.Cứ như ICG,ngày nào cũg tím ngắt :)):)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng