[Funland] Chung kết Champions League :Bayer vs PSG

Patriots

Xe lăn
Trận đó hình như Riedle ghi 2 bàn bằng đầu, từ phạt góc thì phải? Nhà cháu vẫn nhớ quả đánh đầu chìm bật đất khiến Buffon chôn chân đứng nhìn. Đức thời đó rất mạnh đánh đầu, các danh thủ như Biehoff, sau này là Ballack mỗi lần không chiến là nỗi khiếp sợ của hàng phòng ngự đối phương, kể cả bđ Anh nổi tiếng chơi đầu cũng phải e dè.
Đúng là thời đó Dortmund kèo dưới, kinh nghiệm ít hơn và chưa bao giờ vô địch C1, nhưng đội hình họ có 4 nhà VĐTG và Cesar thì cũng kinh đấy, vừa vô địch châu Âu xong. Sammer đoạt quả bóng vàng

DangHoangDe

Xe điện
Ở đâu ra mạnh gấp 2 Mu vậy cụ, 2 thằng này năm ấy vòng bảng gặp nhau 2 trận thì Mu nó đều ép sân nhưng đều hòa.
Riêng trận Ck thì Mu nó chấp nguyên cặp giữa Kean-Schole ko đc đá mà Hùm vẫn ko ăn đc thì tự trách mình thôi.
MU năm đó ck nó đen bị quả phạt vào, vẫn ép sân mà tận phút cuối mới ghi đc 2 bàn của ông Se ring hâm và Solxa. :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Carsten Janker nếu mặc bộ quân phục Đức quốc xã vào thì chả khác gì tay lính SS. Nhà cháu ấn tượng cậu này thể hình cao đầu trọc lốc chuyên có những pha đánh đầu ngược, bóng cứ trúng cầu môn là vào vì kiểu đánh đầu ngược khiến thủ môn rất khó xác định quỹ đạo bay của trái bóng. Effenberg thì nổi tiếng ngón tay thúi ở WC 94 USA. Nhớ mang máng là tay này trước trận đấu CK với Valencia đã nói với báo giới là ước mơ cháy bỏng của tôi là được đựng bia vào chiếc cúp...và cuối cùng thì cậu ta đã thực hiện được. :))
Các bác nhớ tài thế nhỉ.
Tôi gần như thuộc lòng đội hình các đội cỡ Bayern hay Dortmund, thời gian đó, nhưng cũng không nhớ nổi ông Janker này.

Chauthanh11

Xe điện
Trận đó hình như Riedle ghi 2 bàn bằng đầu, từ phạt góc thì phải? Nhà cháu vẫn nhớ quả đánh đầu chìm bật đất khiến Buffon chôn chân đứng nhìn. Đức thời đó rất mạnh đánh đầu, các danh thủ như Biehoff, sau này là Ballack mỗi lần không chiến là nỗi khiếp sợ của hàng phòng ngự đối phương, kể cả bđ Anh nổi tiếng chơi đầu cũng phải e dè.
Buffon tới năm 2001 mới sang Juve cụ ơi .
Trận đó 1 phần Juve bị cóng vì DM đá rát và trận đó đá ở đất Đức .
Đức hình như bao giờ cũng có cầu thủ chơi đầu tốt . Biehoff già thì đến Klose .

Joker86

Xe buýt
Các bác nhớ tài thế nhỉ.
Tôi gần như thuộc lòng đội hình các đội cỡ Bayern hay Dortmund, thời gian đó, nhưng cũng không nhớ nổi ông Janker này.

Nhớ chưa cụ. Phút 75 trận ck C1 lịch sử năm 99, cụ này volley ngược trúng ngay bàn thờ của Manu đó

LWH

Xe tải
Các bác nhớ tài thế nhỉ.
Chính cậu này nhảy lên ủn tay hậu vệ Valencia chạm vào bóng, kiếm được quả penalty đầu hiệp 2 cho Effenberg gỡ hoà trận chung kết 2000/01 đấy cụ.

UFA

Xe điện
Các bác nhớ tài thế nhỉ.
Janker này e nhơ từ hồi đá Rapid Wien, ck gặp PSG nó cũng có mấy quả tì đè nọ kia, kiểu đá nhiệt tình, e thế hệ 7x đời giữa, nghe các các cụ nói về Đức là em tê

Pumzen

Xe ba gác
Các bác nhớ tài thế nhỉ.
Nhà cháu vừa xem lại clip trận Dortmund thắng Juve năm 1997. Quả thật tg đã lâu rồi, trong khi dữ liệu bóng đá các năm thì luôn cập nhật nạp vào bộ nhớ nên sau 23 năm cũng nhớ nhớ quên quên nhiều rồi bác ạ ! :))

hauyenhd

Xe container
Trận này mario basler gốc thổ làm khổ hàng thủ Juventus luôn
Tay gốc Thổ là Mehmet Sholl cụ ạ.

Nhớ chưa cụ. Phút 75 trận ck C1 lịch sử năm 99, cụ này volley ngược trúng ngay bàn thờ của Manu đó
Đội hình năm 1999 còn ông Ali Daei to cao đẹp trai nữa chắc ít cụ nhớ, e thích Bayern từ hồi có Daei hồi đó đá Pes e hay đá...Iran;))

Dispatcher

Xe tăng

Đội hình của BM trận chung kết C1 2001 với Valencia. Ông Effenberg là đội trưởng. Cả đội hình ô nào cũng bặm trợn, sần sùi, ko có ai đẹp trai cả 😆😆😆
Hành dưới, ngoài cùng bên trái mà không đẹp trai sao cụ :))).

Dispatcher

Xe tăng
Em nhớ Lars Ricken thay người vào phát lần chạm bóng đầu tiên nó ghi bàn luôn, hồi đó ĐM so đội hình thì đuối hơn Juve khá nhiều, nổi tiếng nhất chắc có Andreas Moeler thôi
Đội hình Dortmund năm đó có người nổi tiếng hơn Moeller chứ cụ. Sammer, người cuối cùng của vị trí libero huyền thoại.

• Vodka
Reactions: UFA

UFA

Xe điện
Cậu Shalihamizic giờ GĐTT Bayern em nhớ hồi đó là dân tị nạn gốc Bosnia, lúc sang Đức mới đâu 12, 13 t, thế mới nói bóng đá làm thay đổi theo hướng tích cực ghê

hauyenhd

Xe container
Ở đâu ra mạnh gấp 2 Mu vậy cụ, 2 thằng này năm ấy vòng bảng gặp nhau 2 trận thì Mu nó đều ép sân nhưng đều hòa.
Riêng trận Ck thì Mu nó chấp nguyên cặp giữa Kean-Schole ko đc đá mà Hùm vẫn ko ăn đc thì tự trách mình thôi.
Năm đó vòng bảng với Barca nữa 3 thằng ngang nhau thôi cụ đâu ra mà Mu ép đc, mùa đó Mu trên cơ đc mỗi Inter đá với Juve nó cũng đá cho hút chết. Cơ bản mùa đó như Juve vs BM là lối đá khoa học còn MU là lối đá k từ bỏ nên họ cũng xứng đáng ôm cúp mặc dù ai xem CK cũng thấy BM đá trên cơ hoàn toàn.

Dispatcher

Xe tăng
đúng là 3-1.
juve vô chúng kết 3 lần liên tiếp chỉ vô địch 1 lần
và từ đó về sau họ luôn thấ bại
Hình như có câu kinh điển của Ý... Juve sinh ra để làm vương đất Ý, Milan sinh ra để xưng bá trời Âu, Inter làm nền cho Juve và Milan.

Anphat Bds

Xe tải
Bayer nó đá kiểu già dơ, khó chịu thật. Mấy a nghệ sỹ Psg không có đất diễn 🤔

Dispatcher

Xe tăng

Đội hình của BM trận chung kết C1 2001 với Valencia. Ông Effenberg là đội trưởng. Cả đội hình ô nào cũng bặm trợn, sần sùi, ko có ai đẹp trai cả 😆😆😆
Hàng trên (từ trái qua): Willy Sagnol, Hasan Salihamidzic, Patrick Andersson, Stefan Effenberg (đội trưởng), Thomas Linker.
Hàng dưới (từ trái qua): Owen Hagreaves, Mehmet Scholl, Samuel Kuffour, Oliver Kahn, Giovane Elber, Bixente Lizarazu.