Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

CaptivaLK

Xe hơi
Em không nhớ tên bài hát này , Bác Nào biết cho em biết tên đi.
Trong bài có một câu như sau "Mất hết , thôi đã mất hết rồi "
Lời ca nghe rất ai oán , biệt ly

bes

Xe lăn
@ CapivaLK : Cái này là bài " Sắc Màu" ạ, anh em chứng khoán hay nghêu ngao. Còn thêm bài " Bà Tôi" có câu " Chiều nay Bà tôi đưa tôi ra đồng, ngoài đồng trời nổi trận gió to.............o.....o.o.o........."

@ Bizviet : Bác đưa cái link gì mà tịt ngóm thế, hay nhậy cảm quá MOD bên kia cũng xóa đi mất rồi. Đúng là thời thế nhỉ, hồi tháng 9-10 em kêu bác dát chứ không có vài con xe. Đến giờ thì bác vẫn mua được xe, lại không phải trông chờ vào em Vê Nờ I.

@ Tien_TCFC : Em nhỡ chân ga về mất nửa đường rồi nên ngại quay lại. Em ở Láng Hạ, có bác nào bi-a CLUB chiều nay mà tiện đường cho em đi ké với.

bes

Xe lăn
SCIC sẽ mua cổ phiếu để cứu thị trường
Tổng công ty Đầu tư và Kinh doanh vốn Nhà nước (SCIC) sẽ mua một số cổ phiếu có tính thanh khoản cao để chặn đà sụt giảm của thị trường chứng khoán. Ngay trong chiều nay, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước sẽ hoàn thành danh sách các cổ phiếu được chọn mua.
> Gói giải pháp của Chính phủ / Vn-Index rơi khỏi mốc 600 điểm
Tại cuộc họp báo về các giải pháp cứu thị trường chứng khoán do Ủy ban Chứng khoán tổ chức trưa nay tại Hà Nội, Phó chủ tịch Nguyễn Đoan Hùng cho hay, sáng cùng ngày lãnh đạo cơ quan này đã làm việc với Bộ trưởng Tài chính Vũ Văn Ninh, cũng là Chủ tịch SCIC. Lãnh đạo 2 cơ quan quyết định thực thi ngay giải pháp thứ 13 trong số 19 giải pháp được Phó thủ tướng thường trực Nguyễn Sinh Hùng ký hôm qua, là SCIC mua vào một số cổ phiếu.
Trong chiều nay, Ủy ban Chứng khoán sẽ hoàn thành danh sách các cổ phiếu được chọn mua, với điều kiện các cổ phiếu này có tính thanh khoản cao, do các công ty có uy tín phát hành. Lãnh đạo Ủy ban Chứng khoán khẳng định, biện pháp này sẽ được thực hiện ngay lập tức, do diễn biến thị trường cũng đang rất nhanh.

Chắc là sẽ mua Bu Sịp, hy vọng có SSI và REE của em trong danh sách.

vb2hbt

Xe hơi
Đầu tiên là thế này:
http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/kinhte/188908/
Phía các nhà đầu tư có khoảng 4 đại diện chính đã trực tiếp phát ngôn và tranh cãi trực diện với đại diện UBCKNN với thái độ rất gay gắt.
Các nhà đầu tư cho rằng UBCK đã bất lực trong việc điều hành thị trường. Nhất là việc tăng cung quá mạnh cho thị trường. Các nhà đầu tư cũng phản ứng về việc các giải pháp của UBCK tỏ ra khá chậm và kém hiệu

vb2hbt

Xe hơi
Và đây là câu trả lời :
http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/kinhte/188872/
Các nhà đầu cơ chứng khoán đã thổi giá chứng khoán lên quá cao trong năm 2006 và 2007, đến nay, cổ tức thu được từ việc đầu tư không đáng là bao so với tiền lãi tiết kiệm (nếu họ mang số tiền đó gửi tiết kiệm) nên bây giờ mới chợt nhận ra là chứng khoán không phải là một thứ công cụ để "đổi đời" như nhiều người lầm tưởng. Việc thị trường điều chỉnh xuống sâu như hiện nay, nếu nhìn theo một khía cạnh khác, lại là điều không đáng lo vì mọi thứ cần được định giá đúng giá trị thật, kể cả chứng khoán.
Và:
Thứ tư, chúng ta đang đối mặt với lạm phát. Lạm phát ảnh hưởng đến cuộc sống của tất cả mọi người từ thành thị đến nông thôn và ảnh hưởng đến tăng trưởng kinh tế. Còn thị trường suy giảm chỉ tác động đến một bộ phận các nhà đầu tư. Do vậy, việc duy trì tốc độ tăng trưởng của nền kinh tế và chống lạm phát quan trọng hơn rất nhiều việc cứu thị trường thứ cấp nhất là khi hai việc này không thể làm cùng một lúc.

Chúng ta cần hiểu rằng việc các nhà đầu tư thua lỗ hiện nay chỉ đơn giản là việc người này móc tiền của người kia một cách hợp pháp chứ không phải do các công ty làm ăn thua lỗ trầm trọng. Như vậy cũng giống như trước đây mọi người cùng “thắng lớn” nhờ đầu cơ cổ phiếu chứ không phải là do các công ty làm ăn hiệu quả và do nền kinh tế phát triển đột phá

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Lạ các bố ấy! Sao lại cứ đổ lỗi cho người khác, nhất là lỗi tăng cung?
Mới mấy tháng trước, cp nào sắp "chia thưởng" bị tranh nhau mua:^) .

Primera

Xe tăng
Hố hố, lại còn đòi Chính phủ bỏ ra 3000 tỉ (ba nghìn tỉ) để cứu !!!

Tiền VND đang thiếu, chắt bóp từng xu, lạm phát 6% trong có 2 tháng. Cái cần bóp nhất hiện nay chính là TTCK. Trong các cách tự tử thì cách này êm và đỡ đau nhất !

À mà cách đây mấy tháng, hì hục bỏ VND ra để mua USD, đâu ngờ USD ngày càng rẻ, giờ hàng đầy ra thì lại hết béng nó tiền để mua mới đau ! Các NH nên tập trung đầu tư quả buôn tiền này, hơn là nuôi CK. Buôn tiền thì còn kiếm lãi được từ bên ngoài, còn buôn CK toàn bị khoai Tây rút lõi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

quyt

Xe tăng
Báo cáo các bác ngày mai em bắt đầu xuống núi !!

Mai em bắt đầu giải ngân các bác ơi !! Thời điểm mua đã đến ! Mai em múc mấy em Blu Chíp trước các bác ạ

Longvh

Xe điện
Em đoán là mai nó bắt đầu đổi màu đấy, xem xem thế nào, đầu giờ mà vẫn còn lệnh bán sàn thì là cái tốt nếu bác nào thích mua mà lướt lát :D

bes

Xe lăn
Hố hố, lại còn đòi Chính phủ bỏ ra 3000 tỉ (ba nghìn tỉ) để cứu !!!
Thì đơn giản như cậu con của bác làm ăn thua lỗ, ế ẩm thì bác cũng phải mua ủng hộ cho nó đắt hàng hơacj bơm thêm tiền cho nó làm ăn chứ - chả lẽ để nó vỡ nợ. Chức năng người làm Bố là phải vậy mà (mặc dù nhiều lúc nó hư, nói nó không nghe lời).
Em nghiệm ra 1 điều cứ hôm nào ế ẩm, đổ sàn là thớt Chứng Khoán đông vui cực. Mới 1 ngày mà đã 3 pages rồi đấy !!!

focus_S

Xe điện
Good luck ! (c) (c) (c) (c) (c)

bvc

Xe tăng
Em nghiệm ra 1 điều cứ hôm nào ế ẩm, đổ sàn là thớt Chứng Khoán đông vui cực. Mới 1 ngày mà đã 3 pages rồi đấy !!!
Nhàn cư vi bất thiện, ế ẩm thua lỗ nên tán phét, ăn thịt chó, có kho còn phịch giải đen :)) :)) :))

dongnat

Xe điện
he he, em từ Tết đến giờ thịt chó 2 lần, Hải phồng 2 lần rồi, mèo vẫn hoàn mèo đấy ạ

TungRau

Xe tăng
Hôm nay nhìn bảng điện vui nhể. Để xem các bác SCIC chiến thế nào.

Chỉ cần phá trận SSI và FPT là xong ngay.

Tien_TCFC

Xe điện
he he, em từ Tết đến giờ thịt chó 2 lần, Hải phồng 2 lần rồi, mèo vẫn hoàn mèo đấy ạ
Cụ chỉ được cái ăn mảnh, lại còn hay khoe khoang :21: , có bao giờ Cụ rủ A E đâu nhỉ :)) :))
E fun tý:P , nhưng thật sự khi ế ẩm mới thấy A E thò mặt lên thật :P

bizviet

Xe điện
DPM chơi luôn lượng mua khủng quá: trần 1,5 triệu, ATO 2,2 triệu.

Tất cả đều mua mạnh tay thế này là đều có ham muốn nhả vào đầu thằng khác, vậy em không mua nữa, đợi lên là em chạy, vao lần sau

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Tổng kết là ông Bẹt chay tịnh lập thớt mới, cũng phải sau 95 bài mới thấy màu tím :21::21: Thế mới biết thời buổi khó khăn! Cơ mà chọn được cái ông lập thớt cũng chịu khó chay tịnh nên TT nó cũng lên :)):)):))

Longvh

Xe điện
Hôm nay nhìn bảng điện vui nhể. Để xem các bác SCIC chiến thế nào.

Chỉ cần phá trận SSI và FPT là xong ngay.
Theo em, trong tình thế này SCIC ko cần chiến, chỉ cần phát lệnh thế cho bà con tự chiến, nếu cầu yếu mới phải nhảy vào, còn ko chỉ cần đứng xem, làm lực lượng dự bị, thế cũng là đủ mà ko hao tổn vốn của SCIC.

Em mà là GOV thì em làm thế, thích mấy thắng chủ chốt lên thì chỉ cần hô "Danh mục của SCIC định mua có thằng XYZ". Tin này bắn ra mà nó ko lên mới lạ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng