Chứng khoán 2008 - Phần 16 (nhất lộc) - Phía trước là biển rộng

Trạng thái
Thớt đang đóng

sontt

Xe buýt
Em có ông bạn mua ACB 100, mà nó giật lên 100 2 lần mà không thèm bán cứ để đấy kiểu gì 5 năm cũng có lãi mà. Có điều nếu bán và mua lại cả 2 lần thì bây giờ số cổ phiếu đã là gấp 4 lần rồi nhở cần gì phải đợi 5 năm
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. CP gấp 4 lần thì mất công chạy bỏ mợ đi, chạy lại mất mất gấp 4 lần :))

tranhainam

Xe điện
Hưởng ứng lời kêu gọi của các bác, tránh để kẹp tiền mặt, em vừa nhờ bác TungRau mua hộ cái Laptop đú 1 phát theo thầy Biz vì thầy mới có Laptop mới. Đang chờ tin bác TungRau.
Hóa ra là có người có máy mới, gõ 0 quen nên mấy hôm nay 0 sìpem gì, chắc hôm nay mới quen máy nên sì pem hơi nhiều, mốc ban nick đi cho cụ ấy tức, muốn thể hiện sì pem mà không được nữa.
cụ Tung rau cố đắp đủ cái phần lỗ VNM vào cái lắptot của cụ longvh nhé, đằng nào cũng là tiền từ ck mà ra mà :21::21:

bes

Xe lăn
" Tỷ lệ trả cổ tức 7% tương đương 700 đồng/CP. Ngày đăng ký cuối cùng chốt danh sách cổ đông vào 25/11/2008.

Cổ đông nhận cổ tức vào 15/12/2008, với chứng khoán đã lưu ký, nhận tại nơi mở tài khoản lưu ký. "

=> Các cụ cho em hỏi câu này( hơi ngu tí ). Em mới cầm thằng này, nếu đến 25/11 em không bán được thì em được nhận cổ tức đúng không? Và đến 15/12 thì em đến FPT( em đ ký ở FPT) lấy tiền cổ tức ạ. Trước 25/11 có phải đến đăng ký cổ đông không hả các cụ. Hay cứ còn trong tài khoản là có xiền. ( :^) chưa bao giờ em được lấy cổ tức cả, lần này thử cái (b). 7%~con láp HP xịn rồi :69: )
Nó tự trả về tài khoản của bác chứ nếu hết ngày 25/11 bác vẫn còn. Tuy nhiên gọi là vắt mũi bỏ miệng thôi ạ, chả được cái gì đâu. Trên sàn 25/11 nó là 50K thì ngày 26/11 nó trừ ngay 700đ là còn 49.3K, và chắc chắn chúng nó không quên đâu.
Phải như FPT nhà cụ sontt mới gọi là lãi, giá trước chốt là 63 - chốt xong được tiền, được 50% cổ phiếu nó lên lại 63. Thế là lãi nguyên cái đống được thêm.

bizviet

Xe điện
Dạ, đấy là em minh họa cho cái cảnh của in vét tờ cụ ạ. Chứ có bảo là bị lỗ đâu. Mà đấy là ACB và FPT trong giai đoạn này, chứ vào thằng khác thì lỗ lòi là cái chắc :))

Mà đúng là mỗi cây mỗi cảnh thật, nó bảo nó chẳng có thời gian. Cứ vứt đấy hihihihi
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. CP gấp 4 lần thì mất công chạy bỏ mợ đi, chạy lại mất mất gấp 4 lần :))

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Mưa tin xấu trút xuống phố Wall

Tin Chính phủ Trung Quốc dùng 586 tỷ đôla để xốc lại nền kinh tế đã tác động tốt lên thị trường cổ phiếu châu Á hôm qua, song không đủ giúp phố Wall tránh phiên giảm do thông tin u ám từ các tập đoàn Mỹ.

http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Chung-khoan/2008/11/3BA084D7/

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Thưa các cụ, y lời hẹn với nhà Mod - em quyết tâm thu hết can đảm để nhận trọng trách xây ngôi nhà mới, ngôi nhà số 16 mà em vẫn nói là ngôi nhà NHẤT LỘC với nhiều ước mong và hy vọng tốt lành đến với tất cả các cụ.

Mong rằng những điều tồi tệ nhất đã là quá khứ và những cú trồi sụt đầy kịch tính của TTCK trong thời gian qua không còn mang đến những cú shock tâm lý nặng nề hơn nữa vì chí ít là tất cả chúng ta đã quen với những cơn bão lớn để vững vàng tay lái, đưa con thuyền "chứng" vượt qua sóng lớn và cùng nhau đến những bến bờ mới, những miền đất mới với đầy hoa thơm, trái ngọt và bia rượu thành sông. (b):21:

CHÚC CÁC CỤ VÀ CẢ EM NỮA SẼ CÓ NHỮNG QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT VÀ GẶP THẬT NHIỀU MAY MẮN TRONG THỚT NÀY!

Và như thông lệ, sẽ là may mắn nếu các cụ vote cho em để động viên và chia sẻ gánh nặng mà e đang mang trong thớt này. (b)

Cám ơn các cụ,

4x4 = 16
http://www.baomoi.com/Home/PhapLuat/2008/11/2152322.epi?refer=www.anninhthudo.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=36319&ChannelID=80

mừng bác 16 bắt được trộm thu hồi 500 triệu

NTVH

Xe hơi
Theo em thì tình hình tài chính Mỹ cứ như quả cam ủng ý, khi mọi người bên ngoài ngửi thấy mùi thì thực ra bên trong đã mục ruỗng rồi, các giải pháp tình thế chỉ như phun hóa chất cho tươi vỏ thôi, bao giờ nhà đầu tư VN quay về với các thông tin của nền kinh tế mình thì mới hết thấp thỏm, hiện nay như các bác vẫn nói em chỉ đánh theo Cô cho nó lành :21:

oto2banh1618

Xe điện
Theo em thì tình hình tài chính Mỹ cứ như quả cam ủng ý, khi mọi người bên ngoài ngửi thấy mùi thì thực ra bên trong đã mục ruỗng rồi, các giải pháp tình thế chỉ như phun hóa chất cho tươi vỏ thôi, bao giờ nhà đầu tư VN quay về với các thông tin của nền kinh tế mình thì mới hết thấp thỏm, hiện nay như các bác vẫn nói em chỉ đánh theo Cô cho nó lành :21:
-----------------

Bác nói có lý ạ...Đợt fun hóa chất " lớn nhất, quy mô và có tổ chức nhất là vào tầm 16/11 VN, 15/11 giờ Washington - Hội nghị tài chính toàn cầu" các bác đánh giá sao về độ dài của mẻ thuốc này ???:^):^):^)

Chuối xanh đc bao lâu?

buggy

Xe tăng
Bây giờ cứ DJ đỏ thì VNI đỏ & ngược lại.

Các bác đoán thử xem đêm nay DJ xanh hay đỏ???

Thằng MHC bao giờ xuống dưới mệnh giá bác Bes??? Mai có quét sàn ko??? Mà kể cả sàn em nghĩ T+4 chưa chắc có ăn.

TungRau

Xe tăng
Ơ hay cái lão Râu này hôm trước nhảy tưng tưng bảo lãi rồi cơ mà, lên mặt nước rồi không buông phao giờ còn kêu cái nỗi giề :69:
Xời , cái giảm này chỉ là muỗi , em là nhà đầu tư tương lai cơ mừ .

@longvh : Xong xuôi hết rồi , bác kiếm đâu ra cái chỗ bán laptop khủng thế , nó toàn bỏ mối khắp TP , em không ra lấy thì đúng là ngày mai chả còn hàng .

sigma

Xe buýt
Cụ Bít tèo bang chủ và cụ Sơn tê tê hỏi cô hộ xem Vni có phá đáy 300 không để bà con Ô Ép còn rình với :^):21::21:

Mà các cụ có thấy Indi cầy tơ xịn 2S dạo này đâu rồi ấy nhở, cụ ấy không sì păm lam anh em mất định hướng quá. Cụ Mazspeed thì nổi lên rồi :):):)

bes

Xe lăn
Chúc mừng cụ 4x4 nhá, bảo sao mấy hôm nay thấy cụ mất hút. Hôm nào em dẫn vợ ra siêu thị Mỹ phẩm ăn trộm ít nước hoa son phấn - nhỡ có bị bắt, anh em cả, chắc không bị đi tù đâu nhỉ :)):)):))

Bây giờ cứ DJ đỏ thì VNI đỏ & ngược lại.

Các bác đoán thử xem đêm nay DJ xanh hay đỏ???

Thằng MHC bao giờ xuống dưới mệnh giá bác Bes??? Mai có quét sàn ko??? Mà kể cả sàn em nghĩ T+4 chưa chắc có ăn.
Mai 9.6 có khi em cũng làm dăm khìn, cho vui cửa vui nhà bác ạ. Hồi trước nó có cái ngưỡng hỗ trợ 11.7, vài lần xuống đến đấy lại bật lên. Bây giờ em nghĩ nó là 9.6.
May thật, em bán 50% ở 18.4, bán 25% ở 16.5, bán 25% ở 12.8 bây giờ quay lại mua 9.x, hồi 21.x em tham quá bị mất thanh khoản chứ không thì không đến nỗi bi bét thế này:P:P

@longvh : Xong xuôi hết rồi, bác kiếm đâu ra cái chỗ bán laptop khủng thế , nó toàn bỏ mối khắp TP , em không ra lấy thì đúng là ngày mai chả còn hàng .
Nhà LongVH mua máy gì mà phải lặn lội tận Sì Phố thế, cho anh cái Acer cũ để lấy may nhé (anh thề, lâu lắm chả xin ai được cái gì) :21::21:

bizviet

Xe điện
Trước em dự đoán nó lên đến ~366 thì xuống, nhưng các cụ máu quá nó vượt lên tý (thực ra là bọn nó lừa :21:). Ngay khi đó em đã có dự đoán (nhưng có nói là cái trước đúng thì sẽ nói cái sau) là nó sẽ về 33x rồi sẽ bật lại. Tuy nhiên thấy lượng bán khủng khi lên mức đỉnh của lần này + tất cả các mã Blue hiên tại giá đều cao hơn đáy cũ rất nhiều, bà con cứ bán thoải mái vẫn lãi (hihihi nói thật là ít cụ lãi lắm), còn các cụ chờ mua thì lại cứ ngắm cái đáy cũ =>thì khả năng phá đáy 320 là rất cao

Tuy nhiên đến tầm 33x thì cứ ngồi rình, có tín hiệu đẩy hàng thì vào. Thực ra đến tầm này thì cũng không cần phải vội, vì chẳng ai tranh phần đâu, vì các cụ hiếu chiến đều cụt tương đối, nên độ liều lĩnh + khả năng chấp nhận rủi ro giảm đi rất nhiều :21:

Cụ Bít tèo bang chủ và cụ Sơn tê tê hỏi cô hộ xem Vni có phá đáy 300 không để bà con Ô Ép còn rình với :^):21::21:

Mà các cụ có thấy Indi cầy tơ xịn 2S dạo này đâu rồi ấy nhở, cụ ấy không sì păm lam anh em mất định hướng quá. Cụ Mazspeed thì nổi lên rồi :):):)

Chỉnh sửa cuối:

sontt

Xe buýt
Nó lên rồi nó lại xuống:102:
Nó xuống rồi nó lại lên:21:

Oan oan tương báo biết khi nào dứt đây, gì chứ 300 thì chả mấy chốc mà thủng :)) Không ngày 1 ngày 2 thì cũng chả qua được quí 4 năm nay đâu :77::77::77:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em đã xoay đủ 1 vòng nên kỳ này nếu có chiến đấu thì cơ số đạn lại mạnh hơn lần trước, bắn nguyên băng luôn... :)) cụ nào bị kẹp cổ hay mới mua tuần trước đây thì mới cụt vốn ạ.
Hôm nay nhận được cổ tức DPM về, rưng rưng, bán sạch rồi chả còn nhiều nhặn gì để lĩnh tiền mặt cho nó thích.
Còn 3 ngày nữa để chờ, xem sóng hụp đến đâu, thứ 6 mua vào là đẹp, có cụ đoán giỏi phán quả này phá đáy 300 không ạ? (b) để em giữ tiền lại qua tuần sau mới mua

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em đã xoay đủ 1 vòng nên kỳ này nếu có chiến đấu thì cơ số đạn lại mạnh hơn lần trước, bắn nguyên băng luôn... :)) cụ nào bị kẹp cổ hay mới mua tuần trước đây thì mới cụt vốn ạ.
Hôm nay nhận được cổ tức DPM về, rưng rưng, bán sạch rồi chả còn nhiều nhặn gì để lĩnh tiền mặt cho nó thích.
Còn 3 ngày nữa để chờ, xem sóng hụp đến đâu, thứ 6 mua vào là đẹp, có cụ đoán giỏi phán quả này phá đáy 300 không ạ? (b) để em giữ tiền lại qua tuần sau mới mua
Em cũng còn 70% cash trong TK nữa.Chỉ còn ít cổ nhập hôm qua với cổ từ đợt trước nữa.
Theo các cụ thì bây giờ nên trồng cây gì nuôi con gì ạ

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Cash em chửa về thì biết làm thế nào, hu hu hu:)):)):))

dongnat

Xe điện
thì đi bắt Châu Chấu đê :)):)):)):))

Đừng vote vào đây nhé, mốc xóa đấy
Hôm qua chính bác vote cho em và chính bác xoá đúng bài bác vote, đểu nhở, thế có bù không để em còn trào phúng tý
PS. Đừng vote lại vào bài này nhé, tự tay vote rồi lại tự tay xoá là không chơi đâu:)):))

Longvh

Xe điện
@longvh : Xong xuôi hết rồi , bác kiếm đâu ra cái chỗ bán laptop khủng thế , nó toàn bỏ mối khắp TP, em không ra lấy thì đúng là ngày mai chả còn hàng .
Thanks bác, ngon rồi chờ chuyển hàng ra thôi.
Tiện thể có bác nào vào SGN ko bê hộ em ra với, ko em phải chờ hôm này cơ quan có ai vào đó gửi, mà ko ai nữa em vào đó bê ra cái vậy, lâu ko đi SGN :21:

Tối nay ngồi ăn phở xem Bản tin Tài chính toàn tin xấu vật. Còn cái bọn S&P gì nó đánh giá VN kém tệ nữa, quả này 2xx thôi thầy ơi, 330 với 322 thế nào được :P

Trạng thái
Thớt đang đóng