Chứng khoán 2008 - Phần 16 (nhất lộc) - Phía trước là biển rộng

Trạng thái
Thớt đang đóng

oto2banh1618

Xe điện
Đêm qua em mơ gặp bác Hồ (c)

Em thấy nội tình VN có vẻ yên yên rồi đó các bác ợ, mong chi tuần sau nó lại làm 5 phiên kịch trần thì phúc đức cho nhà em quá

Chỉnh sửa cuối:

Longvh

Xe điện
Có thớt mới mà giờ em mới biết! Em chào các bác!
Chúc thớt mới với nhiều niềm vui, up liên tục!
Chào mừng 2 bác tèo bang đã quy hàng Up bang!:6::6::6::6::21::21::21:
Hàng là thế nào, bác dùng từ sai rồi, bọn em sang học hỏi xem ở bên đấy thế nào chứ?
Mà thị trường lúc lên lúc xuống, các bác ko thấy bang chủ của em giỏi, lúc xuống thì té ra tránh bão, lúc lên trời đẹp lại vào kiếm ăn, biết mình biết người hợp thời thế như thế đáng ra phải khen chứ :69:

dongnat

Xe điện
Hàng là thế nào, bác dùng từ sai rồi, bọn em sang học hỏi xem ở bên đấy thế nào chứ?
Mà thị trường lúc lên lúc xuống, các bác ko thấy bang chủ của em giỏi, lúc xuống thì té ra tránh bão, lúc lên trời đẹp lại vào kiếm ăn, biết mình biết người hợp thời thế như thế đáng ra phải khen chứ :69:
Ơ, em tưởng hôm qua DMC sàn lòi ra ấy chứ nhỉ, đúng T+4 lun, chả biết có té kịp không, dạo này em đang son, nói đúng phết đấy ạ:)):))

tranhainam

Xe điện
Đêm qua em mơ gặp bác Hồ (c)

Em thấy nội tình VN có vẻ yên yên rồi đó các bác ợ, mong chi tuần sau nó lại làm 5 phiên kịch trần thì phúc đức cho nhà em quá
Em không biết là có yên thật 0, nhưng em thấy nội vụ là có nhiều sóng ngầm lắm. Nhưng mình làm kinh tế thì thôi, cứ bỏ qua cái vụ ch.trị đi nhể???
Hôm trước em cũng hy vọng thứ 2 xuống để thứ 3 nhảy vào, nhưng tình hình này thì chắc thứ 2 vào cũng 0 kịp rồi, bao nhiêu tin đỡ tốt. Mà vào thứ 2, tối thứ 2 Âu- Mẽo nó xuống thì cũng rủi ro lắm, mặc dù biết nó chả liên quan đến VN đâu nhưng tâm lý chung bây giờ là thế, mình 0 theo thì cũng toi.

oto2banh1618

Xe điện
các bác cho hỏi bây giờ mở tài khoản ở thằng nào là yên tâm nhất?

Bọn VCB nó có cty CK, bọn FPT cũng có...nếu trong trường hợp các ctck phá sản thì có khi 2 thằng đó còn cứu vớt cho nhà đầu tư chút xíu nào đó nhỉ?

Xin các cao nhân chỉ giáo, vấn đề nằm ngoài chủ đề sóng, ko biết có bị tuýt còi ko nhỉ :P

sontt

Xe buýt

Bọn VCB nó có cty CK, bọn FPT cũng có...nếu trong trường hợp các ctck phá sản thì có khi 2 thằng đó còn cứu vớt cho nhà đầu tư chút xíu nào đó nhỉ?

Xin các cao nhân chỉ giáo, vấn đề nằm ngoài chủ đề sóng, ko biết có bị tuýt còi ko nhỉ :P
Chả làm gì cho đời đâu cụ ơi. Cty nói chung hoạt động độc lập. Tỷ như cái Cty CK FPT đang lỗ hơn 200 tỷ mà FPT có làm gì cho nó đâu :)):)):)) FPT chẳng qua cũng chỉ là một cổ đông thôi. Ai thừa hơi đâu mà đi cứu, cổ đông FPT nó xé xác à :102::102::102:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Thớt mới chúc tất cả các cụ may mắn.
Với nhiều thông tin hỗ trợ+lòng tham trỗi dậy em nghĩ thứ 2 này tăng điểm là một điều tốt báo hiệu thớt này ra trò đấy ạ

buggy

Xe tăng
Ở quê em nhãy mũi liên tục, hóa ra có nhà mới và có nhiều vote nữa(l)(l). Em cảm ơn các bác ạ!
Chúc các bác, các cô, các chú lên cùng tòa nhà nhất lộc! :6::6::6:
Em ơi, bọn anh giải nghĩa ASCDH có đúng ko??? Nếu sai thì phản bác giùm cái!!!

Anh ko gọi mấy em là mợ dc, mặc dù biết là vào diễn đàn phải xưng hô như thế.

Thứ hai này mà FL->CE thì hay wa nhể???

buggy

Xe tăng
Chả làm gì cho đời đâu cụ ơi. Cty nói chung hoạt động độc lập. Tỷ như cái Cty CK FPT đang lỗ hơn 200 tỷ mà FPT có làm gì cho nó đâu :)):)):)) FPT chẳng qua cũng chỉ là một cổ đông thôi. Ai thừa hơi đâu mà đi cứu, cổ đông FPT nó xé xác à :102::102::102:
Nhớ hồi năm ngoái, cdong FPT kiện cáo vụ góp vốn vào FPT CK, FPT Bank ... LD dc góp nhiều, cdong ko dc góp v.v

Bây giờ cdong FPT cám ơn LD FPT quá trời, đúng ko sontt???

sontt

Xe buýt
Nhớ hồi năm ngoái, cdong FPT kiện cáo vụ góp vốn vào FPT CK, FPT Bank ... LD dc góp nhiều, cdong ko dc góp v.v

Bây giờ cdong FPT cám ơn LD FPT quá trời, đúng ko sontt???
Chào cụ (tao phải gọi mày bằng cụ nhá, không các cụ khác vốt trừ chết tao :21:)

Nhớ cái vụ này buồn cười, em chả được mua, cho chúng nó vay tiền mua CP FPT Bank, mình dù lãi lên lãi xuống vẫn cú vì không được mua =)) cách đây 2 tháng, có vài chú chào bán với mệnh giá, mình kiêu căng từ chối, bảo là nhà chả bao giờ đi đút đầu vào đầu tư những ngành không có lối thoát như ngân hàng =))

Thực ra mua chỉ ngại là cái khoản đóng thêm để tăng vốn cho đủ 3000 tỷ của các NH mới này :))
Cụ thấy chưa, làm đười ươi dễ sống hơn làm đại gia nhiều mà :)

buggy

Xe tăng
Cụ thấy chưa, làm đười ươi dễ sống hơn làm đại gia nhiều mà :)
Dạ vâng chào cu.,
Cái vụ đười ươi giữ ống, hôn nay nói chuyện với mấy chú bạn thấy mèo lại hoàn mèo nhiều vô cùng trong 2007-2008.

Có thằng bạn em : mua căn hộ 800 tr, trả trước 400 tr, bán 2,4 tỷ. Lãi 1.6 tỳ. Mua STB từ 160 lăn chốt mua tiếp 50. Bây giờ còn 15-16k stb. Thế là thế lào ???

Một d/c khác : mua lô dất 250k, bán 400k. Mua tiếp căn hộ PMH Panorama 500k, bây giờ còn 250k.

Túm lại cái váy là khi người ta có những khoản tiền trên trời rơi xuống, đa phần nghĩ mình là thiên tài, và mình lại có thể tiếp tục kiếm những khoản tiền như vậy trong tương lai.

Vì thế em thấy ASCDH vần là người đáng ngưỡng mộ nhất!!!

tranhainam

Xe điện

Cụ thực sự thích mở tk thêm (hoặc nếu chưa mở) thì mời cụ qua bên em, hoặc chủ động sang các cty nào khác cụ thích (có thớt khác có nói rồi). Còn thớt này em nghĩ 0 phải để hỏi việc mở tk hay an toàn hay không, mà chỉ bàn luận ck và nhận định thị trường thôi.
Còn việc ổn định, yên tâm thì cụ lo hơi xa, vì có khi cty ck nó còn tồn tại, nhưng cái ngân hàng cụ chọn mặt gửi vàng nó toi, thì sự lựa chọn khôn ngoan đó cũng bằng thừa.
Về bên cty em, cụ quan tâm thì tham khảo trang web bên em dưới chữ ký, 0 các cụ khác lại bảo tranh hàng :21::21::21::21::21:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
EM đã mở ở VCBS 1 lần, nhưng nó phục vụ như hạch ý, ghét té ra ngoài luôn. Sang thằng mới nó quản lý tài khoản CK đâu ra đấy, nhưng mà, nhìn vào đấy em mới té ngửa ra là mình lõm kha khá, vì trước giờ cứ tù mù không để ý, ai ngờ đứt kinh phết :D
bây giờ tranh thủ lướt vặt chờ thời thôi, hi vọng nó sẽ đến trong thớt này.
bác định mở TK mới thì tìm cty đã tồn tại tầm 3 năm rồi mà chơi, đừng chơi đồ cổ quá - đông , mà đừng chơi hàng non quá, hãi lắm. Mở thằng nào nó thông tài khoản ngân hàng, bắn vài phát rồi rút qua cho chắc

bes

Xe lăn

Các sàn khác thì em không biết, riêng sàn ACBS thì có tài khoản chứng khoán riêng, liên thông với tài khoản tiền riêng. Thế nên tiền là tiền, chứng là chứng. Trường hợp cụ còn toàn chứng mà cty CK đó chết thì em không biết nó giải quyết ra sao, nhưng em nghĩ về cơ bản là mình không mất. Cty CK chỉ là thằng giữ hộ ăn phí thôi. Trên đời đừng trông chờ thằng nào cứu thằng nào !!!

quyt

Xe tăng
Nói chung chỗ nào các cụ thấy lệnh vào nhanh support tốt thì các cụ mở thôi ạ!! Chứ còn kết nối hay không kết nối ngân hàng thì chẳng công ty ck nào thích đâu ... hehehe. Mà thời buổi nào cty CK nào sống bằng phí giao dịch thì chắc chắn toi, kể cả thẳng to đầu nhất SSI chiếm 20% thị phần. :101::101::101:

dongnat

Xe điện
Dạ vâng chào cu.,
Cái vụ đười ươi giữ ống, hôn nay nói chuyện với mấy chú bạn thấy mèo lại hoàn mèo nhiều vô cùng trong 2007-2008.

Có thằng bạn em : mua căn hộ 800 tr, trả trước 400 tr, bán 2,4 tỷ. Lãi 1.6 tỳ. Mua STB từ 160 lăn chốt mua tiếp 50. Bây giờ còn 15-16k stb. Thế là thế lào ???

Một d/c khác : mua lô dất 250k, bán 400k. Mua tiếp căn hộ PMH Panorama 500k, bây giờ còn 250k.

Túm lại cái váy là khi người ta có những khoản tiền trên trời rơi xuống, đa phần nghĩ mình là thiên tài, và mình lại có thể tiếp tục kiếm những khoản tiền như vậy trong tương lai.

Vì thế em thấy ASCDH vần là người đáng ngưỡng mộ nhất!!!
Đọc cái này thì thấy bác Buggy giỏi hơn bạn bác ấy và giỏi hơn nhiều người phết nhỉ, hình như em thấy bác đang cố chứng minh cái gì đấy hay sao ấy:P:))
Làm được cái việc là cầm một khoản tiền to vật từ trên trời rơi xuống do chứng khoán năm 2006-2007 rồi làm việc khác (hoặc bỏ ống) trong năm 2007-2008 thì nó khó cũng ngang với việc mong kiếm được số tiền lớn như thế trong năm nay ấy nhỉ:6:
Em thì cứ nghĩ là thế này ạ. Tán bớt lộc đi ạ, mình ăn được lộc thì cũng nên chia cái cái lá non chưa người khác với chứ, nên nếu mà mình được một khoản to to thì em cũng vẫn chơi ck, mua nhà cửa, ăn chơi sành điệu cho nó sướng cái thân, chả bao giờ về mo (vì có phaỉ mua cp tất đâu )vì những thứ mình chén rồi, làm sao mà nhè ra được, nhà của thì còn đấy, chứ có cầm cố đâu mà lo mất....
Gió mùa về khó ngủ, tám với các cụ tý vậy, hê hê

Chỉnh sửa cuối:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Cụ Dongnat thôi đầu cơ cẩn thận đê, bác ấy phán đúng rồi, các cụ có lướt ăn được 7,8 phát cũng là ăn may thôi, chỉ cần đứt 2,3 phát là lại về mo ngay, đừng vội nghĩ mình là WB như bác ấy. Bác ấy đầu tư chắc, có trend chắc chắn rõ ràng bác ấy mới múc. Thôi qua thớt mới sóng mới em và cụ chúc các bác ấy sờ đúng trend thắng to, chứ lâu lâu đầu tư 1 phát lại trượt trend thì âm luôn chứ chả được mo, mà trên sàn CK có cái gì chắc chắn chính xác được đâu nhể - Mình chưa chắc đúng, bạn chưa chắc sai, cứ như thế thì lành hơn

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
@dongnat : em chẳng giỏi giang gì, bác hỏi sontt xem, vừa lười vừa dốt vừa hay trốn học.

Em chỉ biết khả năng em đến đó thôi. Cho nên kiếm dc ít xèng, phân bổ vào vài ba cái ống, ôm cho chặt. Cái ống CK em vẫn để nguyên vốn, chỉ rút lãi ra thôi. Giống sontt bạn em, nó có một đống vốn là vài k fpt, cứ rút ra đút vào sướng ơi là sướng.

Em vào box tám với cac bác cho dzui, vì vào đây yêu oto là chính, ck là phụ.

Chứ gây gổ chửi nhau thì em qua VS.

Cụ Bes ơi T2 này MHC mà sàn thì có múc tý ko???

bes

Xe lăn
Em chỉ biết khả năng em đến đó thôi. Cho nên kiếm dc ít xèng, phân bổ vào vài ba cái ống, ôm cho chặt. Cái ống CK em vẫn để nguyên vốn, chỉ rút lãi ra thôi. Giống sontt bạn em, nó có một đống vốn là vài k fpt, cứ rút ra đút vào sướng ơi là sướng.
Cụ Bes ơi T2 này MHC mà sàn thì có múc tý ko???
Cụ yêu MHC thế nhỉ ? Cụ không mua người ta có mua tranh của cụ đâu mà lo :21::21::21:
Em còn đang bận T+4 cái con Sông Đà dở hơi, nhưng về cơ bản cứ sông, hồ, ao, biển là em chơi và ...sẽ có lãi :)):)):))
Mà lạ, dạo này sợ bị đấu tố hay sao mà các cụ cứ chối đây đẩy thế nhỉ. 4x4,2snguyen,sontt,buggy .... chả ai nhận mình là đại gia cả, các cụ mà hạ mình xuống tiểu gia thì cái cỡ em đáng phải đi ăn mày mấy năm rồi :'(:'(:'(
Thôi, cuối tuần vui vẻ các cụ nhé. Tối nay lại bàn về chứng, hôm nay trời đẹp thế này phải nghĩ ra chơi cái gì thôi, chí ít thì cũng phải măng chăn ra phơi - tán phét chứng khoán làm gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng