[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

taiadau

Xe điện
Cứ có tiền như cụ, nói giá chung cư cao cụ k vui là mấy ông cứ dè bỉu người khác ngậm mồm éo nói được gì, e mới nói k mong giá tăng cao mà có ông vào nói “mong cái gì? Nhân văn hay éo gì?” Các thứ các kiểu, như cụ thì chẳng thấy mấy thành phần đó mở mồm bỉ ôi haha

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thôi cụ xuống sân hỗ trợ BQL dựng lại cây đổ thôi, tầm này giá giếc gì nữa, mua xong là ấm thân rồi cụ nhỉ. Nhưng cụ nói chuẩn, phát ngôn từ đại gia thì it thấy bị phản pháo lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

ototroll

Xe hơi
Cứ có tiền như cụ, nói giá chung cư cao cụ k vui là mấy ông cứ dè bỉu người khác ngậm mồm éo nói được gì, e mới nói k mong giá tăng cao mà có ông vào nói “mong cái gì? Nhân văn hay éo gì?” Các thứ các kiểu, như cụ thì chẳng thấy mấy thành phần đó mở mồm bỉ ôi haha

Được gửi từ iPhone - Otofun
Bọn hay bỉ bôi người khác là bọn cò mà cụ, mà cò thì đa phần kiến thức cũng như nhận thức nông cạn lắm :))

FuongNG

Xe đạp
Thôi cụ xuống sân hỗ trợ BQL dựng lại cây đổ thôi, tầm này giá giếc gì nữa, mua xong là ấm thân rồi cụ nhỉ. Nhưng cụ nói chuẩn, phát ngôn từ đại gia thì it thấy bị phản pháo lắm :)
Trộm vía em ở Mỹ Đình Plaza 2. Xung quanh CC Sunshine, An Bình, Dolphin cây đổ rạp hết, có mỗi khu vực cây trước toà em thì còn nguyên. Thiệt hại do bão cũng chỉ hỏng 1c bóng đèn và vài chậu cây trên tầng thượng cụ ạ 😬😬

Kaisa

Xe buýt
Em xương khớp yếu, xuống chỉ vướng tay thôi cụ. Mà câu có tiền mới làm phiền được thiên hạ luôn đúng cụ nhỉ =)) chả thấy mấy đại gia khác vào bỉ ôi cụ ấy

nhaque_tb

Xe tăng
Trận bão qua đi mới thấy hướng ban công quan trọng các bác ạ. Căn nào hướng Tây, TB qua thấy bảo vắt nước đổ từ chiều đến đêm mấy chậu mà căn nào hướng ĐNam, Nam thì vẫn ko có tý nước nào vào nhà. Chả phải bỗng nhiên mà ban công ĐN, N lại đắt hơn Bắc, TB vài trăm triệu dù cùng tầng
Nam, đông nam thì đông ấm hè mát. Mưa gió ko bị hắt nhiều. Các cụ từ xưa đã xây nhà như vậy. Giờ nhiều cụ xem mấy thằng phong thuỷ lởm cứ đòi hợp tây tứ trạch. Tiên nhân bố chúng nó. Hè nóng há mồm. Mưa bão thì bị táng cho ù tai . Nhà em hướng nam 9h tối qua vẫn đứng hút thuốc ở ban công bình thường trong khi ông hàng xóm ở đối diện đang huy động cả nhà ra giữ cửa 🤣

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Nam, đông nam thì đông ấm hè mát. Mưa gió ko bị hắt nhiều. Các cụ từ xưa đã xây nhà như vậy. Giờ nhiều cụ xem mấy thằng phong thuỷ lởm cứ đòi hợp tây tứ trạch. Tiên nhân bố chúng nó. Hè nóng há mồm. Mưa bão thì bị táng cho ù tai . Nhà em hướng nam 9h tối qua vẫn đứng hút thuốc ở ban công bình thường trong khi ông hàng xóm ở đối diện đang huy động cả nhà ra giữ cửa 🤣
Đa phần mua bán chuyển nhượng thị trường chung cũng toàn hướng tây, chứ ĐN, N .. cứ hở ra là hết đó cụ. :D

expander

Xe hơi
Tây tứ trạch tức hướng cửa Tây, TB, TN còn ban công cứ Nam và ĐN thôi bác. Nhà e có 2 căn đều ban công ĐN, trận bão qua ko căn nào bị tý nước nào, cũng là 1 chú ý khi mua nhà bác ạ. Mua hướng kia nóng, tiền điện hàng tháng mùa hè tổng nhiều năm thì cũng bằng tiền chênh mua ban đầu so với căn ĐN

LoveSSC

Xe hơi
E ko có tiền chơi ĐN nên chơi ĐB. Sau tối qua cũng hài lòng với quyết định của mình mấy tháng trước 😁

expander

Xe hơi
E ko có tiền chơi ĐN nên chơi ĐB. Sau tối qua cũng hài lòng với quyết định của mình mấy tháng trước 😁
Ban công T, TB mà thoáng, tầm nhìn đẹp họ quảng cáo và bán giá cao lắm ạ. E hồi mua căn đầu tiên nghe qc cũng mua 1 căn ban công TB, sau sợ đến già vì nóng mùa hè, cả ngày chỉ chui ở phòng Điều hòa chả dám ra ban công luôn. Bác nào định mua nhà hướng này cứ đến trải nghiệm vào mùa hè và ban ngày rồi hãy quyết

expander

Xe hơi
Em thấy TB bình thường, mùa hè cụ ra ban công giữa trưa làm gì vậy
6 h tối còn nắng ấy bác, bác ko có nhu cầu ra ban công lấy đồ, tưới cây hay gì uh? Mình từng ở hướng đó thì thấy không muốn bước ra ngoài phòng điều hòa cả ngày luôn

tuan2681

Xe điện
Từ ngày bé tí bố em đã dậy em là: nhà hướng Nam vừa cao vừa mát, nhà hướng bắc lỏ c** k ra.
Các cụ thô nhưng mà thật ạ! :))

babeo

Xe điện
Tây tứ trạch tức hướng cửa Tây, TB, TN còn ban công cứ Nam và ĐN thôi bác. Nhà e có 2 căn đều ban công ĐN, trận bão qua ko căn nào bị tý nước nào, cũng là 1 chú ý khi mua nhà bác ạ. Mua hướng kia nóng, tiền điện hàng tháng mùa hè tổng nhiều năm thì cũng bằng tiền chênh mua ban đầu so với căn ĐN
Nhưng ban công đông nam lại hứng mưa giông đấy cụ, được cái mưa giông nhanh tạnh. Chứ bão Yagi vừa rồi nó quần thảo phía tây bắc từ chiều đến 9h tối luôn.

_MCM_

Xe tải
Ban công hướng Tây Nam thì sao các bác?

nguyenquangpt

Xe tăng
Cc thấp cấp nào mà cả nhà phải ra giữ cửa thế cụ?

Kaisa

Xe buýt
em ra bình thường, 6h mà còn nắng thì hướng nhà bác check tây quá rồi
Nhà em Tây Nam đâu đến nỗi nóng như các cụ nói đâu nhỉ, nhà cũ em ở Đông Nam đây, em xác nhận nhà cũ em đông Nam có mát hơn hẳn Tây Nam ở nhà mới nhé chứ nói k mát hơn là nói phét. Tuy nhiên, để mà nóng kinh thiên động địa, để mà nóng đến nỗi không ra nổi ban công thì làm gì có, Hoặc thân nhiệt mỗi người khác nhau, nhà em thân nhiệt cả nhà giống nhau nên vẫn mở cửa, ra ban công bình thường mà. Lúc mua nhà em cũng tìm Đông Nam không có thì e mua Tây Nam, hôm rồi bão gió cũng thổi suốt nhưng mà nhà em cũng chẳng vấn đề gì, mẹ em vẫn ra ban công hóng hớt cây đổ mà =))