[Funland] Chung cư thăng long capital có lên mua

Mandalord

Xe điện
Đầu tiên phải xem chỗ làm của bố mẹ là ở đâu ạ. Nhà cần phải đặt ở vị trí thuận tiện cho chỗ làm của bố mẹ, ưu tiên mẹ. Nơi con cái đi học sẽ được tính toán trên tuyến đường bố và mẹ đi làm.

Sau đó là diện tích ạ. Diện tích là tiện ích quan trọng nhất của căn nhà. Theo kinh nghiệm của em thì tầm từ 15m2-20m2/người là đủ. Như vậy, nhà 55m2 thì đủ cho 2-3 người, 4 người là chật; 70m2 thì đủ cho 3-4 người, 5 người là chật.

Sau đó cần phải quan tâm công tác chống thấm, hoàn thiện, do chức năng của nhà là che mưa nắng, đảm bảo an toàn cho gia đình nên cần phải đáp ứng được điều này. Căn nhà cần phải chống dột, thấm, ống nước, đường điện an toàn, sơn phải an toàn, nếu không biết sơn gì thì nên sơn lại bằng các loại sơn có danh tiếng.

Nếu như cụ không muốn nhức đầu, thì tốt nhất chọn căn pháp lý rõ ràng, đã có sổ.

Các tiện ích khác là ưu tiên sau cùng: Có chỗ đỗ xe trong bán kính hợp lý (nếu đi ô tô); chợ, siêu thị, bệnh viện ở nơi thuận tiện

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bố mẹ cụ thớt đang ở đâu? Vợ cụ đang làm ở đâu? Con cụ đang học ở đâu? Cụ đang làm ở đâu? Anh em bạn bè đang ở đâu? Quan điểm của em là nhà gần nơi con học, sau gần nơi vợ làm, sau nữa thì gần bố mẹ, tiếp là gần chỗ mình làm, nữa là gần anh em bạn bè. Bớt được thời gian trên đường/bị tắc đường là mình đỡ khổ, xã hội cũng bớt khổ một chút.
Em thích quan điểm của cụ quá. Hihi

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Trước em có ở khu này, em ở toà T1 trong cùng khu đấy, phải nói khách quan là chất lượng xây dựng của Toà Thăng Long là chưa bằng được các chung cư khu vực (Golden An Khánh, Gemek...) (Em chỉ đánh giá dựa trên toà T1, toà T3, T4 nhìn bên ngoài đẹp hơn, có vẻ chất lượng sẽ tốt hơn); CĐT Phúc Hà cũng đang xử lý các vấn đề về sổ hồng cho cư dân nhưng e là khó và rất nhiều thời gian nữa. BQT và cư dân có đấu tranh với CĐT xong sau đó vì một số lý do mà dân lại quay ra đấu tranh với chính BQT do mình bầu ra...; Cũng nhiều vấn đề phết cụ ạ, ngoài ra khu đó vẫn còn tương đối bụi bặm, nhiều xe to qua lại (xe bê tông...)....

Ronadol

Xe hơi
Trước em có ở khu này, em ở toà T1 trong cùng khu đấy, phải nói khách quan là chất lượng xây dựng của Toà Thăng Long là chưa bằng được các chung cư khu vực (Golden An Khánh, Gemek...) (Em chỉ đánh giá dựa trên toà T1, toà T3, T4 nhìn bên ngoài đẹp hơn, có vẻ chất lượng sẽ tốt hơn); CĐT Phúc Hà cũng đang xử lý các vấn đề về sổ hồng cho cư dân nhưng e là khó và rất nhiều thời gian nữa. BQT và cư dân có đấu tranh với CĐT xong sau đó vì một số lý do mà dân lại quay ra đấu tranh với chính BQT do mình bầu ra...; Cũng nhiều vấn đề phết cụ ạ, ngoài ra khu đó vẫn còn tương đối bụi bặm, nhiều xe to qua lại (xe bê tông...)....
Em không biết tốt hơn hay không nhưng nhìn đồ đạc bàn giao ( thanh chăn ban công chưa đưa vào sử dụng mà cong gỉ rồi cụ ạ, chưa kể nhìn rất yếu). Xong có lần e lên tầng 22 xem nhà dân ở thì mấy hôm nồm ẩm đợt vừa rồi mà cái rèm trắng tinh bị mốc đen bẩn hết. Em k biết là do mưa thấm hay thế nào mà như vậy nữa.Nhưng thấy rất lo ngại. Giá dưới 2t thì được mà không biết có nhanh xuống cấp không nữa.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Cụ cứ lượn lờ ở đó vài hôm,ngồi trà đá hỏi han cư dân quanh đó để đánh giá thêm, chuẩn nữa thì như các cụ Of vẫn hay khuyên là thuê về đó ở vài tháng là tự đánh giá chuẩn nhất!
Em không biết tốt hơn hay không nhưng nhìn đồ đạc bàn giao ( thanh chăn ban công chưa đưa vào sử dụng mà cong gỉ rồi cụ ạ, chưa kể nhìn rất yếu). Xong có lần e lên tầng 22 xem nhà dân ở thì mấy hôm nồm ẩm đợt vừa rồi mà cái rèm trắng tinh bị mốc đen bẩn hết. Em k biết là do mưa thấm hay thế nào mà như vậy nữa.Nhưng thấy rất lo ngại. Giá dưới 2t thì được mà không biết có nhanh xuống cấp không nữa.

chung cư Hateco Apollo Xuân Phương – Nam Từ Liêm –
Website
chiasethuvi.com
tòa này trước em bán em rõ, từ hồi khởi công tới lúc cất nóc tòa t3 đầu tòa t4
Nói chung mua ở thì vẫn thoải mái ok nhé bác, chất lượng không nên nỗi nào.