Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Chào mợ Huế! Súng mợ to thế mà chả chịu vote cho anh gì cả :^) :^) !
S ... anh bé tý àh mặc dù bị kẹp tương đối nặng rồi :69: :69: :69: !

Mợ định uýnh mã nào bên Ha đấy, cho anh theo với!

trieuth

Xe điện
Không đâu bác, nó lại trừ vào giá chứ. Đến hôm chốt ví dụ là 100K thì hôm sau còn 95K. Bác rút ra được 5K tiền mặt.
Ơ em cứ tưởng giá sẽ không đổi chứ nhỉ? Không có sự thay đổi số lượng cổ phiếu đang lưu hành + không có sự thay đổi vốn điều lệ của công ty thì làm sao lại điều chỉnh vào giá nhỉ :^):^):^) Nếu trừ vào giá thì làm sao lại gọi là cổ tức được nhỉ?
Em nghĩ thế thôi , chẳng qua trường lớp nào cả , nếu sai các bác chỉ giáo cho em khôn lên nhé !:41::41::41:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Mấy hôm nay Tây nhập khủng SSI. Trong 5 ngày qua đếm vội Tây mua 1tr6 và bán 220K CP. Riêng ngày hôm nay là 243K, chính vì lượng này đỡ nên phiên 3 SSI tăng điểm (phiên 2 đỏ lòe).
Tin nội gián thì không biết nhưng tin sắp công bố là chia cổ tức bằng tiền mặt 50% và lên sàn Sing cùng VNM. Cổ tức trong tháng 4, sàn ngoại chắc khoảng tháng 8.

@ porsche911 : Em đặt lệnh bên VCBS thấy cũng nhanh, bình thường chỉ khoảng 10" - 20" là lên bảng rồi, những hôm nào đông thì khoảng 1'. Ghét cái là không có hủy lệnh online nên trước khi bấm quả enter cuối là phải suy nghĩ kỹ. Mà bọn này cũng chuối, đợt 1 đặt ATO không khớp đáng lẽ lệnh tự hủy để đặt tiếp 2 hơacj 3. Đây thì không, đặt rồi thì nghỉ nên vì thế chả mấy khi em chơi ATO.
Nghe cái tin của bác mà em thấy mùi mẫn quá,em bị kẹt của thằng này mấy ngàn từ trong tết giá thì cao ngất ngưởng ,đến mấy hôm rồi em thấy nó xuống còn có hơn bảy chục thì thấy buồn quá vì đi mất hơn 60%,hỏi chiên da hai sờ là có nên mua vào để bình quân lại giá ko,chiên da bảo là tùy ''mua cũng được '' thế là em bán hết gà lợn châu bò ôm thêm một đống to của thằng này để bình quân giá thấp xuống thấy hôm nay nó cứ ngắc ngoải chẳng lên mà cứ đỏ lòm cũng thấy cóng giờ thấy bác Bes nói thế thì cũng thấy an tâm tý

huetran

Xe buýt
Chào mợ Huế! Súng mợ to thế mà chả chịu vote cho anh gì cả :^) :^) !
S ... anh bé tý àh mặc dù bị kẹp tương đối nặng rồi :69: :69: :69: !

Mợ định uýnh mã nào bên Ha đấy, cho anh theo với!
Dạ nhà con theo bác uýnh SD hoạc VC thui
Súng của nhà cháu to là do chịu khó đi buôn Vote (vì chưng của nhà cháu ung hết rùi, bi h để om đấy mấy hôm nữa hỏng hẳng thì vứt)
Các bác buôn chứng giỏi thế rùi làm gì còn thời gian buôn vote như nhà cháu

GTS

Xe tăng
Mong các cụ bình tĩnh nhé.
Sắp tới còn chuyện nữa, em đang chờ kiểm tra.
Một lần nữa mong các cụ bình tĩnh suy xét các quyết định mua hay bán trong thời gian tới.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Tin SSI đã có trả lời của SSI rồi: chả sao cả.

@GTS: cụ nói như TV. Nhưng cái chuyện tới này là để nên mua hay nên bán hả cụ?

huetran

Xe buýt
Một lần nữa mong các cụ bình tĩnh suy xét các quyết định mua hay bán trong thời gian tới.
cụ nói lấp lửng quá
Có thông tin gì thì cụ share cho anh em với
Để chúng con đỡ nheo nhóc:102:

bes

Xe lăn
Nghe cái tin của bác mà em thấy mùi mẫn quá,em bị kẹt của thằng này mấy ngàn từ trong tết giá thì cao ngất ngưởng ,đến mấy hôm rồi em thấy nó xuống còn có hơn bảy chục thì thấy buồn quá vì đi mất hơn 60%,hỏi chiên da hai sờ là có nên mua vào để bình quân lại giá ko,chiên da bảo là tùy ''mua cũng được '' thế là em bán hết gà lợn châu bò ôm thêm một đống to của thằng này để bình quân giá thấp xuống thấy hôm nay nó cứ ngắc ngoải chẳng lên mà cứ đỏ lòm cũng thấy cóng giờ thấy bác Bes nói thế thì cũng thấy an tâm tý
Hờ hờ, em và bác đang đắp chung 1 cái chăn ạ. Ấm thì cùng ấm mà có Rận thì cùng bị đốt. Sáng nào nhìn SSI cũng sàn lòi tòi phòi, chán như con gián.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Ơ thế lại còn chuyện gì nữa hả bác,thâm vào thịt rồi mà bác vẫn lấp lửng thế,tốt hay xấu thì bác cứ nói toẹt ra đi để ae biết mà mần chứ

Tien_TCFC

Xe điện
Mỗi lần Cụ nói là E lại thấy mừng mừng, nó làm seo mà xuống được nữa nhẩy :'(
Mà E hỏi hơi phạm thượng :)) Cụ làm bên ngành "Tối mật" hở (y)

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Em đọc báo hộ các Pác nhé :(y)

TP. Hồ Chí Minh, ngày 12 tháng 3 năm 2008
Số: 191 /2008/CV-SSIHO
V/v thông tin thất thiệt trên thị trường
Kính gửi: - Bộ Tài chính
- Chủ tịch Ủy ban Chứng khoán Nhà nước
- Sở Giao dịch Chứng khoán TP. Hồ Chí Minh
- Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà Nội
- Phòng An ninh kinh tế - công an TP Hà Nội
- Phòng An ninh kinh tế - công an TP Hồ Chí Minh​
Thay mặt Công ty CP Chứng khoán Sài Gòn, tôi xin gửi đến quý Cơ quan lời chào trân trọng và xin trình bày với quý Cơ quan vấn đề sau đây:

Thị trường Chứng khoán được thành lập từ năm 2000 và đã có sự phát triển vượt bậc trong năm qua do sự phát triển của nền kinh tế cùng với sự đồng thuận, hỗ trợ của Chính phủ, Bộ Tài chính, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước và các cơ quan chức năng khác. Tại Hội nghị triển khai nhiệm vụ và phát triển thị trường Chứng khoán năm 2008 được tổ chức vào ngày 15/01/2008, Chủ tịch UBCKNN Vũ Bằng đã nêu mục tiêu phát triển TTCK năm 2008 là duy trì hoạt động thị trường an toàn, hiệu quả trên cơ sở phát triển thị trường một cách ổn định, bền vững và đưa mức vốn hoá thị trường lên khoảng 50% GDP.
Tuy nhiên, do ảnh hưởng của kinh tế thế giới, nền kinh tế Việt Nam đang phải đối mặt với những khó khăn rất lớn và ảnh hưởng trực tiếp đến thị trường chứng khoán. Chỉ số VN Index đã giảm từ mức cao nhất 1170,67 điểm ngày 12/3/2007 xuống đến mức 638,71 điểm ngày 12/3/2008. Các tổ chức tham gia thị trường đã cố gắng áp dụng nhiều biện pháp để hỗ trợ thị trường như giãn kế hoạch phát hành, cam kết không bán ra cổ phiếu tự doanh, … và cũng đề xuất nhiều biện pháp với các cơ quan chức năng nhằm thực hiện mục tiêu trên. Tất cả các biện pháp nêu trên đều thể hiện cố gắng và thiện ý của các tổ chức tham gia thị trường nhằm củng cố lòng tin của nhà đầu tư, tránh việc thị trường sụt giảm liên tục ảnh hưởng đến sự phát triển lâu dài của thị trường, ảnh hưởng đến các cá nhân, tổ chức tham gia thị trường và ảnh hưởng đến cả nền kinh tế do mức độ vốn hóa của thị trường hiện nay đã lên đến xấp xỉ 40% GDP vào cuối năm 2007.
Trái với thiện ý và cố gắng hỗ trợ thị trường nêu trên, gần đây chúng tôi nhận thấy thị trường rộ lên nhiều tin đồn thất thiệt, ảnh hưởng rất xấu đến tâm lý nhà đầu tư, trong đó có những tin liên quan trực tiếp đến SSI như là “SSI lủng củng nội bộ,” “SSI bị thanh tra,”… Ngay sau khi Merry Lynch phát hành bản báo cáo về thị trường, trong đó có nhận xét tốt về cổ phiếu SSI thì thị trường lại rộ lên tin đồn “Tổng Giám đốc SSI bị bắt.” Qua tìm hiểu, chúng tôi cho rằng các tin đồn nêu trên xuất phát từ một số đối tượng nhất định và với mục đích không tốt.
Về mặt luật pháp, việc đưa tin không đúng sự thực là hành vi bị nghiêm cấm bởi Luật Chứng khoán. Điều 9 Luật Chứng khoán quy định cấm “Trực tiếp hoặc gián tiếp thực hiện các hành vi gian lận, lừa đảo, tạo dựng thông tin sai sự thật …,” Khoản 5 Điều 126 Luật Chứng khoán quy định “Tổ chức, cá nhân tạo dựng và tuyên truyền thông tin sai sự thật gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến thị trường chứng khoán, gây lũng đoạn thị trường giao dịch Chứng khoán thì bị phạt tiền hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định của pháp luật.” Điều 26 Nghị định số 36/2007/NĐ-CP ngày 08/3/2007 quy định tổ chức, cá nhân tạo dựng thông tin sai sự thật có thể bị phạt từ 30 triệu đến 70 triệu đồng và tịch thu toàn bộ các khoản thu trái pháp luật.
Hơn nữa, các đối tượng này đã đi ngược lại mong muốn hỗ trợ thị trường mà đa số các nhà đầu tư, tổ chức tham gia thị trường và cả các cơ quan Nhà nước đang triển khai thực hiện. Các tin đồn này ảnh hưởng trực tiếp đến tâm lý của các cổ đông SSI. Trong khi đó, SSI là một cổ phiếu có khối lượng niêm yết và giao dịch rất lớn tại Sở Giao dịch Chứng khoán TP. Hồ Chí Minh với mức vốn hóa thị trường lên đến 2,53% tổng giá trị vốn hóa thị trường, đứng trong nhóm 15 doanh nghiệp có mức vốn hóa thị trường lớn nhất tại SGDCK TP. HCM (trang 13 báo Đầu tư Chứng khoán số 31 ngày 12/3/2008). Tỷ trọng giao dịch của cổ phiếu SSI tính theo giá trị giao dịch cũng rất lớn, theo thống kê của SGDCK TP. HCM ngày 11/3/2008 thì tỷ trọng giao dịch của cổ phiếu SSI lên đến 13,53%, chỉ sau cổ phiếu STB chiếm 14,42% (Bản tin thị trường chứng khoán ngày 12/3/2008) nên giao dịch cổ phiếu SSI có cũng sẽ có ảnh hưởng nhất định đến xu hướng giao dịch của các cổ phiếu khác.
Bằng văn bản này, chúng tôi xin khẳng định các tin đồn nêu trên là hoàn toàn sai sự thật và đã gây ảnh hưởng rất xấu đến uy tín của SSI. Do đó, chúng tôi xin thông báo với các cơ quan hữu quan được biết tình hình và rất mong quý Cơ quan tiến hành các biện pháp cần thiết để làm lành mạnh thị trường và xử lý tổ chức, cá nhân vi phạm quy định pháp luật.
Trân trọng

Nguyễn Duy Hưng
Chủ tịch Hội đồng quản trị kiêm Tổng Giám đốc

Chỉnh sửa cuối:

GTS

Xe tăng
Theo chỗ em biết thì CP đang có nhiều biện pháp bình ổn, giữ cục chung cho TTCK.
Trong khi đó, có một số Cty CK trước đây mua bán nội bộ lòng vòng CP nên một số lãnh đạo đang có vấn đề.
Cho nên em nghĩ chuyện này cần thời gian và thông tin kiểm chứng lại.
Vì thế mới cần bình tĩnh suy xét.
@cụ Tien: em không làm trong những chỗ cụ nghĩ đâu ạ.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Tối nay các bác đón xem bản tin chứng khoán nhé, thể nào Bác H cũng lên TIVI thanh minh về tin này,,,

Ngày mai SSI lại kịch trân rùi,,,,,,,,,,

khoangtrang

Xe hơi
Tối nay các bác đón xem bản tin chứng khoán nhé, thể nào Bác H cũng lên TIVI thanh minh về tin này,,,

Ngày mai SSI lại kịch trân rùi,,,,,,,,,,
Hy vọng ngày mai trần, ngày kia trần, ngày kìa lại trần ...... (y) dần dần lên 50x cho em nhờ :)):)):))

Mazspeed

Xe container
Mai tranh mua tí nhở, rẻ không thể nào chịu được.

Mazspeed

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng