Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
HOSE tăng được ~4,9% thôi bác ạ. Không bao giờ có chuyện tăng 5% vì không phải CP nào cũng ở giá chẵn và hôm nay có 1 vài mã không khớp tất cả ở giá trần.
Lúc điên thế này thấy sàn Ha sướng thật cứ 10%/ngày, bác sắp chén NTP rồi còn gì. Em phải thế này 4 hôm nữa :P:P:P
Tiếc quá, em thấy cứ xuống mãi cũng định thứ 2 tới về huy động nốt tiền nhà ra đánh cú vét, nó lên mất rồi nên chịu mất cơ hội. Cơ bản là bỏ tiền vào chứng cứ thấy nó mất thun thút nên sợ...vợ mắng.

@ Giặc lái : Mua thỏa thuận là phải mua lô lớn > 10.000 hay 20.000 gì đó, hình như là 20.000 cơ. CP lẻ của bác chịu mất 27 nếu Ha và mất 7 nếu ở Ho.

@ tuanhaiha : Em hóng hớt thấy trước đây các cô nhập lệnh hay dùng copy và paste cho nó nhanh. Sau này nó văn minh hơn chắc viết cả chương trình để 1 nhát tống luôn 1 đống lệnh vào file dữ liệu. Làm thế có lợi cho các đại gia tranh mua đầu giờ. Theo dõi bảng các bác thấy chỉ mở cửa 1' đã thấy lệnh vào như mưa. Nhập thủ công phải mất ít nhất 30"/lệnh.
chắc sắp tới giao dịch không sàn thì kiểu này càng phát triển nên sẽ bị cấm tiệt là đúng rồi

Hôm trước bảng FPTS bị lỗi , 10h28 đã thấy đóng P3 rồi
hôm nay thì 9h30 thấy toàn lệnh ATO

tuanhaiha

Xe điện
Dạ, nếu thế này thì E cũng không giấu dốt nữa:
HA: SDA, SD9, VC2
HO: Ngu như con ngan nên không chơi!

P/s: Cụ Posrche 911 là E mua SD9 hồi 77.8 cơ, bây giờ đang :'( :'(

Các Cụ nhà ta khen Sông Đà quá nhẩy, Vợ E làm ở SDA chứ không thì E chẳng biết j mà mua :))
E chẳng có thông tin, chẳng có kiến thức, chẳng thừa tiền, mua để lên đây nói phét với các Cụ cho nó oai :))
Của em:
HASINO: PAN hôm nay hòa,
HOSE: SSI vẫn đang lỗ 1 phiên ce+

cổ đông chiến lược bất đắc dĩ của NAV DHG NTL @HOSE

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
Thực hiện công văn số 327/UBCK-PTTT ngày 29/02/2008 của Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước về việc nghỉ giao dịch nhân dịp lễ 2008, Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà Nội thông báo:

Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà Nội sẽ nghỉ giao dịch vào các ngày: 14/04/2008 (thứ Hai) và ngày 02/05/2008 (thứ Sáu).

Trung tâm sẽ tổ chức giao dịch bình thường vào các ngày 16/04/2008 (thứ tư) và 05/05/2008 (thứ Hai).

Xin trân trọng thông báo!

(14/4 là giỗ Tổ Hùng vương, 2/5 là giỗ Tổ Chứng khoán)

dongnat

Xe điện
em đợt vừa rồi lõm 30%, bán tống bán tháo đi hết rồi thì nó tăng, nên tổng thể là double lõm, nếu toàn sau tăng ngon mà nhẩy lại vào rồi tụt thì tripble lõm, nói chung là em tạch , mất điện toàn phần

bes

Xe lăn
Khi thị trường đang hưng phấn, mỗi tin tốt sẽ kích thêm 1 tý :

Tin 1 : JP Morgan sẽ đầu tư thêm 1 tỷ USD vào chứng khoán Việt Nam

Tin 2 : Sáng nay, “siêu” tổng công ty chính thức mua vào, thị trường nối tiếp một phiên tăng mạnh, đà bán ra đã hạn chế.

Hóa ra các ông ấy mua thật chứ không phải đòn gió. Tin đồn là mua 5000 tỷ. Với đà giao dịch hiện nay thì cứ phải mươi phiên mới xong. Ôi, Lạy Chúa !!!

@ Dongnat : Mất điện thì thắp nến, xe chạy bằng điện acquy - lo gì :P:P:P

Ian nói:
Em thấy bác mua DHG là chuẩn đấy, tóm đúng đáy chú đấy là ăn ngon choet thôi, em tóm đũng quần chú đấy 3 phát đều trượt, giờ phải chờ 3phiên nữa mới lãi - cùng 1 số tiền mua chú BC này - lên 1 phiên ăn bằng chú PS lên 3phiên

Bác Ian nhầm cơ bản quá, xét tỉ lệ tăng lời trên đồng vốn thì 5% của BC khác quái gì 5% của PS. Không nói đến chuyện PS tăng từ 30K lên 60K đơn giản hơn BC tăng 300K lên 600K.

http://www.vneconomy.vn/?home=detail&page=category&cat_name=01&id=38fab22262424d

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em cũng ko giấu dốt nữa, em xin khai báo

FPT,SSI,STB,VIC,REE,PET, HAP,HPG,BBT,GTA mỗi thứ có một tý xíu :)

sapnavan

Xe hơi
Xôm quá nhỉ! TT up 2 phiên liên tục, bà con mừng ra măt. Xin chúc mừng!

Mịa em thấy cái nước VN này, CP làm cái éo gì cũng quá đà, quá tay, mà toàn thổi bong bóng với chọc đầu kim thẳng vô quả bóng đang căng. Xin ngả mũ kính nể

keke Nhà đất săp......

bizviet

Xe điện
Ở cái bac Bes này nhầm nhọt thế nào ấy chứ

1. Nó không mua hết tất cả các mã ở trên sàn mà chỉ chọn lọc

2. Bon này trình kém Làm sao tranh mua được với bác bes

3. Dân thấy bọn này mua thì không bán nữa

Vậy tổng lại là cái số 5000 tỷ ấy nó phải tiêu 1 năm mới hết. Nhưng khi thị trường nóng quá thì nó lại nhường lại cho các bác

Mà bọn này nó đang phạm luật đấy các cụ ạ. Các mã nó mua đều là các mã mà bọn nó đều là cổ đông lớn, vậy khi mua là phải công bố thông tin đấy

Tuy nhiên lần này các anh ấy chơi cả gói luôn, vừa dùng tiền đập, vừa dùng chuyền thông để chiến, không khác gì tổng động viên ngày trước => Đây là ưu điểm của CNXH, nếu không có kiểu đó ngày xưa Mỹ nó xiên rồi

Đau nhất là mấy quĩ cậy gió bẻ măng hy vọng đập thị trường xuống để mua rẻ hơn. Gặp đúng "Đầu Gấu" quả này lõm nặng.

Có mấy thằng mà thằng DB đang nắm giữ thì cũng có nguy cơ gồm PPC, VNM, VSH. Có vẻ Anh DB này vẫn đang trong quá trình xả mấy em này, chẳng biết là VNM và VSH nó đã bán hết chưa => Mà khối lượng của nó ít hay sao mà chẳng thấy 3 công ty ấy công bố nhỉ. Bác nào có thông tin rõ hơn thông báo cho anh em biết nhé
Khi thị trường đang hưng phấn, mỗi tin tốt sẽ kích thêm 1 tý :

Hóa ra các ông ấy mua thật chứ không phải đòn gió. Tin đồn là mua 5000 tỷ. Với đà giao dịch hiện nay thì cứ phải mươi phiên mới xong. Ôi, Lạy Chúa !!!

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
em đợt vừa rồi lõm 30%, bán tống bán tháo đi hết rồi thì nó tăng, nên tổng thể là double lõm, nếu toàn sau tăng ngon mà nhẩy lại vào rồi tụt thì tripble lõm, nói chung là em tạch , mất điện toàn phần
kể cả bác bán đúng đáy 4-5/3/2008
ứng tiền bán múc lại vẫn vớt vát được
còn cơ hội thứ 2+3 hàng giá đáy về TK sẽ xả

tuanhaiha

Xe điện
em bán DHG hôm 167
ứng tiền nhảy sang PAN
hôm nay hàng về là hòa
nếu ôm DHG thì hôm nay còn -5%

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em xin khai mấy thằng du kích đang nằm trong đống rơm nhà em: S99, VC2, VC5 và một chú lạc loài HTP
Em bị lòng tham lấn át mất lý trí nên không chơi ở HO.

dongnat

Xe điện
hai hôm nay đi mua nến cóc được nên em đâm ra hâm hâm nên muavào ít bóng điện loại tiết kiệm điện, chả biết sáng được mấy hôm, dưng mà tiền còn nhiều quá trong tài khoản, ôi chết em, thế này mua thế nào được,
Bác 2snguyen ơi, thứ 3,4 này có cơ hội cho em nhập vào không, nhập xong tèo thì chết em, bác PM advice em tý, lú quá rồi, thanks

ASCDH

Xe tải
Nói chung tử thủ ở mức độ thì được, chứ còn lại đều sai cả. Cái sai lớn nhất là cứ nghĩ mình không lo, tiền mình là tiền nhàn rỗi và lượng mua còn ít lên cứ để => Tiền nào chả là tiền nhỉ? Em không dám nói cái này mấy hôm trước sợ ảnh hưởng đến mọi người.
bác nói đúng, tiền nào mà chả là tiền nhỉ!Nhưng bi giờ thì cũng đành tử thủ thêm vài ba phiên nữa. Đến lúc đó thì em cũng cắt bỏ mấy thằng chả ra gì
Hiện nay nhà e có:
HO: HAP, PET, PIT, RIC, TRC, STB, VNM
HA: HPC, SJM (thằng này e canh mua hnay mà k được ợ), VC5 (chít dì từ hồi OTC)
Các bác khuyên em nên cắt thằng nào nhỉ? (e mua toàn lúc cao thui đấy!):'( :'( :'(

binhbean

Xe buýt
Em chơi sàn Ho, nhập mã DHG, FPT từ đầu tuần trước
OTC em ôm VPBank hôm giá 19.5, MB hôm 31. Mấy chú FPTS, Điện lực tài chính ôm giá gần gốc nên cũng ko lo.
Vài hôm nay lên được tí teo các bác ạ :)

Siêu tổng công ty là cổ đông chiến lược của hầu hết mọi mã trên sàn. Thế mà mua thêm bao nhiêu còn phải giữ bí mật, chưa kể yêu cầu của chính phủ về việc đăng tin "đúng sự thật" của báo đài.
Khi thị trường hoảng sợ thì rất nhiều điều sai được mặc nhiên là đúng vì là chỗ dựa của tất cả mọi người.. :P :P

TungRau

Xe tăng
Của em đây , toàn là đầu tư cho con em du học , lãi lỗ quái gì :'( :'(

Hasino : MHC , TLC , VC2 ( chú này nhiều nhất trong đống này )

Hosino : DXP , KHP , SSI , STB , VNM ( Cổ phiếu chiến lược :) )

Porsche 911

Xe container
Em là em kết chú VC2 lắm đấy nhưng chưa có duyên với mã này!
Cũng là vì ít tiền nên không rải ra quá nhiều mã!

Mazspeed

Xe container
Ơ tự nhiên có phong trào tự tụt váy đo súng so với chuẩn báo cáo chị em nhân ngày 8-3 hay quá này bà con ơi, nhào vô nhào vô... xem nào :D :D :D :D

Em cũng tụt phát nhá: Hap/Sjs/Vnm/Vc2, so với chuẩn ngày hôm nay đa số đều "bé" hơn cỡ 30%, riêng VC2 khá nhất, chỉ - chưa đến 20%. Nói chung là kích cỡ của đứa... 11 tuổi... hic hic hic:'( :'( :'(

chanhhung

Xe hơi
Chính sách tăng thuế là có văn bản rồi đấy ,còn có sợ dư luận báo chí ko thổi.? Các bác muốn sướng thì cứ sắm xe ,ở đó mà mơ mộng xe giảm.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Các bác mà xem cái lít của em thì các bác choáng luôn keke, em chơi toàn hàng tiêu dùng thiết yếu nhà nào cũng xài: DHG SGC PGC HT1 VID PET, và 1 số để phòng thủ bao gồm VF1 DPM STB SAM REE ITA - em chơi đúng 1 tá luôn, muốn mua thêm mã nào thì phải tất toán 1 mã cũ đi
Chơi nhiều nên rải mỏng thôi :) - em non gan không dám chơi HASTC sợ bị tổng cốc lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng